You are on page 1of 2

School: CALERO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: RIZZA E.LOPEZ Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and Time: JANUARY 3 – 5, 2024 (WEEK 7) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A . Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan, at damdamin
Pangnilalaman
Naisasalaysay muli ang binasang Nakabubuo ng nakalarawang Naisasalaysay muli ang ang
B . Pamantayan sa Pagganap kuwento balangkas batay sa binasang binasang kuwento
tekstong pangimpormasyon
F4PN-IIg-8.2 F4PN-IIg-4 F4PN-IId – g - 5
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Naibibigay ang sariling wakas ng Naiuugnay ang sariling Nagagamit ang pariralang pang-
(Isulat ang code ng bawat
npakinggang alamat karanasan sa napakinggang abay sa paglalarawan ng kilos
kasanayan)
teksto
HOLIDAY HOLIDAY Pagbibigay ng Sariiling wakas sa Pagsunod-sunod ng mga Paggamit ng pariralang pang-
II. NILALAMAN
New Year’s Day Napakinggang Alamat Pangyayari sa Kwento abay sa paglalarawan ng kilos.
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
P. 148 - 149 P. 149 - 150 P. 150-152
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa Gabay ng Pang- LM p. 78 LM p. 82 KM p82


mag-aaral
Tsart, kuwento Tsart Tsart
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
Ipagawa ang Tuklasin MO sa LM Sino ang hardinerong tipaklong? Pagbabaybay ng mga salita.
A. Balik-aral sa nakaraang aralin p. 78.
at/o pagsisimula ng bagong aralin Itanong ang kahulugan ng: kunot,
Mga pangyayri sa buh NaglulupasayIpagamit ang mga ito
sa pangungusap.
Tumawag ng ilang mag-aaral Tumawag ng isang mag-aaral na Tumawagng mga mag-
upang ibahagi ang naumpisahan maghahagis ng isang dice. aaralupang magbahagi ng
B. Paghahabi ng layunin ng aralin
nilang hardin sa kanilang bakuran. kanilang karanasan tungkol sa
hardin nila sa kanilang bakuran.
Paano sinimulan ng hardinero sa Tumawagng ilangmag-aaral na TuBalikan isa-sa ang mgapahina
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
kwento ang kanyang hardin? gagawa ngisang pangungusap ng “Ang Hardinerong
sa bagong aralin.
tungkol sa ipinakitang larawanng Tipaklong”.
dice.
Pagusapan ang pabalat ng kwento. Talakayin ang resulta ng gawain. Itanong kung ano-ano ang mga
Magbigay ng mga paunangtanong Ipabasa ang natapos na mga salitang kilos na napakinggan sa
at isulat ang sagot ng mga mag- pangungusap. kwento. Ipalarawan ang mga
D. Pagtalakay ng bagong konsepto aaral sa pisara. salitang kilos.
at paglalahad ng bagong Basahin ng malakas ang kwento Ano ang tawag ditto?
kasanayan #1

Itanong angmga salitang hindi IItanong sa mga mag-aaral kung Ipagamit sa pangungusap ang
E. Pagtalakay ng bagong konsepto
naunawaan ng mga ,ag-aaral alin sa mga pangungusap ang mga pares ng salitang mapipili
at paglalahad ng bagong
tungkol sa kwento. unang nangyari sa kwento ng mgamag-aaral.
kasanayan #2
Balikan ang sagot ng mga mag- Pangalawa? Panghuli?
aaral at talakayin ang mga ito.
Paano mo bibigyan ng wakas ang Pangkatin angklase at hayaaang Pangkatin ang mga mag-aaral at
isang kwento? isalaysay muli ng mga mag- magpahanda ng isang piping
F. Paglinang sa Kabihasnan
aarala ng mga pangyayari sa palabas.
(Tungo sa Formative Assessment)
kwentong napakinggan sa tulong Ipaulat ang natapos na
ng mga pangungusap na pantomina.
naunang nabuo.
Kung bibigyan mo ng sariling Ipgawa ang Pagyamanin IpgIpagawa angnasa
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
wakas ang kwento,ano tio? Natin,Gawin Mo A., p.82 ng Pagyamanin Natin Gawin Mo
araw-araw na buhay
Isulat ang sagot sa isang malinis LM. A,sa p. 82 ng KM.
napapel.
Ano ang dapat tandaan sa Ano ang natutuhanmo sa aralin? Ano ang pang-abay
H. Paglalahat ng Aralin pagbibigay ng sariling wakas ng
isang kwento?
Pakinggan ang kwentong aking Paano mo pahahalagahan ang Isulat sa bawat patlang ang
babasahin at ibigay ang sariling ginagawan g ibang tao para sa angkop na pang-abay
I. Pagtataya ng Aralin
wakas mo sa kwento. iyong pag-unlad? upangmabuo angdiwa ng
pangungusap.
TGp, 152
J. Karagdagang Gawain para sa Sumulat ng limang pangungusap
Takdang Aralin at Remediation na ginagamitan ng pang-abay.

You might also like