You are on page 1of 5

Republic of the Philippines

Department of Education
Region IV-A CALABARZON
Lakeside District
SAN LUCAS II ELEMENTARY SCHOOL
SAN PABLO CITY

School SAN LUCAS II ELEMENTARY Grade Four


I. LAYUNIN GRADE 4 SCHOOL
Daily Lesson Log TheTeacher BILLY
learner applies JOE M. procedures
the intricate LOPEZ in tie-dyeing in clothes or t-shirts
Quarter FOURTH
and compares Quarter
them with one
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN Week/Teaching
another.Date February 20,2019

The learner researches and differentiates textile traditions.


B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP

Create a small mat using colored buri strips or any materials that can be woven, showing
C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO (Isulat
different designs
ang code ng bawat kasanayan)
A4PR-IVf

Paglalala ng Banig
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro


TG 332-335
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag-aaral
Musika at Sining KM 344-350
3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa


portal ng Learning Resource

dahon ng niyog, gunting pandikit, ruler Larawan, powerpoint presenation, tarpapel, , laptop, projector o
B. Kagamitan TV

III. PAMAMARAAN

APPLYING POSITIVE AND NON-VIOLENCE DISCIPLINE


1. Pagpapaalala sa mga tuntunin sa loob ng Silid-aralan

Pamantayang dapat sundin sa loob ng klase


1 Inaasahan ang pagpapakita ng paggalang sa guro at kamag-aral. Tumayo nang tuwid at
bumati ng may buong paggalang.
2 Ipinagbabawal sa lahat ng mag-aaral ang pagdadala ng cellphone sa loob ng silid-
aralan at sa oras ng klase
3 Hinihikayat ang pagpapatupad ng kalinisan, katahimikan at kaayusan sa loob at labas
ng silid-aralan

2 Maglaro ng “lobo ng karunungan”


a. Bawat lobo ay naglalaman ng ibat-ibang lugar sa bansa na kilala sa paglalala at ang
iba naman ay ang mga materyales na kanilang ginagamit
A. Balik-aral at/o pagsisimula ng bagong b. Sa saliw ng tugtog ay ipapasa nila ang lobo na kanilang hawak.
aralin c. Sa hudyat na ang tugtog ay tumugil na ay kanila na itong puputukin.
d. Ang mga mag-aaral na may nakuhang papel sa loob ay silang maghahanap ng
kanilang kapareha na magtutugma ng kanilang sagot

Basey,Samar- banig na yari sa buri


Iloilo-banig na yari sa Bamban
Badjao at Samal- banig na yari sa dahon ng pandan
Tawi-Tawi-banig na yari sa dahon ng panduras
Romblon-banig na yari sa buri
LITERACY SKILL:
3. Paghahawan ng Balakid “Mind Map”
Gagamitin ng mga mag-aaral sa pangungusap ang ibinigay nilang halimbawa

LINAS

ACROSS THE CURRICULUM (ARALING PANLIPUNAN & EPP)

1. Paglalahad ng tungkol sa Coco Festival

Ang makasaysayang Coconut Festival sa Pilipinas ay isang mahalagang bahagi ng


kultura sa San Pablo, Laguna bilang pagmamahal at pagpupugay kay Saint Paul, the Hermit. Ito
ay ipinagdiriwang tuwing una hanggang ikalawang Linggo ng Enero, taun-taon. Para sa mga taga
San Pablo, ito rin ay tinatawag na Coco Fest at ginaganap tuwing January 15 ng bawat taon.

Bahagi ng pagdiriwang na ito ay ang mga sumusunod bago sumapit ang takdang araw ng
makulay na pista:

 Street dancing
 Street concerts at iba’t-ibang nightly programs
 Kabilang din dito ay ang “Mutya at Lakan ng San Pablo.”

Sa makabuluhang okasyong ito, ang mga katabing nayon at mga dayuhan ay nakikisaya rin
naman sa paggunita ng isang masarap at kaayaayang Coconut Festival. Alam nyo ba na ito ay
ginawaran ng parangal ng Association of Tourism Officers of the Philippines at Department of
Tourism bilang “Best Tourism Event” para sa Festival category.

