You are on page 1of 9

School: SABANG ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: MERLINDA M. LEGASPI Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JANUARY 9-13, 2023 (WEEK 8) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan


Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napalalawak ang talasalitaan
Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba’t ibang teksto
Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media
Naipamamalas ang pagpapahalaga at kasanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyon at pagbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan
C. B. Pamantayan Nakapagsasagawa ng isahang pagsasadula tungkol sa isang isyu o paksang napakinggan.
sa Pagganap Naiuulat ang isang isyu o paksang napakinggan.
Nakagagawa ng character profile batay sa kuwento o tekstong binasa.
Nakagagawa ng graph o dayagram upang ipakita ang nakalap na impormasyon o datos.
Naisasakilos ang isang paksa o isyung napanood.
Napapahalagan ang wika at panitikan sa pamamagitan ng pagsali sa usapan at talakayan, paghiram sa aklatan, pagkukuwento, pagsulat ng tula at kuwento.
C. Mga Naibabahagi ang isang Nagagamit nang wasto ang Naibibigay ang kahulugan ng Nabibigyang kahulugan at Nakasusulat ng liham
Kasanayan sa pangyayaring nasaksihan. pandiwa sa pakikipag-usap pamilyar at di– pamilya na sa nakagagawa ng graph pangangalakal
Pagkatuto. F6PS-IIh-3.1 sa pamamagitan ng sitwasyong para sa mga impormasyong F6WC-IIh-2.3
Isulat and code iba’t ibang sitwayson. pinaggamitan ng salita. nakalap.
ng bawat F60L-IIf-j-5 F6V-IIe-h-1.8 F6SS- IIh-9
kasanayan
E. II. NILALAMAN Pagbabahagi ang isang Pagagamit ng wasto ng Pagbibigay Kahulugan sa Mga Impormasyong makukuha sa Liham Pangangakal
pangyayaring nasaksihan pandiwa sa pakikipag-usap Pamilyar at Di Pamilyar na Salita Grap
sa iba’t ibang sitwasyon.
Pandiwang Pawatas
III.
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina
ng Gabay ng
Guro
2. Mga pahina
ng
Kagamitang
Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina
sa teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan
mula sa
portal ng
Learning
Resources
(LR)
B. B. Iba pang
kagamitang PowerPoint Presentation
panturo
IV.
PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa 1. Pagsasanay : Pagsunod sa panuto. Isaayos mo ayon sa Basahin mo ang talata sa ibaba at Papagbalik-usapan ang iba’t
nakaraang Kumuha ng kapareha. Ibigay pagkakasunod-sunod ng bagong sagutin ang mga tanong sa iyong ibang uri ng liham pangangakal.
aralin at/o ang kanilang opinion alpabeto. Lagyan ng bilang 1-8 kuwaderno. Masaya si Liza nang
pagsisimula ng tungkol sa huling laban ni -----------Xerox makita niya ang naging pagbabago
bagong aralin Manny Paquiao laban kay -----------Karaoke ng kanyang marka sa matematika
Bradley at sa pagkapanalo -----------Radyo noong nakaraang anim nabuwan,
ng Ms. Universe ni Pia W. -----------Pansit mula Hulyo hanggang Disyembre.
----------Alkohol Noong buwan ng Hulyo ang marka
---------Bangko niya ay 85, Agosto 87, Setyembre
-----------Mesa 90, Oktubre 90, Nobyembre 92 at
-----------Videoke Disyembre 95.
Pamilyar ba kayo sa mga 1. Anong asignatura ang binanggit
salitang ito? Ibigay ang sa talata?
kahulugan 2. Sino ang batang tinutukoy dito?
3. Ano ang marka niya sa
Matematika noong Hulyo? Agosto?
Setyembre? Okubre? Nobyembre?
Disyembre?
4. Sa anong buwan pinakamababa
ang marka si Liza?
5. Sa anong buwan naman siya may
pinakamataas na marka?
