0% found this document useful (0 votes)
145 views6 pages

Esp Lesson Plan

Ang aralin ay tungkol sa kahulugan ng mabuting pagpapasya. Tinalakay ang kahalagahan ng pagpapasyang naaayon sa prinsipyo ng katanggap-tanggap sa pamilya, komunidad at Diyos. Ipinakita ang halimbawa ng paglalaro ng Among Us upang ipaliwanag na dapat isaalang-alang ang iba bago magbigay ng desisyon.

Uploaded by

sherel fernandez
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
0% found this document useful (0 votes)
145 views6 pages

Esp Lesson Plan

Ang aralin ay tungkol sa kahulugan ng mabuting pagpapasya. Tinalakay ang kahalagahan ng pagpapasyang naaayon sa prinsipyo ng katanggap-tanggap sa pamilya, komunidad at Diyos. Ipinakita ang halimbawa ng paglalaro ng Among Us upang ipaliwanag na dapat isaalang-alang ang iba bago magbigay ng desisyon.

Uploaded by

sherel fernandez
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd

Paaralan: TNHS Baitang: 7

Guro: JAZZVON RYLE A. EVANGELIO Asignatura: Edukasyon sa


pagpapakatao
Petsa at Oras: WEEK 1 Markahan: Ikaapat

Learning Nasusuri ang ginawang Personal na Pahayag ng Misyon sa Buhay kung ito ay
Competency/ies may pagsasaalang – alang sa tama at matuwid na pagpapasya EsP7PB-IVc-
: 14.2ay

(Taken from the


Curriculum
Guide)
A.
PAMANTAYANG . Naipaliliwanag ang kahalagahan ng makabuluhang pagpapasiya sa uri ng
PANGNILALAM buhay
AN

B.PAMANTAYA Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagpapasya.


N SA
PAGGANAP

C.PAMANATAY Naisasagawa ng mag-aaral ang pagbuo ng “Pagsasabuhay at pagsasapuso”) batay


AN SA sa mga hakbang sa mabuting pagpapasiya
PAGKATUTO
I.LAYUNIN Sa pagtatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
(OBJECTIVES)
A. Nalalaman ang kahulugan ng mabuting pagpapasya
B. Napahahalagahan ang mabuting pagpapasya.
C. Naiuugnay ang mabuting pagpapasya sa larong “among us”;

II. NILALAMAN Ang Kahalagahan ng Mabuting Pagpapasya:Kahulugan!


(CONTENT)
CG: 179, Teachers Guide, Learner’s Material
Edukasyon sa Pagpapakatao 7 Modyul ukol sa Ang
SANGGUNIAN Kahalagahan ng Mabuting Pagpapasya:Kahulugan!, pp. 446-448
(LEARNING
RESOURCES)
III.
PAMAMARAAN

(PROCEDURES)
Teacher’s Activity Students’/Pupils’
Activity

A. Introductory A. Panimulang gawain


Activity
Bago tayo magsimula ay magsitayo muna ang
lahat at tayo ay manalangin. Venjon maari bang
simulan mo ang ating pagdarasal.
Venjon: manalangin
tayong lahat..
Ama naming naway
gabayan mo kaming
lahat sa aming
pag;aaral, sanay
bigyan mo po kami ng
lakas nang loob at
karagdagang
kaalaman upang mas
maunawaan naming
Magandang umaga sa lahat!
ang aming aral na
Bago kayo umupo, maari bang ayusin ninyo ang tatalakayin sa araw na
inyung mga upuan at tingnan ninyo ang paligid at ito. Amen!
pulutin kung may mga basura. Maari na kayong
Magandang Umaga
mga umupo.
po Ginoong Jazzvon..

May lumiban ba sa klase ngayon? Ipataas ang mga


kamay kung tatawagin ko ang mga pangalan ninyo.
Maraming salamat po
ginoong jazzvon

Ano ang inyong huling tinalakay klass? Sino sa


Wala pong lumiban sa
inyo ang nakaalala? Timmy?
klase ngayon sir

B.Pagbabalik-
aral:
Maraming salamat timmy!

Timmy: ang aming


huling tinalakay po sir
jazzvon ay tungkol po
Tama! sa …
Bago tayo magsimula sa ating tatalakayin sa araw
na ito ay bibigyan ko muna kayo ng konting
aktibidad upang mayroon kayong kunting kaalaman
sa ating aral na tatalakaying ngayon..
Handa na ba kayo?

Magaling!
Opo sir

Handa na po ginoong
jazzvon!

C. Pagganyak Panuto: Maglaro muna tayo ng


nauusong laro ngayon, ang “among
us”.
Sitwasyon: Tayo ay pito lamang na naglalaro
at isa ang impostor. Naka-sabotage ang
communications at madilim ang paligid nang
biglang tumawag ng “Emergency Call” si
Yellow. Natagpuan niyang patay si Black sa
electrical. Narito ang pahayag ng bawat isa.
Pi
nk
Nasa cafeteria ako
n ng
nagtatapo basura

Cy
an
Nanonood ako
ng CCTV

Yello
w
Nakita ko lang ang
ele
katawan sa c.

Pi
nk
Nasa weapons ako
bumabaril

Pi
nk
N -aayos ako ng
ag shields.

Tanong:

1. Sa palagay mo, sino


ang impostor?

2. Ano ang dahilan mo


bakit siya ang gusto
mong iboto?

