You are on page 1of 3

DAILY Paaralan Taplan Integrated School Antas 9 Charity

LESSON 9 Love
LOG Guro Irish D. Ompad Asignatura Filipino

Petsa at Oras ng Abril 17-21, 2023 Markahan Ikatlo


Pagtuturo
9 Charity
LMM 10;45-11:45
B 9:45-10:45
9 Love
LM 1:00-2:00
M 2:00-3:00
H 1:00-2:00

Unang Pagkikita Ikalawang Pagkikita Ikatlong Pagkikita


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag- aaral ang pag- unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng Kanlurang Asya
B. Pamantayang Ang mag- aaral ay masining na nakapagtatanghal ng kulturang Asyano batay sa napiling mga akdang pampanitikang Asyano
Pagganap
1. Kasanayan sa Pagkatuto A. Nasusuri ang mga A. Nabibigyang katangian ang isa IKATLONG MARKAHANG WALANG PASOK
tunggalian (tao vs. tao at sa mga itinuturing na bayani ng PAGSUSULIT
tao vs. sarili) sa kuwento alinmang bansa sa Kanlurang
batay Asya.
sa napakinggang pag- F9PT-IIIg-h-54
uusap ng mga tauhan; at
F9PN-IIId-e-52 A. Nasusuri ang natatanging
katangian ng mga pangunahing
B. napatutunayang ang tauhan sa akda.
mga pangyayari at/o
transpormasyong naganap
sa tauhan ay maaaring
mangyari sa tunay na
buhay.
F9PB-IIId-e-52

.
II. NILALAMAN Mga Tunggalian sa Rama at Sita
Kuwento (Balik- aral) (Balik- aral)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN Panitikang Asyano Modyul ng Mag-aaral sa Filipino 9

1. Mga Pahina sa Gabay ng


Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resources o ibang
website
B. IBA PANG KAGAMITANG Bidyu, Babasahun Bidyu, Larawan
PANTURO
IV. PAMAMARAAN
A. Balik Aral Magpapanood ng bidyu Magpapanood ng bidyu ang guro
ang guro sa mga mag- sa mga mag- aaral
aaral
B. Paghahabi sa Layunin ng
Aralin
C. Pag- uugnay ng mga
Halimbawa sa Bagong
Aralin
D. Pagtalakay ng Bagong Ipapaliwanag ulit ng guro Ipapaliwanag ulit ng guro ang
Konsepto at Bagong ang aralin leksyon at magbibigay ng mga
Karanasan Bilang 1 halimbawa
E. Pagtalakay ng Bagong Ipapatukoy ng guro sa Bibigyang katangian ng mga
Konsepto at Bagong mga mag- aaral kung ano mag- aaral ang mga tauhan sa
Karanasan Bilang 2 ang tunggalian sa kanilang akda
napanood
F. Paglinang sa kabihasan
(Formative Assessment 3)
G. Paglalapat ng aralin sa
pang araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng aralin
I. Pagtataya ng aralin
J. Takdang Aralin
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
1, Bilang ng mag- aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
2. Bilang ng mag- aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
3. Nakatulong ba ang remedial?
4. Bilang ng mag- aaral na
magpapatuloy sa remediation
5. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo na nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
6. Anong uri ng suliranin ang
aking naranasan na solusyon
na tulong ng aking
punongguro at superbisor?
7. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
guro?

Inihanda ni: Iniwasto ni:


IRISH D. OMPAD RENE G. MORCISA
PSB Teacher Head Teacher -I

You might also like