You are on page 1of 4

GRADE 4 Paaralan Baitang/Antas IV Markahan 3RD QUARTER

DAILY LESSON Guro Asignatura ARALING PANLIPUNAN


PLAN Petsa/Oras Sesyon Week 1, day 3

A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pang-unawa sa bahagingginagampanan ng pamahalaan sa lipunan, mga pinuno at iba pang
(Content Standard) naglilingkod sa pagkakaisa, kaayusan at kaunlaran ng bansa
B.Pamantayan sa Pagganap Nakapagpapakita ng aktibong pakikilahok at pakikiisa sa mga proyekto at gawain ng pamahalaan at mga pinuno
I. LAYUNIN

(Performance Standard) nito tungo sa kabutihan ng lahat (common good)


C.Kasanayang 1. Natatalakay ang kahulugan at kahalagahan ng pambansang pamahalaan
Pampagkatuto(Learning
Competencies) AP4PAB- IIIa-1
Layunin (Lesson Objectives)
Knowledge Nakilala ang kahulugan ng pambansang pamahalaan

Skills Nakasulat ng mga pangungusap na nagpakita ng kahalagahan ng pambansang pamahalaan


Nakalalahok sa pangkatang gawainng masigla.
Attitude
II. NILALAMAN (Paksa) Ang Pambansang Pamahalaan at Kapangyarihan ng Sangay Nito
IV. PAMAMARAAN III. KAGAMITANG PANTURO

A. Mga Kagamitang Panturo Pictures, Manila paper, slideshow presentations


CG pp-94-95, https://slideshare.net/mobile/edithahonradez/yunit-3-aralin-1ang-pambansang-
B. Mga Sanggunian (Source)
pamahalaan-at-kapangyarihan-ng-sangay-nito
1.Mga Pahina sa Gabay ng
pp.109-111
Guro
2.Mga Pahina sa Kagamitang
Pangmag-aaral
pp. 228-235
A.Balik-aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng
Pagbalik-aralan ang kahulugan ng pamahalaan o pambansang pamahalaan.
bagong aralin
B.Paghahabi sa layunin ng Itanong: Mahalaga ba ang pamahalaan?
aralin
C. .Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin
Ipabasa ang aralin sa LM p.229.

Itanong muli: Mahalaga ba ang pamahalaan? Bakit?


D.Pagtatalakay ng bagong Ano ang maaring mangyari sa isang bansa kung walang pamahalaan?
konsepto at paglalahad ng bagong May kapayapaan ba at kaunlaran ang isang bansa kung walang pamahalaan?
kasanayan #1 Maglahad pa ng ibang mga katanungan tungkol dito.
Pangkatang Gawain
Unang Pangkat: Ipahayag ang kahalagahan ng pambansang pamahalaan sa pamamagitan ng awit
Ikalawang Pangkat: Ipahayag ang kahalagahan ng pambansang pamahalaan sa pamamagitan ng dulu-dulaan
Ikatlong Pangkat: Ipakita ang kahalagahan ng pambansang pamahalaan sa pamamagitan ng slogan.
Pamantayan 5 4 3
Pagakamalikhain sa paggawa Napakamalikhain Malikhain ang Kinulang sa
(PROCEDURES)

E.Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng bagong ang pagkagawa pagkagawa pagkamalikhain
kasanayan #2 ang pagkagawa
Husay sa Pagganap Lahat ng kasapi sa 1-2 kasapi ng 3-4 na kasapi ng
pangkat ay pangkat ay hindi pangkat ay hindi
nagpapakita ng nagpapakita ng nagpapakita ng
kahusayan kahusayan kahusayan sa
pagganap

F.Paglinang sa Kabihasaan Ipagawa ang Gawain B sa LM p.232.


(Tungo sa Formative Assessmen) Tignan ang dayagram. Isulat sa loob ng maliit na bilog ang kahalagahan ng pambansang pamahalaan.

Kahalagahan
ng
Pambansang
Pamahalaan
G.Paglalapat ng aralin sa pang
araw-araw na buhay Bakit mahalaga sa ating buhay ang pagkakaroon ng pambansang pamahalaan?
H.Paglalahat ng Aralin Mahalaga ang pamahalaan dahil ito ang namumuno sa pagtupad ng mga programa para sa nasasakupan.
Panuto: Buuin ang pangungusap.Gumamit ng rubric sa pagwawasto.
Ang pamahalaan ay_________________________________________________________________.
Mahalaga ang pamahalaan dahil ito ang ________________________________________________.
Pamantayan 5 4 3
Pagpapahayag sa sinulat Napahayag ng Napahayag ang Hindi gaanong
tungkol sa pamahalaan wasto ang kanilang naipahayag ang
kanilang damdamin tungkol kanilang
I.Pagtataya ng Aralin damdamin tungkol sa pamahalaan damdamin tungkol
sa pamahalaan sa pamahalaan
Husay sa Pagganap Lahat ng kasapi sa 1-2 kasapi ng 3-4 na kasapi ng
pangkat ay pangkat ay hindi pangkat ay hindi
nagpapakita ng nagpapakita ng nagpapakita ng
kahusayan kahusayan kahusayan sa
pagganap

J.Karagdagang gawain para sa


takdang-aralin at remediation Alamin kung sinu-sino ang kasalukuyang pinuno ng bawat sangay ng pamahalaan.Isulat ito sa kwaderno.
IV. Mga Tala
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano
V. Pagninilaynilay mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maari mong
itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na makukuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iban pang Gawain para
sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na magapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa estratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyon sa tulong ang aking punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang pangturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by:

JOHN MAR A. ORTEGA


Teacher 1

You might also like