You are on page 1of 11

School: Marcos D.

Sarona Elementary School Grade Level: VI


GRADES 6 Teacher: Sharee Candace N. Cobol Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JANUARY 8 – 12, 2024 (WEEK 8) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan


Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napalalawak ang talasalitaan
Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba’t ibang teksto
Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media
Naipamamalas ang pagpapahalaga at kasanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyon at pagbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan
C. B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagsasagawa ng isahang pagsasadula tungkol sa isang isyu o paksang napakinggan.
Naiuulat ang isang isyu o paksang napakinggan.
Nakagagawa ng character profile batay sa kuwento o tekstong binasa.
Nakagagawa ng graph o dayagram upang ipakita ang nakalap na impormasyon o datos.
Naisasakilos ang isang paksa o isyung napanood.
Napapahalagan ang wika at panitikan sa pamamagitan ng pagsali sa usapan at talakayan, paghiram sa aklatan, pagkukuwento, pagsulat ng tula at
kuwento.
C. Mga Kasanayan sa Naibabahagi ang isang Nagagamit nang wasto ang Naibibigay ang kahulugan ng Nabibigyang kahulugan at Nakasusulat ng liham
Pagkatuto. Isulat and code ng pangyayaring nasaksihan. pandiwa sa pakikipag-usap pamilyar at di– pamilya na sa nakagagawa ng graph pangangalakal
bawat kasanayan F6PS-IIh-3.1 sa pamamagitan ng sitwasyong para sa mga impormasyong F6WC-IIh-2.3
iba’t ibang sitwayson. pinaggamitan ng salita. nakalap.
F60L-IIf-j-5 F6V-IIe-h-1.8 F6SS- IIh-9
E. II. NILALAMAN Pagbabahagi ang isang Pagagamit ng wasto ng Pagbibigay Kahulugan sa Mga Impormasyong Liham Pangangakal
pangyayaring nasaksihan pandiwa sa pakikipag-usap Pamilyar at Di Pamilyar na makukuha sa Grap
sa iba’t ibang sitwasyon. Salita
Pandiwang Pawatas
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina ng Gabay ng
Guro
2. Mga pahina ng Kagamitang
Pang-Mag-aaral

3. Mga Pahina sa teksbuk


4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resources (LR)
B. B. Iba pang kagamitang
panturo PowerPoint Presentation

