You are on page 1of 4

School: DepEdClub.

com Grade Level: IV


GRADES 1 to 12 Teacher: File Created by Sir BIENVINIDO C. CRUZ JR Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: SEPTEMBER 23 – 27, 2019 (WEEK 7) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A . Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan, at damdamin
Pangnilalaman
Naisasalaysay muli ang Nakabubuo ng nakalarawang Naisasalaysay muli ang ang Naisasalaysay muli ang Naisasalaysay muli ang binasang
binasang kuwento balangkas batay sa binasang binasang kuwento nabasang kuwento o teksto kuwento
tekstong pangimpormasyon nang may tamang
B . Pamantayan sa Pagganap
pagkakasunod-sunod at
nakagagawa ng poster tungkol
sa binasang teksto
F4PN-IIg-8.2 F4PN-IIg-4 F4PN-IId – g - 5 Nakasusunod sa nakasulat na Nakasusunod sa nakasulat na
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Naibibigay ang sariling wakas Naiuugnay ang sariling Nagagamit ang pariralang pang- panuto. panuto.
(Isulat ang code ng bawat
ng npakinggang alamat karanasan sa napakinggang abay sa paglalarawan ng kilos F4PB-IIf – 2.1 F4PB-IIf – 2.1
kasanayan)
teksto
Pagbibigay ng Sariiling wakas Pagsunod-sunod ng mga Paggamit ng pariralang pang-abay Nasagot ang mga tanong sa Pagsunod sa nakasulat na
II. NILALAMAN
sa Napakinggang Alamat Pangyayari sa Kwento sa paglalarawan ng kilos. binasang kuwento panuto
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
P. 148 - 149 P. 149 - 150 P. 150-152 P. 152-153 P. 153 - 154
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa Gabay ng Pang- LM p. 78 LM p. 82 KM p82 LM p81


mag-aaral
Tsart, kuwento Tsart Tsart Tsart, kuwento Tsart, kuwento
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
Ipagawa ang Tuklasin MO sa Sino ang hardinerong tipaklong? Pagbabaybay ng mga salita. Ano ang pang-abay? Gawain A
A. Balik-aral sa nakaraang aralin LM p. 78. Magpabigay ng mga halimbawa Gumupitng isang larawan at
at/o pagsisimula ng bagong aralin Itanong ang kahulugan ng: at ipagamit sa pangungusap sumulat ng isang talata tungkol
Mga pangyayri sa buh kunot, NaglulupasayIpagamit dito.
ang mga ito sa pangungusap.
Tumawag ng ilang mag-aaral Tumawag ng isang mag-aaral na Tumawagng mga mag-aaralupang Ipakompleto sa bawat isa. Salungguhitan ang pandiwa na
upang ibahagi ang maghahagis ng isang dice. magbahagi ng kanilang karanasan Original File Submitted and ginamit at bilugan ang
B. Paghahabi ng layunin ng aralin naumpisahan nilang hardin sa tungkol sa hardin nila sa kanilang Formatted by DepEd Club pangngalan sa talata. Ikahon
kanilang bakuran. bakuran. Member - visit depedclub.com Ang pang-abay at salungguhitan
for more ng dalawang beses ang pang-uri.
Ano Bakit ito
ang ang
damd naramd
amin aman
mo? mo?
Bago
basahin
ang
kwento
Habang
binabas
a ang
kwento
Pagkata
pos
basahin
ang
kwento

Paano sinimulan ng hardinero Tumawagng ilangmag-aaral na TuBalikan isa-sa ang mgapahina ng Gamit ang mga pangungusap ng Basahin ang maikling kuwento
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
sa kwento ang kanyang gagawa ngisang pangungusap “Ang Hardinerong Tipaklong”. mga pangyayarisa napakinggang na nasa KM.
sa bagong aralin.
hardin? tungkol sa ipinakitang kuwento, ipasalaysay muli ang
larawanng dice. kuwento.
Pagusapan ang pabalat ng Talakayin ang resulta ng gawain. Itanong kung ano-ano ang mga Kunin ang reaksiyon ng mga Ipakompleto sa mga mag-aaral.
kwento. Ipabasa ang natapos na mga salitang kilos na napakinggan sa mag-aaral sa mga damdaming Pamagat ng
Magbigay ng mga pangungusap. kwento. Ipalarawan ang mga ipinadamang mga tauhansa binasa:______________
paunangtanong at isulat ang salitang kilos. kuwento. Pahina:________________
sagot ng mga mag-aaral sa Ano ang tawag ditto? Damdaming ipinadama sa
D. Pagtalakay ng bagong konsepto pisara. kuwento:______________
at paglalahad ng bagong Basahin ng malakas ang Dahilan ng
kasanayan #1 kwento damdamin:____________

