You are on page 1of 8

GRADE 1 to 12 Paaralan HIMAYA ELEMENTARY SCHOOL Baitang/ Antas IV

DAILY LESSON LOG Guro Mr. Reymar A. Nadaro Asignatura ICT & ENTREPRENEURSHIP
(Pang – araw – araw na Hulyo 4 – Hulyo 8, 2016
Tala ng Pagturo) Petsa/ Oras Markahan Una
2:20 – 3:10 – IV – Sunflower 3:10 – 4:00 – IV - Sampaguita

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo nakaangkop sa Gabay sa Kurikulum. Sundan ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng
I. LAYUNIN Pamantayang Pagkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya sa Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat
aralin dahil ang mga layunin sa bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
Naipamamalas ang Naipamamalas ang Naipamamalas ang Naipamamalas ang
kaalaman at kakayahan sa kaalaman at kakayahan sa kaalaman at kasanayan sa kaalaman at kasanayan sa
A. Pamantayang paggamit ng computer, paggamit ng computer, computer at internet sa computer at internet sa
Pangnilalaman internet at email sa ligtas at internet at email sa ligtas at pangangalap at pangangalap at
responsableng pamamaraan. responsableng pagsasaayos ng pagsasaayos ng
pamamaraan. impormasyon. impormasyon.
Nakagagamit ng computer, Nakagagamit ng computer, Nakagagamit ng computer at Nakagagamit ng computer
internet, at email sa ligtas at internet, at email sa ligtas internet sa pangngangalap at internet sa
B. Pamantayan sa pagganap responsableng pamamaraan. at responsableng at pagsasaayos ng pangngangalap at
pamamaraan. impormasyon. pagsasaayos ng
impormasyon.
C. Mga Kasanayan sa EPP4IE – 0d – 8 (3.1) EPP4IE – 0e – 9 (3.2) Nasasagot ng wasto ang 80%
EPP4IE – 0c – 5 (2.1) EPP4IE – 0c – 5 (2.2) ng mga tanong sa pagsubok.
Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat lingo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maari ito tumatagal ng isa hanggang dalawang lingo.
Naipapaliwanag ang mga 1. Nabibigyang kahulugan 1. Naipapaliwanag ang 1. Naipaliliwanag ang
panuntunan sa paggamit ng ang malware at computer kaalaman tungkol sa konsepto ng computer file
computer, internet at email. virus. computer, internet at ICT. system.
2. Natutukoy kung ang 2. Naiintindihan ang mga 2. Nakikilala ang mga bahagi
isang computer ay may kapakinabangan ng ng computer file system.
malware at computer virus. Information and 3. Nakagagamit ng computer
II. NILALAMAN 3. Naipapaliwanag ang Communication Technology. file system sa pagsasaayos at
mga dahilan kung bakit 3. Napahalagahan ang ICT sa pagsave ng mga files. Pagsubok Blg. 3
nagkakaroon ng computer pangngangalap ng
virus. impormasyon.
4. Naiisa – isa ang mga
paraan kung paano
maiwasan at tanggalin ang
malware at computer virus.
Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t-ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro P. 21 – 23 P. 24 – 26 p. 27 – 29 p. 29 – 31
2. Mga Pahina sa Kagamitang P. 31 – 41 p. 42 – 51 p. 52 – 59 p. 59 – 73
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Manila paper, pentel pen Tsart, aktibiti kard Tsart, lumang diyaryo, gunting Mga files ng larawan,
computer, powerpoint
presentation
Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo aaat tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative
IV. PAMAMARAAN
assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na
karanasan.
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Kaya Mo Na Ba?, KM, p. 32. Kaya Mo Na Ba?, KM. p. 42 Kaya Mo Na Ba?, KM. p. 52 – Kaya Mo Na Ba?, KM. p. 60
at/o pagsisimula ng bagong – 43. 53.
aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Alamin Natin, p. 32 ng KM. Alamin Natin, p. 43 ng KM. Alamin Natin, Gawin A, KM. p. Pagganyak, PG, p. 30
53.
C. Pag-uugnay ng mga Nakagamit na ba kayo ng May sakit ang iyong Sino sa inyo ang mayroong Paano mo inaayos ang iyong
halimbawa sa bagong aralin computer? Email? Internet? nakababatang kapatid, computer sa bahay? Paano mga sariling gamit?
ano ang gagawin mo para ito nakatutulong sa iyo? Paano ito nakakatulong sa
Masasabi mo ba na ligtas at gumaling siya? iyo?
responsible ang iyong
paggamit ng mga ito? Bakit?
D. Pagtatalakay ng bagong Talakayin ang mga salik sa Itanong: Talakayin ang “Ang Talakayin ang “Ang
konsepto at paglalahad ng paggamit ng computer, - Naranasan mo na Computer, Internet at ICT” na Computer File System” na
bagong kasanayan #1 email at internet at ang mga ban a biglang nasa KM, p. 54 - 55 nasa KM, p. 61 – 63.
bagay na dapat isaalang – pagbagal at pagre
alang para sa ligtas na – restart ng iyong
paggamit ng internet. computer?
- Ano ang ginawa
mo nang
maranasan mo ito?
- Ano sa iyong
palagay ang
dahilan ng
pagbagal at pagre
