You are on page 1of 8

School: PLARIDEL ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: WILSON L. DAGOC JR. Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JANUARY 8 – 12, 2024 (WEEK 8) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan


Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napalalawak ang talasalitaan
Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba’t ibang teksto
Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media
Naipamamalas ang pagpapahalaga at kasanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyon at pagbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan
C. B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagsasagawa ng isahang pagsasadula tungkol sa isang isyu o paksang napakinggan.
Naiuulat ang isang isyu o paksang napakinggan.
Nakagagawa ng character profile batay sa kuwento o tekstong binasa.
Nakagagawa ng graph o dayagram upang ipakita ang nakalap na impormasyon o datos.
Naisasakilos ang isang paksa o isyung napanood.
Napapahalagan ang wika at panitikan sa pamamagitan ng pagsali sa usapan at talakayan, paghiram sa aklatan, pagkukuwento, pagsulat ng tula at kuwento.
C. Mga Kasanayan sa Naibabahagi ang isang Nagagamit nang wasto ang Naibibigay ang kahulugan ng Nabibigyang kahulugan at Nakasusulat ng liham
Pagkatuto. Isulat and code ng pangyayaring nasaksihan. pandiwa sa pakikipag-usap sa pamilyar at di– pamilya na sa nakagagawa ng graph pangangalakal
bawat kasanayan F6PS-IIh-3.1 iba’t ibang sitwayson. pamamagitan ng sitwasyong para sa mga impormasyong F6WC-IIh-2.3
F60L-IIf-j-5 pinaggamitan ng salita. nakalap.
F6V-IIe-h-1.8 F6SS- IIh-9
E. II. NILALAMAN Pagbabahagi ang isang Pagagamit ng wasto ng pandiwa sa Pagbibigay Kahulugan sa Pamilyar Mga Impormasyong makukuha Liham Pangangakal
pangyayaring nasaksihan pakikipag-usap sa iba’t ibang at Di Pamilyar na Salita sa Grap
sitwasyon.
Pandiwang Pawatas
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina ng Gabay ng
Guro
2. Mga pahina ng Kagamitang
Pang-Mag-aaral

3. Mga Pahina sa teksbuk


4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resources (LR)
B. B. Iba pang kagamitang
panturo PowerPoint Presentation

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang 1. Pagsasanay : Pagsunod sa panuto. Isaayos mo ayon sa pagkakasunod- Basahin mo ang talata sa ibaba Papagbalik-usapan ang iba’t
aralin at/o pagsisimula ng Kumuha ng kapareha. Ibigay ang sunod ng bagong alpabeto. Lagyan at sagutin ang mga tanong sa ibang uri ng liham
bagong aralin kanilang opinion tungkol sa huling ng bilang 1-8 iyong kuwaderno. Masaya si Liza pangangakal.
laban ni Manny Paquiao laban kay -----------Xerox nang makita niya ang naging
Bradley at sa pagkapanalo ng Ms. -----------Karaoke pagbabago ng kanyang marka sa
Universe ni Pia W. -----------Radyo matematika noong nakaraang
-----------Pansit anim nabuwan, mula Hulyo
----------Alkohol hanggang Disyembre. Noong
---------Bangko buwan ng Hulyo ang marka niya
-----------Mesa ay 85, Agosto 87, Setyembre 90,
-----------Videoke Oktubre 90, Nobyembre 92 at
Pamilyar ba kayo sa mga salitang Disyembre 95.
ito? Ibigay ang kahulugan 1. Anong asignatura ang
binanggit sa talata?
2. Sino ang batang tinutukoy
dito?
3. Ano ang marka niya sa
Matematika noong Hulyo?
Agosto?
Setyembre? Okubre?
Nobyembre? Disyembre?
4. Sa anong buwan
pinakamababa ang marka si
Liza?
5. Sa anong buwan naman siya
may pinakamataas na marka?
B. Paghahabi sa layunin ng Tuklasin: Papag-usapan ang karaniwang Pamilyar ba kayo sa mga bagay na Pag-aralan Mo Kanino tayo dapat sumulat
aralin Ano angkadalasang makikita natin ginagawa ng mga bata sa mga ito. Ang mga tao ba ay mahalagang kapag mayroon tayong isyu
kung Mahal na araw? Anong mga nabubulok na basura sa kanilang Alin sa mga ito ang di ka pamilyar? kayamanan ng ating bansa? /suliraning nais ipalimbag sa
pangyayari ang masasaksihan bahay at paligid Bakit? pahayagan?
natin? Original File Submitted and
Formatted by DepEd Club
Member - visit
depedclub.com for more
C. Pag-uugnay ng mga Basahin Mo Itanong: Paano kaya Pagbasa isang liham sa ph. 24-25 Basahin ang kuwento sa ibaba
halimbawa sa bagong aralin Ipabasa ang tungkol sa Ang Pabasa pakikinabangan muli ang mga (Hiyas sa Pagbasa ) upang malaman mo ang sagot.
Noong Mahal na Araw, sa basurang nabubulok? Paano ito Kayamanan ng Pilipinas
lalawigan ng mga loloako isinasagawa?
nagpunta. Napanood ako roon ng Ipamahagi ang kopya ng mga
pabasa. Ayon sa Lolo Roger, isa panuto sa paggawa ng sariling Isang liham ang iparirinig at
raw itong matandang kaugalian na pataba sa halaman sap ah. 126 ng alamin kung anong uri ng
ipinamana sa atin ng mga Landas sa Wika 6. liham ito.
Espanyol.Ang Pabasa ay paawit na Isang liham sa editor
pabasa ng uhay ni Jesus mula
nang ipinaglihi Siya hanggang
Siya’y namatay sa Krus. Binabasa 1. Anong uri ng liham ang
ito nang paawit mula sa aklat na inyong napakinggan?
tinatawag na pasyon. Sinisimulan Patungkol ito kanino?
ang pagbasa mula sa pagpasok ng
2. Tama ba ang ginawa ng
Mahal na Araw hanggang Biyernes
empleyado ng Veteran’s
Santo.Nag-aanyaya ng mga
babasa ang may pabasa hanggang Office? Patunayan?
matapos ang buong pasyon. Iba- 3. Kung kayo’y maging
iba rin ang estilo o punto ng empleyado sa isang opisina,
pagbasa. tutulad ba kayo sa
empleyado ng Veterans
Office? Bakit?

