You are on page 1of 5

1 GRADE 1 School FRANCISCO P. FELIX ES Grade&Sec.

One-GUYABANO
DAILY LESSON LOG Teacher ILYN MESTIOLA CARPIO Subject Edukasyon sa Pagpapakatao (WEEK2)
Date/Time SEPT. 11-15, 2023 Quarter 1st
PRINCIPAL JANICE B. CAYETANO

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa Naipamamalas ang pag-unawa Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa sa
sa kahalagahan ng pagkilala sa sa kahalagahan ng pagkilala sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili kahalagahan ng pagkilala sa sarili
sarili at sariling sarili at sariling at sariling at sariling UNANG LAGUMANG
kakayahan,pangangalaga sa kakayahan,pangangalaga sa kakayahan,pangangalaga sa kakayahan,pangangalaga sa PAGSUSULIT SA ESP 1
sariling kalusugan at pagiging sariling kalusugan at pagiging sariling kalusugan at pagiging sariling kalusugan at pagiging
mabuting kasapi ng pamilya. mabuting kasapi ng pamilya. mabuting kasapi ng pamilya.
mabuting kasapi ng pamilya.
B. Pamantayan sa Pagganap Naipakikita ang kakayahan nang Naipakikita ang kakayahan Naipakikita ang kakayahan Naipakikita ang kakayahan Nakikilala ang sariling:
may tiwala sa sarili nang may tiwala sa sarili nang may tiwala sa sarili nang may tiwala sa sarili 1.1. gusto
1.2. interes
1.3. potensyal
1.4. kahinaan
1.5. damdamin / emosyon
EsP1PKP- Ia-b – 1
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naisasakilos ang sariling Naisasakilos ang sariling Naisasakilos ang sariling Naisasakilos ang sariling Naisasakilos ang sariling
Isulat ang code ng bawat kasanayan.
kakayahan sa iba’t ibang kakayahan sa iba’t ibang kakayahan sa iba’t ibang kakayahan sa iba’t ibang kakayahan sa iba’t ibang
pamamaraan pamamaraan pamamaraan pamamaraan pamamaraan
EsP1PKP- Ib-c – 2 EsP1PKP- Ib-c – 2 EsP1PKP- Ib-c – 2 EsP1PKP- Ib-c – 2 EsP1PKP- Ib-c – 2
II. NILALAMAN Pagsasakilos ng Sariling Kakayahan
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro MELC p. 60 MELC p. 60 MELC p. 60 MELC p. 60
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-
mag-aaral PIVOT pp. 11-15 PIVOT pp. 11-15 PIVOT pp. 11-15 PIVOT pp 11-15
3. Mga pahina sa Teksbuk ESP Kagamitan ng Mag-aaral ESP Kagamitan ng Mag-aaral ESP Kagamitan ng Mag-aaral ESP Kagamitan ng Mag-aaral
p. 2-6 p. 2-6 p. 2-6 p. 2-6
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo Mga larawan, powerpoint Mga larawan, powerpoint Mga larawan, powerpoint Mga larawan, powerpoint
presentation presentation presentation presentation
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Sa nakaraang aralin ay nalaman Magbigay ng halimbawa ng Ano ang mga maaari ninyong Magbigay ng halimbawa ng
pagsisimula ng bagong aralin.
mo na bawat bata ay may sariling inyong kakayahan. gawin upang mas lalo pang pinagmumulan ng ating
gusto, interes, potensiyal, mapaunlad ang kakayahan kakayahan.
kahinaan, at damdamin o
emosyon
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Sa pagtatapos ng aralin Ngayong araw, inaasahang Ngayong araw ay matututuhan Sa pagtatapos ng aralin
inaasahang naisakikilos mo ang maisakikilos mo ang sariling mo kung saan nagmula ang inaasahang naisakikilos mo
sariling kakayahan sa iba’t ibang kakayahan sa iba’t ibang iyong kakayahan. ang sariling kakayahan sa iba’t
pamamaraan. pamamaraan at matututunan ibang
kung paano ito mapapaunlad pamamaraan.
o mapagyayaman.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Bago ko basahin ang
bagong aralin.
kuwento, gusto ko munang Mahusay ka bang umawit? Ang
sagutin mo ang tanong na ito. iyong mga magulang ba ay
Ano-ano kaya ang mga mahusay ding umawit?
kakayahan na ipakikita ng
mga mag-aaral sa kuwento?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Maliban sa mga nabanggit sa Basahin ang kuwento: Kilalanin ang mga
paglalahad ng bagong kasanayan
#1 unang gawain, meron ka pa bang PINAGMUMULAN NG MGA larawang nagpapakita ng
ibang kakayahan? Ano ano ang KAKAYAHAN tamang pagsasakilos ng
mga ito? angking kakayahan. Lagyan ng
tsek (/) kung Oo at ekis (X)
naman kung Hindi.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Magbibigay ang guro ng mag Tanong: Nakita mo sa mga larawan
paglalahad ng bagong kasanayan
#2 halimbawa ng kakayahan ng mga 1. Ano-ano ang mga na may mga batang hindi
bata. kakayahang ipinamalas ng ginagawa ang kanilang
mga mag-aaral sa kwento? kakayahan. Taglay man nila
2. Kahanga-hanga ba ang ang talento, hindi sila kumikilos
kanilang ipinakitang upang ipakita ang mga ito.
kakayahan? Bakit? Hindi ka dapat tumulad sa
3. Bilang mag-aaral, paano kanila.
mo mapapaunlad ang iyong
kakayahan? Sikapin mong magamit ang
4. Sino-sino ang maaaring iyong talento sa mabuting
makatulong sa iyo upang higit bagay at pamamaraan. Ipakita
na mapaunlad ang ito sa tamang panahon at
kakayahang taglay mo? pagkakataon. Sa bawat
pagsasakilos nito, unti-unting
nahuhubog ang kakayahan
mo.
F. Paglinang sa Kabihasaan Lagyan ng tsek (/) kung taglay Lagyan ng √ kung ang Sino sa mga sumusunod ang
(Tungo sa Formative Assessment)
mo at ginagawa ang nakasaad sa kakayahan ay taglay mo na at may kakayahang mapaunlad Isulat ang mga kakayahang
bawat bilang. Lagyan naman ng X kung hindi pa. ang sarili? Kulayan ng kulay naisasakilos at Gawain kung
ekis (X) naman kung hindi. pula ang loob ng kahon. paano pa ito mapauunlad
________ 1.Marunong akong 1. Si Vin na nagsasanay
umawit at ipinaririnig ko ang sa pag-awit sa darating na
aking boses. paligsahan.
________ 2.Mahusay akong 2. Si Vien na inihahanda
sumayaw. ang sarili para sa
________ 3.Marunong ako sa paligsahan.
larong isports tulad ng basketball. 3. Si Vince na walang
________ 4. Kaya kong i-kwento tiyaga sa
ang istoryang narinig. pagmememorya ng piyesa.
________ 5.Mahusay akong 4. Si Kenshin na mahilig
tumula na may kasamang kilos o sumali sa pag-awit
aksyon. kapag may palatuntunan sa
paaralan.
5. Si Mika na matiyagang
nag-eensayo para sa
kanyang laban sa pagsayaw.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Pumili ng tatlong kakayahang Gumupit ng larawan na
araw na buhay
iyong taglay. Isulat ang mga ito Maliksi ka sa larong takbuhan. nagpapakita ng iyong
sa iyong kuwaderno. Sa tapat Pero minsan, nadapa kakayahan. Idikit ito sa iyong
nito, lagyan ng 1 ang ka sa pagtakbo. Ano ang kuwaderno. Maaari ring iguhit
pinakagusto mo, 2 ang gagawin mo? mo ito. Ilagay ito sa loob ng
pangalawa at 3 ang pangatlo. bituwin katulad ng nasa ibaba.
Hinikayat ka nang iyong guro na
sumali sa sayaw
subalit mahiyain ka.

