You are on page 1of 4

GRADES 1 to 12 Paaralan STO.

NIÑO ELEMENTARY SCHOOL Baitang/ Antas III - SUNFLOWER


DAILY LESSON LOG Guro GINA A. BAYTA Asignatura AP
(Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa/ Oras FEBRUARY 12-16, 2024/ 1:50 – 2:40 Markahan IKATLO

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pagunawa at pagpapahalaga sa pagkakakilanlang kultural ng kinabibilangang rehiyon

B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagpapahayag ng may pagmamalaki at pagkilala sa nabubuong kultura ng mga lalawigan sa

Nakikilala ang iba’t ibang Natutukoy ang mga


pagkakakilanlang kultural lalawigang kinabibilangan
(pangkat-etniko) sa bawat ng pangkat Nailalarawan ang pagkakakilanlang kultural ng
C. Mga Kasanayan sa Pagkatutuo
lalawigan ng ng tao at pangkat etniko kinabibilangang rehiyon
Isulat ang code ng bawat kasanayan
kinabibilangang sa rehiyon. AP3PKR- IIIb-c-3
rehiyon. AP3PKR- IIIb-c-3
AP3PKR- IIIb-c-3
Ang Kultura ng Aming Lalawigan
kinabibilangang rehiyon
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro TG pp. 166-170 TG pp. 166-170 TG pp. 166-170 TG pp. 166-170
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral LM pp. 311-315 LM pp. 311-315 LM pp. 311-315 LM pp. 311-315
3. Mga pahina sa Teksbuk
MODYUL AP G3 MODYUL AP G3 MODYUL AP G3 MODYUL AP G3
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
AP RESOURCEBOOK p. 97 AP RESOURCEBOOK p. 97 AP RESOURCEBOOK p. 97 AP RESOURCEBOOK p. 97
portal ng Learning Resource AP LESSON PLAN AP LESSON PLAN AP LESSON PLAN AP LESSON PLAN
B. Iba pang Kagamitang Panturo
II. PAMAMARAAN
A. Balik- Aral sa nakaraang aralin at/o Panuto: Unawain ang Panuto: Sagutin ang mga Unawain ang sumusunod Sino-sino ang nakatira
pagsisimula ng bagong aralin sumusunod na pangungusap. sumusunod na tanong: na pangungusap. Iguhit sa sa ating lalawigan?
Isulat sa sagutang papel ang S sagutang papel ang bituin Paano sila
kung ikaw ay sumasang- ayon kung ikaw ay sumasang- nagkakatulad? Paano
at HS kung hindi ka sumasang- ayon at tatsulok kung sila nagkakaiba?
ayon. hindi ka sumasang-ayon.
Mahalagang magkaroon tayo Pagtalakay sa iba’t ibang
ng kamalayan sa bawat mga pangkat-etniko sa mga
pangkat ng mga taong lalawigan sa kinabibilangang
naninirahan sa sariling rehiyon:
B. Paghahabi sa layunin ng aralin lalawigan at rehiyon. Ito ay
upang lubos na maunawaan
at mapahalagahan ang
pagkakaiba-iba ng mga
naninirahang pangkat dito.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong


aralin

Ano ang Pangkat-Etniko? Sagutin ang mga


Ang ating bansa ay sumusunod na tanong:
pinaninirahan ng iba’t ibang 1. Sino-sinong pangkat-
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
pangkat o grupo etnikong bumubuo sa
paglalahad ng bagong kasanayan #1 ng mga tao. May natatanging mga lalawigan sa
pagkakakilanlan ang bawat rehiyon?
isa. 2. Ano-ano ang kanilang
Tunghayan sa LM pp. 320-323 pagkakakilanlan? Paano
mo ilalarawan ang
E. Pagtalakay ng bagong konspeto at bawat isa?
paglalahad ng bagong kasanayan #2 3. Sa mga pangkat, alin
ang bumubuo ng
pinakamarami? Alin ang
bumubuo ng
pinakamaliit na
pangkat?
F. Paglinang sa kabihasnan 4. Saan ka kabilang na
(Tungo sa Formative Assessment) pangkat? Ilarawan rin
ang pangkat na iyong
kinabibilangan.
May sarili silang wika, kultura,
tradisyon at paraan ng Paano natin nararapat
pamumuhay na pakitunguhan ang
na kaiba sa ibang pangkat. Sila mga pangkat ng tao sa
ay tinatawag na pangkat- ating lalawigan? Sa
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na
etniko. ibang lalawigan sa
buhay Ang pangkat na ito may rehiyon?
natatangi at may naiibang
katangian na may
napakahalagang bahagi sa
pagbuo ng kulturang Pilipino.
Ano ang pagkakakilanlang Ano-ano ang mga Paano nagkakaiba ang Ano ang natatanging
kultural sa bawat lalawigan lalawigang kinabibilangan pagkakakilanlang pagkakakilanlang
ng kinabibilangang rehiyon? ng pangkat ng tao at kultural ng mga kultural ng iba’t ibang
H. Paglalahat ng Aralin pangkat etniko sa pangkat-etniko sa pangkat sa bawat
rehiyon? kinabibilangang lalawigan ng
rehiyon? kinabibilangang
rehiyon?

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang gawain para sa takdang- Pag-aralan sa tahanan: Isipin kong ano-anong No assignment.
pangkat-etniko na ang iyong
nakita/nakilala. Ilista sa
iyong kuwaderno ang mga
ito. Isulat sa tapat nito ang
aralin at remediation lalawigang kinabibilangan ng
pangkat-etniko.

III. Mga Tala


IV. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.

B. Bialng ng mag-aaral na nangangailangan ng iba


pang gawain para sa remediation.

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral


na nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa


remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang


nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


solusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na


nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like