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang 1. Pagsasanay : Pagsunod sa panuto. Isaayos mo ayon sa Basahin mo ang talata sa Papagbalik-usapan ang
aralin at/o pagsisimula ng Kumuha ng kapareha. pagkakasunod-sunod ng ibaba at sagutin ang mga iba’t ibang uri ng liham
bagong aralin Ibigay ang kanilang opinion bagong alpabeto. Lagyan ng tanong sa iyong kuwaderno. pangangakal.
tungkol sa huling laban ni bilang 1-8 Masaya si Liza nang makita
Manny Paquiao laban kay -----------Xerox niya ang naging pagbabago ng
Bradley at sa pagkapanalo -----------Karaoke kanyang marka sa matematika
ng Ms. Universe ni Pia W. -----------Radyo noong nakaraang anim
-----------Pansit nabuwan, mula Hulyo
----------Alkohol hanggang Disyembre. Noong
---------Bangko buwan ng Hulyo ang marka
-----------Mesa niya ay 85, Agosto 87,
-----------Videoke Setyembre 90, Oktubre 90,
Pamilyar ba kayo sa mga Nobyembre 92 at Disyembre
salitang ito? Ibigay ang 95.
kahulugan 1. Anong asignatura ang
binanggit sa talata?
2. Sino ang batang tinutukoy
dito?
3. Ano ang marka niya sa
Matematika noong Hulyo?
Agosto?
Setyembre? Okubre?
Nobyembre? Disyembre?
4. Sa anong buwan
pinakamababa ang marka si
Liza?
5. Sa anong buwan naman
siya may pinakamataas na
marka?
B. Paghahabi sa layunin ng Tuklasin: Papag-usapan ang Pamilyar ba kayo sa mga Pag-aralan Mo Kanino tayo dapat sumulat
aralin Ano angkadalasang karaniwang ginagawa ng bagay na ito. Ang mga tao ba ay kapag mayroon tayong
makikita natin kung Mahal mga bata sa mga nabubulok Alin sa mga ito ang di ka mahalagang kayamanan ng isyu /suliraning nais
na araw? Anong mga na basura sa kanilang bahay pamilyar? ating bansa? ipalimbag sa pahayagan?
pangyayari ang at paligid Bakit? Original File Submitted
masasaksihan natin? and Formatted by DepEd
Club Member - visit
depedclub.com for more
C. Pag-uugnay ng mga Basahin Mo Itanong: Paano kaya Pagbasa isang liham sa ph. 24- Basahin ang kuwento sa ibaba
halimbawa sa bagong aralin Ipabasa ang tungkol sa Ang pakikinabangan muli ang 25 (Hiyas sa Pagbasa ) upang malaman mo ang
Pabasa mga basurang nabubulok? sagot.
Noong Mahal na Araw, sa Paano ito isinasagawa? Kayamanan ng Pilipinas
lalawigan ng mga loloako Ipamahagi ang kopya ng
nagpunta. Napanood ako mga panuto sa paggawa ng
roon ng pabasa. Ayon sa sariling pataba sa halaman
Lolo Roger, isa raw itong sap ah. 126 ng Landas sa
matandang kaugalian na Wika 6.
ipinamana sa atin ng mga
Espanyol.Ang Pabasa ay
paawit na pabasa ng uhay Isang liham ang iparirinig
ni Jesus mula nang at alamin kung anong uri
ipinaglihi Siya hanggang ng liham ito.
Siya’y namatay sa Krus. Isang liham sa editor
Binabasa ito nang paawit
mula sa aklat na tinatawag
na pasyon. Sinisimulan ang 1. Anong uri ng liham
pagbasa mula sa pagpasok ang inyong
ng Mahal na Araw napakinggan?Patungkol
hanggang Biyernes
ito kanino?
Santo.Nag-aanyaya ng mga
2. Tama ba ang ginawa
babasa ang may pabasa
hanggang matapos ang ng empleyado ng
buong pasyon. Iba-iba rin Veteran’s Office?
ang estilo o punto ng Patunayan?
pagbasa. 3. Kung kayo’y maging
empleyado sa isang
opisina, tutulad ba kayo
sa empleyado ng
Veterans Office? Bakit?

D. Pagtalakay ng bagong Pagyamanin Natin Pagsagot sa mga tanong: Sino kaya si ate Lydia? Ngayon naman ay sagutin mo
konsepto at paglalahad ng Gawin Ninyo  Batay sa binasa, Ano ang suliranin ni Eunice? ang mga sumusunod na
bagong kasanayan #1 1.Hatiin sa pangkat ang paano muling Ano ang pamilyar na salita? tanong batay sa kuwentong
klase. Magkaroon ng Magbigay ng mga halimbawa iyong binasa.
mapapakinabanga
pangkatang Gawain. Anu- nito batay sa nabasang liham. 1) Sa kuwento, ano ang
ano mga pangyayari ang n ang nabubulok Ano ang di pamilyar na salita? tinutukoy na kayamanan ng
makikita ninyo sa loob ng na mga basura? Ano-ano ang mga di pamilyar Pilipinas?
paaralan, tahanan o  Ipabasa ng na salita ang napapaloob sa 2) Ano ang populasyon ng
pamayanan man na pabigkas ang liham? Pilipinas noong taong 1570?
nagbigay ng magandang bawat hakbang. Ano ang maaaring mangyari 3) Ano ang naging bunga ng Pag-aralan ang bahagi ng
aral ? Ang bawat kasapi ay sa Madalas na pagshampoo pagkatatag ng Kawanihan ng liham pangangalakal.
 Ipapansin ang mga
maglalahad ng kanyang ng buhok? sa Sobrang init ng Kalusugan at
ginamit na
nasaksihang mga hair dryer? Paglilingkod Kwarentenas.
pangyayari sa paaralan. At salita/pandiwa sa Ano-anong mahahalagang 4) Ano ang pinakamataas na
itala ang mga ito sa manila pagbibigay ng detalye ang iyong natutuhan populasyong naitala na may
paper. direksyon o sa binasa? pinakamataas na bahagdan ng
panuto. Hal. pagtaas ng populasyon?
Gumawa,Ilagay,Ta
kpan, Diligan,
Ihalo

