You are on page 1of 4

School: PAWILI ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: MARIFE B. ISRAEL Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JANUARY, 2024 (WEEK 9) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pag-unawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit ang paggawa ng mabuti
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang paggalang sa karapatan ng kapwa

C. Mga Kasanayan sa Nakapagpapakita ng paggalang sa iba sa mga sumusunod na sitwasyon pagpapanatili ng tahimik, malinis at kaaya-ayang kapaligiran bilang paraan ng pakikipagkapwa-tao
Pagkatuto.Isulat ang code ng EsP4P-IIf-i-21 8.6
bawat kasanayan

ARALIN 9 KAAYA-AYANG ARALIN 9 KAAYA-AYANG ARALIN 9 KAAYA-AYANG ARALIN 9 KAAYA-AYANG ARALIN 9 KAAYA-AYANG
II. NILALAMAN KAPALIGIRAN:SA SARILI AT KAPALIGIRAN:SA SARILI AT KAPALIGIRAN:SA SARILI AT KAPALIGIRAN:SA SARILI AT KAPALIGIRAN:SA SARILI AT
KAPWA KAPWA KAPWA KAPWA KAPWA
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro TG pp. 88 - 96 TG pp. 88 - 96 TG pp 88 - 96 TG pp. 88- 92 TG pp. 88 - 92

2. Mga Pahina sa Kagamitang LM pp. 157 - 164 LM pp. 157 - 164


Pang-Mag-aaral LM pp. 157 - 164 LM pp . 157 - 164 LM pp .157 - 164
3. Mga pahina sa Teksbuk

