You are on page 1of 3

School: LANGKA INTEGRATED SCHOOL Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: JENNIFER B. MIJARES Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: MARCH 4-8, 2024 (WEEK 6) Quarter: 3RD QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang mas malalim na pag-unawa at pagpapahalaga sa pagpupunyagi ng mga Pilipino tungo sa pagtugon sa mga suliranin , isyu at hamon ng kasarinlan

Pamantayan sa Pagaganap Nakakapagpakita ng pagmamalaki sa kontribusyon ng mga nagpunyaging mga Pilipino sa pagkamit ng ganap na kalayaan at hamon ng kasarinlan

5. Napahahalagahan ang pamamahala ng mga nagging pangulo ng bansa mula 1946-1972.


Mga Kasanayan sa Pagkatuto 5.1Nasusuri ang mga patakaran at programa ng pamahalaan upang matugunan ang mga suliranin at hamon sa kasarinlan at pagkabansa ng mga Pilipino.
(Isulat ang code ng bawat 5.2. Naiisa-isa ang mga kontribusyon ng bawat pangulo na nakapag dulot ng kaunlaran sa lipunan at sa bansa.
5.3.Nakabubuo ng konklusyon tungkol sa pamamahala ng nasabing pangulo
kasanayan)
5.4. Nakasusulat ng maikling sanaysay tungkol sa mga patakaran ng piling pangulo at ang ambag nito sapag-unlad ng lipunan at bansa.
AP6SHK-IIIe-g5

I. Layunin

Nakapagbibigay ng iba’t- Napag-uusapan ang mga Nailahad ang iba’t-ibang Nailalahad ng tama ang mga CATCH-UP FRIDAY
ibang patakaran at programa patakaran at programa ni Pang. patakaran at programa ni Pang. patakaran at programa sa
Cognitive ni Pang. Elpidio Quirino. Ramon Magsaysay Carlos Garcia panahon ni Pang. Diosdado
Macapagal

Nakapagsaliksik ng mga Napag-interpret ng mga datos Nakasusuri ng mga programa ni Papahalagahan ang mga
patakaran at programa ni Pang. Carlos Garcia patakaran at programa sa
Pang. Elpidio Quirino. panahon ni Pang. Diosdado
Ano ang naging Macapagal
Affective
reaksyon/pakinabang ng mga
Pilipino sa patakaran ni
Elpidio Quirino.
Nakabubuo ng konklusyon Nakapagliwanag ng mga iba’t- Nakakikilala ng pagkakaiba ng Nakabubuo ng data retrieval
tungkol sa pamamahala ni ibang programa mga patakaran at programa sa chart tungkol sa patakaran at
Psychomotor Pang. Elpidio Quirino tatlong pangulo programa sa panahon ni Pang.
Diosdado Macapagal
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Paksa Mga Patakaran at Program sa Mga Patakaran at Program sa Mga Patakaran at Program sa Mga Patakaran at Program sa
Panahon ni Png. Elpidio Quirino Panahon ni Png. Ramon Magsaysay Panahon ni Png. Carlos Garcia Panahon ni Png. Diosdado
Macapagal
B. Sanggunian

III. PAMAMARAAN

A.Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Balik-aral sa mga programa at Anu-ano ang mga programa at Anu-ano ang mga programang Sino ang ika siyam na Pangulo?
pagsisimula ng bagong aralin hamon n gating mga pinuno patakaran ni Elpidio Quirino? patakaran ni Pang. Ramon
Magsaysay?
Anu-ano ang kaibahan ng
kanilang programa?
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpapakita ng larawan ni Pagpapakita ng larawan ni Ipakita ang larawan nina Pang. Ipakilala kung sino si Pang.
Pangulong Elpidio Quirino Pangulong Ramon Magsaysay na Quirino, Magsaysay at Garcia Diosdado Macapagal
siyang ating ikapitong pangulo.
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagbasa sa batayang aklat Pagpapakita ng larawan kasabay ng Anu-ano ang kabutihang idinulot Pag-usapan ang kanyang
bagong aralin pagtatala ng kanilang programa at ng kanilang mga Patakarang pagkakilanlan
hamon Programa?
D.Pagtatalakay ng bagong konsepto Paglalahad ng mga programa ni Paglalahad ng Fishbone map. Bilang Pangulo ng bansa,annu- Ipakita ang kanyang larawan at
at paglalahad ng bagong kasanayan Pang. Elpidio Quirino Anu-ano ang mga patakarang ano ang ginagawa ng bawat isa kanyang talambuhay
#1 programa at hamon ni Pang. Ramon sa kanila?
Magsaysay?

E.Pagtatalakay ng bagong konsepto Pagtatalakayan tungkol sa mga Isa-isahin ang mga Isa-isahin ang mga patakarang Anu-ano ang mga bagong
at paglalahad ng bagong kasanayan patakarang kaunlaran at hamon patakarang programa at hamon ni programa at hamon ni Pang. programa ni Pang. Diosdado
#2 Pang. Ramon Magsaysay Carlos P. Garcia Macapagal sa kanyang
administrasyon?

F.Paglinang sa Kabihasan Paano nakatulong sa mga Pilipino Talakayin o pag-usapan ang mga Brainstorming o palitang kuro sa Alin kaya sa mga programang ito
(Tungo sa Formative Assessment) ang mga patakaran ni Elpidio Qirino? patakarang ito. kanilang mga programang ang higit na nakatulong sa mga
patakaran Pilipino.

G.Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Bakit kailangan sundin ang mga Anu-ano ang pakinabang ng bawat Anu-ano ang pakinabang ng Alin sa mga programang ito ang
araw na buhay patakarang pampubliko? patakarang programa? bawat patakarang programa? maaari mong iangkop sa
kasalukuyan?
H.Paglalahat ng Aralin Ano ang kahalagahan ng kanilang Ano ang kahalagahan ng kanilang Ano ang kahalagahan ng Buuin ang mga data ng Data
pataran at programa? pataran at programa? kanilang pataran at programa? Retrieval Chart tungkol sa
kanyang buhay
I.Pagtataya ng Aralin Piliin ang tamang sagot. Refer to chart. Refer to chart. Ibigay ang mga programang
(Magbibigay ang guro ng Magdaos ng penel interview Gumawa ng “Venn Diagram” na pambansa ni Pres. Diosdado
worksheets.) tungkol sa mga patakarang ito. nagpapakita ng kaibahan at Macapagal.
Hal. pagkakatulad ng tatlong
pangulo.
J.Karagdagang gawain para sa Pumili ng isang patakaran ni Elpidio Sumulat ng sariling opinion tungkol Bakit tinawag si Ramon Magsaliksik sa mga naging
takdang-aralin at remediation Quirino at isulat sa papel kung bakit sa mga patakaran ni Ramon Magsaysay na “Champion of the programa sa bansa na may
mo nagustuhan ito. Magsaysay. Masses”? pagkakatulad sa programa ni
Diosdado Macapagal.

IV. Mga Tala


V. Pagninilay

A. No. of learners who earned 80%


on this formative assessment
B. No. of learners who require
additional activities for remediation
C. Did the remedial lessons work?
No. of learners who have caught up
the lesson
D. No. of learners who continue to
require remediation
E. Which of my teaching strategies
worked well? Why did these work?

F. What difficulties did I encounter


which my principal or supervisor
help me solve?
G. What innovation or localized
materials did I used/discover which
I wish to share with other teacher?

Prepared by: Checked and Reviewed by:


JENNIFER B. MIJARES MOISES B. LABIAN
Teacher I Master Teacher I

GEOSIPPI S. LAYMAN
Principal I

You might also like