E. Pagtalakay ng bagong  Anong uri ng Pansinin mo ang “Grap ng  Paano isinusulat


konsepto at paglalahad ng pandiwa ang populasyon ng Pilipinas mula ang bating
bagong kasanayan #2 ginamit sa paggawa 1903 – 2000. panimula
(Ipinahayag sa milyon)
ng mga direksyon o  Katawan ng liham
panuto? (Sagot:  Bating pangwakas
Pandiwang  lagda
Pawatas)
 Ipapansin ang mga
ginamit sa paggawa Ano ang tawag dito? Grap di
ng mga direksyon o ba? Halimbawa ito ng bar
graph.
panuto. Bigyan mo ng kahulugan ang
 Ipabigay ang mga grap sa pamamagitan ng
pamantayan sa pagsagot sa mga tanong.
Nagpapakita ito ng
papapangkatang
paghahambing ng dami ng
gawain. tao.
 Subaybayan ang 1. Sa anong taon may
gawain ng bawat pinakamalaking populasyon?
grupo. 2. Sa anong taon may
pinakamaliit populasyon?
3. Sa anong taon nagsimula
ang taunang pag-uulat ng
populasyon ng Pilipinas sa
grap?
4. Sa anong taon naman ito
nagtapos?
5. Humigit, kumulang, ano
ang populasyon ng Pilipinas
noong 1990.
(Pag-aralan Mo Titik C
MISOSA pah 4-6)
F. Paglinang ng Kabihasaan Gawin Mo • Pangkatin sa apat 1. Pangkatin ang mga Pagsanayan mo pah.8-10
( tungo sa Formative Sumulat ng kahit isa o ang klase. Ganyakin ang sumusunod na salita. Ilagay sa
Assessment ) dalawang tatatang bawat grupong magbigay ng tamang hanay at ibigay ang
naglalarawan ng isang direksyon o panuto para sa kahulugan nito.
karanasang mga sumusunod Braid pino
nakatatawa/malungkot/di Grupo 1- Pagpunta sa bahay magulang
–malilimot. ninyo doktor curlers
Grupo 2- marupok
Pagluluto/Pagsasaing ng kintab
bigas kanser
Grupo 3- Paglalaba ng nababanat
maruming damit na puti at produkto
may kulay pagtangkilik
Grupo 4-
Pagbasa/Pananaliksik sa
laybrari
• Ipapresent ang
awtput ng bawat grupo
• Magbigay ng
karagdagang input kung
kailangan
G. Paglalapat ng aralin sa Isapuso Mo Bakit mahalagang alam ang A. Ibigay ang katumbas na Subukin Mo. Titik A Gumawa ng sulat
pang-araw-araw na buhay Aalis ang iyong guro upang pagkakasunod-sunod ng kahulugan ng mga sumusunod pangangalakal sa
samahan ang iyong kamag- mga panuto sa pagsasagawa na salita. punungguro hinggil sa
aral na magpatingin sa ng gawain? 1.beauty parlor- pagbabagong gusto mo
klinika.Pinagbilinan ka niya 2. siopao- mangyari sa paaralan.
ng mga gagawin habang 3. kamiseta-
nasa klinika ang iyong 4. underpass-
guro. Ano ang iyong 5. supermarket-
gagawin?
H. Paglalahat ng Aralin Isaisip Mo Ano ang Pandiwang Ano natutuhan ninyo sa Ang grap ay balangkas na Isaisip Mo
Ano ang inyong natutunan Pawatas? Kailan ginagamit aralin. Ipakita ang iyong sagot nagpapakita ng ugnayan ng May mga anyo sa pagsulat
sa pagbabahagi ng inyong ang pandiwang pawatas? sa pamamagitan ng isang rap. dalawa o higit pang mga ng liham. Sa liham
nasaksihan? Bakit bagay o dami sa pamamagitan pangkaibigan, may pasok
kailangan na maibigay ng tuldok at guhit. ang unang salita ng unang
natin ang mga detalye ng Ang grap ay may iba’t ibang pangungusap sa katawan
isang pangyayari? uri ng liham.
1. Bar grap - ito ay Ang Liham Pangangalakal
nagpapakita ng ay naisusulat sa anyong
paghahambing ng dami. blak.
2. Line grap - nagpapakita ng Nasasabi na ang liham ay
pagbabago sa halaga o dami. nasa anyong blak kung
Ang mga datos dito ay nawawala ang pasok ng
ipinakikita ng mga tuldok na mga talata.
pinagdurugtong ng linya.
3. Pabilog na grap (circle o pie
graph) - nagpapakita ng
ugnayan ng mga bahagi ng
isang kabuuan.
4. Grap na palarawan
(pictograph) - naghahambing
ng dami sa tulong ng mga
larawan.
I. Pagtataya ng Aralin Isulat Mo Pasulatin ang mga bata ng Basahin ang mga Pumili ka ng isang uri ng grap
Sumulat tungkol sa iyong angkop na direksyon o pangungusap sa ibaba. Ikahon at punan mo ito ng datos
