You are on page 1of 4

School: LAZARO FRANCISCO INTEGRATED Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: EVELYN S. MORALES Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: FEBRUARY 5-9, 2024 (WEEK 2) Quarter: 3RD QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

Pamantayang Naipamamalas ang mas malalim na pag-unawa at pagpapahalaga sa pagpupunyagi ng mga Pilipino tungo sa pagtugon sa mga suliranin , isyu at hamon ng kasarinlan
Pangnilalaman

Pamantayan sa Pagaganap Nakakapagpakita ng pagmamalaki sa kontribusyon ng mga nagpunyaging mga Pilipino sa pagkamit ng ganap na kalayaan at hamon ng kasarinlan

1.Nasusuri ang mga pangunahing suliranin at hamon sa kasarinlan pagkatapos ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig
Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1.1 Natalakay ang Suliraning Pangkabuhayan pagkatapos ng digmaan at ang naging pagtugon sa mga suliranin
(Isulat ang code ng bawat 1.2 Natatalakay ang ugnayang Pilipino-Amerikano sa konteksto ng Kasunduang Militar na nagbigay daan sa pagtayo ng Base Militar ng Estados Unidos sa Pilipinas
kasanayan) 1.3 Natatalakay ang “Parity rights” at ang ugnayang kalakalan sa Estados Unidos
1.4 Naipaliliwanag ang epekto ng “Colonial Mentality” pagkatapos ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig.
AP6SHK-IIIa-b-1
I. Layunin

Nailalahad sa pamamagitan ng Film Naipakikilala sa lahat ang isang Base Nasusuri ang iba’t ibang Nakapagbibigay kahulugan kung HOLIDAY
showing tungkol sa Base Militar ng Militar ng Estados Unidos sa reaksiyon ng mga Pilipino ano ang colonial mentality at
Cognitive Estados Unidos sa Pilipinas sa Subic Pilipinas –Clark Airfield tungkol sa Epekto ng Parity Neocolonialism
Bay Rights at ugnayang kalakaran

Nakapagbibigay halaga sa pagkatatag Nakatatamo ng kasiyahan sa Nakapagpahayag ng saloobin Nakapagpapahalaga sa mga


ng isang Base Militar sa Pilipinas sa kabutihang naidulot ng pagtatag ng tungkol sa epekto ng Parity positibong diwa ng Colonial
Subic Bay Base Militar ng Estados Unidos sa Rights Mentality at Neocolonialism
Pilipinas –Clark Airfield
Affective

Nakabubuo ng isang konseptogamit Nakagagamit ng isang Semantic Nakakagawa ng Carousel Photo Nakapagsusulat ng journal
ang concept map kung paano Web (Picture Smart) upang na nagpapakita ng epekto ng tungkol sa kahulugan ng colonial
Psychomotor naitatag ang Base Militar sa Subic maipakita ang pagtatag ng Clark Parity Rights sa panig ng mga mentality at Neocolonialism
Airfield Pilipino at mga Amerikano
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Paksa Base Militar ng Estados Unidos sa Base Militar ng Estados Unidos sa Ang Epekto ng Parity Rights at Ang kahulugan ng
Pilipinas – Subic Bay Pilipinas – Clark Airfield ang Ugnayang Kalakalan a. Colonial – Mentality
b. NeoColonlialism
B. Sanggunian Batayang Aklat sa AP 6, TG, CG Batayang Aklat sa AP 6, TG, CG Batayang Aklat sa AP 6, TG, CG, Batayang Aklat sa AP 6, TG, CG,
Ang Bayan Kong Mahal 5, Pilipinas: Ang Ating Bansa (5),
pp.184-185, 1999 209-213 2000 pp. 197-204
III. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang aralin Balitaan Paglalarawan sa Base Militar ng a. Balitaan a. Balitaan


at/o pagsisimula ng bagong Ang mga bata any magkakaroon ng Estados Uidos sa Subic. b. Pagbabalik-aral tungkol sa b. Balik-aral: (Pass the ball)
aralin maikling pag babalitaan. Base Militar ng Estados Unidos Epekto ng Parity Rights
sa Pilipinas sa pamamagitan ng
contest

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Film Showing tungkol sa Base Militar Pagpapakita ng larawan sa Clark Air Suriin ang iba’t ibang reaksyon Ibigay ang kahulugan kung ano
ng Estados Unidos sa Pilipinas Field. ng mga Pilipino tungkol sa ang Colonial Mentality at
epekto ng Parity Rights at Neocolonialism
Ugnayang kalakaran

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Paglalarawan ng mga bata sa “Data Retrieval Chart” Pagpapakita ng larawan na isang Pagpapakita ng larawan ng isang
sa bagong aralin nakitang “Film Showing” Tanong: Ano ang nasa loobng Clark bata ay inagawan ng bagay ng Filipino made products at foreign
Air Field? isa made products
D. Pagtatalakay ng bagong Mga Tanong: Bakit kaya Pagtatanong sa mga mag-aaral Hayaan ang mga mag-aaral na
konsepto at paglalahad ng Ano ang itinayo sa itinayo ang tungkol sa larawang nakita magbigay ng kumento tungkol sa
bagong kasanayan #1 Subic Bay? Clark Air Field ? larawang ipinakita
Bakit kaya itinayo ito
sa Pilipinas?

