You are on page 1of 3

DAILY Paaralan Taplan Integrated School Antas

9 Charity
LESSON 9 Love
LOG Guro Irish D. Ompad Asignatura Filipino

Petsa at Oras ng Abril 11-14, 2023 Markahan Ikatlo


Pagtuturo
9 Charity
LMM 10;45-11:45
B 9:45-10:45
9 Love
LM 1:00-2:00
M 2:00-3:00
H 1:00-2:00

Unang Pagkikita Ikalawang Pagkikita Ikatlong Pagkikita Ika- apat na Pagkikita


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag- aaral ang pag- unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng Kanlurang Asya
B. Pamantayang Ang mag- aaral ay masining na nakapagtatanghal ng kulturang Asyano batay sa napiling mga akdang pampanitikang Asyano
Pagganap
1. Kasanayan sa Pagkatuto (WALANG PASOK) 1. Nasusuri ang elemento ng 1. Nabibigyang-puna ang A. Nagagamit ang mga
elehiya batay sa : nakitang paraan ng pagbigkas angkop na pang-uri na
-Tema ng elehiya o awit nagpapasidhi ng
-Mga Tauhan F9PD-IIIb-c-50 damdamin
-Tagpuan  makasusulat ka ng
-Mga mahihiwatigang kaugalian o isang anekdota o liham
tradisyon na nangangaral , isang
-Wikang ginamit halimbawang elehiya.
-Pahiwatig o simbolo
-Damdamin F9WG-IIIb-c-53
F9PB-IIIb-c-51

II. NILALAMAN Mga Elemento ng Elehiya Mga Elemento ng Elehiya Pang uri
III. KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN Panitikang Asyano Modyul ng Mag-aaral sa Filipino 9

1. Mga Pahina sa Gabay ng


Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resources o ibang
website
B. IBA PANG KAGAMITANG Babasahin, Larawan Batayan Larawan
PANTURO
IV. PAMAMARAAN
A. Balik Aral Magtatanong ang guro patungkol Magtatanong ang guro Magtatanong ang guro
sa nagdaang leksyon patungkol sa mga elemento ng patungkol sa nakaraaang
elihiya leksyon
B. Paghahabi sa Layunin ng Magdidikit ng mga larawan ang Magdidikit ng mga larawan
Aralin guro sa pisara ang guro sa pisara
C. Pag- uugnay ng mga Magtatanong ang guro sa mga Ididikit ng guro ang mga Ano ang inyong
Halimbawa sa Bagong mag- aaral ukol sa mga larawang batayan para sa gagawin napapansin? Ano kaya ang
Aralin nakapaskil ating magiging leksyon sa
araw na ito?
D. Pagtalakay ng Bagong Ipapaliwanag ng guro ang Ipapaliwanag ng guro ang Ipapaliwanag ng guro ang
Konsepto at Bagong leksyon at magbibigay ng mga batayan sa mga mag- aaral aralin
Karanasan Bilang 1 halimbawa
E. Pagtalakay ng Bagong Ipapabasa ng guro ang isang Magbibigay ng halimbawang
Konsepto at Bagong elihiya tula ang guro
Karanasan Bilang 2
F. Paglinang sa kabihasan Susuriin ang binasang elihiya Magtatanghal na ang mga Ilalahad ng mga mag- aaral
(Formative Assessment 3) batay sa mga element nito. mag- aaral ang mga damdamin na
Pagkatapos ay e gu grupo ng namamayani sa bawat
guro ang mga mag- aaral para sa saknong
susunod na aktibidad ng tulang binasa at
ipaliwanag
G. Paglalapat ng aralin sa Sa palagay ninyo, bakit Susulat ng isang halimbawa
pang araw-araw na buhay mahalaga na malaman natin ng elehiya sa paraang
ang mga element ng isang anekdota o liham na
elihiya? Makakatulong ba ito nangangaral. Lalagyan nila
sa ating pakikisalamuha sa ito ng mga angkop na pang-
iba? Kung oo, sa paanong uri na nagpapasidhi ng
paraan? damdamin.

H. Paglalahat ng aralin Ipapahayag ng mga mag- Ipapahayag ng mga mag-


aaral ang kanilang natutunan aaral ang kanilang
natutunan

I. Pagtataya ng aralin Panapos na Pagsusulit Panapos na Pagsusulit


J. Takdang Aralin
V. MGA TALA Ang leksyon ay magpapatuloy sa
susunod na araw
VI. PAGNINILAY
1, Bilang ng mag- aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
2. Bilang ng mag- aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
3. Nakatulong ba ang remedial?
4. Bilang ng mag- aaral na
magpapatuloy sa remediation
5. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo na nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
6. Anong uri ng suliranin ang
aking naranasan na solusyon
na tulong ng aking
punongguro at superbisor?
7. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
guro?

Inihanda ni: Iniwasto ni:


IRISH D. OMPAD RENE G.MORCISA
PSB Teacher Head Teacher -I

You might also like