You are on page 1of 8

Republic of the Philippines

Department of Educaion
Region III- Central Luzon
Division of Tarlac Province
Capas West District
CRISTO REY CENTRAL ELEMENTARY SCHOOL
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman 1. Natutukoy ang gamit ng hour hand at minute hand ng analog
clock.
2. Nababasa at naisusulat ang oras gamit ang analog clock.
3. Nagagamit ng wasto ang oras.
B. Pamantayan sa Pagganap Natutukoy ang gamit ng hour hand at minute hand ng analog
clock.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Telling and Writing Time
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) M2ME-IVa-7

II. NILALAMAN Telling and Writing Time


III. KAGAMITANG PANTURO
I. Sanggunian K to12 CG 2016 Gr.2 – Math p 58
1. Mga pahina sa gabay ng guro TG pp. 390-392
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang- LM pp. 218
mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4.Mga Karagdagang Kagamitan mula sa Toy clock with movable hand, activity sheets
portal ng Learning Resource
II. Iba Pang Kagamitang
Laptop .powerpoint presentation
Panturo
A. Pagpapahalaga Napapahalagan ang wastong gamit ng oras (Integration of
ESP)
III. PAMAMARAAN
A. PAGHAHANDA
1. Panalangin Panalangin ng mga mag-aaral

2. Pagbati
Magandang umaga sa inyo ng mga bata! Magandang umaga po naman Teacher.

3. Pag-awit Pag – awit ng mga bata sa awiting,


Mga bata, ago tayo magsimula sa aralin “Sampung mga daliri”.
na natin sa araw na ito tayo’y tumayo at
awitin natin ang “Sampung mga Daliri”

4. Pagsasanay:
Mga bata tumingin kayo sa atin telebisyon at Pagbasa sa sanayin bilang paghahanda sa
basahin ang munting pagsasanay na aking gong talakayan sa klasi
inihanda para sa inyo.

B. Balik-aral sa nakarang aralin at / o pagsisimula


ng bagong aralin.

Kahapon ay ating tinalakay ang mga araw sa Mga araw sa isang Linggo. Linggo, Lunes, Martes,
isang Linggo, Tama ba mga bata? Ano-ano ang Miyerkules, Huwebes, Biyernes at Sabado po.
mga araw sa isang Linggo
Ngayon mga bata, titignan ko kung talagang may
natatandaan pa kayo sa ating aralin noong isang
araw. Narito ang ilang mga katanungan na dapat
ninyong sagutin.

Ako’y natutuwa at natatandaan pa ninyo ang


ating mga tinalakay kahapon.
C. Paglalahad sa layunin ng aralin
Integration across the curriculum (MAPEH)
Opo! Teacher…
Sa araw na ito, may inihanda akong isang awitin
para inyo, ngunit bago natin awitin ito, nais ku
munang sagutin ninyo ang aking katanungan
patungkol sa ating aralin sa Musika.

Ano ang tawag sa bilis o bagal ng awitin? Ang tempo ang tawag sa bilis o bagal ng isang awitin.

Ngayon mga bata aawitin ko ang awitin aking Pag-awit ng guro sa awitin.
inihanda para sa inyo, pakinggan ang tunog at
sabihin ninyo kung ano ang tempo ng awiting ito?

Ano ang tempo ng awitin? Ito ay may mabilis na tempo po.

Tama, ngayon naman mga bata, kayo naman ang Opo!


aawit sa ating awitin. Handa na ba kayo mga
bata?

B. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong


aralin.

Mga bata, Ano ang pamagat ng ating awitin? Ang pamagat po ng awitin ay “Ano ako, Hulaan mo”.

Tama! Ano sa palagay naman ninyo ang Orasan po...


tinutukoy ng awitin?

Mahusay! Ayon sa awitin ilan ang kamay ng Ito po ay may dalawang kamay.
orasan?

Mula sa awitin “Ano ako, Hulaan mo”, Ilang Ito po ay mayroong labingdalawang numero.
numero o bilang mayroon ang orasan?

Magaling! Ano naman ang nabanggit na hugis ng Pwedi po siyang bilog o parisukat, Teacher.
mga orasan?

Tama! Sa araw na ito ating kikilalanin natin ang


orasan.
C. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan # 1
Integration across the curriculum (AP)
Pagpapakita ng analog clock
Narito ang isang analog Clock

Ano ang hugis ng aking orasan? Bilog ang hugis po ng orasan.

Tama! Ilang numero ang nakikita ninyo sa aking May labing dalawa numero po ang orasan?
orasan?

