You are on page 1of 10

School: Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: Credit to the author of this file Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: JANUARY 9-13, 2023 (WEEK 8) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan


Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napalalawak ang talasalitaan
Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba’t ibang teksto
Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media
Naipamamalas ang pagpapahalaga at kasanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyon at pagbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan
C. B. Pamantayan sa Nakapagsasagawa ng isahang pagsasadula tungkol sa isang isyu o paksang napakinggan.
Pagganap Naiuulat ang isang isyu o paksang napakinggan.
Nakagagawa ng character profile batay sa kuwento o tekstong binasa.
Nakagagawa ng graph o dayagram upang ipakita ang nakalap na impormasyon o datos.
Naisasakilos ang isang paksa o isyung napanood.
Napapahalagan ang wika at panitikan sa pamamagitan ng pagsali sa usapan at talakayan, paghiram sa aklatan, pagkukuwento, pagsulat ng tula at kuwento.
C. Mga Kasanayan sa Naibabahagi ang isang Nagagamit nang wasto Naibibigay ang kahulugan ng Nabibigyang kahulugan Nakasusulat ng liham
Pagkatuto. Isulat and pangyayaring nasaksihan. ang pandiwa sa pamilyar at di– pamilya na sa at nakagagawa ng pangangalakal
code ng bawat F6PS-IIh-3.1 pakikipag-usap sa pamamagitan ng sitwasyong graph F6WC-IIh-2.3
kasanayan iba’t ibang sitwayson. pinaggamitan ng salita. para sa mga
F60L-IIf-j-5 F6V-IIe-h-1.8 impormasyong
nakalap.
F6SS- IIh-9
E. II. NILALAMAN Pagbabahagi ang isang Pagagamit ng wasto ng Pagbibigay Kahulugan sa Mga Impormasyong Liham Pangangakal
pangyayaring nasaksihan pandiwa sa pakikipag- Pamilyar at Di Pamilyar na makukuha sa Grap
usap sa iba’t ibang Salita
sitwasyon.
Pandiwang Pawatas
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina ng
Gabay ng Guro
2. Mga pahina ng
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa
teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resources (LR)
B. B. Iba pang kagamitang
panturo PowerPoint Presentation

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa 1. Pagsasanay : Pagsunod sa panuto. Isaayos mo ayon sa Basahin mo ang talata Papagbalik-usapan ang iba’t ibang
nakaraang aralin at/o Kumuha ng kapareha. Ibigay pagkakasunod-sunod ng sa ibaba at sagutin ang uri ng liham pangangakal.
pagsisimula ng bagong ang kanilang opinion tungkol bagong alpabeto. Lagyan ng mga tanong sa iyong
aralin sa huling laban ni Manny bilang 1-8 kuwaderno. Masaya si
Paquiao laban kay Bradley at -----------Xerox Liza nang makita niya
sa pagkapanalo ng Ms. -----------Karaoke ang naging pagbabago
Universe ni Pia W. -----------Radyo ng kanyang marka sa
-----------Pansit matematika noong
----------Alkohol nakaraang anim
---------Bangko nabuwan, mula Hulyo
-----------Mesa hanggang Disyembre.
-----------Videoke Noong buwan ng Hulyo
Pamilyar ba kayo sa mga ang marka niya ay 85,
salitang ito? Ibigay ang Agosto 87, Setyembre
kahulugan 90, Oktubre 90,
Nobyembre 92 at
Disyembre 95.
1. Anong asignatura
ang binanggit sa talata?
2. Sino ang batang
tinutukoy dito?
3. Ano ang marka niya
sa Matematika noong
Hulyo? Agosto?
Setyembre? Okubre?
Nobyembre?
Disyembre?
4. Sa anong buwan
pinakamababa ang
marka si Liza?
5. Sa anong buwan
naman siya may
pinakamataas na
marka?
