You are on page 1of 6

Banghay Aralin

sa
Araling Panlipunan 1
February 5, 2024

I. Layunin
a. Nasasabi ang epekto ng pisikal na kapaligiran sa sariling pag-aaral (e.g. mahirap mag-
aaral kapag maingay, etc).
b. Nailalarawan ang mga tungkuling ginagampanan ng mga taong bumubuo sa paaralan
(e.g. punong guro, guro, mag-aaral, doktor at nars, dyanitor, etc.
II. Paksang Aralin
Paksa : Pagkilala sa Aking Paaralan
Kagamitan: Manila Paper, Cartolina, pantulong na Biswal na larawan.
Sanggunian : AP1PAA-IIIb-3
Pahina 44 – 46.
III. Pamamaraan
A. Balik Aral:
Itanong sa mga mag-aaral.
1. Magtanong sa mga mag-aaral tungkol sa kanilang mga kapitbahay.
2. Ipatukoy kung may mga karanasan na sila sa maiingay na kapitbahay
at tahimik na kapitbahay.
3. Pag-usapan kung ano ang kanilang nararamdaman kung tahimik o
maingay ang kanilang kapaligiran.
B. Pagganyak:
1. Magpakita ng larawan ng mga kabahayan na malapit sa bundok o malapit
sa dagat. Magpakita rin ng larawan ng bahay na malapit sa kalsada na
maraming dumaraang maiingay na sasakyan.
2. Tanungin sila kung ano ang maririnig nilang ingay kung sila ay nakatira sa
mga lugar na ito.
C. Paglalahad
Ilahad ang paksang aralin sa mga mag-aaral tungkol sa “Pagkilala sa Aking
Paaralan”.
D. Pangkatang Gawain
Ipangkat ang klasi sa tatlo
1. Ipasyal ang mga bata sa gilid ng ng paaralan.
2. Ipaguhit sa manila paper o bond paper ang paaralan at ang mga
nakapaligid nito.
IV. Pagtataya
Ipasagot ang natutuhan nila sa paksang aralin ang pahina 135, LM.

V. Takdang aralin
 Magpaguhit ng isang larawan kung saang bahagi ng kanilang bahay o
paaralan palagi nilang nais mag-aral.
 Ipaguhit ang kanilang sarili habang sila ay nag-aaral sa lugar na gusto nila.
Ipaulat ito sa klasi.

Mark C. Lariosa
Teacher
Banghay Aralin
sa
EsP 1
February 5, 2024

VI. Layunin
a. Nakapagpapakita ng iba’t ibang paraan ng pagiging masunurin at magalang tulad ng
pagsunod sa tuntuning itinakda ng tahanan at paaralan.
Paksang Aralin
Paksa : Pagmamahal sa Komunidad na Kinabibilangan
1.1. Pagkamasunurin (Obedience)
1.2. Pagkamagalang (Respect)
Kagamitan: kwaderno, larawan na tulad ng sa Gawain 3 ng isagawa, palabunutan
para sa dula-dulaan, tsart ng rubriks
Integrasyon : Araling Panlipunan, Sining
b. Pamamaraan
E. Balik Aral:
Itanong sa mga mag-aaral.
1. May mga gusto ka ba na hindi mo pa nakuha dahil labag ito sa patakaran
o alituntunin ng iyong mga magulang?
F. Pagganyak:
2. Babasahin ng Guro o ipabasa sa isang mag -aaral ang kwentong “Gusto ni
Noel ng Ice Cream” na makikita sa Kagamitan ng Mag-aaral. Pagkatapos
basahin ay ipasagot ang mga sumusunod na mga tanong:
a. Ano ang gusto ni Noel mula sa kanyang Nanay?
b. Umiiyak ka ba kaagad pag hindi mo nakuha ang gusto mo? Bakit?
c. Anong alituntunin sa tahan ang binanggit ni Gng. Maligaya?
G. Paglalahad
Ilahad ang paksang aralin sa mga mag-aaral tungkol sa “Pagmamahal sa
Komunidad na Kinabibilangan
1.1. Pagkamasunurin (Obedience)
1.2. Pagkamagalang (Respect)”.
H. Gawain
Gawain 1:
Ipasulat sa kanilang kwaderno ang mga parirala na tumutukoy sa
mga alituntunin sa tahanan at sa paaralan na kailangang sundin
nila upang mapanatili ang kaayusan at kapayapaan.
Gawain 2:
Gabayan ang mga mag-aaral sa pagbuo ng diwa sa bawat
pangungusap na makikita sa Kagamitan ng Mag-aaral. Ang bawat
pangungusap ay mabubuo sa pamamagitan ng paglalagay sa
patlang ng mga tamang salita na makikita sa loob ng kahon sa
Gawain 2.
c. Pagtataya
Ipasagot ang Gawain 1,2, at 3 na makikita sa Kagamitan ng Mag-aaral.
Ipaliwanag ng Mabuti ang mga panuto sa bawat Gawain. Talakayin ang mga sagot
ng mga mag-aaral upang mas mapalalim pa ang kanilang pang-unawa sa
pagpapahalagang nililinang.

