You are on page 1of 4

Republic of the Philippines

Department of Education
Region IV – A (CALABARZON)
Schools Division of Cavite Province
LAPIDARIO ELEMENTARY SCHOOL

Masusing Banghay-Aralin sa Araling Panlipunan Baitang 6


3rd Quarter
Guro: DELA FUENTE, LOJELYN T. Petsa: MARTES/MARSO 19,2024
ARALIN: Mga Patakaran at Programa Bilang Pagtugon sa mga Hamon ng
Kasarinlan (1946-1972)
WEEK 6 SUMMARY PART 2

Naipamamalas ang mas malalim na pag-


unawa at pagpapahalaga sa pagpupunyagi
A. Pamantayang Nilalaman
ng mga Pilipino tungo sa pagtugon sa mga
suliranin, isyu at hamon ng kasarinlan.

Nakakapagpakita ng pagmamalaki sa
kontribusyon ng mga nagpunyaging mga
B. Pamantayan sa Pagganap Pilipino sa pagkamit ng ganap na kalayaan at
hamon ng kasarinlan.

Napahahalagahan ang pamamahala ng mga naging pangulo ng bansa mula


1946-1972.

1. Nasusuri ang mga patakaran at


programa ng pamahalaan upang matugunan
ang mga suliranin at hamon sa kasarinlan at
pagkabansa ng mga Pilipino.
2. Naiisa-isa ang mga kontribusyon ng
C. Mga Kasanayan sa
bawat pangulo na nakapag dulot ng
Pagkatuto kaunlaran sa lipunan at sa bansa.
(Isulat ang code ng bawat 3.Nakabubuo ng konklusyon tungkol sa
kasanayan) pamamahala ng nasabing pangulo
4. Nakasusulat ng maikling sanaysay
tungkol sa mga patakaran ng piling pangulo
at ang ambag nito sapag-unlad ng lipunan at
bansa.

AP6SHK-IIIe-g5

I. LAYUNIN
-Nailalahad ng tama ang mga patakaran at
Cognitive programa sa panahon ni Pang. Diosdado
Macapagal.
-Nakikipagpalitan ng kuru-kuro/opinion sa
mga patakaran at programa sa panahon ni
Pang. Ferdinand E. Marcos

- Papahalagahan ang mga patakaran at programa sa panahon ni Pang.

Affective Diosdado Macapagal.

- Nakasusunod sa mga patakaran at programa sa panahon ni Pang.


Ferdinand E. Marcos

- Nakagagawa ng buod patungkol sa patakaran at programa sa panahon nina


Psychomotor Pang. Diosdado Macapagal at Pang. Ferdinand E. Marcos Sr.

Mga Patakaran at Programa Bilang


Pagtugon sa mga Hamon ng Kasarinlan
II. NILALAMAN
(1946-1972)

III. KAGAMITAN SA
PAGTUTURO
Mga Patakaran at Program sa Panahon ni
A. Paksa Png. Diosdado Macapagal at Png. Ferdinand
E. Marcos Sr.
B. Sanggunian Aklat sa AP6, CG ,Youtube

IV. PAMAMARAAN
1.Pagdarasal

2. Pagbati ng guro ng Magandang buhay sa


mag-aaral.
3. Pagtitsek kung sinong liban sa klase.
A. Balik-Aral sa nakaraang Tanong:
aralin at/o pagsisimula ng aralin Sinu-sino ang mga pangulong tinalakay natin
sa huli nating aralin?
-ELPIDIO QUIRINO
-RAMON MAGSAYSAY
-CARLOS GARCIA

B. Paghahabi sa layunin ng
aralin Magpakita ng larawan nina dating
Png.Macapagal at Png. Marcos
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin May nalalaman ba kayo tungkoL sa
pagkakakilanlan o pangyayari sa mga taong
nasa larawan?

(Mga dating pangulo na may anak din na


naging pangulo ng Pilipinas.)

Pagpapanuod ng bidyo patungkol sa mga


pangyayari sa panahon nina Png.Macapagal
at Png. Marcos Sr.

https://youtu.be/kSgAiHdj1EM?
D. Pagtatalakay ng bagong
si=yvOgQfIfH_MDO0MK
konsepto at paglalahad ng bagong
(Diosdado Macapagal short story)
kasanayan #1
https://youtu.be/ZaUakeG3Dws?
si=3cRajkfXLH64opvI
(Ferdinand Marcos Sr. short story)

https://youtu.be/6AhLOUcVfug?
E. Pagtatalakay ng bagong
si=9PCmMeU8lLqFuyvb
konsepto at paglalahad ng bagong
(Pamamahala, Programa at mga suliranin)
kasanayan #2

Talakayin o pag-usapan ang mga patakarang


ito.
F. Paglinang sa Kabihasan Brainstorming o palitang kuro sa kanilang
(Tungo sa Formative Assessment) mga programang patakaran.

Alin sa mga programang ito ang maaari


mong iangkop sa kasalukuyan?
G. Paglalapat ng aralin sa pang
araw-araw na buhay
Nakagawa ng buod patungkol sa patakaran
H. Paglalahat ng Aralin
at programa.
Ipaliwanag ang kahalagahan sa mga
programang nabanggit
I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang Gawain para Mangalap ng mga larawan na nagpapakita


sa takdang-aralin at remediation ng mga kaganapan noong rehiming Marcos.

V. Mga Tala

VI. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa


pagtataya
B. Blgng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istrateheya ng
Patuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G.Anong kagamitang panturo ang
aking na dibuho na naiskong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by: Noted By:


LOJELYN T. DELA FUENTE AMANDA C. ERNI, Ed.D
Teacher I Principal II

You might also like