You are on page 1of 4

School: LANGKA INTEGRATED SCHOOL Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: JENNIFER B. MIJARES Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: FEBRUARY 12-16, 2024 (WEEK 3) Quarter: 3RD QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

Pamantayang Naipamamalas ang mas malalim na pag-unawa at pagpapahalaga sa pagpupunyagi ng mga Pilipino tungo sa pagtugon sa mga suliranin , isyu at hamon ng kasarinlan
Pangnilalaman

Pamantayan sa Pagaganap Nakakapagpakita ng pagmamalaki sa kontribusyon ng mga nagpunyaging mga Pilipino sa pagkamit ng ganap na kalayaan at hamon ng kasarinlan

Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang iba’t-ibang reaksyon ng mga Pilipino sa mga epekto sa pagsasarili ng bansa na ipi napahayag ng ilang di-pantay na kasunduan tulad ng Philippine
(Isulat ang code ng bawat Rehabilitation Act, Parity Rights at Kasunduang Base Militar
kasanayan) AP6SHK-IIIc-2

I. Layunin

Nakikilala ang mga epekto tungkol sa Nakapagbibigay ng reaksyon Natutukoy ang mga di-pantay na Nakakatalakay ang mga epekto CATCH-UP
Philippine Rehabilitation Act tungkol sa Isipang Kolonyal o kasunduan at pagsasandal sa US ng Base Militar ng US sa Pilipinas FRIDAY
Cognitive Colonial Mentality

Nakapagpapahalaga sa mga adhikain Nakapahayag ng reaksyon tungkol Nakapagtatamo ng kasagutan sa Nakadarama sa mga epekto ng
sa nais matamo tungkolsa Philippine sa Isipang Kolonyal o Colonial di-pantay na kasunduan at Base Militar ng US sa Pilipinas
Rehabilitation Act Mentality pagsasandal sa US
Affective

Nakapagtatanghal ng dula-dulaan Nakapagtatala ng mga epekto ng Nakapagsasabi ng reaksyon sa Nakasusulat ng mga epekto sa
tungkol sa mga reaksyon at epekto Isipang Kolonyal o Colonial di-pantay na kasunduan at pagtatalaga ng Base Militar ng US
Psychomotor ng Philippine Rehabilitation Act Mentality pagsasandal sa US sa Pilipinas ng isang slogan

II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Paksa Reaksyon at Epekto ng Philippine Ang Reaksyon at epekto ng Isipang Ang Pagpapahayag ng Reaksyon Ang Epekto ng Base Militar ng US
Rehabilitation Act Kolonyal “Colonial Mentality” sa di-pantay na kasunduan at sa Pilipinas
pagsandal sa US
B. Sanggunian Batayang Aklat sa AP 6, TG, CG, Ang Batayang Aklat sa AP 6, TG, CG, Batayang Aklat sa AP 6, TG, CG, Batayang Aklat sa AP 6, TG, CG,
Bayan Kong Mahal 5, 1999 pp. 184- Pilipinas Isang Sulyap at Pagyakap I, Pilipino Ako, Pilipinas ang Bayan Ang Bayan Kong Mahal 5, 1999
185, 209-210 2006, pp. 221-224 ko, Patnubay ng Guro 5, 1999, pp. 184-185, 209-210
pp.135-142, pp. 150-156
III. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang aralin a. Balitaan a. Balitaan a. Balik-aral a. Balitaan


at/o pagsisimula ng bagong b. Balik-aral: 2. Balik-aral: Pagsagot sa isang crossword b. Pagpapakita ng mga taong
aralin Epekto ng Colonial Mentality “Pop- “Pass the ball” puzzle nagrarally.
corn) “Mga hinanakit ng mga Pilipino” Itanong: Ano kaya ang damdamin
ng mga taong ito?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Nakakasulat ng mga epekto tungkol Isa-isahin ng mga prebilihiyo at Dapat ba tayong sasandal sa Ano kaya ang kabutihang dulot
sa Philippine Rehabilitation Act kabuhayang napakikinabangan ng mga Amerikano? Bakit? ng pagtalaga ng Base Militar ng
mga Pilipino sa panahon ng mga US sa Pilipinas? Ano kaya ang
masama?
Amerikano