B. Paghahabi sa layunin Tuklasin: Papag-usapan ang Pamilyar ba kayo sa mga Pag-aralan Mo Kanino tayo dapat sumulat kapag
ng aralin Ano angkadalasang makikita karaniwang ginagawa bagay na ito. Ang mga tao ba ay mayroon tayong isyu /suliraning
natin kung Mahal na araw? ng mga bata sa mga Alin sa mga ito ang di ka mahalagang nais ipalimbag sa pahayagan?
Anong mga pangyayari ang nabubulok na basura sa pamilyar? kayamanan ng ating
masasaksihan natin? kanilang bahay at bansa?
paligid Bakit?

C. Pag-uugnay ng mga Basahin Mo Itanong: Paano kaya Pagbasa isang liham sa ph. 24- Basahin ang kuwento
halimbawa sa bagong Ipabasa ang tungkol sa Ang pakikinabangan muli 25 (Hiyas sa Pagbasa ) sa ibaba upang
aralin Pabasa ang mga basurang malaman mo ang
Noong Mahal na Araw, sa nabubulok? Paano ito sagot.
lalawigan ng mga loloako isinasagawa? Kayamanan ng Pilipinas
nagpunta. Napanood ako roon Ipamahagi ang kopya
ng pabasa. Ayon sa Lolo ng mga panuto sa
Roger, isa raw itong paggawa ng sariling
matandang kaugalian na pataba sa halaman sap
ipinamana sa atin ng mga ah. 126 ng Landas sa
Espanyol.Ang Pabasa ay Wika 6.
paawit na pabasa ng uhay ni Isang liham ang iparirinig at alamin
Jesus mula nang ipinaglihi Siya kung anong uri ng liham ito.
hanggang Siya’y namatay sa Isang liham sa editor
Krus. Binabasa ito nang
paawit mula sa aklat na
tinatawag na pasyon. 1. Anong uri ng liham ang inyong
Sinisimulan ang pagbasa mula napakinggan?Patungkol ito
sa pagpasok ng Mahal na
kanino?
Araw hanggang Biyernes
Santo.Nag-aanyaya ng mga 2. Tama ba ang ginawa ng
babasa ang may pabasa empleyado ng Veteran’s Office?
hanggang matapos ang buong Patunayan?
pasyon. Iba-iba rin ang estilo o 3. Kung kayo’y maging empleyado
punto ng pagbasa. sa isang opisina, tutulad ba kayo
sa empleyado ng Veterans Office?
Bakit?

D. Pagtalakay ng Pagyamanin Natin Pagsagot sa mga Sino kaya si ate Lydia? Ngayon naman ay
bagong konsepto at Gawin Ninyo tanong: Ano ang suliranin ni Eunice? sagutin mo ang mga
paglalahad ng bagong 1.Hatiin sa pangkat ang klase.  Batay sa Ano ang pamilyar na salita? sumusunod na tanong
kasanayan #1 Magkaroon ng pangkatang Magbigay ng mga halimbawa batay sa kuwentong
binasa, paano
Gawain. Anu-ano mga nito batay sa nabasang liham. iyong binasa.
pangyayari ang makikita ninyo muling Ano ang di pamilyar na salita? 1) Sa kuwento, ano ang
sa loob ng paaralan, tahanan mapapakinab Ano-ano ang mga di pamilyar tinutukoy na
o pamayanan man na angan ang na salita ang napapaloob sa kayamanan ng
nagbigay ng magandang aral ? nabubulok na liham? Pilipinas?
Ang bawat kasapi ay mga basura? Ano ang maaaring mangyari 2) Ano ang populasyon Pag-aralan ang bahagi ng liham
maglalahad ng kanyang  Ipabasa ng sa Madalas na pagshampoo ng Pilipinas noong pangangalakal.
nasaksihang mga pangyayari ng buhok? sa Sobrang init ng taong 1570?
pabigkas ang
sa paaralan. At itala ang mga hair dryer? 3) Ano ang naging
ito sa manila paper. bawat Ano-anong mahahalagang bunga ng pagkatatag ng
hakbang. detalye ang iyong natutuhan Kawanihan ng
 Ipapansin ang sa binasa? Kalusugan at
mga ginamit Paglilingkod
na Kwarentenas.
