You are on page 1of 10

F

Paaralan MATUGAS ALTO ELEMENTARY Baitang/Antas 3

Daily Lesson Log Guro GENEVI B. LAGATA Asignatura ESP


Petsa Pebrero 26-29, 2024 Markahan 3 – WEEK 4-5
Oras

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN
Naipamamalas ang Naipamamalas ang Naipamamalas ang Naipamamalas ang
pag-unawa sa pag-unawa sa pag-unawa sa pag-unawa sa
kahalagahan ng kahalagahan ng kahalagahan ng kahalagahan ng
pananatili ng mga pananatili ng mga pananatili ng mga pananatili ng mga
natatanging kaugaliang natatanging kaugaliang natatanging kaugaliang natatanging kaugaliang
A. Pamantayang Pangnilalaman
Pilipino kaalinsabay ng Pilipino kaalinsabay ng Pilipino kaalinsabay ng Pilipino kaalinsabay ng
pagsunod sa mga pagsunod sa mga pagsunod sa mga pagsunod sa mga
tuntunin at batas na tuntunin at batas na tuntunin at batas na tuntunin at batas na
may kaugnayan sa may kaugnayan sa may kaugnayan sa may kaugnayan sa
kalikasan at pamayanan kalikasan at pamayanan kalikasan at pamayanan kalikasan at pamayanan
Naipagmamalaki ang mga Naipagmamalaki ang mga Naipagmamalaki ang mga Naipagmamalaki ang mga
magagandang kaugaliang magagandang kaugaliang magagandang kaugaliang magagandang kaugaliang
B. Pamantayan sa Pagganap
Pilipino sa iba’t ibang Pilipino sa iba’t ibang Pilipino sa iba’t ibang Pilipino sa iba’t ibang
pagkakataon. pagkakataon. pagkakataon. pagkakataon.
Nakapagpapahayag na isang Nakapagpapahayag na isang tanda Nakapagpapahayag na isang tanda ng Nakapagpapahayag na isang tanda ng
tanda ng mabuting pag-uugali ng ng mabuting pag-uugali ng mabuting pag-uugali ng Pilipino ang mabuting pag-uugali ng Pilipino ang
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Pilipino Pilipino pagsunod sa tuntunin ng pamayanan. pagsunod sa tuntunin ng pamayanan.
(Isulat ang code ng bawat kasanayan)
ang pagsunod sa tuntunin ng ang pagsunod sa tuntunin ng
pamayanan. pamayanan.
Pagpapanatili ng Malinis at Pagpapanatili ng Malinis at Ligtas Pagpapanatili ng Malinis at Ligtas na Pagpapanatili ng Malinis at Ligtas na
II. NILALAMAN Ligtas na na
Pamayanan Pamayanan
Pamayanan Pamayanan
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian K-12 MELC- Guide p 34
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Gabay ng Pang-mag-aaral SLM pp. 19-25 SLM pp. 19-25 SLM pp. 19-25 SLM pp. 19-25
3. Mga Pahina ng Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal SLM / ADM SLM / ADM
ng Learning Resource
LAPTOP, AUDIO-VISUAL LAPTOP, AUDIO-VISUAL
B. Iba pang Kagamitang Panturo
PRESENTATION PRESENTATION
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Panuto: Iguhit ang masayang mukha Gawain 1: Gumawa ng tatlong Catch Up Friday
Lagyan mo ng tsek () ang bawat kung ang larawan ay pangungusap gamit ang mga salitang nasa Panuto: Magbigay ng opinyon o suhitsyon
bilang kung ang mga sumusunod na nagpapakita ng pagtulong sa loob ng bola. kung paano mapapanatili ang kalinisan sa
gawain ay nagpapakita ng pagiging pagpapanatili ng kalinisan ng ating kapaligiran. Isulat ang sagot sa loob
malinis. Lagyan mo naman ng ekis tahanan at malungkot na mukha 1. ____________________________ ng “speech balloon”.
() kung hindi. Gawin ito naman kung hindi. 2. ____________________________
sa iyong sagutang papel. Isulat ang iyong sagot sa sagutang 3. ____________________________
papel.
___ 1. Tumutulong ako sa
pagwawalis.
pagsisimula ng bagong aralin ___ 2. Iniiwan ko ang aming
Mga pangyayri sa buh pinagkainan.
___ 3. Ibinabalik at inaayos ang mga
laruan pagkatapos maglaro.
___ 4. Inililigpit ko ang aking
modules pagkatapos kong mag-aral.
___ 5. Nagdidilig ako ng halaman.