4.Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Papel na hugis puso, PPTx, foldables, tsart, larawan, aklat, flash drive, meta cards, SMC,
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Pagpapakita ng guro ng mga Mga paraan upang mapanatili Larawan ng tahimik, payapa, Laro sa malinis at maduming Ipabasa ang nasa TANDAAN
at/o pagsisimula ng bagong aralin. larawan ng malinis at ang malinis na kapaligiran bilang malinis at kaaya-ayang kapaligiran NATIN sa LM p. 162
maduming lugar. Magtanong pagpapakita ng paggalang sa kapaligiran. Paano natin
tungkol sa ipinakitang kapwa mapananatili ito?
larawan. Alina ng nais mong
tirahan? Bakit?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin. Ipakita ang kartolina strip na Ipasagot ang tanong: Bakit Ipamigay sa mga bata ang mga Paano ka makatutulong bilang Magpakita ng video clip tungkol
may nakasulat na salitang mahalaga na mapanatili ang makukulay na papel mag-aaral sa inyong kapaligiran? sa kapaligiran.
DISIPLINA ANG KAILANGAN malinis, tahimik, at kaaya-ayang Tawaging isa-isa ang mga bata.
na wala sa tamang ayos. kapaligiran?
Ipaayos sa mga mag-aaral ang
mga salita.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ipabasa sa mga mag-aaral ang Pagpapakita ng mga larawan ng Ipaliwanag ang gagawin nilang Ipabasa ang ISABUHAY NATIN Ipapaliwanag ng guro ang
sa bagong aralin. tulang “Disiplina ang malinis, madumi, magulo, dalawang puso sa ISAPUSO NATIN LM pp.163 Magtanong tungkol napapaloob sa video
Kailangan” sa LM p. 157 tahimik, na kapaligiran. Alin ang sa LM pp. 160-161 dito.
Ipasagot ang mga tanong sa mas gusto ninyo sa mga ito?
Alamin Natin sa LM p. 158 Bakit?
Paggamit ng Conscience chart
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Pagbigayin ang mga mag-aaral Bigyang diin ang pagpapakitang Ipaliwanag ang nasa TANDAAN Iproseso ang gagawin ng mga Magkaroon ng panayam tungkol
at paglalahad ng bagong ng mga pangyayari kung galang sa iba bilang epektibong NATIN sa LM p. 162 bata upang lubos na sa pagpapanatili ng kaayusan ng
kasanayan #1 nakapagpakita sila ng disiplina paraan ng pagpapanatili ng maunawaan ang aralin kapaligiran .
na nakatulong upang maging tahimik at malinis na kapaligiran.
tahimik at malinis ang
kapaligiran
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Gawin Natin Gawin Natin Gawin Natin Gawin Natin Gawin Natin
at paglalahad ng bagong Bigyan ng pagkakataon ang Ipagawa ang Gawain 2 sa LM pp. Sa hugis na pusong papel na Ipagawa ang nasa Isabuhay Magsagawa ng Oplan Linis sa
kasanayan #2 ibang mag-aaral na ibahagi 160 ibibigay ng guro, isulat ang mga Natin B sa Lm p. 163 paaralan.
ang mga karanasan o Original File Submitted and salitang angkop para mabuo ang
nasaksihang sitwasyon na Formatted by DepEd Club ideya sa LM p. 161
hindi nagpapakita ng disiplina Member - visit depedclub.com
para sa tahimik at malinis na for more
paligid.
F. Paglinang sa Kabihasaan Gawin Mo Gawin Mo Gawin Mo Gawin Mo
( Tungo sa Formative Assessment ) Hingin ang reaksiyon ng mga Ipagawa ang Gawain I sa LM pp. 158 – 159 Ipagawa ang nasa ISABUHAY
mag-aaral sa sitwasyong Sa ikalawang puso, lagyan ng laman ang mga NATIN A sa LM p. 163
ibinigay ng mga kaklase. puwang
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Ano ang magiging bahagi mo Paano mo mapahahalagahan ang malinis, Paano mo Kung ikaw ay naatasan na
araw-araw na buhay sa iyong komunidad sa isasabuhay ang mga gawaing mamuno ng isang organisasyon
pagpapanatili ng kaayusan? tahimik, kaaya-ayang kapaligiran? makabubuti tungkol sa pagpapanatili ng
sa kapaligiran? kaayusan at kalinisan sa
kapaligiran, gagawin mo ba ito?
Bakit?
H. Paglalahat ng Aralin Ang pamahalaan ay Sa pamamagitan ng ibat –ibang Ipabasa ang TANDAAN NATIN sa Ipabasa ang TANDAAN NATIN Palalimin ang nasa TANDAAN
nagtatakda ng mga programa,napapangalagaan ang Lm p. 162 LM pp. 162 NATIN LM pp. 162
alituntunin sa pagpapanatili kapaligiran tulad ng Sistema sa
ng tahimik, malinis, at kaaya- pangognolekta ng basura,
ayang kapaligiran. pagtatalaga ng mga pulis na
tumitiyak sa katahimikan at
kaayusan ng lugar
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Gumawa ng poster na Panuto: Isulat kung tama o mali Panuto: Gumuhit ng larawan ng Panuto: Gumawa ng dasal Pasagutan ang SUBUKIN NATIN
nagpapakita ng kaayusan ng ang bawat kaisipan. isang kapaligirang pinapangarap tungkol sa maayos na LM p. 164 letter B
kapaligiran. 1.Ang pagtatakda ng pamahalaan ninyo. kapaligiran
ng ordinansa ay malaking tulong
sa pagpapanatili ng kaayusan sa
kapaligiran. Etc.
J. Karagdagang Gawain para sa Magdala ng mga larawan ng Larawan ng malinis na Gumawa ng tula tungkol sa Magbigay ng mga mungkahi
takdang-aralin at remediation malinis, maayos na kapaligiran at mga taong malinis na kapaligiran. upang mapanatiling maayos ang
kapaligiran at pamayanan namamahala sa kaayusan mga kapaligiran.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
lubos? Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking
naranasan na nasolusyunan sa naranasan: __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong naranasan: naranasan:
tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. kagamitang panturo. __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
superbisor? kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng kagamitang panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali mga bata. mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng
ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga mga bata. mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping bata bata __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping
mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng
ng mga bata lalo na sa __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa.
pagbabasa. kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa
__Kakulangan ng guro sa teknolohiya teknolohiya kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong
kaalaman ng makabagong __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan teknolohiya teknolohiya
teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi sa presentation presentation presentation presentation presentation
mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language __Community Language
Learning __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” Learning Learning
__Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
Based __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material
__Instraksyunal na material

Prepared by: Noted by:

MARIFE B. ISRAEL MA.PERPETUA D. BARCIA


Teacher Principal

You might also like