kaarawan sa pamamagitan panutong angkop sa bawat ang mga pamilyar at bilugan tulad ng:
ng pagbuo ng talata. nakalarawang sitwasyon sa ang di pamilyar na salita na Aning kamatis ni Mario
Sa Aking pahina 129-130 ng aklat sa ginamit sa pangungusap at Lunes - 8 kilo Miyerkules
Kaarawan Landas sa Wika 6. ibigay ang kahulugan nito. - 5 kilo
Naging__________ ang 1. Sikat na coach ang kanyang Martes - 12 kilo Huwebes -
aking nakaraang kaarawan. ama. 10 kilo
Naghanda ang aking ina ng 2. Hindi nila nakita ang Biyernes - 15 kilo
______ na pagkain para sa elepante sa Manila Zoo.
aking mga kaibigan. Bumili 3. Nag-aaral kami ng
naman ang aking Ninang computer
ng ______ cake. 4. Madalas kaming maglaro
Pagkatapos ng ______ ng video game.
salu-salo, nagkaroon ng 5. May videoke ba roon?
palaro. Isang _______
pabitin ang ginawa ng
aking tatay. Nagsabit dito
ang aking Ate ng _____
laruan. Ang _____ kong
kaibigan ang nakaabot ng
bola sa pabitin. Lahat ng
dumalo ay ______ pagkat
may uwi silang laruan.
Naibigan ko ang mga
regaling ibinigay sa akin
ngunit ang ______ ko ay
ang walking doll. Ang
buong mag-anak ay _____
subali’t nasiyahan sila dahil
nagging masaya ang lahat.
J. Karagdagang Gawain para Sumulat ng isang kuwento
sa takdang aralin at na nagsasalaysay ng
remediation sariling karanasan maaring
tungkol sa sumusunod:
1.Isang Sorpresa
2.Ang aking Pasko
3. Isang Paglalakbay
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng nakakuha ng 80% ___ of Learners who ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners ___ of Learners who earned ___ of Learners who
sa pagtataya earned 80% above who earned 80% above earned 80% above
80% above
B. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who ___ of Learners who require additional ___ of Learners ___ of Learners who require ___ of Learners who
nangangailangan ng iba pang require additional activities for remediation who require additional activities for require additional
Gawain para sa remediation activities for remediation additional remediation activities for remediation
activities for
remediation
C. Nakatulong ba ang ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
remedial? Bilang ng mag-aaral ____ of Learners who ____ of Learners who caught up the lesson ____ of ____ of Learners who caught ____ of Learners who
na nakaunawa sa aralin caught up the lesson Learners who up the lesson caught up the lesson
caught up the
lesson
D. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who ___ of Learners who continue to require ___ of Learners ___ of Learners who continue ___ of Learners who
magpapatuloy sa remediation continue to require remediation who continue to require remediation continue to require
remediation to require remediation
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Strategies used that work Strategies used that work well: Strategies used Strategies used that work Strategies used that work
pagtuturo ang nakatulong ng well: ___Metacognitive Development: that work well: well: well:
lubos? Paano ito nakatulong? ___Metacognitive Examples: Self assessments, note taking ___Metacogniti ___Metacognitive ___Metacognitive
Development: Examples: and studying techniques, and vocabulary ve Development: Examples: Self Development: Examples:
Self assessments, note assignments. Development: assessments, note taking and Self assessments, note
taking and studying ___Bridging: Examples: Think-pair-share, Examples: Self studying techniques, and taking and studying
techniques, and quick-writes, and anticipatory charts. assessments, vocabulary assignments. techniques, and
vocabulary assignments. note taking and ___Bridging: Examples: Think- vocabulary assignments.