APPLYING POSITIVE AND NON-VIOLENCE DISCIPLINE

2. Pamantayan sa panunuod

1. Maupo ng maayos
2. Makinig ng mabuti
3. Huwag makipag-usap sa katabi habang nanonood.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin 4. Isulat sa kwaderno ang lahat ng mahahalagang impormasyong ibinigay ng
video presentation
5. Unawain ang mensaheng nais ihatid ng panonoorin.

3. Magpapanood sa mga mag-aaral ng isang maikling video presentation noong


nakaraang pagdiriwang ng COCO FESTIVAL sa Lungsod ng San Pablo.

4 Pagtalakay sa pinanood na video gamit ang mga tanong:

Itanong:

a. Ano ang napansin ninyo sa video presentation?

b.Sa inyong palagay saan yari ang mga ito?

c. Sa anong paraan pa maaring magamit ang dahon ng niyog?

d Alam ba ninyo na ang mga Pilipino ay kilala sa buong mundo sa kanilang


pagkamalikhain? Magbigay ng kilala ninyong marunong maglala na maipagmamalaki
natin sa buong mundo. Gusto ba ninyo na masubukan ang pagagawa ng banig?

e Pagpapakita ng modelong likhang sining

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong


aralin
A. Pagbibigay ng pamantayan sa Paggawa

PAMANTAYAN Nakasusunod sa Nakasunod sa Hindi nakasusunod sa


pamantayan nang higit pamantayan subalit pamantayan
sa inaasahan may ilang pagkukulang

5 3 1
Naisagawa ang
disenyong nais bilang
batayan sa paglalala ng
banig.
Naisagawa ang
paglalala ng banig
gamit ang dahon ng
niyog/buri o anumang
bagay na nakikita sa
kapaligiran.
Nasunod nang tama
ang pamamaraan sa
paggawa.
Naibalik nang maayos
sa kinalalagyan ang
mga bagay na ginamit
sa paglala ng banig.
Natapos ang paglalala
sa takdang oras

B. Pagbibigay ng pagganyak na tanong

Tanong: Ano kaya ang maaring mangyari sa inyong nilalang banig kung hindi ninyo
susundin ang mga pamantayang ibinigay?

C. Ipabasa sa mga mag-aaral ang mga hakbang sa paggawa ng banig

D.Pagpapakitang turo ng guro sa paggawa ng banig

CREATIVE THINKING SKILL DEVELOPMENT/ HOTS QUESTIONS

1. Bakit kailangan ihanda ang mga kagamitan sa paggawa?


D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
2. Ano ang iyong gagawin kung mayroon kang kagamitang hindi nadala sa pagagawa?
paglalahad ng bagong kasanayan #1

3. Paano kayo makakagawa ng isang magandang disenyo sa paglalala?

Gawaing Pansining:
ACROSS THE CURRICULUM (HEALTH)

TANDAAN: Hayaan na ibigay ng mga mag-aaral ang pamantayang


pangkaligtasan sa pamamagitan nang matutulis at matatalim na bagay
upang maiwasan ang sakuna habang gumagawa ng likhang-sining.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2 A. Ipahanda sa mga mag-aaral ang materyales na gagamitin sa paglalala tulad ng
buri, dahon ng niyog o anumang materyales na makikita sa kapaligiran, gunting,
pandikit.

B. Kapag handa na ang paggawaan at mga kagamitan ay muling ipaalala sa mga


bata ang mga hakbang sa paggawa.

DIFFERENTIATED ACTIVITY

PAMANTAYAN SA PANGKATANG GAWAIN

1 Papangkatin ang klase sa 3 na pangkat ang bawat isa ay bibigyan ng


gawain.
2Pumili ng lider, tagapagtala ng oras, tagasulat, at taga-ulat.
3 5 minuto isasagawa ang pangkatang gawain.
F. Paglinang sa kabihasnan 4 Mangyaring obserbahan ang katahimikan
(Tungo sa Formative Assessment) 5 Makipagtulungan sa ka grupo
PANGKAT I

Lagyan ng bilang 1-5 ang patlang ayon sa pagkakasunod-sunod ng paggawa ng nilalang


banig.