Ang mga mag-aaral ay inaasahan na Ang mga mag-aaral ay inaasahan na Ang mga mag-aaral ay inaasahan na Ang mga mag-aaral ay inaasahan na
makakapagpapanatili ng malinis at makakapagpapanatili ng malinis at makakapagpapanatili ng malinis at makakapagpapanatili
ligtas na pamayanan sa pamamagitan ligtas na pamayanan sa pamamagitan ligtas na pamayanan sa pamamagitan ng malinis at ligtas na pamayanan sa
ng paglilinis at pakikiisa sa mga ng paglilinis at pakikiisa sa mga ng paglilinis at pakikiisa sa mga pamamagitan ng paglilinis at pakikiisa sa
gawaing pantahanan at gawaing pantahanan at gawaing pantahanan at mga gawaing pantahanan at
B. Paghahabi ng layunin ng aralin pangkapaligiran, wastong pagtatapon pangkapaligiran, wastong pagtatapon pangkapaligiran, wastong pagtatapon pangkapaligiran, wastong pagtatapon ng
ng basura, at palagiang pakikilahok sa ng basura, at palagiang pakikilahok sa ng basura, at palagiang pakikilahok sa basura, at palagiang pakikilahok sa mga
mga proyekto ng pamayanan na may mga proyekto ng pamayanan na may mga proyekto ng pamayanan na may proyekto ng pamayanan na may kinalaman
kinalaman sa kapaligiran. kinalaman sa kapaligiran kinalaman sa kapaligiran sa kapaligiran

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Isang mabuting gawi ng mga batang Isang mabuting gawi ng mga batang Isang mabuting gawi ng mga batang Isang mabuting gawi ng mga batang
aralin. Filipino ang makiisa sa Filipino ang makiisa sa Filipino ang makiisa sa Filipino ang makiisa sa
(Activity-1) pagpapanatili ng malinis na pagpapanatili ng malinis na pagpapanatili ng malinis na pamayanan. pagpapanatili ng malinis na pamayanan.
pamayanan. Ikaw, ako, at ang lahat ay pamayanan. Ikaw, ako, at ang lahat ay Ikaw, ako, at ang lahat ay nagnanais ng Ikaw, ako, at ang lahat ay nagnanais ng
nagnanais ng malinis na kapaligiran nagnanais ng malinis na kapaligiran sa malinis na kapaligiran sa loob man at malinis na kapaligiran sa loob man at labas
sa loob man at labas ng mga tahanan. loob man at labas ng mga tahanan. labas ng mga tahanan. Pinaniniwalaan na ng mga tahanan. Pinaniniwalaan na kung
Pinaniniwalaan na kung ang lahat ng Pinaniniwalaan na kung ang lahat ng kung ang lahat ng mga bata ay may ang lahat ng mga bata ay may ganitong
mga bata ay may mga bata ay may ganitong gawi ay hindi matatakot na gawi ay hindi matatakot na maglaro at
ganitong gawi ay hindi matatakot na ganitong gawi ay hindi matatakot na maglaro at gumawa kahit saanman. Ngunit gumawa kahit saanman. Ngunit paano ba
maglaro at gumawa kahit saanman. maglaro at gumawa kahit saanman. paano ba mapapanatili ang kalinisan at mapapanatili ang kalinisan at kaligtasan ng
Ngunit paano ba mapapanatili ang Ngunit paano ba mapapanatili ang kaligtasan ng isang pamayanan? Ano-ano isang pamayanan? Ano-ano ang mga dapat
kalinisan at kaligtasan ng isang kalinisan at kaligtasan ng isang ang mga dapat gawin? gawin?
pamayanan? Ano-ano ang mga dapat pamayanan? Ano-ano ang mga dapat
gawin? gawin?