B. Paghahabi sa Tuklasin: Papag-usapan ang Pamilyar ba kayo sa mga bagay Pag-aralan Mo Kanino tayo dapat sumulat
layunin ng Ano angkadalasang karaniwang ginagawa ng na ito. Ang mga tao ba ay mahalagang kapag mayroon tayong isyu
aralin makikita natin kung Mahal mga bata sa mga Alin sa mga ito ang di ka kayamanan ng ating bansa? /suliraning nais ipalimbag sa
na araw? Anong mga nabubulok na basura sa pamilyar? Bakit? pahayagan?
pangyayari ang kanilang bahay at paligid
masasaksihan natin?

C. Pag-uugnay Basahin Mo Itanong: Paano kaya Pagbasa isang liham sa ph. 24-25 Basahin ang kuwento sa ibaba
ng mga Ipabasa ang tungkol sa Ang pakikinabangan muli ang (Hiyas sa Pagbasa ) upang malaman mo ang sagot.
halimbawa sa Pabasa mga basurang nabubulok? Kayamanan ng Pilipinas
bagong aralin Noong Mahal na Araw, sa Paano ito isinasagawa?
lalawigan ng mga loloako Ipamahagi ang kopya ng
nagpunta. Napanood ako mga panuto sa paggawa ng
roon ng pabasa. Ayon sa sariling pataba sa halaman
Lolo Roger, isa raw itong sap ah. 126 ng Landas sa
matandang kaugalian na Wika 6.
ipinamana sa atin ng mga
Espanyol.Ang Pabasa ay
paawit na pabasa ng uhay Isang liham ang iparirinig at
ni Jesus mula nang ipinaglihi alamin kung anong uri ng liham
Siya hanggang Siya’y ito.
namatay sa Krus. Binabasa Isang liham sa editor
ito nang paawit mula sa
aklat na tinatawag na
pasyon. Sinisimulan ang 1. Anong uri ng liham ang
pagbasa mula sa pagpasok inyong napakinggan?
ng Mahal na Araw
Patungkol ito kanino?
hanggang Biyernes
Santo.Nag-aanyaya ng mga 2. Tama ba ang ginawa ng
babasa ang may pabasa empleyado ng Veteran’s
hanggang matapos ang Office? Patunayan?
buong pasyon. Iba-iba rin 3. Kung kayo’y maging
ang estilo o punto ng empleyado sa isang opisina,
pagbasa. tutulad ba kayo sa empleyado
ng Veterans Office? Bakit?

D. Pagtalakay Pagyamanin Natin Pagsagot sa mga tanong: Sino kaya si ate Lydia? Ngayon naman ay sagutin mo ang
ng bagong Gawin Ninyo  Batay sa binasa, Ano ang suliranin ni Eunice? mga sumusunod na tanong batay
konsepto at 1.Hatiin sa pangkat ang paano muling Ano ang pamilyar na salita? sa kuwentong iyong binasa.
paglalahad ng klase. Magkaroon ng Magbigay ng mga halimbawa 1) Sa kuwento, ano ang tinutukoy
mapapakinabang
bagong pangkatang Gawain. Anu- nito batay sa nabasang liham. na kayamanan ng Pilipinas?
kasanayan #1 ano mga pangyayari ang an ang nabubulok Ano ang di pamilyar na salita? 2) Ano ang populasyon ng Pilipinas
makikita ninyo sa loob ng na mga basura? Ano-ano ang mga di pamilyar na noong taong 1570?
paaralan, tahanan o  Ipabasa ng salita ang napapaloob sa liham? 3) Ano ang naging bunga ng
pamayanan man na pabigkas ang Ano ang maaaring mangyari sa pagkatatag ng Kawanihan ng
nagbigay ng magandang bawat hakbang. Madalas na pagshampoo ng Kalusugan at
aral ? Ang bawat kasapi ay buhok? sa Sobrang init ng hair Paglilingkod Kwarentenas. Pag-aralan ang bahagi ng liham
 Ipapansin ang
maglalahad ng kanyang dryer? 4) Ano ang pinakamataas na pangangalakal.
mga ginamit na
nasaksihang mga Ano-anong mahahalagang populasyong naitala na may
pangyayari sa paaralan. At salita/pandiwa sa detalye ang iyong natutuhan sa pinakamataas na bahagdan ng
itala ang mga ito sa manila pagbibigay ng binasa? pagtaas ng populasyon?
paper. direksyon o
panuto. Hal.