Ilang ang kamay mayroon ito? May dalawang kamay po ang orasan?

Parehas ba ang sukat o laki ng kamay ng orasan? Hindi po! Ang isa po ay maiksi at ang isa naman po ay
mahaba.
Magaling! Ang mga kamay ni orasan ay hindi
magkasing laki dahil ang bawat kamay ni orasan Guro po teacher…
ay may kani kaniyang trabaho. Tulad ko, ano ang
aking trabaho?

Ano ang trabaho ko bilang guro? Tagapag turo po sa mga bata kung paano bumasa at sumulat.

Magaling, Gusto ba ninyo malaman kung ano ang


trabaho ng mga kamay ni orasan mga bata? Opo!

Ito ang maiksingkamay ni orasan. Ang tawag sa


kanya ay hour hand. Siya ang tagapag sabi ng
oras?

Ito naman ang mahabang kamay ni orasan, Siya


naman ang tagapag sabi ng minutu sa isang oras.

Ngayon mga bata, ano ang pangalan ng maiksing


kamay ni orasan? Hour hand Po!..

Ano naman ang tawag sa mahabang kamay? Minute hand po….

Ano ang trabaho ni Hour hand?


Taga sabi po ng oras…

Si Minute hand ano ang kanyang gawain? Si minute hand po ang tagapag sabi kung ilang minuto po ang
dumaan sa isang oras.
Magaling!... Sa pagbabasa naman ng oras ay may
kanya kanya din silang paraan kung paano natin
mababasa ang tamang oras.

Kapag si hour hand ang umikot sa orasan hindi


magbabago ang pagbasa sa mga bilang sa orasan.
Kapag si minute hand ang umikot may pagbabago
sa pagbabasa ng mga numero sa orasan. Ang
bawat bilang ay may katumbas na tig lilima o
magbibilang tayo gamit ang skip counting by 5.
Mayroon tayo 60 minutu sa isang oras

Mayroon po 60 minutu ang isang oras po.


Ilang minute mayroon ang isang oras mga bata?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Group Work
paglalahad ng bagong kasanayan # 2

Tama, Ngayon ay lalaruin narin ang “Pass the


clock and show the time”. Bibigyan ko kayo ng
toy clock. Ipapasa ang toy clock habang
tumutugtug ang isang awitin, kapag tumigil ang Pass the clock and Show the Time
awitin kung kanino huminto ang toy clock siya
ang magpapakita ng oras sa ating toy clock na
aking sasabihin. Handa na ba kayo mga?

Nasiyahan ba kayo sa ating laro? Opo. Teacher…

Ano ang tempo ng awitin na ating ginamit sa May mabilis po itong tempo…
paglalaro?
E. Paglinang sa Kabihasan Multimedia
( Tungo sa Formative Assessment )

Magaling! Ngayon naman mga bata may inihanda


pa akong isang laro para sa inyo. “Tell the time”
Huhulaan ninyo ang bawat oras na ipakikita ko sa
inyo, sa bawat tamang sagot ninyo tatalon kayo
ng isang beses, kung sino ang unang
makakarating sa harapan siya ang panalo.
Opo…
Handan a ba kayo mga bata?
F. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw
na buhay.
Integrated Approach (ESP)

Mga bata para higit ninyong maunawaan ang


ating aralin sa araw na ito, Narito ang isang
maikling kwento. Basahin natin mga bata.

Anong oras sila kumain ng almusal? Ika anim po ng umaga ng sila’y kumain.

Tama, ipakita mo nga sa ating toy clock kung Ipapakita ng bata ang ika anim ng umaga sa toy clock.
paano ang ika anim ng umaga.

Mabuti ba sa bata ang nag aalmusal? Bakit? Opo… Para makapag isip ng maayos.
Ipakita sa analog clock kung anong oras namili Gamit ang toy clock ipapakita ng bata ang oras na namili sina
Sina Karen. Karen.
Ano ang nararamdaman mo kapag inuutusan ka Masaya po, kasi naipakita ko po ang pagmamahal ko sa aking
ng iyong mga magulang? Bakit? nanay.
Ipakita sa analog clock kung anong oras nais Ipapakita ng bata sa orasan ang tamang sagot.
makabalik sa bahay ni Karen at Bakit? Para po makagawa po siya ng takdang aralin po niya.
Bakit nais makauwi agad ni Karen?
Magaling! Nagamit ba ng maayos at tama ang
oras ni Karen. Opo

Mga bata may kasabihan tayo na


“Time is Gold”.