d. Takdang aralin
 Magbigay ng 10 alituntunin na iyong sinusunod sa inyong tahanan.

Mark C. Lariosa
Teacher
Banghay Aralin
sa
EsP 1
February 5, 2024

VII. Layunin
e. Nakapagpapakita ng iba’t ibang paraan ng pagiging masunurin at magalang tulad ng
pagsunod sa tuntuning itinakda ng tahanan at paaralan.
Paksang Aralin
Paksa : Pagmamahal sa Komunidad na Kinabibilangan
1.1. Pagkamasunurin (Obedience)
1.2. Pagkamagalang (Respect)
Kagamitan: kwaderno, larawan na tulad ng sa Gawain 3 ng isagawa, palabunutan
para sa dula-dulaan, tsart ng rubriks
Integrasyon : Araling Panlipunan, Sining
f. Pamamaraan
I. Balik Aral:
Itanong sa mga mag-aaral.
3. May mga gusto ka ba na hindi mo pa nakuha dahil labag ito sa patakaran
o alituntunin ng iyong mga magulang?
J. Pagganyak:
4. Babasahin ng Guro o ipabasa sa isang mag -aaral ang kwentong “Gusto ni
Noel ng Ice Cream” na makikita sa Kagamitan ng Mag-aaral. Pagkatapos
basahin ay ipasagot ang mga sumusunod na mga tanong:
d. Ano ang gusto ni Noel mula sa kanyang Nanay?
e. Umiiyak ka ba kaagad pag hindi mo nakuha ang gusto mo? Bakit?
f. Anong alituntunin sa tahan ang binanggit ni Gng. Maligaya?
K. Paglalahad
Ilahad ang paksang aralin sa mga mag-aaral tungkol sa “Pagmamahal sa
Komunidad na Kinabibilangan
1.1. Pagkamasunurin (Obedience)
1.2. Pagkamagalang (Respect)”.
L. Gawain
Gawain 1:
Ipasulat sa kanilang kwaderno ang mga parirala na tumutukoy sa
mga alituntunin sa tahanan at sa paaralan na kailangang sundin
nila upang mapanatili ang kaayusan at kapayapaan.
Gawain 2:
Gabayan ang mga mag-aaral sa pagbuo ng diwa sa bawat
pangungusap na makikita sa Kagamitan ng Mag-aaral. Ang bawat
pangungusap ay mabubuo sa pamamagitan ng paglalagay sa
patlang ng mga tamang salita na makikita sa loob ng kahon sa
Gawain 2.
g. Pagtataya
Ipasagot ang Gawain 1,2, at 3 na makikita sa Kagamitan ng Mag-aaral.
Ipaliwanag ng Mabuti ang mga panuto sa bawat Gawain. Talakayin ang mga sagot
ng mga mag-aaral upang mas mapalalim pa ang kanilang pang-unawa sa
pagpapahalagang nililinang.

h. Takdang aralin
 Magbigay ng 10 alituntunin na iyong sinusunod sa inyong tahanan.

Mark C. Lariosa

You might also like