Itanong angmga salitang hindi IItanong sa mga mag-aaral kung Ipagamit sa pangungusap ang mga Maghahanda ang guro ng
E. Pagtalakay ng bagong konsepto naunawaan ng mga ,ag-aaral alin sa mga pangungusap ang pares ng salitang mapipili ng tatlong maikling kuwento para
at paglalahad ng bagong tungkol sa kwento. unang nangyari sa kwento mgamag-aaral. sa Pangkatang Gawain ng mga
kasanayan #2 Balikan ang sagot ng mga Pangalawa? Panghuli? mag-aaral.
mag-aaral at talakayin ang
mga ito.
F. Paglinang sa Kabihasnan Paano mo bibigyan ng wakas Pangkatin angklase at hayaaang Pangkatin ang mga mag-aaral at Ipagawa at ipatapos sa mga Ipakita ang ilang larawan sa
ang isang kwento? isalaysay muli ng mga mag- magpahanda ng isang piping mag-aaral ang talaan sa kuwento ng hardinerong
aarala ng mga pangyayari sa palabas. Pagyamanin Natin, Gawin Ninyo tipaklong. Ipatukoy angkilos na
(Tungo sa Formative Assessment)
kwentong napakinggan sa Ipaulat ang natapos na pantomina. A, KM, p. 81. ginawa sa mgalarawan.
tulong ng mga pangungusap na Ipabahagi sa klase ang sagot ng
naunang nabuo. bawat pangkat.
Kung bibigyan mo ng sariling Ipgawa ang Pagyamanin IpgIpagawa angnasa Pagyamanin Umisip ng isang palabas na Ipagawa ang kilos n ipinakita sa
wakas ang kwento,ano tio? Natin,Gawin Mo A., p.82 ng LM. Natin Gawin Mo A,sa p. 82 ng KM. napanood sa programa sa mga larawan sakuwentong Ang
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Isulat ang sagot sa isang paaralan o sa pamayanan. Hardinerong Tipaklong.
araw-araw na buhay malinis napapel. Gumawa ng isang puppet upang
ipakita ang damdamin mo
tungkol sa naalalang palabas.
Ibahagi ito sa klase.
Ano ang dapat tandaan sa Ano ang natutuhanmo sa aralin? Ano ang pang-abay Ano ang natutuhan mo sa Ano ang natutuhan mo sa
H. Paglalahat ng Aralin pagbibigay ng sariling wakas aralin? aralin?
ng isang kwento?
Pakinggan ang kwentong Paano mo pahahalagahan ang Isulat sa bawat patlang ang Pagsasauso: Panlingguhang Pagsusulit.
aking babasahin at ibigay ang ginagawan g ibang tao para sa angkop na pang-abay Ano ang gagawin mo kung ang
I. Pagtataya ng Aralin
sariling wakas mo sa kwento. iyong pag-unlad? upangmabuo angdiwa ng damdamin mo ay hindi katulad
pangungusap. ng sa kaibigan mo o kaklase mo?
TGp, 152
J. Karagdagang Gawain para sa Sumulat ng limang pangungusap
Takdang Aralin at Remediation na ginagamitan ng pang-abay.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
lubos? Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking
naranasan na nasolusyunan sa naranasan: naranasan: __Kakulangan sa makabagong naranasan: naranasan:
tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng kagamitang panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng
mga bata. mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga mga bata. mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping bata __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping
mga bata mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong teknolohiya kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong
teknolohiya teknolohiya __Kamalayang makadayuhan teknolohiya teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi sa presentation presentation presentation presentation presentation
mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language __Community Language __Community Language Learning __Community Language __Community Language
Learning Learning __Ang “Suggestopedia” Learning Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

You might also like