You are on page 1of 6

Paaralan: PAGOLINGIN ELEMENTARY SCHOOL Baitang: IKALAWA

GRADES 1 to 12 Guro: JOHN JOSEPH C. MANGUIAT Asignatura: MATHEMATICS


DAILY LESSON LOG Petsa at Oras: ABRIL 1-5, 2024 (UNANG LINGGO) Markahan: IKAAPAT
8:00-8:50

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding of time, standard measures of length, mass, and capacity, and area using square-tile units. CATCH-UP FRIDAY
B. Pamantayan sa Pagganap Is able to apply knowledge of time, standard measures of length, weight, capacity, and area using square-tile units in mathematical problems and real-life situations.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Tells and writes time in minutes including a.m. and p.m. using analog and digital clocks.
(Isulat ang code ng bawat M2ME-IVa-5
kasanayan)
II. NILALAMAN Pagsabi at Pagsulat ng Oras sa Minuto (a.m. at p.m.) Gamit ang Analog at Digital Clocks
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro MELC p. 268
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang- Mag-aaral TG p. 327-331 TG p. 331-334
3. Mga Pahina sa Teksbuk LM p. 229-231 LM p. 232-233
4. Karagdagang Kagamitan Mula
sa Portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo 1. Analog clock
2. Pictures/images of analog clock
3. Materials in making improvised clock (scissors, cardboard and circular fastener)
4. Show Me board
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Drill: Drill: Sa nakalipas na taon ay natutuhan mo 1. Kapag ang maliit na kamay ay
nasa 8 at ang malaking kamay ay
at/o pagsisimula ng bagong aralin a. Hayaang gawin ng mga mag-aaral Anong oras ang ipinapakita sa bawat orasan sa ang paggamit ng orasan (pagsabi at nasa 3 anong oras na ito?
ang skip counting mula 5 hanggang 60. ibaba? pagsulat ng oras) at paglutas ng suliranin A. 3:08 C. 8:15
b. Pagkatapos, ibigay ang serye sa na may kaugnayan sa pagtukoy ng oras. B. 8:03 D. 8:30
ibaba at hayaan silang isulat ang 2. Nagising ka sa umaga na ang
maliit na kamay ay nasa 7 at ang
nawawalang numero sa kahon (oral, malaking kamay ay nasa 6 anong
board work o pangkatang gawain). oras na ito?
A. 7:30 am C. 7:30 pm
B. 7:06 am D. 7:06 pm
3. Bago ka matulog ay nakita mo
ang orasan na nasa 8 ang maliit
na kamay at nasa 12 ang
malaking kamay. Anong oras na
ito?
A. 8:00 pm C. 8:12 pm
B. 8:00 am D. 8:12 am
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Tanungin ang bugtong na ito. Pagganyak Sa araling ito, matututuhan mo ang Basahin at unawain ang
May mukha ito ngunit walang mata, Gawin ang sumusunod. pagsabi at pagsulat ng oras sa minuto sitwasyon.
ilong at labi a. Magpakita ng hindi bababa sa 3 modelo ng (a.m. at p.m.) gamit ang analog at digital Linggo ng umaga,
Mayroon itong mga kamay na patuloy mga digital na orasan. clocks. nagsimba si Sabrina
na gumagalaw b. Bigyan ng oras ang mga mag-aaral na Matututuhan mo rin ang pagpapakita, kasama ang kanyang
Ano ito? tingnan at hawakan ang mga modelong orasan. paglalarawan, at pagtuklas ng suliranin pamilya, napatingin siya
b. Magpakita ng mga totoong analog Itanong sa mga mag-aaral ang mga tanong na na may kinalaman sa oras (a.m., at p.m., sa orasan ng simbahan,
na orasan (ng iba't ibang hugis: ito: at elapsed time). nakita niya na ang maliit
pabilog, pahaba o parisukat) at itanong a. Pamilyar ka ba sa mga bagay na ito? na kamay ay nakatapat sa
ang mga tanong na ito: b. Sino sa inyo ang may mga ganitong bagay 10 at ang mahabang
1. Mayroon ka bang mga ito sa bahay? sa bahay? kamay naman ay sa 6.
2. Ano ang mga ito? c. Ano ang mga ito? (mga orasan) Anong oras sila
3. Ano ang sinasabi ng mga ito sa atin d. Ano ang sinasabi sa atin ng mga orasang nagsimba?
ito? (oras)
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Hayaang gumawa ng sarili nilang 1. Sabihin: sa pagkakataong ito, gagamitin Tingnan ang halimbawa sa ibaba. Suriin Mga tanong:
sa bagong aralin improvised analog clock ang mga mag- natin itong time rack (sumangguni sa larawan mo kung paano basahin at isulat ang 1. Sino ang nagsimba?
aaral kung saan itinuturo ng dalawang sa ibaba na kailangang ihanda ng guro) sa angkop na salita gamit ang a.m. at p.m. Sagot: Si Sabrina ang
kamay ang mga numerong gusto nila. pagsasabi ng oras. sa analog at digital clocks. nagsimba.
(Mahalaga: Magbigay ng mga pag- 2. Sino ang kasama niya?
iingat na dapat sundin sa pagsasagawa Sagot: Kasama niya ang
ng aktibidad lalo na sa paggamit ng kanyang pamilya.
gunting), o Maaaring magbigay ang 3. Anong araw sila
guro ng mga improvised na analog na nagsimba?
orasan kung ang mga mag-aaral ay tila Larawan A: Ang oras ay 1:25 p.m. Ika-1 Sagot: Araw ng Linggo
nahihirapan sa paggawa nito. at dalawampu’t limang minuto ng hapon 4. Anong oras sila
25 minuto makalipas ang ika-1 ng hapon nagsimba?
35 minuto bago maging ika-2 ng hapon
D. Pagtatalakay ng bagong Paano mo binabasa ang oras? Paano mo binabasa ang oras? Talakayin natin!
konsepto at paglalahad ng bagong Ano ang iba't ibang paraan sa oras ng Ano ang iba't ibang paraan sa oras ng
kasanayan #1 pagbabasa? pagbabasa?

