You are on page 1of 5

Republic of the Philippines

Department of Education
Region III
SCHOOLS DIVISION OF BATAAN
LEARNING RESOURCES MANAGEMENT AND DEVELOPMENT SYSTEM

GRADES 1 to 12 Paaralan: Parang Elementary School Baitang/Antas: 6


DAILY LESSON LOG Guro: Babylin S. Javierto Asignatura: Araling Panlipunan
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa/ Oras Week 1 Markahan: Ikatlong Markahan
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN
Naipapamalas ang mas malalim na pag-unawa at pagpapahalaga sa pagpupunyagi ng mga Pilipino tungo sa sa pagtugon sa mga suliranin, isyu at
A. Pamantayang Pangnilalaman hamon ng kasarinlan.
B. Pamantayang sa Pagganap Nakapagpakita ng pagmamalaki sa kontribusyon ng mga nagpupunyaging mga Pilipino sa pagkamit ng ganap na kalayaan at hamon ng kasarinlan.
Natatalakay ang ugnayang Natatalakay ang ugnayang Pilipino-
Natatalakay ang suliraning Natatalakay ang naging
Pilipino-Amerikano sa Amerikano na naging daan sa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto pangkabuhayan pagtugon ng pamahalaan sa
konteksto ng kasunduang pagtayo ng base militar ng Estados
Lagumang Pagsubok
pagkatapos ng digmaan. mga suliranin
militar Unidos sa Pilipinas.
II. NILALAMAN
A. Paksa Mga Hamon sa Nagsasariling Bansa (Ikatlong Republika ng Pilipinas)
B. Sub-Topic
III.KAGAMITANGPANGTURO .
A. Sanggunian AP6SHK-IIIa b1 AP6SHK-IIIa b1 AP6SHK-IIIa b1 AP6SHK-IIIa b1
Pilipino Ako, Pilipinas ang Pilipino Ako, Pilipinas ang Bayan Pilipino Ako, Pilipinas ang Bayan Pilipino Ako, Pilipinas ang Bayan
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Bayan Ko, Patnubay ng Guro 5 Ko, Patnubay ng Guro 5 pp. 135- Ko, Patnubay ng Guro 5 pp. 135- Ko, Patnubay ng Guro 5 pp. 135-
pp. 135-142, 150-156 142, 150-156 142, 150-156 142, 150-156
Makabayan Kasaysayang Makabayan Kasaysayang Pilipino Makabayan Kasaysayang Pilipino
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pilipino pp. 200-202 pp. 200-202 Makabayan Kasaysayang Pilipino pp. 200-202
Pang Mang-aaral Yaman ng Pilipinas pp. 151-152 Yaman ng Pilipinas pp. 151-152 pp. 200-202 Yaman ng Pilipinas pp. 151-152
Yaman ng Pilipinas pp. 151-152
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula Makabayan Kasaysayang Makabayan Kasaysayang Pilipino Makabayan Kasaysayang Pilipino Makabayan Kasaysayang Pilipino
sa portal ng Learning Pilipino pp. 200-202 pp. 200-202 pp. 200-202 pp. 200-202
Yaman ng Pilipinas pp. 151-152 Yaman ng Pilipinas pp. 151-152 Yaman ng Pilipinas pp. 151-152 Yaman ng Pilipinas pp. 151-152
Resource
B. Iba pang Kagamitang Pangturo Power point presentation Power point presentation Power point presentation Power point presentation
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Paano nagsimula ang Itanong ang mga kasunduan sa
at/o pagsisimula ng bagong Ikalawang Digmaang Ipalarawan ang pamumuhay ng Itanong kung anu-ano ang nagging pagitan ng Pilipino at Amerikano na
Pandaigdig? Ano ang mga Pilipino pagkatapos ng pagtugon ng pamahalaan sa nagbigay daan sa pagtayo ng base
aralin dahilan? digmaan. suliraning pangkabuhayan militar