4) Ano ang
salita/pandiw
pinakamataas na
a sa populasyong naitala na
pagbibigay ng may pinakamataas na
direksyon o bahagdan ng pagtaas
panuto. Hal. ng populasyon?
Gumawa,Ilag
ay,Takpan,
Diligan, Ihalo

E. Pagtalakay ng  Anong uri ng Pansinin mo ang “Grap  Paano isinusulat ang


bagong konsepto at pandiwa ang ng populasyon ng bating panimula
paglalahad ng bagong ginamit sa Pilipinas mula  Katawan ng liham
kasanayan #2 1903 – 2000.
paggawa ng  Bating pangwakas
mga direksyon  lagda
o panuto?
(Sagot:
Pandiwang
Pawatas) (Ipinahayag sa milyon)
 Ipapansin ang
mga ginamit
sa paggawa ng
mga direksyon
o panuto. Ano ang tawag dito?
 Ipabigay ang Grap di ba?
mga Halimbawa ito ng bar
pamantayan graph.
sa Bigyan mo ng
kahulugan ang grap sa
papapangkata
pamamagitan ng
ng gawain. pagsagot sa mga
 Subaybayan tanong. Nagpapakita
ang gawain ng ito ng paghahambing
bawat grupo. ng dami ng tao.
1. Sa anong taon may
pinakamalaking
populasyon?
2. Sa anong taon may
pinakamaliit
populasyon?
3. Sa anong taon
nagsimula ang
taunang pag-uulat ng
populasyon ng
Pilipinas sa grap?
4. Sa anong taon
naman ito nagtapos?
5. Humigit, kumulang,
ano ang populasyon
ng Pilipinas noong
1990.
(Pag-aralan Mo Titik C
MISOSA pah 4-6)
F. Paglinang ng Gawin Mo • Pangkatin sa 1. Pangkatin ang mga Pagsanayan mo pah.8-
Kabihasaan Sumulat ng kahit isa o apat ang klase. sumusunod na salita. Ilagay sa 10
( tungo sa Formative dalawang tatatang Ganyakin ang bawat tamang hanay at ibigay ang
Assessment ) naglalarawan ng isang grupong magbigay ng kahulugan nito.
karanasang direksyon o panuto Braid pino
nakatatawa/malungkot/di – para sa mga magulang
malilimot. sumusunod doktor curlers
Grupo 1- Pagpunta sa marupok
bahay ninyo kintab
Grupo 2- kanser
Pagluluto/Pagsasaing nababanat
ng bigas produkto
Grupo 3- Paglalaba ng pagtangkilik
maruming damit na
puti at may kulay
Grupo 4-
Pagbasa/Pananaliksik
sa laybrari
• Ipapresent ang
awtput ng bawat grupo
• Magbigay ng
karagdagang input
kung kailangan
G. Paglalapat ng aralin Isapuso Mo Bakit mahalagang alam A. Ibigay ang katumbas na Subukin Mo. Titik A Gumawa ng sulat pangangalakal sa
sa pang-araw-araw na Aalis ang iyong guro upang ang pagkakasunod- kahulugan ng mga sumusunod punungguro hinggil sa pagbabagong
buhay samahan ang iyong kamag- sunod ng mga panuto na salita. gusto mo mangyari sa paaralan.
aral na magpatingin sa sa pagsasagawa ng 1.beauty parlor-
klinika.Pinagbilinan ka niya ng gawain? 2. siopao-
mga gagawin habang nasa 3. kamiseta-
klinika ang iyong guro. Ano 4. underpass-
ang iyong gagawin? 5. supermarket-
H. Paglalahat ng Aralin Isaisip Mo Ano ang Pandiwang Ano natutuhan ninyo sa Ang grap ay balangkas Isaisip Mo
Ano ang inyong natutunan sa Pawatas? Kailan aralin. Ipakita ang iyong sagot na nagpapakita ng May mga anyo sa pagsulat ng
pagbabahagi ng inyong ginagamit ang sa pamamagitan ng isang rap. ugnayan ng dalawa o liham. Sa liham pangkaibigan, may
nasaksihan? Bakit kailangan pandiwang pawatas? higit pang mga bagay o pasok ang unang salita ng unang
na maibigay natin ang mga dami sa pamamagitan pangungusap sa katawan ng liham.