D. Pagtalakay ng bagong Pagyamanin Natin Pagsagot sa mga tanong: Sino kaya si ate Lydia? Ngayon naman ay sagutin mo
konsepto at paglalahad ng Gawin Ninyo  Batay sa binasa, paano Ano ang suliranin ni Eunice? ang mga sumusunod na tanong
bagong kasanayan #1 1.Hatiin sa pangkat ang klase. muling Ano ang pamilyar na salita? batay sa kuwentong iyong
Magkaroon ng pangkatang Magbigay ng mga halimbawa nito binasa.
mapapakinabangan ang
Gawain. Anu-ano mga pangyayari batay sa nabasang liham. 1) Sa kuwento, ano ang
ang makikita ninyo sa loob ng nabubulok na mga Ano ang di pamilyar na salita? tinutukoy na kayamanan ng
paaralan, tahanan o pamayanan basura? Ano-ano ang mga di pamilyar na Pilipinas?
man na nagbigay ng magandang  Ipabasa ng pabigkas ang salita ang napapaloob sa liham? 2) Ano ang populasyon ng
aral ? Ang bawat kasapi ay bawat hakbang. Ano ang maaaring mangyari sa Pilipinas noong taong 1570?
maglalahad ng kanyang  Ipapansin ang mga Madalas na pagshampoo ng buhok? 3) Ano ang naging bunga ng Pag-aralan ang bahagi ng
nasaksihang mga pangyayari sa sa Sobrang init ng hair dryer? pagkatatag ng Kawanihan ng liham pangangalakal.
ginamit na
paaralan. At itala ang mga ito sa Ano-anong mahahalagang detalye Kalusugan at
salita/pandiwa sa
manila paper. ang iyong natutuhan sa binasa? Paglilingkod Kwarentenas.
pagbibigay ng direksyon 4) Ano ang pinakamataas na
o panuto. Hal. populasyong naitala na may
Gumawa,Ilagay,Takpan, pinakamataas na bahagdan ng
pagtaas ng populasyon?
Diligan, Ihalo