Gumawa,Ilagay,T
akpan, Diligan,
Ihalo

E. Pagtalakay  Anong uri ng Pansinin mo ang “Grap ng  Paano isinusulat ang


ng bagong pandiwa ang populasyon ng Pilipinas mula bating panimula
konsepto at ginamit sa 1903 – 2000.  Katawan ng liham
paglalahad ng (Ipinahayag sa milyon)
paggawa ng mga  Bating pangwakas
bagong
kasanayan #2 direksyon o  lagda
panuto? (Sagot:
Pandiwang
Pawatas)
 Ipapansin ang mga Ano ang tawag dito? Grap di ba?
ginamit sa Halimbawa ito ng bar graph.
Bigyan mo ng kahulugan ang grap
paggawa ng mga
sa pamamagitan ng pagsagot sa
direksyon o mga tanong. Nagpapakita ito ng
panuto. paghahambing ng dami ng tao.
 Ipabigay ang mga 1. Sa anong taon may
pamantayan sa pinakamalaking populasyon?
papapangkatang 2. Sa anong taon may pinakamaliit
populasyon?
gawain.
3. Sa anong taon nagsimula ang
 Subaybayan ang taunang pag-uulat ng populasyon
gawain ng bawat ng Pilipinas sa grap?
grupo. 4. Sa anong taon naman ito
nagtapos?
5. Humigit, kumulang, ano ang
populasyon ng Pilipinas noong
1990.
(Pag-aralan Mo Titik C MISOSA
pah 4-6)
F. Paglinang ng Gawin Mo • Pangkatin sa apat 1. Pangkatin ang mga Pagsanayan mo pah.8-10
Kabihasaan Sumulat ng kahit isa o ang klase. Ganyakin ang sumusunod na salita. Ilagay sa
( tungo sa dalawang tatatang bawat grupong magbigay tamang hanay at ibigay ang
Formative naglalarawan ng isang ng direksyon o panuto para kahulugan nito.
Assessment ) karanasang sa mga sumusunod Braid pino
nakatatawa/malungkot/di – Grupo 1- Pagpunta sa magulang
malilimot. bahay ninyo doktor curlers
Grupo 2- marupok
Pagluluto/Pagsasaing ng kintab
bigas kanser
Grupo 3- Paglalaba ng nababanat
maruming damit na puti at produkto
may kulay pagtangkilik
Grupo 4-
Pagbasa/Pananaliksik sa
laybrari
• Ipapresent ang
awtput ng bawat grupo
• Magbigay ng
karagdagang input kung
kailangan
G. Paglalapat Isapuso Mo Bakit mahalagang alam ang A. Ibigay ang katumbas na Subukin Mo. Titik A Gumawa ng sulat
ng aralin sa Aalis ang iyong guro upang pagkakasunod-sunod ng kahulugan ng mga sumusunod pangangalakal sa punungguro
pang-araw- samahan ang iyong kamag- mga panuto sa na salita. hinggil sa pagbabagong gusto
araw na buhay aral na magpatingin sa pagsasagawa ng gawain? 1.beauty parlor- mo mangyari sa paaralan.