– restart ng iyong
computer?
E. Pagtalakay ng bagong Gawin A: Tseklist sa Tamang Talakayin ang iba’t – ibang Mga Kapakinabangan ng ICT, Talakayin ang iba’t – ibang
konsepto at paglalahad ng Posisyon sa Paggamit ng uri ng malware at kung KM. p. 56. bahagi ng isang computer
bagong kasanayan #2 Computer, KM. 36 – 37. paano matutukoy kung file address at mga uri ng
ang computer ay may virus, files.
KM. p. 44 – 46.
F. Paglinang sa Kabihasnan Gawin B: Magskit Tayo, KM. p. Linangin Natin, p. 47 – 50 Linangin Natin, p. 56 – 57. Linangin Natin, KM, p. 63 – 70
(Tungo sa Formative Assessment) 37. ng KM.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Ibig gumamit ng computer ni Nalaman mong mayroong May ibinigay na takdang – Bakit kailangang masinop
araw-araw na buhay Andy, ano ang dapat niyang malware ang iyong aralin ang iyong guro at mala tayo sa ating mga gamit?
tandaan sa wastong computer. Ano ang iyong kang aklat na pwedeng Kailangan din bang maging
paggamit nito? gagawin? Paano mo ito gamitin sa pag – aaral ng masinop tayo sa ating files?
magagawa? iyong gagawin. Ano ang Bakit?
gagawin Mo?
H. Paglalahat ng Aralin Ano – ano ang mga Ano – ano ang iba’t – Bakit mahalaga na Ano ang computer file
panuntunan sa paggamit ng ibang uri ng malware? magkaroon ang bawat isa ng system?
computer, internet at email? kaalaman tungkol sa
Paano mo ito gagawin? computer, internet at email?
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Isulat sa T kung ang Panuto: Kilalanin ang iba’t – Panuto: Kilalanin ang Panuto: Isulat ang titik ng
tama ang pahayag at M ibang uri ng malware. Piliin sumusunod. tamang sagot.
naman kung mali. ang sagot sa loob ng 1. Electronic device na 1. Ito ay isang
kahon. ginagamit upang mas pamamaraan ng
1. Makatutulong sa mabilis na mabilis na pagsave at pagsasaayos
pagpapadala at pagkuha ng 1. Malware na makapagproseso ng ng mga computer files at
impormasyon ang paggamit nagongolekta ng datos o impormasyon. datos para madali itong
ng mga ICT equipment at impormasyon mula sa 2. Isang malawak na mahanap at ma –
gadgets. mga tao nang hindi ugnayan ng mga access.
2. Dapat gumamit ng internet nila alam. computer network na a. Filename
sa paaralan anumang oras at 2. Ito ay isang malware maaaring gamitin ng b. Computer file system
araw. na nagtatala ng lahat publiko sa buong mundo. c. File format
3. Maaaring magbigay ng ng mga pinindot sa 3. Tumutukpy sa iba’t – d. Soft copy
personal na impormasyon sa keybord na ginagamit ibang uri ng teknolohiya, 2. Ito ang elektronikong files
taong nakilala mo gamit ang sa pagnanakaw ng gaya ng radio, telebisyon, na mabubuksan natin
internet. mga password at telepeno, smartphones, gamit an gating
4. Dapat ipaalam sa guro personal data. computer at internet. computer at application
ang mga nakita mo sa 3. Isang mapanirang 4. Halimbawa ng produkto software.
internet na hindi mo program na ng ICT na kakaiba sa a. Soft copy
naintndihan. nagkukunwaring isang sampling mobile phone b. Folder
5. Ibigay ang password sa kapaki – pakinabang na maaari ding c. Device
kamag – aaral upang na application ngunit makatulong sa inyo sa d. Hard copy
magawa ang output sa pinipinsala ang iyong pangngangalap at 3. Bukod tanging
panahong liliban ka sa klase. computer. pagproseso ng pangngalan na ibinibigay
4. Software na impornasyon. sa isang computer file na
awtomatikong nagpe 5. Napabilis ito sa tulong ng nakasave sa file system.
– play, nagpapakita, ICT. 4. Tumutukoy ito sa uri ng
nagdo – downloading computer file.
ng mga anunsiyo o a. Filename
advertisement sa b. File extension
computer. c. File location
5. Software na may d. File host
kakayahang tumawag 5. Paraan upang makatiyak
sa mga telepono na nailagay ang file sa
gamit ang computer. computer system para
madali itong maacess
Adware a. internet kung kinakailangan.
Dialers b. computer a. Pagkatapos gawin
Trojan horse c. smarthphone ang document file ay
Spyware d. ICT e – save ito sa
Keyloggers e. Komunikasyon tamang folder.
Worm f. network b. Bigyan ng filename
na medaling
tandaan at kaugnay
sa dokumentong
nagawa.
c. Buksan ang folder
upang siguraduhing
nai – save ang file.
d. Lahat ng nabanggit.
J. Karagdagang Gawain para sa Pasagutan sa mga bata ang Pasagutan sa mga bata Pasagutan sa mga bata ang Pagyamanin Natin, KM. p. 73.
takdang-aralin at remediation “Kaya Mo Na Ba?”, KM. p. 40 ang “Kaya MO Na Ba?”, “Kaya Mo Na Ba?, KM. p. 58
– 41. KM. p. 51.
V. MGA TALA
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maari mong gawin upang sila’y
VI. PAGNINILAY
matulungan? Tukuyin ang maari mong itanong/ ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

You might also like