E. Pagtalakay ng bagong  Anong uri ng pandiwa ang Pansinin mo ang “Grap ng  Paano isinusulat ang
konsepto at paglalahad ng ginamit sa paggawa ng populasyon ng Pilipinas mula bating panimula
bagong kasanayan #2 mga direksyon o panuto? 1903 – 2000.  Katawan ng liham
(Ipinahayag sa milyon)
(Sagot: Pandiwang  Bating pangwakas
Pawatas)  lagda
 Ipapansin ang mga
ginamit sa paggawa ng
mga direksyon o panuto.
 Ipabigay ang mga Ano ang tawag dito? Grap di
ba? Halimbawa ito ng bar
pamantayan sa
graph.
papapangkatang gawain.
Bigyan mo ng kahulugan ang
 Subaybayan ang gawain grap sa pamamagitan ng
ng bawat grupo. pagsagot sa mga tanong.
Nagpapakita ito ng
paghahambing ng dami ng tao.
1. Sa anong taon may
pinakamalaking populasyon?
2. Sa anong taon may
pinakamaliit populasyon?
3. Sa anong taon nagsimula ang
taunang pag-uulat ng
populasyon ng Pilipinas sa
grap?
4. Sa anong taon naman ito
nagtapos?
5. Humigit, kumulang, ano ang
populasyon ng Pilipinas noong
1990.
(Pag-aralan Mo Titik C MISOSA
pah 4-6)
F. Paglinang ng Kabihasaan Gawin Mo • Pangkatin sa apat ang 1. Pangkatin ang mga sumusunod Pagsanayan mo pah.8-10
( tungo sa Formative Sumulat ng kahit isa o dalawang klase. Ganyakin ang bawat na salita. Ilagay sa tamang hanay at
Assessment ) tatatang naglalarawan ng isang grupong magbigay ng direksyon o ibigay ang kahulugan nito.
karanasang panuto para sa mga sumusunod Braid pino
nakatatawa/malungkot/di – Grupo 1- Pagpunta sa bahay ninyo magulang doktor
malilimot. Grupo 2- Pagluluto/Pagsasaing ng curlers marupok
bigas kintab
Grupo 3- Paglalaba ng maruming kanser
damit na puti at may kulay nababanat produkto
Grupo 4- Pagbasa/Pananaliksik sa pagtangkilik
laybrari
• Ipapresent ang awtput ng
bawat grupo
• Magbigay ng karagdagang
input kung kailangan
G. Paglalapat ng aralin sa Isapuso Mo Bakit mahalagang alam ang A. Ibigay ang katumbas na Subukin Mo. Titik A Gumawa ng sulat
pang-araw-araw na buhay Aalis ang iyong guro upang pagkakasunod-sunod ng mga kahulugan ng mga sumusunod na pangangalakal sa punungguro
samahan ang iyong kamag-aral na panuto sa pagsasagawa ng salita. hinggil sa pagbabagong gusto
magpatingin sa gawain? 1.beauty parlor- mo mangyari sa paaralan.
klinika.Pinagbilinan ka niya ng mga 2. siopao-
gagawin habang nasa klinika ang 3. kamiseta-
iyong guro. Ano ang iyong 4. underpass-
gagawin? 5. supermarket-
H. Paglalahat ng Aralin Isaisip Mo Ano ang Pandiwang Pawatas? Ano natutuhan ninyo sa aralin. Ang grap ay balangkas na Isaisip Mo
Ano ang inyong natutunan sa Kailan ginagamit ang pandiwang Ipakita ang iyong sagot sa nagpapakita ng ugnayan ng May mga anyo sa pagsulat ng
pagbabahagi ng inyong pawatas? pamamagitan ng isang rap. dalawa o higit pang mga bagay o liham. Sa liham pangkaibigan,
nasaksihan? Bakit kailangan na dami sa pamamagitan ng tuldok may pasok ang unang salita ng
maibigay natin ang mga detalye ng at guhit. unang pangungusap sa
isang pangyayari? Ang grap ay may iba’t ibang uri katawan ng liham.
1. Bar grap - ito ay nagpapakita Ang Liham Pangangalakal ay
ng paghahambing ng dami. naisusulat sa anyong blak.
2. Line grap - nagpapakita ng Nasasabi na ang liham ay nasa
pagbabago sa halaga o dami. anyong blak kung nawawala
Ang mga datos dito ay ang pasok ng mga talata.
ipinakikita ng mga tuldok na
pinagdurugtong ng linya.
3. Pabilog na grap (circle o pie
graph) - nagpapakita ng ugnayan
ng mga bahagi ng isang
kabuuan.
4. Grap na palarawan
(pictograph) - naghahambing ng
dami sa tulong ng mga larawan.
I. Pagtataya ng Aralin Isulat Mo Pasulatin ang mga bata ng angkop Basahin ang mga pangungusap sa Pumili ka ng isang uri ng grap at
Sumulat tungkol sa iyong na direksyon o panutong angkop ibaba. Ikahon ang mga pamilyar at punan mo ito ng datos
kaarawan sa pamamagitan ng sa bawat nakalarawang sitwasyon bilugan ang di pamilyar na salita na tulad ng:
pagbuo ng talata. sa pahina 129-130 ng aklat sa ginamit sa pangungusap at ibigay Aning kamatis ni Mario
Sa Aking Kaarawan Landas sa Wika 6. ang kahulugan nito. Lunes - 8 kilo Miyerkules - 5
Naging__________ ang aking 1. Sikat na coach ang kanyang ama. kilo
nakaraang kaarawan. Naghanda 2. Hindi nila nakita ang elepante sa Martes - 12 kilo Huwebes -
ang aking ina ng ______ na Manila Zoo. 10 kilo
pagkain para sa aking mga 3. Nag-aaral kami ng computer Biyernes - 15 kilo
kaibigan. Bumili naman ang aking 4. Madalas kaming maglaro ng
Ninang ng ______ cake. video game.
Pagkatapos ng ______ salu-salo, 5. May videoke ba roon?