detalye ng isang pangyayari? ng tuldok at guhit. Ang Liham Pangangalakal ay
Ang grap ay may iba’t naisusulat sa anyong blak.
ibang uri Nasasabi na ang liham ay nasa
1. Bar grap - ito ay anyong blak kung nawawala ang
nagpapakita ng pasok ng mga talata.
paghahambing ng
dami.
2. Line grap -
nagpapakita ng
pagbabago sa halaga o
dami.
Ang mga datos dito ay
ipinakikita ng mga
tuldok na
pinagdurugtong ng
linya.
3. Pabilog na grap
(circle o pie graph) -
nagpapakita ng
ugnayan ng mga bahagi
ng isang kabuuan.
4. Grap na palarawan
(pictograph) -
naghahambing ng dami
sa tulong ng mga
larawan.
I. Pagtataya ng Aralin Isulat Mo Pasulatin ang mga bata Basahin ang mga Pumili ka ng isang uri
Sumulat tungkol sa iyong ng angkop na direksyon pangungusap sa ibaba. Ikahon ng grap at punan mo
kaarawan sa pamamagitan ng o panutong angkop sa ang mga pamilyar at bilugan ito ng datos
pagbuo ng talata. bawat nakalarawang ang di pamilyar na salita na tulad ng:
Sa Aking Kaarawan sitwasyon sa pahina ginamit sa pangungusap at Aning kamatis ni Mario
Naging__________ ang 129-130 ng aklat sa ibigay ang kahulugan nito. Lunes - 8 kilo
aking nakaraang kaarawan. Landas sa Wika 6. 1. Sikat na coach ang kanyang Miyerkules - 5 kilo
Naghanda ang aking ina ng ama. Martes - 12 kilo
______ na pagkain para sa 2. Hindi nila nakita ang Huwebes - 10 kilo
aking mga kaibigan. Bumili elepante sa Manila Zoo. Biyernes - 15 kilo
naman ang aking Ninang ng 3. Nag-aaral kami ng
______ cake. Pagkatapos ng computer
______ salu-salo, nagkaroon 4. Madalas kaming maglaro ng
ng palaro. Isang _______ video game.
pabitin ang ginawa ng aking 5. May videoke ba roon?
tatay. Nagsabit dito ang aking
Ate ng _____ laruan. Ang
_____ kong kaibigan ang
nakaabot ng bola sa pabitin.
Lahat ng dumalo ay ______
pagkat may uwi silang laruan.
Naibigan ko ang mga regaling
ibinigay sa akin ngunit ang
______ ko ay ang walking doll.
Ang buong mag-anak ay
_____ subali’t nasiyahan sila
dahil nagging masaya ang
lahat.