Larawan B 07:55 a.m. Larawan B: Ang


oras ay 7:55 a.m. Ika-7 at limampu’t Ang maliit na kamay ang
limang minuto ng umaga 55 minuto nagsasabi ng oras.
pagkatapos ng ika-7 ng umaga
Ang mahabang kamay
ang nagsasabi ng minuto.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Sagutin ang mga sumusunod. A. Gawin ang bawat sumusunod. Sa oras, ang ibig sabihin ng a.m. ay ante
at paglalahad ng bagong 1.Iguhit ang oras na 8:15 sa orasan. 1. Isulat ang oras na “ika-apat at kalahati ng meridiem (before midday) at ang p.m.
kasanayan #2 hapon”. naman ay post meridiem (after midday).
2. Isulat kung paano basahin ang 7:15 a.m. Ang a.m. ay mula ika-12:01 ng madaling Unang tignan ang maliit
2. Isulat kung paano basahin o sabihin 3. Ipakita kung paano nagkakaiba ang 2:30 at araw hanggang ika-11:59 ng umaga. Ang na kamay, kung ito ay
ang oras. 3:20. p.m. naman ay mula ika-12:01 ng hapon nakatapat sa 10 ibig
B. Isulat kung paano basahin ang oras. hanggang ika-11:59 ng gabi. sabihin ang oras ay 10.
Sunod naman ang
3. Anong oras ang isinasaad sa orasan? maikling kamay, kung ito
ay nakatapat sa 6 at ang
bilang ng bawat bilang sa
4. Iguhit sa analog clock ang oras na minuto ay 5, ibig sabihin
7:00. ang minuto ay 30.
F. Paglinang sa Kabihasnan Gawain 2 Iba pang halimbawa: Iguhit ang oras na Ang araw ay nahahati sa
(Tungo sa Formative Assessment Ang mga Gawain ni Buboy tuwing araw ng 4:50 p.m. sa analog clock at isulat ang AM at PM, kapag ang
3) Linggo ay nakasulat sa ibaba. angkop na salita nito oras ay tumatakbo mula
Mga Gawain Oras hatinggabi hanggang
Maligo 6:30 a.m. tanghali ang oras ay AM.
Kumain ng almusal 7:00 a.m. Kapag ang oras naman ay
Maglinis ng kuwarto 7:30 a.m. tumatakbo mula tanghali
Magsimba 9:00 a.m. Ang maikling kamay ay dapat nakaturo hanggang hatinggabi ang
Kumain ng tanghalian malapit sa ika-5. Ang mahabang kamay oras ay PM.
11:30 a.m. na kumakatawan sa minuto ng orasan ay Ibig sabihin 10:30 am
Maglaro 4:00 p.m. nasa ika-10. May katumbas itong 50 nagsimba si Sabrina at
Kumain ng hapunan 7:00 p.m. minuto at malapit na sa ika-12 na may ang kanyang pamilya.
Mag-aral ng leksiyon 7:30 p.m. katumbas na 60 minuto o isang oras.
Matulog 8:30 p.m.