_____Gumupit ng sobrang buri sa dulo at itupi sa gilid para malinis tingnan.

_____Ihanda ang mga linas na gagamitin sa paglala.

_____Tupiin ang isang linas at isingit ang isang linas nang pasalit-salit sa dalawang linas.

_____Gawin ito ng paulit-ulit hanggang sa makuha ang nais na disenyo at lapad.

_____Iligpit ang mga materyales na hindi nagamit at linisin ang lugar na pinaggagawaan.

PANGKAT II

Gamit ang ginupit na mga papel na naglalaman ng mga hakbang sa paggawa ng banig at
pagsunod sunurin ang mga ito at idikit sa isang malinis na papel

Tupiin ang isang linas at isingit ang isang linas nang pasalit-salit sa dalawang linas.

Iligpit ang mga materyales na hindi nagamit at linisin ang lugar na pinaggagawaan.

Gawin ito ng paulit-ulit hanggang sa makuha ang nais na disenyo at lapad.

Gumupit ng sobrang buri sa dulo at itupi sa gilid para malinis tingnan.

Ihanda ang mga linas na gagamitin sa paglala.

PANGKAT III

Punan ang patlang ng tamang salita upang mabuo ang pahayag,

1. Ihanda ang mga _________ na gagamitin sa paglala.

2. Tupiin ang isang _______at isingit ang isang linas nang pasalit-salit sa dalawang linas.

3-4.Gawin ito ng paulit-ulit hanggang sa makuha ang nais na________ at________

5. Gumupit ng sobrang __________ sa dulo at itupi sa gilid para malinis tingnan.

Ano ang nararamdaman ninyo na may nagawa kang likhang sining na kapaki-pakinabang at
magagamit sa inyong tahanan?

Naisipan ng inyong Ama na gumawa ng isang bahay kubo na ang dinding ay yari sa nilalang
dahon ng ninyog. Bilang isang mag-aaral at anak, paano ka makatutulong sa iyong ama sa
paggawa ng bahay ganun pa man ay may karanasan ka na sa paggawa ng nilalang banig na
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw itinuro sa inyo ng inyong guro.
na buhay

NUMERACY SKILL
Sa isinagawa ninyong likhang sining ilang hakbang ang inyong sinunod upang makagawa
kayo ng banig? Ilang strip ng dahon ng niyog ang inyong nagamit? Ilan ang natira na strip ng
dahon?

Paano tayo makbubuo ng kawili-wiling disenyo ng banig?


H. Paglalahat ng aralin

Suriin ang pansining na gawain ng mga bata gamit ang rubrik.

(PAALALA: Ang 50% ng pag mamarka ay magmumula sa guro samantalang ang natitirang
50% ay sa kapwa mag-aaral.)

I. Pagtataya ng aralin
PAMANTAYAN Nakasusunod sa Nakasunod sa Hindi nakasusunod sa
pamantayan nang higit pamantayan subalit may pamantayan
sa inaasahan ilang pagkukulang

5 3 1
Naisagawa ang
disenyong nais bilang
batayan sa paglalala ng
banig.
Naisagawa ang
paglalala ng banig
gamit ang dahon ng
niyog/buri o anumang
bagay na nakikita sa
kapaligiran.
Nasunod nang tama ang
pamamaraan sa
paggawa.
Naibalik nang maayos
sa kinalalagyan ang
mga bagay na ginamit
sa paglala ng banig.
Natapos ang paglalala
sa takdang oras

J. Karagdagang gawain para sa takdang aralin


at remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by:
BILLY JOE M. LOPEZ
TEACHER I

CHECKED BY:p
SOL P. CALABON ZENAIDA B. DIONGLAY
MASTER TEACHER II PRINCIPAL II

You might also like