J. Karagdagang Gawain Sumulat ng isang kuwento na
para sa takdang aralin nagsasalaysay ng sariling
at remediation karanasan maaring tungkol sa
sumusunod:
1.Isang Sorpresa
2.Ang aking Pasko
3. Isang Paglalakbay
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng nakakuha ___ of Learners who earned ___ of Learners who ___ of Learners who earned ___ of Learners who ___ of Learners who earned 80%
ng 80% sa pagtataya 80% above earned 80% above 80% above earned 80% above above
B. Bilang ng mag-aaral ___ of Learners who require ___ of Learners who ___ of Learners who require ___ of Learners who ___ of Learners who require
na nangangailangan ng additional activities for require additional additional activities for require additional additional activities for remediation
iba pang Gawain para remediation activities for remediation activities for
sa remediation remediation remediation
C. Nakatulong ba ang ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
remedial? Bilang ng ____ of Learners who caught ____ of Learners who ____ of Learners who caught ____ of Learners who ____ of Learners who caught up the
mag-aaral na up the lesson caught up the lesson up the lesson caught up the lesson lesson
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral ___ of Learners who continue ___ of Learners who ___ of Learners who continue ___ of Learners who ___ of Learners who continue to
na magpapatuloy sa to require remediation continue to require to require remediation continue to require require remediation
remediation remediation remediation
E. Alin sa mga Strategies used that work Strategies used that Strategies used that work Strategies used that Strategies used that work well:
istratehiyang pagtuturo well: work well: well: work well: ___Metacognitive Development:
ang nakatulong ng ___Metacognitive ___Metacognitive ___Metacognitive ___Metacognitive Examples: Self assessments, note
lubos? Paano ito Development: Examples: Self Development: Development: Examples: Self Development: taking and studying techniques, and
nakatulong? assessments, note taking and Examples: Self assessments, note taking and Examples: Self vocabulary assignments.
studying techniques, and assessments, note studying techniques, and assessments, note ___Bridging: Examples: Think-pair-
vocabulary assignments. taking and studying vocabulary assignments. taking and studying share, quick-writes, and
___Bridging: Examples: Think- techniques, and ___Bridging: Examples: Think- techniques, and anticipatory charts.
pair-share, quick-writes, and vocabulary pair-share, quick-writes, and vocabulary ___Schema-Building: Examples:
anticipatory charts. assignments. anticipatory charts. assignments.
Compare and contrast, jigsaw
___Schema-Building: ___Bridging: Examples: ___Schema-Building: ___Bridging: Examples: learning, peer teaching, and
Examples: Compare and Think-pair-share, quick- Examples: Compare and Think-pair-share, quick- projects.
contrast, jigsaw learning, peer writes, and anticipatory contrast, jigsaw learning, peer writes, and anticipatory ___Contextualization:
teaching, and projects. charts. teaching, and projects. charts.
Examples: Demonstrations, media,
___Contextualization: ___Schema-Building: ___Contextualization: ___Schema-Building:
manipulatives, repetition, and local
Examples: Compare Examples: Compare
Examples: Demonstrations, Examples: Demonstrations, opportunities.
and contrast, jigsaw and contrast, jigsaw
media, manipulatives, media, manipulatives, ___Text Representation:
learning, peer teaching, learning, peer teaching,
repetition, and local repetition, and local
opportunities. and projects. opportunities. and projects. Examples: Student created
___Text Representation: ___Contextualization: ___Text Representation: ___Contextualization: drawings, videos, and games.
Examples: Student created Examples: Examples: Student created Examples: ___Modeling: Examples: Speaking
drawings, videos, and games. Demonstrations, drawings, videos, and games. Demonstrations, slowly and clearly, modeling the
___Modeling: Examples: media, manipulatives, ___Modeling: Examples: media, manipulatives, language you want students to use,
Speaking slowly and clearly, repetition, and local Speaking slowly and clearly, repetition, and local and providing samples of student
modeling the language you opportunities. modeling the language you opportunities. work.
want students to use, and ___Text want students to use, and ___Text Other Techniques and Strategies
providing samples of student Representation: providing samples of student Representation: used:
work. Examples: Student work. Examples: Student ___ Explicit Teaching
Other Techniques and created drawings, Other Techniques and created drawings, ___ Group collaboration
Strategies used: videos, and games. Strategies used: videos, and games. ___Gamification/Learning throuh
___ Explicit Teaching ___ Explicit Teaching play
___Modeling: Example ___Modeling: Example ___ Answering preliminary
___ Group collaboration s: Speaking slowly and ___ Group collaboration s: Speaking slowly and
___Gamification/Learning ___Gamification/Learning activities/exercises
clearly, modeling the clearly, modeling the ___ Carousel
throuh play language you want throuh play language you want
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Diads
students to use, and students to use, and ___ Rereading of
activities/exercises providing samples of activities/exercises providing samples of
___ Carousel ___ Carousel Paragraphs/Poems/Stories
student work. student work. ___ Differentiated Instruction
___ Diads ___ Diads
Other Techniques and Other Techniques and ___ Role Playing/Drama
___ Rereading of ___ Rereading of
Strategies used: Strategies used: ___ Discovery Method
Paragraphs/Poems/Stories Paragraphs/Poems/Stories
___ Explicit Teaching ___ Explicit Teaching ___ Lecture Method
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Group ___ Group Why?