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Pagpapakita ng larawan ng pagguho Pangkatin ang mga bata sa limang Mga kalakalan at Iba’t-ibang negosyo at trabaho ng
sa bagong aralin ng isang gusali pangkat: pangkabuhayang ibinahagi ng maitatag na ang Base Militar
Bigyan sila ng Activity Card mga Amerikano
D. Pagtatalakay ng bagong Pagtatanong sa mga mag-aaral kung Ibigay ang kahulugan ng ‘Colonial Iba’t-ibang kalakal at kabuhayan Ibigay ang kahulugan ng “Base
konsepto at paglalahad ng anu-ano ang dahilan sa pagguho ng Mentality” sa panahon ng mga Amerikano Militar”
bagong kasanayan #1 isang estruktura. Bakit tayo nagkaganito?

E. Pagtatalakay ng bagong Pagpapabuo ng “puzzle “ Mga alintuntunin ng pamahalaang Ang lahat ba ng mga benepisyo Ang layunin ng pagtalaga ng Base
konsepto at paglalahad ng Amerikano ng mga Pilipino ay nakamit nila? Militar sa bansa
bagong kasanayan #2 Bakit? Original File Submitted and
Formatted by DepEd Club
Member - visit depedclub.com
for more
F. Paglinang sa Kabihasan Pagtatalakay sa konsepto sa paksang Pagtatalakay Ipasuri ang balangkas kaugnay Ipatukoy ang maaaring masama
(Tungo sa Formative nais maintindihan patungkol sa sa diwa ng pagkapantay-pantay dulot sa base militar
Assessment) Rehabilitation Act.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Ano ba ang iyong gagawin sa isang Ibigay ang mga alituntunin ng Husgahan ang mga benepisyo, , Kung kayo ang tatanungin, dapat
araw-araw na buhay bagay na nasira? pamahalaang Amerikano pantay-pantay ba ito? bang may Base Militar sa ating
bansa?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ba ang nagging reaksyon ng Dapat ba nating sundin ang mga Kailangan bang ipagpatuloy Ang Base Militar ay may
Pilipino sa Philippine Rehabilitation alituntunin ng pamahalaang natin ang pagsasandal sa mga magandang maidudulot sa bansa
Act? amerikano? Amerikano? subalit ito rin ang magpapako sa
ating pagiging tuta ng mga
Amerikano
I. Pagtataya ng Aralin Pagtatanghal ng isang dula-dulaan Sagutin ang sumusunod: Tama o Mali: Ano kaya ang masamang dulot ng
tungkol sa epekto ng Philippine Sumulat ng limang alituntunin ng ___1. Nagkakaroon ng digmaan?
Rehabilitation Act. mga Amerikano na hindi maraming trabaho ang mga
nagustuhan ng mga Pilipino Pilipino sa panahon ng mga
Amerikano

J. Karagdagang gawain para sa Isulat ang iyong puna sa Sa iyong palagay anu-ano ang mga Ilista ang mga gamit mula sa Nasiyahan ba kayo na may
takdang-aralin at remediation pagsasadula. kabutihang dala ng mga mga Amerikano. digmaan? Bakit?
Amerikano?
IV. Mga Tala
V. Pagninilay

A. No. of learners who earned


80% on this formative
assessment
B. No. of learners who require
additional activities for
remediation
C. Did the remedial lessons
work?
No. of learners who have
caught up the lesson
D. No. of learners who
continue to require remediation
E. Which of my teaching
strategies worked well? Why
did these work?

F. What difficulties did I


encounter which my principal
or supervisor help me solve?
G. What innovation or localized
materials did I used/discover
which I wish to share with other
teacher?

Prepared by: Checked and Reviewed by:


JENNIFER B. MIJARES MOISES B. LABIAN
Teacher I Master Teacher I

GEOSIPPI S. LAYMAN
Principal I

You might also like