___Schema-Building: Examples: Compare
___Bridging: Examples: studying pair-share, quick-writes, and ___Bridging: Examples:
and contrast, jigsaw learning, peer
Think-pair-share, quick- techniques, and anticipatory charts. Think-pair-share, quick-
teaching, and projects.
writes, and anticipatory vocabulary writes, and anticipatory
___Contextualization: ___Schema-Building:
charts. assignments. charts.
Examples: Compare and
Examples: Demonstrations, media, ___Bridging:
___Schema-Building: contrast, jigsaw learning, peer ___Schema-Building:
manipulatives, repetition, and local Examples:
Examples: Compare and teaching, and projects. Examples: Compare and
opportunities. Think-pair-
contrast, jigsaw learning, ___Contextualization: contrast, jigsaw learning,
peer teaching, and ___Text Representation: share, quick- peer teaching, and
writes, and Examples: Demonstrations,
projects. Examples: Student created drawings, projects.
anticipatory media, manipulatives,
___Contextualization: videos, and games. ___Contextualization:
charts. repetition, and local
Examples: ___Modeling: Examples: Speaking slowly opportunities. Examples:
and clearly, modeling the language you ___Schema-
Demonstrations, media, ___Text Representation: Demonstrations, media,
want students to use, and providing Building:
manipulatives, repetition, manipulatives, repetition,
samples of student work. Examples: Examples: Student created
and local opportunities. and local opportunities.
Compare and drawings, videos, and games.
___Text Representation: Other Techniques and Strategies used: ___Text Representation:
___ Explicit Teaching contrast, jigsaw ___Modeling: Examples:
Examples: Student created learning, peer Speaking slowly and clearly, Examples: Student
___ Group collaboration
drawings, videos, and teaching, and modeling the language you created drawings, videos,
___Gamification/Learning throuh play
games. projects. want students to use, and and games.
___ Answering preliminary
___Modeling: Examples: activities/exercises ___Contextuali providing samples of student ___Modeling: Examples:
Speaking slowly and ___ Carousel zation: work. Speaking slowly and
clearly, modeling the ___ Diads Examples: Other Techniques and clearly, modeling the
language you want ___ Rereading of Demonstrations Strategies used: language you want
students to use, and Paragraphs/Poems/Stories , media, ___ Explicit Teaching students to use, and
providing samples of ___ Differentiated Instruction manipulatives, ___ Group collaboration providing samples of
student work. ___ Role Playing/Drama repetition, and ___Gamification/Learning student work.
Other Techniques and ___ Discovery Method local throuh play Other Techniques and
Strategies used: ___ Lecture Method opportunities. ___ Answering preliminary Strategies used:
___ Explicit Teaching Why? ___Text activities/exercises ___ Explicit Teaching
___ Group collaboration ___ Complete IMs Representation ___ Carousel ___ Group collaboration
___Gamification/Learning ___ Availability of Materials : ___ Diads ___Gamification/Learning
throuh play ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Rereading of throuh play
___ Group member’s Examples: Paragraphs/Poems/Stories
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
collaboration/cooperation Student created ___ Differentiated Instruction
activities/exercises activities/exercises
in doing their tasks drawings, ___ Role Playing/Drama
___ Carousel ___ Carousel
___ Audio Visual Presentation of the videos, and ___ Discovery Method
___ Diads ___ Diads
lesson games. ___ Lecture Method
___ Rereading of ___ Rereading of
Paragraphs/Poems/Stories ___Modeling: E Why? Paragraphs/Poems/Stories