klinika.Pinagbilinan ka niya 2. siopao-
ng mga gagawin habang 3. kamiseta-
nasa klinika ang iyong guro. 4. underpass-
Ano ang iyong gagawin? 5. supermarket-
H. Paglalahat ng Isaisip Mo Ano ang Pandiwang Ano natutuhan ninyo sa Ang grap ay balangkas na Isaisip Mo
Aralin Ano ang inyong natutunan Pawatas? Kailan ginagamit aralin. Ipakita ang iyong sagot sa nagpapakita ng ugnayan ng dalawa May mga anyo sa pagsulat ng
sa pagbabahagi ng inyong ang pandiwang pawatas? pamamagitan ng isang rap. o higit pang mga bagay o dami sa liham. Sa liham pangkaibigan,
nasaksihan? Bakit kailangan pamamagitan ng tuldok at guhit. may pasok ang unang salita ng
na maibigay natin ang mga Ang grap ay may iba’t ibang uri unang pangungusap sa katawan
detalye ng isang 1. Bar grap - ito ay nagpapakita ng ng liham.
pangyayari? paghahambing ng dami. Ang Liham Pangangalakal ay
2. Line grap - nagpapakita ng naisusulat sa anyong blak.
pagbabago sa halaga o dami. Nasasabi na ang liham ay nasa
Ang mga datos dito ay ipinakikita anyong blak kung nawawala
ng mga tuldok na pinagdurugtong ang pasok ng mga talata.
ng linya.
3. Pabilog na grap (circle o pie
graph) - nagpapakita ng ugnayan
ng mga bahagi ng isang kabuuan.
4. Grap na palarawan (pictograph) -
naghahambing ng dami sa tulong
ng mga larawan.
I. Pagtataya ng Isulat Mo Pasulatin ang mga bata ng Basahin ang mga pangungusap Pumili ka ng isang uri ng grap at
Aralin Sumulat tungkol sa iyong angkop na direksyon o sa ibaba. Ikahon ang mga punan mo ito ng datos
kaarawan sa pamamagitan panutong angkop sa bawat pamilyar at bilugan ang di tulad ng:
ng pagbuo ng talata. nakalarawang sitwasyon sa pamilyar na salita na ginamit sa Aning kamatis ni Mario
Sa Aking Kaarawan pahina 129-130 ng aklat sa pangungusap at ibigay ang Lunes - 8 kilo Miyerkules - 5
Naging__________ ang Landas sa Wika 6. kahulugan nito. kilo
aking nakaraang kaarawan. 1. Sikat na coach ang kanyang Martes - 12 kilo Huwebes - 10
Naghanda ang aking ina ng ama. kilo
______ na pagkain para sa 2. Hindi nila nakita ang elepante Biyernes - 15 kilo
aking mga kaibigan. Bumili sa Manila Zoo.
naman ang aking Ninang ng 3. Nag-aaral kami ng computer
______ cake. Pagkatapos ng 4. Madalas kaming maglaro ng
______ salu-salo, video game.
nagkaroon ng palaro. Isang 5. May videoke ba roon?
_______ pabitin ang ginawa
ng aking tatay. Nagsabit
dito ang aking Ate ng _____
laruan. Ang _____ kong
kaibigan ang nakaabot ng
bola sa pabitin. Lahat ng
dumalo ay ______ pagkat
may uwi silang laruan.
Naibigan ko ang mga
regaling ibinigay sa akin
ngunit ang ______ ko ay
ang walking doll. Ang buong
mag-anak ay _____ subali’t
nasiyahan sila dahil nagging
masaya ang lahat.