Ang oras na 4:50 p.m. ay maaaring


basahin at isulat sa pamamagitan ng
sumusunod na mga salita: Ika-4 at
limampung minuto ng hapon; 50 minuto
makalipas ang Ika-4 ng hapon; 10
minuto bago maging Ika-5 ng hapon.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Mga tanong: Isulat sa inyong kuwaderno ang oras ng mga Paano mo pahahalagahan ang oras na Bakit mahalagang
araw- araw na buhay a. Isulat sa analog clock ang oras na nakalarawang Gawain ni Buboy. ibinigay sayo? malaman natin ang
mamimili sina Karen. tamang oras?
b. Anong oras sila kumain ng almusal?
c. Mabuti ba sa bata ang nag-aalmusal?
Bakit?
d. Anong oras nais ni Karen na
bumalik? Bakit?
e. Ano ang nararamdaman mo kapag
inuutusan ka ng iyong mga magulang?
Bakit?
H. Paglalahat ng Aralin Paano ka nagbabasa at nagsusulat ng Itanong: Paano tayo nagbabasa at nagsusulat Tandaan: Piliin sa loob ng kahon at
oras sa isang analog na orasan? ng oras sa isang digital na orasan? Ang mahabang kamay sa orasan ay isulat sa patlang ang
(Sa pagbasa/pagsusulat ng oras kumakatawan sa minuto. May katumbas tamang salita upang
sabihin/isulat muna ang bilang na oras na 5 minuto ang bawat isang hakbang na mabuo ang diwa ng
at sinusundan ng bilang na minuto. bilang. Ang maikling kamay ay pahayag.
Gamitin ang tutuldok upang kumakatawan sa oras.
paghiwalayin ang bahagi ng oras at ang
minutong bahagi ng oras).
oras minuto
AM PM

Ang maliit na kamay ang


nagsasabi ng
___________
samantalang ang
mahabang kamay ay
____________. Kapag
ang oras ay tumatakbo
mula hatinggabi hanggang
tanghali ang oras ay
_________. Kapag ang
oras naman ay tumatakbo
mula tanghali hanggang
hatinggabi ang oras ay
__________.
I. Pagtataya ng Aralin Basahin at isulat ang oras na Sabihin at isulat ang oras ng mga oras at Basahin at isulat sa kahon ang angkop na Tukuyin ang oras na
ipinapakita sa bawat orasan. (Guguhit minuto sa mga digital na orasan na ipinapakita salita ng bawat oras sa analog clock. ipinapakita ng bawat
ang guro ng mga analog na orasan na (maaaring gumamit ng mga flash card o power Isulat ang iyong sagot sa kuwaderno. orasan. Bilugan ang letra
nagpapakita ng ipinahiwatig na oras sa point presentation). Siguraduhin na ang lahat ng tamang sagot.
pisara o sa manila paper. Maaaring ng mga mag-aaral ay bibigyan ng pagkakataon
dagdagan ang bilang ng mga aytem.) na sabihin at isulat ang oras. Nasa ibaba ang
mga halimbawa ng oras na magagamit ng
1. 3:25 guro.
2. 5:50
3. 7:55 1. 2:25 p.m.
4. 12:45 2. 8:15 a.m. 1.
5. 6:15 3. 9:45 a.m. Pagkatapos kumain ng
4. 5:30 p.m. tanghalian ay nakatulog si
5. 11:40 a.m Anabelle.
A. 1:00 am B. 1:12 am
C. 1:00 pm D. 1:12 pm
2.
Paggising sa hapon ay
kumain siya ng meryenda.
A. 3:30 pm B. 3:06 pm
C. 3:30 am D. 3:06 am

3.
Pagtapos manood ng
balita ay kumain sila ng
hapunan.
A. 7:09 pm B. 7:45 pm
C. 7:09 am D. 7:45 am
J. Karagdagang Gawain para sa Isulat ang oras na nakasaad sa bawat Pag-aralan ang tatlong digital clocks at
takdang-aralin at remediation orasan. pagkatapos ay sagutin ang mga tanong.

B. Isulat ang oras. 1. Ang klase ni Rachel ay ika-7:00 ng umaga.


1. Sampung minuto makalipas ang ika- Aling oras dapat siya nasa paaralan para hindi
siyam ng umaga. mahuli?
2. Ika –tatlo at kalahati ng hapon. 2. Aling oras ang madalas na ikaw ay
3. 15 minuto makalipas ang ika-11 ng dumarating sa paaralan? Bakit?
umaga. 3. Si Mang Kanor ay pupunta sa bukid sa ika-
4. Tatlumpong minuto makalipas ang 8:00 ng umaga. Aling oras ang pinakamabuti
ika-anim ng gabi. na siya ay kumain ng agahan? Bakit?
5. Limang minuto bago mag ika-10 ng
umaga.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:

JOHN JOSEPH C. MANGUIAT


Teacher lll
Binigyang-pansin:

PATRIA M. SABILE
Principal l

You might also like