3. Sa palagay mo, tama


ang iyong pasya?
Bakit?

D. Pagtalakay
Ang Kahulugan ng Mabuting Pagpapasya

Tayong lahat ba klas ay mayroong pagpapasya?


Opo sir..

Ano ng aba ang pagpapasya klas? Maari niyo bang


basahin.
Ang pagpapasya o ang decision making ay
maituturing na isang prosesong mental na
nagreresulta sa pagpili ng isang kurso ng
isang

kilos mula sa isang kapalit o alternatibong


eksena.

Ang mabuting
Ano ang mabuting pagpapasya?
pagpapasya ay
hindi lamang base
sa nalalaman o

nauunawaan mo.
Ito ay dapat
inuugatan ng pag-
ibig at isinasaalang
ang mga bagay-
bagay na
maaapektuhan
kahit waring
napakaliit ng mga
ito.
Ibig sabihin nito ikaw ay magpapasya ayon sa
simulain ng prinsipyong katanggap-tanggap
sa pamilya, komunidad at lalo higit sa tingin
ng Diyos.
Ang simulain ditto ay hindi ang magiging
karapatan mo sa pagpapasya kundi ang
magiging epekto nito sa tao at sa Diyos.
Gaya na lamang sa paglalaro ng among us,
kahit na mayroong suspek hindi natin agad
na pagbibintangan ang taong iyon. Dahil kung
bigla-bigla tayong mambibintang at mali an
gating hinala, maaari itong maghantong sa
tampuhan at samaan ng loob.
Kung kaya’t ilalapat sa ating buhay, bago tayo
magbigay ng isang pinal na desisyon,
nararapat lang nap ag-isipan nating maigi
upang maiwasan ang makasama ng loob ng
iba at dapat lagging isaalang- alang ang iba at
angtingin ng Diyos sa ating desisyon.

E. Application Dahil natapos na ang ating tinalakay sa araw na


(Paglalapat) ito, mayroon ba kayong mga tanong? kung wala na
Wala na po sir jazz…
ay dumako na tayo sa inyong aktibidad na
gagawin.

Pagsasabuhay at Pagsasapuso
Gawain I (Pangkatang gawain) Mula sa mga sitwasyon
ay ilapat ang inyong natutunan ukol sa mabuting
pagpapasya. Ibahagi ang wastong pasya na dapat gawin
sa bawat sitwasyon at ang kahalagahan nito sa uri ng
pamumuhay. Pumili ng paraan ng pagsasakaturapan sa
gawain. Maaaring gawin ang isa sa mga sumusunod:
.
A. TALUMPATI/TULA/SPOKEN POETRY
B. AWIT/RAP/FILPTOP
C. SLOGAN o POSTER
D. BALITA o TIKTOK
E. MIME o TABLEAU at iba pa.
Sampung minuto ang inilaan upang maghanda at
dalawang minuto naman para sa presentasyon. Pumili ng
kasapi na mag-uulat o magsasagawa ng presentasyon.
A. PANGKAT ISA –Pagtanggap ng 100 piso kapalit
ang boto
B. PANGKAT DALAWA – Hindi paglaan ng oras
upang manalangin
C. PANGKAT TATLO – Araw-araw na pagkain ng
junkfoods at paginom ng soda
D. PANGKAT APAT – Pagtapon ng basura kung saan
– saan
RUBRIK SA PAGMAMARKA

Krayterya Bahagdan
Nilalaman ng 50%
presentasyon
Husay ng naging 20%
presentasyon
Epekto sa Manunuod/ 10%
Tagapakinig
Kooperasyon ng pangkat 20%
Kabuuan 100%

F.Assessment Panuto: Basahin ang sitwasyon sa


(Pagtataya) ibaba. Sagutin ang mga katanungan.
Si Fatchie ay isang nasa ikapitong
taon na gaya mo. Marami rin siyang
pinagkakabalahan patungkol sa
paaralan at personal na buhay. Ilagay
ang  (masayang mukha) kung sang-
ayon ka sa kanyang ginagawa at 
(malungkot na mukha naman kung
hindi. Isulat ang sagot sa patlang bago
ang bilang.
MGA SAGOT:
1.
__________1. Tinatapos niya ang
modyul sa takdang oras. 2

__________2. Natutulog habang 3


nagkaklase. 4
__________3. Pagwawasto ng 5
gawa nang may buong
katapatan.
__________4. Pagpapasa ng
gawain sa takdang araw.
__________5. Pangongopya sa
kamag-aral

IV. Assignment Panuto: Buuin ang


(Takdang-aralin) pangungusap sa loob ng mga
kahon.
Ang pagpapasya ay
______________________________________
___________.

Samantalang ang mabuting


pagpapasya
ay_____________________________

______________________________________
______________________________.

Samakatuwid,__________________________
______________________________.

V.Concluding
Activity
(Pangwakasna
Gawain)
VI. Remarks

VII. Reflections

A. No. of learners who learned 80% in the


evaluation

B. No. of learners who require additional


activities for Remediation.

C. Did the remedial lesson work? No. of


learners who have caught up with the lesson.

D. No. of learners who continue to require


remediation.

E. Which of my learning strategies worked


well? Whydid these work?

F. What difficulties did I encounter which my


principal or supervisor can help me solve?

G. What innovation or localized materials did


I use/discover which I wish to share with
other teachers>?

You might also like