J. Karagdagang Sumulat ng isang kuwento
Gawain para sa na nagsasalaysay ng sariling
takdang aralin karanasan maaring tungkol
at remediation sa sumusunod:
1.Isang Sorpresa
2.Ang aking Pasko
3. Isang Paglalakbay
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned
nakakuha ng 80% above above earned 80% above above 80% above
80% sa
pagtataya
B. Bilang ng ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who ___ of Learners who require ___ of Learners who require
mag-aaral na additional activities for additional activities for require additional activities additional activities for remediation additional activities for
nangangailanga remediation remediation for remediation remediation
n ng iba pang
Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
ba ang ____ of Learners who ____ of Learners who caught up ____ of Learners who ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught
remedial? caught up the lesson the lesson caught up the lesson the lesson up the lesson
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng ___ of Learners who ___ of Learners who continue to ___ of Learners who ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue
mag-aaral na continue to require require remediation continue to require require remediation to require remediation
magpapatuloy remediation remediation
sa remediation
E. Alin sa mga Strategies used that work Strategies used that work well: Strategies used that work Strategies used that work well: Strategies used that work well:
istratehiyang well: ___Metacognitive well: ___Metacognitive Development: ___Metacognitive
pagtuturo ang ___Metacognitive Development: Examples: Self ___Metacognitive Examples: Self assessments, note Development: Examples: Self
nakatulong ng Development: Examples: assessments, note taking and Development: Examples: taking and studying techniques, assessments, note taking and
lubos? Paano Self assessments, note studying techniques, and Self assessments, note and vocabulary assignments. studying techniques, and
ito nakatulong? taking and studying vocabulary assignments. taking and studying ___Bridging: Examples: Think-pair- vocabulary assignments.
techniques, and vocabulary ___Bridging: Examples: Think- techniques, and vocabulary share, quick-writes, and ___Bridging: Examples: Think-
assignments. pair-share, quick-writes, and assignments. anticipatory charts. pair-share, quick-writes, and
___Bridging: Examples: anticipatory charts. ___Bridging: Examples: ___Schema-Building: Examples: anticipatory charts.
Think-pair-share, quick- ___Schema-Building: Examples: Think-pair-share, quick- Compare and contrast, jigsaw ___Schema-Building:
writes, and anticipatory Compare and contrast, jigsaw writes, and anticipatory learning, peer teaching, and Examples: Compare and
charts. learning, peer teaching, and charts. projects. contrast, jigsaw learning, peer
___Schema-Building: projects. ___Schema-Building: ___Contextualization: teaching, and projects.
Examples: Compare and ___Contextualization: Examples: Compare and Examples: Demonstrations, media, ___Contextualization:
contrast, jigsaw learning, contrast, jigsaw learning, manipulatives, repetition, and local
Examples: Demonstrations, Examples: Demonstrations,
peer teaching, and projects. peer teaching, and opportunities.
media, manipulatives, repetition, media, manipulatives,
___Contextualization: projects.
and local opportunities. ___Text Representation: repetition, and local
Examples: Demonstrations, ___Contextualization: opportunities.
___Text Representation: Examples: Student created
media, manipulatives, Examples: drawings, videos, and games. ___Text Representation:
Examples: Student created
repetition, and local Demonstrations, media,
drawings, videos, and games. ___Modeling: Examples: Speaking Examples: Student created
opportunities. manipulatives, repetition,
___Modeling: Examples: slowly and clearly, modeling the drawings, videos, and games.
___Text Representation: and local opportunities.
Speaking slowly and clearly, language you want students to use, ___Modeling: Examples:
Examples: Student created ___Text Representation: and providing samples of student
modeling the language you want Speaking slowly and clearly,
drawings, videos, and students to use, and providing Examples: Student created work. modeling the language you
games. samples of student work. drawings, videos, and Other Techniques and Strategies want students to use, and
___Modeling: Examples: games. used: providing samples of student
Other Techniques and Strategies
Speaking slowly and clearly, used: ___Modeling: Examples: ___ Explicit Teaching work.
