Professional Documents
Culture Documents
FIL March 11
FIL March 11
School Level
DETAILED Teacher Sharmaine A. Subject FILIPINO
LESSON PLAN Roaring
Date & Time 03-11-24 Grading Third
Period
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa ibat-
ibang uri ng teksto at napalalawak ang
talasalitaan
B. Pamantayan sa pagganap Nakabubuo ng isang timeline ng binasang
teksto (kasaysayan), napagsusunod-sunod ang
mga hakbang ng isang binasang proseso, at
nakapagsasaliksik gamit ang card catalog o
OPAC.
C. Mga kasanayan sa pagkatuto Nasusuri kung ang pahayag ay
opinion o katotohanan ( F5PB-IIIf-
h-19).
Nagagamit ang wika bilang tugon
sa sariling pangangailangan at
sitwasyon ( F5PL-Oa-j-2).
II. NILALAMAN Pagsusuri kung ang pahagan ay opinion o
katotohanan
III. MGA KAGAMITANG PANTURO
A. Mga Sanggunian:
1. Mga pahina sa gabay na guro
2. Mga pahina sa kagamitang pang mag-aaral. ALAB FILIPINO Batayang Aklat 5
3. Mga pahina sa teksbuk
4. Karagdagang kagamitang mula sa Portal Pahina144-149
Learning Resource Visual aid
B. Iba pang kagamitang panturo
IV. PAMAMARAAN
GAWAIN NG GURO GAWAIN NG MAG-AARAL
A. Balik-aral sa nakaraang aralin/o
pagsisimula ng bagong aralin.
Bulkan Mayon
Abaka
Sili
Pangkat 1:
Ang mga Bikolano ay kilala na mahilig sa mga
pagkaing maanghang. Marahil dahil ito sa
impluwensiya ng ilang dayuhang nananakop
sa bansa.Isa sa mga pagkaing maangghang ay
ang Bikol Express na puno ng siling labuyo.
Bukod sa maanghang na pagkain ay mahilig
din ang mga Bikolano sa mga pagkaing may
halong gata.
Pangkat 2:
Siguro ay hindi kumpleto ang araw natin kung
hindi tayo makakakain ng pagkaing may gata.
Ang pinanagat ay isa sa pinakatantag na
pagkain dito sa Bikol na may halong gata. Sa
mga panghimagas naman, kilala tayo sa mga
Pili sweets. Sa akin ngang palagay, karamihan
sa mga turista ay ito ang binibiling pasalubong
pag-uwi nila.
Pangkat 3:
Napakayaman ng kultura at tradisyon
nating mga Bikolano. Ng mga pagkaing ito ay
ilan lamang sa mga bagay na nagpapakita ng
tatak Bikolano.
- Bicol Express
- Pinangat
-Pili sweets
Opo
Sa aking palagay…………..
Naniniwala ako na……….
Marahil…………
Halimbawa:
-Si Dr. Jose Rizal ang ating pambansang
bayani.
H. Paglalahat ng aralin
Isulat sa loob ng lobo ang mga kaisipang may
kaugnayan sa pahayag na katotohanan at opinion.
I. Pagtataya ng Aralin
Basahin at suriin ang pahayag. Isulat sa patlang ang
O kung ito ay opinion at K kung ito ay katotohanan
V. TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na naka kuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasulosyunan
tulong ng aking punong-guro at supervisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa kapwa ko guro.
Prepared by:
COOPERATING TEACHER