Alam mo ba kung paano magkaroon ng Alam mo ba kung paano magkaroon ng


isang malinis at ligtas na pamayanan? isang malinis at ligtas na pamayanan?
Alam mo ba kung paano magkaroon 1. Panatilihing malinis ang loob at labas 1. Panatilihing malinis ang loob at labas ng
ng isang malinis at ligtas na ng tahanan. tahanan.
pamayanan? 2. Magkaroon ng tamang gawi sa 2. Magkaroon ng tamang gawi sa pagtapon
1. Panatilihing malinis ang loob at pagtapon at paghihiwalay ng mga basura. at paghihiwalay ng mga basura.
labas ng tahanan. 3. Makiisa sa mga gawaing pampayanan 3. Makiisa sa mga gawaing pampayanan
Alam mo ba kung paano magkaroon
2. Magkaroon ng tamang gawi sa tulad ng Clean-up Drive. tulad ng Clean-up Drive.
ng isang malinis at ligtas na
pagtapon at paghihiwalay ng mga
pamayanan?
basura. Alam mo ba ang tamang pagtatapon ng Alam mo ba ang tamang pagtatapon ng
1. Panatilihing malinis ang loob at
3. Makiisa sa mga gawaing basura? basura?
labas ng tahanan.
pampayanan tulad ng Clean-up Drive. 1. Ihiwalay ang nabubulok sa hindi 1. Ihiwalay ang nabubulok sa hindi
2. Magkaroon ng tamang gawi sa
nabubulok na nabubulok na
pagtapon at paghihiwalay ng mga
Alam mo ba ang tamang pagtatapon basura. Ang tawag dito ay waste basura. Ang tawag dito ay waste
basura.
ng basura? segregation. segregation.
3. Makiisa sa mga gawaing
1. Ihiwalay ang nabubulok sa hindi
pampayanan tulad ng Clean-up Drive.
nabubulok na 2. Ihiwalay ang mga basurang maaari pa 2. Ihiwalay ang mga basurang maaari pa
basura. Ang tawag dito ay waste muling muling
Alam mo ba ang tamang pagtatapon
segregation. gamitin. Ang tawag dito ay recycling. gamitin. Ang tawag dito ay recycling.
ng basura?
1. Ihiwalay ang nabubulok sa hindi
2. Ihiwalay ang mga basurang maaari 3. Italing mabuti ang basura at huwag 3. Italing mabuti ang basura at huwag
nabubulok na
pa muling ilalabas ng bahay kung hindi pa ilalabas ng bahay kung hindi pa
basura. Ang tawag dito ay waste
gamitin. Ang tawag dito ay recycling. dumarating ang trak dumarating ang trak
segregation.
na kumukuha ng lahat ng basura. na kumukuha ng lahat ng basura.
3. Italing mabuti ang basura at huwag
2. Ihiwalay ang mga basurang maaari
ilalabas ng bahay kung hindi pa
pa muling
dumarating ang trak
gamitin. Ang tawag dito ay recycling.
na kumukuha ng lahat ng basura.

3. Italing mabuti ang basura at huwag


ilalabas ng bahay kung hindi pa
dumarating ang trak
na kumukuha ng lahat ng basura.