modeling the language you ___ Explicit Teaching Speaking slowly and ___ Group collaboration Other Techniques and
want students to use, and ___ Group collaboration clearly, modeling the ___Gamification/Learning throuh Strategies used:
providing samples of ___Gamification/Learning language you want play ___ Explicit Teaching
student work. throuh play students to use, and ___ Answering preliminary ___ Group collaboration
Other Techniques and ___ Answering preliminary providing samples of activities/exercises ___Gamification/Learning
Strategies used: activities/exercises student work. ___ Carousel throuh play
___ Explicit Teaching ___ Carousel Other Techniques and ___ Diads ___ Answering preliminary
___ Group collaboration ___ Diads Strategies used: ___ Rereading of activities/exercises
___Gamification/Learning ___ Rereading of ___ Explicit Teaching Paragraphs/Poems/Stories ___ Carousel
throuh play Paragraphs/Poems/Stories ___ Group collaboration ___ Differentiated Instruction ___ Diads
___ Answering preliminary ___ Differentiated Instruction ___Gamification/Learning ___ Role Playing/Drama ___ Rereading of
activities/exercises ___ Role Playing/Drama throuh play ___ Discovery Method Paragraphs/Poems/Stories
___ Carousel ___ Discovery Method ___ Answering preliminary ___ Lecture Method ___ Differentiated Instruction
___ Diads ___ Lecture Method activities/exercises Why? ___ Role Playing/Drama
___ Rereading of Why? ___ Carousel ___ Complete IMs ___ Discovery Method
Paragraphs/Poems/Stories ___ Complete IMs ___ Diads ___ Availability of Materials ___ Lecture Method
___ Differentiated ___ Availability of Materials ___ Rereading of ___ Pupils’ eagerness to learn Why?
Instruction ___ Pupils’ eagerness to learn Paragraphs/Poems/Stories ___ Group member’s ___ Complete IMs
collaboration/cooperation
___ Role Playing/Drama ___ Group member’s ___ Differentiated in doing their tasks ___ Availability of Materials
___ Discovery Method collaboration/cooperation Instruction ___ Audio Visual Presentation of ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Lecture Method in doing their tasks ___ Role Playing/Drama the lesson ___ Group member’s
Why? ___ Audio Visual Presentation of ___ Discovery Method collaboration/cooperation
___ Complete IMs the lesson ___ Lecture Method in doing their tasks
___ Availability of Materials Why? ___ Audio Visual Presentation
___ Pupils’ eagerness to ___ Complete IMs of the lesson
learn ___ Availability of
___ Group member’s Materials
collaboration/cooperation ___ Pupils’ eagerness to
in doing their tasks learn
___ Audio Visual ___ Group member’s
Presentation of the lesson collaboration/cooperation
in doing their tasks
___ Audio Visual
Presentation of the lesson
F. Anong __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
suliranin ang __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
aking naranasan __ Colorful IMs __ Colorful IMs behavior/attitude __ Colorful IMs __ Colorful IMs
na solusyonan __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Colorful IMs __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
sa tulong ng Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) __ Unavailable Technology Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
aking __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ Internet Equipment (AVR/LCD) __ Science/ Computer/ Internet __ Science/ Computer/ Internet
punongguro at Internet Lab Lab __ Science/ Computer/ Lab Lab
superbisor? __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works Internet Lab __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
__ Additional Clerical
works
G. Anong Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
kagamitang __Contextualized/Localized __Contextualized/Localized and __Contextualized/ __Contextualized/Localized and __Contextualized/Localized and
panturo ang and Indigenized IM’s Indigenized IM’s Localized and Indigenized Indigenized IM’s Indigenized IM’s
aking nadibuho __ Localized Videos __ Localized Videos IM’s __ Localized Videos __ Localized Videos
na nais kong __ Making big books from __ Making big books from views __ Localized Videos __ Making big books from views __ Making big books from
ibahagi sa mga views of the locality of the locality __ Making big books from of the locality views of the locality
kapwa ko guro? __ Recycling of plastics to __ Recycling of plastics to be views of the locality __ Recycling of plastics to be used __ Recycling of plastics to be
be used as Instructional used as Instructional Materials __ Recycling of plastics to as Instructional Materials used as Instructional Materials
Materials __ local poetical composition be used as Instructional __ local poetical composition __ local poetical composition
__ local poetical Materials
composition __ local poetical
composition

You might also like