H. Paglalahat ng Aralin Ang natatanging kakayahan ay Ang pagtitiwala sa sarili ay Tandaan na ang bawat batang Tandaan na ang bawat batang
maipakikita sa iba’t kinakailangan, ang pagdalo sa tulad mo ay may kakayahan. tulad mo ay may kakayahan.
ibang pamamaraan. pagsasanay, pagsali sa Dapat mo itong paunlarin at Dapat mo itong paunlarin at
mga paligsahan at pahusayin. pahusayin.
palatuntunan at paghingi ng
gabay sa guro at mga
nakatatanda ay ilan lamang
nanakakatulong upang lubos
na mapagyaman ito.
I. Pagtataya ng Aralin Isulat sa patlang ang salitang Iguhit ang masayang mukha Isulat kung Tama o Mali ang mga Iguhit ang masayang mukha kung
Tama kung wasto ☺kung tama ang pamamaraan sumusunod na pangungusap. ang pahayag ay tamang
ang pangungusap at Mali kung ng pagpapaunlad ng natatanging Isulat ang sagot sa iyong pagsasakilos ng kakayahan.
hindi wasto. kakayahan at malungkot na kuwaderno. Malungkot na mukha kung hindi.
_____1. Umiiyak kung mukha naman kung hindi. _____1. Ipagmamalaki ko ang
_____ 1. Tinuturuan ko ang aking kakayahan. ______1. Si Mimi ay magaling
nakakakita ng maraming taong
aking kapatid sa pag-awit _____2. Ikahihiya ko ang aking umawit kaya magiliw niyang
nanonood. upang pareho kaming maging mga kakayahan. ipinaririnig ito sa ibang tao.
_____2. Gawin nang buong magaling sa pag-awit. _____3. Pauunlarin ko ang aking ______2. Magaling gumuhit si
husay ang bawat gawaing _____ 2. Dumadalo ako sa mga kakayahan. Niko pero ayaw niyang ipakita ang
ibinibigay sa iyo. pagsasanay tuwing Sabado _____4. Ibabahagi ko ang aking kanyang mga iginuhit sa mga
_____3. Ipasa sa iba ang upang gumaling ako sa mga kakayahan. magulang at mga kapatid.
gawaing para sa iyo kung ito ay pagtugtog ng gitara. _____5. Takot akong ipakita ang ______3. Pagluluto ang hilig
may kahirapan. _____ 3. Sinasabihan ko ang aking mga kakayahan. gawin ni Sara. Tuwing araw ng
_____4. Pagyamanin ang kamag-aral kong mahusay Sabado ay tumutulong siya sa
angking kakayahan. sumayaw na sumali sa pagluluto sa kanilang bahay.
_____5. Magtiwala sa sariling pampasiglang bilang para ______ 4. Mahusay tumugtog ng
maipakita niya ang kanyang gitara si Ben kaya tumutugtog
kakayahan.
talento. siya sa kanilang simbahan.
_____ 4. Pinagtatawanan ko ang _______ 5. Magaling sumayaw si
aking kamag-aral sa Lina, palagi niyang tinuturuan ang
pagbibigkas ng tula kapag may kanyang nakababatang kapatid.
nakalimutan siyang linya
ng tula.
_____ 5. Ibinabahagi ko ang
aking natatanging
kakayahan sa pag-arte upang
matuto rin ang aking mga
kaibigan at kamag-aral.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha


ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like