nagkaroon ng palaro. Isang
_______ pabitin ang ginawa ng
aking tatay. Nagsabit dito ang
aking Ate ng _____ laruan. Ang
_____ kong kaibigan ang nakaabot
ng bola sa pabitin. Lahat ng
dumalo ay ______ pagkat may uwi
silang laruan. Naibigan ko ang mga
regaling ibinigay sa akin ngunit
ang ______ ko ay ang walking doll.
Ang buong mag-anak ay _____
subali’t nasiyahan sila dahil
nagging masaya ang lahat.
J. Karagdagang Gawain para Sumulat ng isang kuwento na
sa takdang aralin at nagsasalaysay ng sariling
remediation karanasan maaring tungkol sa
sumusunod:
1.Isang Sorpresa
2.Ang aking Pasko
3. Isang Paglalakbay
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng nakakuha ng 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned
sa pagtataya above above above 80% above 80% above
B. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require
nangangailangan ng iba pang additional activities for additional activities for additional activities for additional activities for additional activities for
Gawain para sa remediation remediation remediation remediation remediation remediation
C. Nakatulong ba ang ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
remedial? Bilang ng mag-aaral ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught
na nakaunawa sa aralin the lesson the lesson the lesson the lesson up the lesson
D. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue ___ of Learners who continue
magpapatuloy sa remediation require remediation require remediation require remediation to require remediation to require remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work
pagtuturo ang nakatulong ng ___Metacognitive Development: ___Metacognitive Development: ___Metacognitive Development: ___Metacognitive well:
lubos? Paano ito nakatulong? Examples: Self assessments, note Examples: Self assessments, note Examples: Self assessments, note Development: Examples: Self ___Metacognitive
taking and studying techniques, taking and studying techniques, taking and studying techniques, assessments, note taking and Development: Examples: Self
and vocabulary assignments. and vocabulary assignments. and vocabulary assignments. studying techniques, and assessments, note taking and
___Bridging: Examples: Think- ___Bridging: Examples: Think-pair- ___Bridging: Examples: Think-pair- vocabulary assignments. studying techniques, and
pair-share, quick-writes, and share, quick-writes, and share, quick-writes, and ___Bridging: Examples: Think- vocabulary assignments.
anticipatory charts. anticipatory charts. anticipatory charts. pair-share, quick-writes, and ___Bridging: Examples:
___Schema-Building: Examples: ___Schema-Building: Examples: ___Schema-Building: Examples: anticipatory charts. Think-pair-share, quick-writes,
Compare and contrast, jigsaw Compare and contrast, jigsaw Compare and contrast, jigsaw ___Schema-Building: Examples: and anticipatory charts.
learning, peer teaching, and learning, peer teaching, and learning, peer teaching, and Compare and contrast, jigsaw ___Schema-Building:
projects. projects. projects. learning, peer teaching, and Examples: Compare and
___Contextualization: ___Contextualization: ___Contextualization: projects. contrast, jigsaw learning, peer
___Contextualization: teaching, and projects.
Examples: Demonstrations, Examples: Demonstrations, media, Examples: Demonstrations, media,
media, manipulatives, repetition, manipulatives, repetition, and local manipulatives, repetition, and local Examples: Demonstrations, ___Contextualization:
and local opportunities. opportunities. opportunities. media, manipulatives, Examples: Demonstrations,
___Text Representation: ___Text Representation: ___Text Representation: repetition, and local media, manipulatives,
opportunities. repetition, and local
Examples: Student created Examples: Student created Examples: Student created
___Text Representation: opportunities.
drawings, videos, and games. drawings, videos, and games. drawings, videos, and games.
Examples: Student created ___Text Representation:
___Modeling: Examples: Speaking ___Modeling: Examples: Speaking ___Modeling: Examples: Speaking
slowly and clearly, modeling the slowly and clearly, modeling the slowly and clearly, modeling the drawings, videos, and games. Examples: Student created
language you want students to language you want students to use, language you want students to use, ___Modeling: Examples: drawings, videos, and games.