___ Differentiated xamples: ___ Complete IMs ___ Differentiated
Instruction Speaking slowly ___ Availability of Materials Instruction
___ Role Playing/Drama and clearly, ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method modeling the ___ Group member’s ___ Discovery Method
___ Lecture Method language you collaboration/cooperation ___ Lecture Method
Why? want students in doing their tasks Why?
___ Complete IMs to use, and ___ Audio Visual Presentation ___ Complete IMs
___ Availability of providing of the lesson ___ Availability of
Materials samples of Materials
___ Pupils’ eagerness to student work. ___ Pupils’ eagerness to
learn Other learn
___ Group member’s Techniques and ___ Group member’s
collaboration/cooperation Strategies collaboration/cooperation
in doing their tasks used: in doing their tasks
___ Audio Visual ___ Explicit ___ Audio Visual
Presentation of the lesson Teaching Presentation of the lesson
___ Group
collaboration
___Gamificatio
n/Learning
throuh play
___ Answering
preliminary
activities/exerci
ses
___ Carousel
___ Diads
___ Rereading
of
Paragraphs/Poe
ms/Stories
___
Differentiated
Instruction
___ Role
Playing/Drama
___ Discovery
Method
___ Lecture
Method
Why?
___ Complete
IMs
___ Availability
of Materials
___ Pupils’
eagerness to
learn
___ Group
member’s
collaboration/c
ooperation
in doing
their tasks
___ Audio
Visual
Presentation of
the lesson
F. Anong suliranin ang aking __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
naranasan na solusyonan sa __ Pupils’ __ Pupils’ behavior/attitude among pupils __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’
tulong ng aking punongguro at behavior/attitude __ Colorful IMs __ Pupils’ __ Colorful IMs behavior/attitude
superbisor? __ Colorful IMs __ Unavailable Technology Equipment behavior/attitu __ Unavailable Technology __ Colorful IMs
__ Unavailable Technology (AVR/LCD) de Equipment (AVR/LCD) __ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD) __ Science/ Computer/ Internet Lab __ Colorful IMs __ Science/ Computer/ Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Additional Clerical works __ Unavailable Internet Lab __ Science/ Computer/
Internet Lab Technology __ Additional Clerical works Internet Lab
__ Additional Clerical Equipment __ Additional Clerical
works (AVR/LCD) works
__ Science/
Computer/
Internet Lab
__ Additional
Clerical works
G. Anong kagamitang panturo Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Planned Innovations: Planned Innovations:
ang aking nadibuho na nais __Contextualized/ __Contextualized/Localized and Innovations: __Contextualized/Localized __Contextualized/
kong ibahagi sa mga kapwa ko Localized and Indigenized Indigenized IM’s __Contextualize and Indigenized IM’s Localized and Indigenized
guro? IM’s __ Localized Videos d/Localized and __ Localized Videos IM’s
__ Localized Videos __ Making big books from views of the Indigenized __ Making big books from __ Localized Videos
__ Making big books from locality IM’s views of the locality __ Making big books from
views of the locality __ Recycling of plastics to be used as __ Localized __ Recycling of plastics to be views of the locality
__ Recycling of plastics to Instructional Materials Videos used as Instructional __ Recycling of plastics to
be used as Instructional __ local poetical composition __ Making big Materials be used as Instructional
Materials books from __ local poetical composition Materials
__ local poetical views of the __ local poetical
composition locality composition
__ Recycling of
plastics to be
used as
Instructional
Materials
__ local poetical
composition

You might also like