You are on page 1of 2

ARALIN: Filipino 3 Baitang 3 – Ikalawang Linggo

Pamantayang Pangnilalaman Sesyon 1-4 (Modyul 2)


Pamantayan sa Pagganap Pagsagot sa mga Tanong Tungkol sa
Napakinggan at Nabasang Kuwento
COMPETENCY 1. Nagagamit ang naunang kaalaman o
karanasan sa pag- unawa ng napakinggan at
nabasang teksto. F3PN-lb-2
2. Nasasagot ang mga tanong tungkol sa
kuwento, usapan, teksto, balita at tula. F3PN-
lc-3.1.1
I. Layunin
1. Nakasasagot sa mga tanong tungkol sa
Kaalaman napakinggan at nabasang kuwento.
2. Nakasusulat ng tamang sagot tungkol sa
Saykomotor napakinggan at nabasang kuwento.
3. Naiuugnay ang binasang kuwento sa
sariling
Apektiv karanasan.
II. Paksang-Aralin TUGON PARA SA GURO
Pagsagot sa mga Tanong Tungkol sa
A. Paksa Napaking-gan at Nabasang Kuwento
B. Sanggunian Unang marahan, Modyul 2
C. Kagamitang Pampagtuturo Telebisyon, modyul, mga larawan,
III. Pamamaraan
A. Paghahanda

Pangmotibasyonal na Tanong Subukin p. 3


Ipabasa sa mga bata ang kuwentong “Ang
Batang Masipag
Mag-aral” na nasa Panimulang Pagtataya sa
modyul p. 3

Aktiviti/Gawain Gawain p. 4
Susundin ang ipasagawa sa modyul na nasa
TUKLASIN sa pahina 4
Gawain 1.

Pagsusuri Suriin p.
Taos-pusong ipagawa ng guro sa mga bata ang
PAGSUSURI
sa modyul na nasa pahina 5.

B. Paglalahad Pagyamanin
Abstraksyon Paglalahad ph. -5
BANGHAY ARALIN sa FILIPINO 3
(Pamamaraan ng Pagtatalakay) Mga Gawain p.7
Patnubayan o gabayan ang mga bata sa
pagsagot sa mga
tanong.

Gawain p.7 ng modyul.


Isaisip p. 8
Gabayan ang mga bata sa pagbasa sa
ISAISIP p.8
Pagsasanay Karagdagang Gawain p.11
Payabungin ng guro ang kaalaman ng
mga bata. Babasahin ang kuwento sa
pahina 10 tapos sagutin ang mga
tanong.

Mga Paglilinang na Gawain Refleksiyon

Itanong ng guro sa mga bata kung ano


ang dapat gawin para
masagutan nang tama ang mga tanong
sa napakinggang o
nabasang kuwento.
IV. Pagtataya TAYAHIN p.11-12
Patnubayan ng guro ang mga bata sa
pagbasa ng tula “Kaarawan ng Alagang
Mabait” at ipasagot ang mga tanong
sa tayahin sa pahina 12.
V. Takdang Aralin

You might also like