use, and providing samples of and providing samples of student and providing samples of student Speaking slowly and clearly, ___Modeling: Examples:
student work. work. work. modeling the language you Speaking slowly and clearly,
Other Techniques and Strategies Other Techniques and Strategies Other Techniques and Strategies want students to use, and modeling the language you
used: used: used: providing samples of student want students to use, and
___ Explicit Teaching ___ Explicit Teaching ___ Explicit Teaching work. providing samples of student
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration Other Techniques and work.
___Gamification/Learning throuh ___Gamification/Learning throuh ___Gamification/Learning throuh Strategies used: Other Techniques and
play play play ___ Explicit Teaching Strategies used:
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Group collaboration ___ Explicit Teaching
activities/exercises activities/exercises activities/exercises ___Gamification/Learning ___ Group collaboration
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel throuh play ___Gamification/Learning
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Answering preliminary throuh play
___ Rereading of ___ Rereading of ___ Rereading of activities/exercises ___ Answering preliminary
Paragraphs/Poems/Stories Paragraphs/Poems/Stories Paragraphs/Poems/Stories ___ Carousel activities/exercises
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Diads ___ Carousel
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Rereading of ___ Diads
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method Paragraphs/Poems/Stories ___ Rereading of
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Differentiated Instruction Paragraphs/Poems/Stories
Why? Why? Why? ___ Role Playing/Drama ___ Differentiated Instruction
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Discovery Method ___ Role Playing/Drama
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Lecture Method ___ Discovery Method
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn Why? ___ Lecture Method
___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s ___ Complete IMs Why?
collaboration/cooperation collaboration/cooperation collaboration/cooperation ___ Availability of Materials ___ Complete IMs
in doing their tasks in doing their tasks in doing their tasks ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Availability of Materials
___ Audio Visual Presentation of ___ Audio Visual Presentation of ___ Audio Visual Presentation of ___ Group member’s ___ Pupils’ eagerness to learn
the lesson the lesson the lesson collaboration/cooperation ___ Group member’s
in doing their tasks collaboration/cooperation
___ Audio Visual Presentation in doing their tasks
of the lesson ___ Audio Visual Presentation
of the lesson
F. Anong suliranin ang aking __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
naranasan na solusyonan sa __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
tulong ng aking punongguro at __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
superbisor? __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ Internet __ Science/ Computer/ Internet __ Science/ Computer/ Internet __ Science/ Computer/ Internet __ Science/ Computer/
Lab Lab Lab Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
G. Anong kagamitang panturo Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
ang aking nadibuho na nais __Contextualized/Localized and __Contextualized/Localized and __Contextualized/Localized and __Contextualized/Localized and __Contextualized/Localized
kong ibahagi sa mga kapwa ko Indigenized IM’s Indigenized IM’s Indigenized IM’s Indigenized IM’s and Indigenized IM’s
guro? __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
__ Making big books from views __ Making big books from views __ Making big books from views __ Making big books from __ Making big books from
of the locality of the locality of the locality views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be used __ Recycling of plastics to be used __ Recycling of plastics to be used __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be
as Instructional Materials as Instructional Materials as Instructional Materials used as Instructional Materials used as Instructional
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition Materials
__ local poetical composition
CHECKED:

JOCELYN T. VIRADOR
PRINCIPAL I

You might also like