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
collaboration collaboration ___ Complete IMs
___ Discovery Method ___ Discovery Method
___Gamification/ ___Gamification/ ___ Availability of Materials
___ Lecture Method ___ Lecture Method
Learning throuh play Learning throuh play ___ Pupils’ eagerness to learn
Why? Why?
___ Answering ___ Answering ___ Group member’s
___ Complete IMs ___ Complete IMs
preliminary preliminary collaboration/cooperation
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
activities/exercises activities/exercises in doing their tasks
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Carousel ___ Carousel ___ Audio Visual Presentation of
___ Group member’s ___ Group member’s
___ Diads ___ Diads the lesson
collaboration/cooperation collaboration/cooperation
___ Rereading of ___ Rereading of
in doing their tasks in doing their tasks
Paragraphs/Poems/Sto Paragraphs/Poems/Sto
___ Audio Visual Presentation ___ Audio Visual Presentation
ries ries
of the lesson of the lesson
___ Differentiated ___ Differentiated
Instruction Instruction
___ Role ___ Role
Playing/Drama Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of ___ Availability of
Materials Materials
___ Pupils’ eagerness ___ Pupils’ eagerness
to learn to learn
___ Group member’s ___ Group member’s
collaboration/cooperati collaboration/cooperati
on on
in doing their in doing their
tasks tasks
___ Audio Visual ___ Audio Visual
Presentation of the Presentation of the
lesson lesson
F. Anong suliranin ang __ Bullying among pupils __ Bullying among __ Bullying among pupils __ Bullying among __ Bullying among pupils
aking naranasan na __ Pupils’ behavior/attitude pupils __ Pupils’ behavior/attitude pupils __ Pupils’ behavior/attitude
solusyonan sa tulong ng __ Colorful IMs __ Pupils’ __ Colorful IMs __ Pupils’ __ Colorful IMs
aking punongguro at __ Unavailable Technology behavior/attitude __ Unavailable Technology behavior/attitude __ Unavailable Technology
superbisor? Equipment (AVR/LCD) __ Colorful IMs Equipment (AVR/LCD) __ Colorful IMs Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Unavailable __ Science/ Computer/ __ Unavailable __ Science/ Computer/ Internet Lab
Internet Lab Technology Equipment Internet Lab Technology Equipment __ Additional Clerical works
__ Additional Clerical works (AVR/LCD) __ Additional Clerical works (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical __ Additional Clerical
works works
G. Anong kagamitang Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
panturo ang aking __Contextualized/Localized __Contextualized/ __Contextualized/Localized __Contextualized/ __Contextualized/Localized and
nadibuho na nais kong and Indigenized IM’s Localized and and Indigenized IM’s Localized and Indigenized IM’s
ibahagi sa mga kapwa __ Localized Videos Indigenized IM’s __ Localized Videos Indigenized IM’s __ Localized Videos
ko guro? __ Making big books from __ Localized Videos __ Making big books from __ Localized Videos __ Making big books from views of
views of the locality __ Making big books views of the locality __ Making big books the locality
__ Recycling of plastics to be from views of the __ Recycling of plastics to be from views of the __ Recycling of plastics to be used
used as Instructional locality used as Instructional locality as Instructional Materials
Materials __ Recycling of plastics Materials __ Recycling of plastics __ local poetical composition
__ local poetical composition to be used as __ local poetical composition to be used as
Instructional Materials Instructional Materials
__ local poetical __ local poetical
composition composition

You might also like