Bakit kaya nasabi nila na ang oras ay ginto? Kasi po mahalaga ang ginto, kaya mahalaga din po ang oras.

Bakit mahalaga ang oras? Mahalaga po ang oras kasi pag ito ay nasayang hindi nap o
natin maibabalik.

Magaling kaya dapat matuto tayo gamitin ang Opo….


ating ating oras ng tama. Nauunawaan ba ninyo
mga bata?
G. Pangkatang Gawain: Mga pamatayan sa pangkatang Gawain
1. Makinig sa group lider.
Ngayon mga bata ipapangkat ko kayo sa tatlong
grupo. Sagutin ninyo ang mga Gawain na 2. makiisa sa Gawain
ibibigay ko sa inyo. 3. makipag tulungan sa mga kasamahan.
Ano ang dapat ninyo gawin upang maging
maayos ang inyong grupo.

H. Paglalahat ng Aralain
1. Bilog na parang buwan, Ang mukha ay maroon Orasan po…
bilang. May kamay, walang papa.Tik tak, tik tak.
Tunog ng bawat kamay. Ano ito?

2. Ito ay mahabang kamay ni orasan, taga sabi ng Minute Hand po…


minute. Sino ito?

3. Maikling kamay ni orasan, tagapagsabi ng Hour hand po…


tamang oras. Sino ito?

I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Isulat ang tamang oras na pinapakita sa orasan.

J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at Panuto: Isulat ang tamang oras na pinapakita sa orasan.
remediation

I. REFLECTION
A. Bilang ng mag-aaral na na-kakuha ng 80% sa ___ bilang ng mag-aaral na nakakuha
pagtataya ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng ___ bilang ng mag-aaral na nangangai-


iba pang gawain para sa remediation langan ng iba pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag- ___ Oo ____ Hindi
aaral na nakaunawa sa aralin ___ bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa ___ bilang ng mag-aaral na magpapatu-
remediation loy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking nara-nasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa aking
kapwa guro sa aking kapwa guro
Prepared by: Noted:

ROSARIO T. DAVID NIMFA D. QUIAMBAO


Teacher I Master Teacher I

Approved:

LYRMA S. GABATINO, Ed.D.


Principal II
COT-RPMS
OBSERVATION NOTES FORM

OBSERVER: LYRMA S. GABATINO, Ed.D. DATE: ______________________


TEACHER OBSERVED: ROSARIO T. DAVID TIME STARTED: ______________
SUBJECT & GRADE LEVEL TAUGHT: TWO – ZINNIA TIME ENDED: ________________

OBSERVATION 1  2 3 4

GENERAL OBSERVATION:
COT-RPMS
TEACHER I-III

RATING SHEET
OBSERVER: LYRMA S. GABATINO, Ed. D. DATE: ______________________

TEACHER OBSERVED: ROSARIO T. DAVID QUARTER: __________________

SUBJECT & GRADE LEVEL TAUGHT: MATHEMATICS II

DIRECTIONS FOR THE OBSERVER:

1. Rate each item on the checklist according to how well the teacher performed during the classroom observation. Mark the appropriate
column with a () mark.
2. Each indicator is assessed on an individual basis, regardless of its relationship to other indicators.
3. Attach your Observation Notes Form to this completed rating sheet.

THE TEACHER: 3 4 5 6 7 NO
1. Applies knowledge of content within and across curriculum teaching areas
2.Uses a range of teaching strategies that enhance learner achievement in literacy and
numeracy skills
3.Applies a range of teaching strategies to develop critical and creative thinking, as well as
other higher-order thinking skills
4.Manages classroom structure to engage learners, individually or in groups, in meaningful
exploration, discovery and hands-on activities within a range of physical learning
environments
5.Manages learner behavior constructively by applying positive and non-violent discipline to
ensure learning-focused environments
6. Uses differentiated, developmentally appropriate learning experiences to address learners’
gender, needs, strengths, interest and experiences
7. Plans, manages and implements developmentally sequenced teaching and learning
processes to meet curriculum requirements and varied teaching contexts
8.Selects, develops, organizes and uses appropriate teaching and learning resources, including
ICT, to address learning goals
9.Designs, selects, organizes and uses diagnostic, formative and summative assessment
strategies consistent with curriculum requirements
OTHER COMMENTS:

ROSARIO T. DAVID
TEACHER I

LYRMA S. GABATINO, Ed. D.


Principal II

You might also like