LRMDS – mandated to provide diverse, quality, accessible, cost-effective and appropriate learning resources to all types of learners and teachers in all public schools and learning centers
Republic of the Philippines
Department of Education
Region III
SCHOOLS DIVISION OF BATAAN
LEARNING RESOURCES MANAGEMENT AND DEVELOPMENT SYSTEM

pagkatapos ng digmaan
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magpakita ng mga larawan ng Magpakita ng larawan ng tungkol Magpakita ng larawan ng mga Ano ang base militar?
iba’t-ibang suliraning sa nagging suliraning programang pangkabuhayang
pangkabuhayan pagkatapos ng pangkabuhayan pagkatapos ng pinairal ng mga Amerikano sa
digmaan digmaan bansa.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Magkaroon ng pangkatang Batay sa mga larawan magkaroon Pangkatin ang mga bata upang Itanong kung saan sa Pilipinas
bagong aralin. Gawain. Magdaos ng palaisipan ng pangkatang Gawain. Ipabuo ang sagutin ang suliranin. dating itinayo ang base military ng
gamit ang larawan. suliranin. -Paano nakipag-ugnayan sa ibang Estados Unidos?
bansa ang Pilipinas?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Itanong kung anu- ano ang
paglalahad ng bagong kasanayan Ang bawat grupo ay magkaroon Ang bawat grupo ay magkaroon ng Presentasyon ng mga natapos na kasunduan ng Pilipinas at Estados
#1. ng talakayan tungkol sa tanong kanya-kanyang presentasyon sa Gawain ng bawat pangkat Unidos na may kinalaman sa base
na ibinigay ng guro pagkatapos patnubay ng guro. militar.
basahin ang teksto
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Sa pamamagitan ng mga Pagkatapos ng presentasyon ang Ipabasa ang teksto. Magkaroon ng Palalawakin ng guro an gang mga
paglalahad ng bagong kasanayan presentasyon ng mga bata, guro ay magbibigay ng talakayan tungkol sa ugnayang kaalaman na ibinigay ng mga bata.
#2. kukuha ng ideya ang guro karagdagang kaalaman tungkol sa Pilipino- Amerikano sa konteksto ng
upang maging gabay sa aralin. kasunduang militar
pagtalakay sa suliraning
pangkabuhayan pagkatapos ng
digmaan.

F. Paglinang sa Kabihasaan Paano nakaapekto ang Ipasabi sa mga bata ang


(Tungo sa Formative Assessment) digmaan sa ekonomiya ng Itanong ang mga programa ng Itanong sa mga bata kung bakit kabutihang idinulot ng pagkakaroon
Pilipinas? pamahalaan sa paglutas ng nagkasundo ang Pilipinas at ng base militar.
suliranin Estados Unidos na magkaroon ng
base militar?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Nakabuti ba sa Pilipinas ang Nakatulong bas a Pilipinas ang
araw na buhay. Itanong sa mga bata ang ibig Magpabigay ng mga halimbawa ng pakikipag-ugnayan nito sa Estados base militar?
sabihin “Sa digmaan walang mga programa para sa kapakanan Unidos?
panalo kundi lahat ay talo” ng mga mamamayan.
H. Paglalahat ng Aralin Anu-ano ang mga suliraning Anu-ano ang mga naging pagtugon Gabayan ang mga bata na Ano ang nagbigay daan sa pagtayo
pangkabuhayan pagkatapos ng sa mga suliranin pangkabuhayan makabuo ng paglalahat batay sa ng base militar?
digmaan? pagkatapos ng digmaan? araling tinalakay.
I. Pagtataya ng Aralin Alin sa mga sumusunod na Alin sa mga sumusunod na paraan Isulat kung tama o mali ang bawat Isulat kung tama o mali ang bawat
pangungusap ang naglalarawan ang ginawa ng pamahalaan sa pahayag. pahayag.
sa suliraning pangkabuhayan paglutas ng mga suliranin? Isulat 1. Tinangkilik ni Pangulong Roxas 1. Ang base militar ng Estados
pagkatapos ng digmaang ang titik ng tamang sagot. ang maka-Amerikanong patakarang Unidos sa Pilipinas ay palatandaan
pandaigdig? Isulat ang N kung a. Nagtanim ng mga gulay sa mga panlabas ng Estados Unidos. ng mabuting pakikipag-ugnayan ng
LRMDS – mandated to provide diverse, quality, accessible, cost-effective and appropriate learning resources to all types of learners and teachers in all public schools and learning centers
Republic of the Philippines
Department of Education
Region III
SCHOOLS DIVISION OF BATAAN
LEARNING RESOURCES MANAGEMENT AND DEVELOPMENT SYSTEM

