You are on page 1of 6

BANGHAY ARALIN SA KINDERGARTEN

WEEK 1
Hunyo 16, 2016 (Huwebes)

CONTENT FOCUS : Ako ay nabibilang sa Kindergarten (Classroom Orientation)

ARRIVAL TIME: 9:00 – 9:10


3:00 – 3:10
1. Panalangin
2. Pagiisa-isa sa mga dumating na mag-aaral.
3. Pagtsek ng kalinisan.
4. Pag-uulat ng kasalukuyang panahon.

MEETING TIME 1 9:10 – 9:20


3:10 – 3:20

I. LAYUNIN
Nasasabi ang detalye ng larawan (LLKOL-Id-4)

II. PAKSANG ARALIN


A. Mensahe : Our classroom has different areas. We will use these areas in different
ways.
B. Sanggunian : National Kindergarten Curriculum Guide
Integrated Core Curriculum Kindergarten
C. Kagamitan : larawan ng meeting area, reading area, science and discovery area, art
area, dramatic play area, manipulative area, music area, numeracy area at dining area

III. PAMAMARAAN
A. Pagtatalakay
1. Ipakita sa mga bata ang larawan ng meeting area, reading area, science and
discovery area, art area, dramatic play area, manipulative area, music area,
numeracy area at dining area.
2. Anu-ano ang iba’t-ibang parte ng silid-aralan?
3. Anu-ano ang nakikita ninyo sa bawat parte ng silid-aralan?
4. Anu-ano ang gingawa natin sa bawat parte nito?

WORK PERIOD 1 9:20 – 10:00


3:20 – 4:00

I. LAYUNIN
Participate actively in a dialogue or conversation of familiar topics (LLKOL-00-10)
To become familiar with the classroom environment

II. PAKSANG ARALIN


A. Pamagat : Classroom Tour
B. Sanggunian : National Kindergarten Curriculum Guide
Intergrated Core Curriculum Kindergarten
C. Kagamitan : larawan

III. PAMAMARAAN
1. Bring small groups of children to each learning area in the classroom.
2. Discuss what they can do in each area.
3. Talk about acceptable and unacceptable behavior while playing or working in each
area.
4. Tell the children that they will make map after going around around the room

MEETING TIME 2 10:00 – 10:10


4:00 – 4:10

I. LAYUNIN
Name common objects/things in the environment (in school) (LLKV-00-1)
To become familiar with the classroom environment

II. PAKSANG ARALIN


A. Pamagat : Classroom Map – Can you find your way around our classroom?
B. Sanggunian : National Kindergarten Curriculum Guide
Intergrated Core Curriculum Kindergarten
C. Kagamitan : manila paper, scratch papers, pencils, crayons

III. PAMAMARAAN
1. Ask the children to look around the classroom and identify that area.
2. Give them a piece of paper and ask them to draw that area, the things they see there
and help them label the area.
3. Lay out the pieces of papers and talk about how they are arrange in the classroom –
What is beside what area? What comes next? What is behind it?
4. Paste them on the manila paper and post it on your wall. Write the title of the activity –
“Can you find your way around our classroom?”

SUPERVISED RECESS 10:10 – 10:25


4:10 – 4:25
I. LAYUNIN
Naisasagawa ang pagkain ng mag-isa
II. PAKSANG ARALIN
Wastong Gawi sa Pagkain
Kindergarten Curriculum Guide, page 13, #1.7 KPKPKK-00-1.7
III. PAMAMARAAN
1. Panalangin
2. Pagbibigay ng pamantayan sa wastong pagkain.
3. Pagkain ng mga bata.
4. Tingnan kung ang mga bata ay naka-susunod sa pamantayan.
STORY TIME 10:25 – 10:45
4:25 – 4:45
I. LAYUNIN
Pagsasadula ng kuwentong napakinggan (LLKLC-00-2)
II. PAKSANG ARALIN
A. Kwento : Ang Bagong Magkakakilala
B. Sanggunian : Integrated Core Curriculum Kindergarten
C. Kagamitan : aklat
III. PAMAMARAAN
Mga Gawain
I. Mga Manonood
Manatili sa upuan
Makinig nang tahimik.
II. Mga Gaganap
Alamin ang diyalogo ng bawat tauhan.
Magsalita ng malinaw.
Kumilos ng wasto.
III. Piliin ang tauhang gustong gampanan.
IV. Pagsasadula ng kuwento.
Papalakpak ang manonood pagkatapos ng dula-dulaan.
V. Pagpapahalaga batay sa mga itinakdang pamantayan.
WORK PERIOD 2 10:45 – 11:25
4:45 – 5:25
I. LAYUNIN
Match objects/pictures using one-to-one correspondence (MKAT-00-1)
To count up to quantities of 3
II. PAKSANG ARALIN
A. Pamagat : Number Station 1-3 / Bingo: Shapes
B. Sanggunian : National Kindergarten Curriculum Guide
Integrated Core Curriculum Kindergarten, page 48
C. Kagamitan: aklat at lapis
III. PAMAMARAAN
Number Station 1-3
1. Hanapin ang mga bagay na may kaparehong bilang.
2. Pagkabitin ng guhit.

Bingo: Shapes
1. Ang guro ay magpapakita ng kard na may hugis na kanyang nabunot.
2. Titingnan ng mga bata ang kanilang sariling bingo kard. Kung ang bata ay may kaparehong
hugis na katulad ng kanilang nasa guro lalagyan nya ng pananda ang kanyang sariling kard.
3. Ang unang bata na makakapuno ng kard na may hugis ay siyang panalo.

RHYMES/POEMS 11:25 – 11:40


5:25 – 5:40

ISA, DALAWA, TATLO


Isa, Dalawa, Tatlo, una-unahan tayo
Apat, lima, anim, Sa balong malalim
Lakad parang langgam, Pagdating sa sampu
Ang lahat ay umupo.

INDOOR/OUTDOOR ACTIVITY 11:40 – 11:55


5: 40 – 5:55

I. LAYUNIN
Naisasagawa ang lokomotor sa pagtugon sa ritmong mabagal at mabilis sa paglakad
(KPKGM-Ie-2.1)
To develop gross motor skills

II. PAKSANG ARALIN


A. Pamagat : Karera sa Paglakad
B. Sanggunian : Integrated Core Curriculum Kindergarten, page 4
C. Kagamitan : upuan

III. PAMAMARAAN
1. Lalakad nang mabilis ang bata sa senyas na “Go!”
2. Tuntunin ang daan papunta sa itinakdang ikutan.
3. Pagbalik sa lugar ng batang naunang lumakad ay lalakad na ang batang kasunod.
TAKDANG ARALIN:
Anu-ano ang mga gawain sa silid-aralan na kaya mong gawin?

MEETING TIME 3 11:55 – 12:00


5:55 – 6:00

Pag-usapan ang ginawa sa buong klase


1. Pag-usapan ang mga natutunan sa klase.
2. Pagdarasal bago umuwi.
3. Tamang pagpila papunta sa mga sundo.

Dismissal Routine

You might also like