E. Pagtatalakay ng bagong Pagdedebate tugkol sa Ano kaya ang kabutihang Pagpapangkat: Hayaang basahin Hayaang basahin ng bawat grupo
konsepto at paglalahad ng kabutihan/kasamaang dulot ng dulot ng Clark Air Field sa Pilipinas? ng bawat grupo ang paksang ang teksto ng paksa at
bagong kasanayan #2 Base Millitar ng Estados Unidos Original File Submitted and inatas at hayaan silang magtalakayan
sa Pilipinas. Formatted by DepEd Club Member - magbigay ng sariling kuro-kuro
visit depedclub.com for more

F. Paglinang sa Kabihasan Ang mga bata ay magbuo ng concept “Semantic Web” Ipaulat sa bawat grupo ang Ipasulat sa meta strips ang mga
(Tungo sa Formative map kung paano naitatag ang Base Paano natatag ang Clark Air Field? kaalaman tungkol sa Parity diwang natutunan sa paksang
Assessment) Militar sa Subic. Rights nabasa

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Sa pamamagitan ng mga News Sa palagay ninyo, tama ban a Ano ang naitulong ng Parity Magsulalt ng 3 halimbawa ng
araw-araw na buhay Clippings,Ano ang naitulong ng Base pinaalis ang mga Base Militar sa Rights sa pang araw-araw na colonial mentality na karaniwang
Militar sa pang araw-araw na Pilipinas? pamumuhay ng mga Pilipino? ginagawa n mga Pilipino?
pamumuhay ng mga Pilipino?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang naitulong ng Base Militar ng Sa pamamagitan ng Flip- Ano-anu ba ang naging epekto Ano ang kahulugan ng colonial
estados Unidos sa Pilipinas noong Book,Ipalarawan sa mga bata ang ng Parity rights sa eknomiya ng Mentality at Neocolonialism?
unang panahon? Clark Air Field? bansa?

I. Pagtataya ng Aralin Sa pamamagitan ng “Centers” “Talk Show” Pagpapagawa ng Carousel Photo Pagsusulat ng journal tungkol sa
papabigayin ang mga bata sa Kabutihang dulot ng Base Militar sa sa bawat grupo kahulugan ng colonial Mentality
kahalagahan ng pagtatag ng Base Pilipinas sa Clark Air Field? at Neocolonialism
Militar sa Pillipinas sa Subic Bay.

J. Karagdagang gawain para sa Galing sa mga News Gumawa ng scrapbook tungkol sa Isulat ang aspeto ng Prity Rights Ipaliwanag ang mga sumusunod:
takdang-aralin at remediation Clippings,Magsulat ng Base Militar ng Pilipinas. sa panig ng mga Pilipino at 1. Colonial Menatality
pinakamahalagang pangyayari sa Amerikano. 2. 2. Neocolonialism
Base Militar sa Subic.

IV. Mga Tala


V. Pagninilay ___ of Learners who earned 80% above
___ of Learners who earned 80% above
___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80%
above above

A. No. of learners who earned


80% on this formative
assessment
B. No. of learners who require ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require ___ of Learners who require additional
activities for remediation activities for remediation additional activities for remediation activities for remediation
additional activities for
remediation
C. Did the remedial lessons ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the
work? lesson lesson lesson
No. of learners who have
caught up the lesson
D. No. of learners who ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to
remediation remediation require remediation require remediation
continue to require
remediation
E. Which of my teaching Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
strategies worked well? Why ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
did these work? ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion
___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in doing ___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s
their tasks Cooperation in doing their tasks Cooperation in doing their tasks Cooperation in doing their tasks
__ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
F. What difficulties did I __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
encounter which my principal __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
or supervisor help me solve? Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
__Reading Readiness __Reading Readiness __Reading Readiness __Reading Readiness
__Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils
G. What innovation or Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
__ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
localized materials did I __ Making use big books from __ Making use big books from __ Making use big books from __ Making use big books from
used/discover which I wish to views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
share with other teacher? __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used __ Recycling of plastics to be used as
Instructional Materials Instructional Materials as Instructional Materials Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition
__Fashcards __Fashcards __Fashcards __Fashcards
__Pictures __Pictures __Pictures __Pictures

You might also like