naglalarawan at H kung hindi. bakanteng lupa. 2. Ang Treaty of General Relations mga Pilipino sa Amerikano.
1. Maraming ari-arian ang b. Itinatag ang bigasang bayan. ay isa sa kasunduang nilagdaan ng
nasira, industriya, pabrika at c. Kinontrol ang halaga ng bilihan Pilipinas at Estados Unidos.
bahay-kalakal. sa mga pamilihan. 3. Ang Estados Unidos ang
2. Lumaganap ang kahirapan d. Nagtatag ng mga kooperatiba. kumatawan sa Pilipinas habang
dahil sa kawalan ng e. Iniutos ang pagtatanim ng wala pang pandiplomatikong
hanapbuhay ng mga halamang namumulaklak. serbisyo ang Pilipnas sa ibang
mamamyan. f. Itinatag ang Sanggunian sa bansa.
3. Napinsala ang mga pasilidad Pagpaplanong Pangkabuhayan. 4. Sa ilalim ng kasunduan binawi at
sa transportasyon tulad ng isinuko ng Estados Unidos ang
lansangan, tulay at sasakyang karapatan sa pangangasiwa, sakop
pandagat at pamhimpapawid. kontrol o soberanya sa Pilipinas.
4. Matiwasay at tahimik ang 5. Hindi pinahintulutan ng Estados
pamumuhay ng mga Pilipino. Unidos na makipag-ugnayan sa
5. Humina ang produksyon ng ibang bansa ang Pilipinas.
bansa kaya nagkulang sa
pagkain.
J. Karagdagang Gawain para sa Magtala ng mahalagang araling Magtala ng mahahalagang araling Magtala ng mahahalagang araling Magtala ng mga mahahlagang
takdang aralin at remediation. natutunan. natutuhan. natutuhan. araling natutunan.

V. MGA TALA This section of DLL will serve as an extra sheet for changes that the teacher wishes to include and/or exclude from the above written Weekly Prepared Lesson.
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
sa bagong aralin.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong kasanayan
#1.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong kasanayan
#2.
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na buhay.
H. Paglalahat ng Aralin
LRMDS – mandated to provide diverse, quality, accessible, cost-effective and appropriate learning resources to all types of learners and teachers in all public schools and learning centers
Republic of the Philippines
Department of Education
Region III
SCHOOLS DIVISION OF BATAAN
LEARNING RESOURCES MANAGEMENT AND DEVELOPMENT SYSTEM

I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain para
sa takdang aralin at
remediation
Reflect on your teaching and assess yourself as a teacher. Think about your students’ progress this week. What works? What else needs to be done to help the students learn? Identify what help your
VI. PAGNINILAY instructional supervisors can provide for you so when you meet them, you can ask them relevant questions.
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation.
C. Nakatulong baa ng
remedial?Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
Prepared by: Checked by: Checked by: Checked by: Checked by: Checked by:
BABYLIN S. JAVIERTO

LRMDS – mandated to provide diverse, quality, accessible, cost-effective and appropriate learning resources to all types of learners and teachers in all public schools and learning centers
Republic of the Philippines
Department of Education
Region III
SCHOOLS DIVISION OF BATAAN
LEARNING RESOURCES MANAGEMENT AND DEVELOPMENT SYSTEM

LRMDS – mandated to provide diverse, quality, accessible, cost-effective and appropriate learning resources to all types of learners and teachers in all public schools and learning centers

You might also like