Alam mo ba na makatutulong ka at ang


iyong pamilya sa Alam mo ba na makatutulong ka at ang
proyekto ng barangay para sa kalinisan? iyong pamilya sa
1. Tapat ko Linis ko. Ito ay ang pawawalis proyekto ng barangay para sa kalinisan?
Alam mo ba na makatutulong ka at sa labas 1. Tapat ko Linis ko. Ito ay ang pawawalis
ang iyong pamilya sa ng bahay upang mapanatili ang kalinisan sa labas
proyekto ng barangay para sa sa dinadaanan ng mga tao. ng bahay upang mapanatili ang kalinisan
kalinisan? sa dinadaanan ng mga tao.
1. Tapat ko Linis ko. Ito ay ang 2. Linisin ang Kanal at Ilog. Ito ay ang
Alam mo ba na makatutulong ka at
pawawalis sa labas sama- samang paglilinis ng mga kanal at 2. Linisin ang Kanal at Ilog. Ito ay ang
ang iyong pamilya sa
ng bahay upang mapanatili ang ilog. sama- samang paglilinis ng mga kanal at
proyekto ng barangay para sa
kalinisan sa dinadaanan ng mga tao. ilog.
kalinisan?
3. Magtanim ng Puno. Ito ay ang sama-
1. Tapat ko Linis ko. Ito ay ang
2. Linisin ang Kanal at Ilog. Ito ay pawawalis sa labas samang 3. Magtanim ng Puno. Ito ay ang sama-
ang sama- samang paglilinis ng mga ng bahay upang mapanatili ang pagtatanim ng mga puno sa kapaligiran samang
kanal at ilog. kalinisan sa dinadaanan ng mga tao. lalo na sa mga kabundukan. pagtatanim ng mga puno sa kapaligiran
lalo na sa mga kabundukan.
3. Magtanim ng Puno. Ito ay ang 2. Linisin ang Kanal at Ilog. Ito ay ang
sama-samang sama- samang paglilinis ng mga kanal
pagtatanim ng mga puno sa at ilog.
kapaligiran lalo na sa mga
kabundukan. 3. Magtanim ng Puno. Ito ay ang
sama-samang
pagtatanim ng mga puno sa
kapaligiran lalo na sa mga
kabundukan.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Bigkasin mo ng malakas ang tula na Panuto: Lagyan ng hugis puso ang mga Pag-aralan ang mga larawan. Sagutin ang
paglalahad ng bagong kasanayan #1 (Activity Gawain: Lagyan ng tsek () ang nasa ibaba. alituntuning dapat sundin at hugis mga tanong sa iyong
-2) bilang kung ang larawan ay parihaba ang hindi dapat sundin. kuwaderno.
nagpapakita ng mabuting pag-uugali Lina Madisiplina
katulad ng ni Jenniel S. Carlos _____1. Makipag-unahan sa pila.
pagpapanatili ng kalinisan sa _____2. Linisin ang bukaran.
pamayanan . Lagyan mo naman ng Ito si Lina, _____3. Magtanim ng mga puno.
ekis () kung hindi. Gawin ito sa isang batang madisiplina _____4. Balewalain ang mga babala.
iyong sagutang papel. Malinis na paligid ay gusto niya _____5. Maghintay sa sariling
Basura at kalat kinaiinisan talaga pagkakataon.
Kaya sa tuwi-tuwina naglilinis _____6. Tumawid kahit saan maibigan.
siya _____7. Magsayang ng tubig.
_____8. Maglagay ng mga basura sa
daluyan ng tubig.
1. Alin sa mga larawan ang nagpapakita ng
_____9. Pumila nang maayos.
malinis at maayos
_____10. Susunod sa mga batas-trapiko.
na kapiligiran. Bakit?
________________________________
Paghihiwalay ng basura,
kaniyang ginagawa 2. Katulad din ba ito ng iyong kapaligiran?
Nabubulok at di-nabubulok, ________________________________
‘di dapat magsama
Marami sa kaniya ay tuwang -tuwa 3. Paano ka makatutulong sa pagpapanatili
Sapagka’t kapaligiran, ng kalinisan at
inaalagaan niya kaayusan ng iyong kapaligiran?

________________________________
Siya ay tunay na may disiplina
Malinis na paligid nasa puso niya
Kaayusan sa pamayanan,
kanyang pinahahalagahan
Pinaniniwalaang magpapaunlad
nitong ating bayan.

Mula sa tulang iyong binigkas, sagutin


ang mga sumusunod na tanong. Isulat
ang iyong sagot sa sagutang papel.

1. Sino ang batang nabanggit sa tula?


2. Ano ang gusto ng bata sa tula?
3. Ano naman ang kaniyang
kinaiinisan?
4. Bakit kaya maraming natutuwa sa
kaniya?
5. Bakit mahalaga na panatilihing
malinis at maayos ang pamayanan?

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Panuto: Basahin at unawain ang Gawain : IPALIWANAG MO Lagyan ng tsek (/) kung tama ang .
paglalahad ng bagong kasanayan #2 bawat sitwasyon. Isulat ang tama at Panuto: Kumpletuhin ang mga nakasaad sa pangungusap at (x) kung
(Activity-3) nararapat mong gawin ayon sa mga sumusunod. Piliin ang iyong ito ay mali.
tanong. Gawin ito sa iyong sagutang sagot sa mga salita na nasa loob ____1. Pinaghahalo-halo lahat ng uri
papel. ng kahon. Gawin ito sa iyong ng mga basura sa isang lalagyan.
1. Nakita mo ang iyong kapatid na sagutang papel. ____2. Itinatapon ang mga basura sa
itinatapon ang basura sa labas ng bakanteng lugar.
inyong bahay. Ano ang sasabihin mo ____3. Ihinihiwalay ang mga basura
sa kaniya? barangay masaya sa lalagyan na nabubulok at di
2. Inutusan ka ng iyong Nanay na mamamayan naninirahan nabubulok.
itapon ang mga bote at karton sa pamayanan ____4. Sinusunog ang mga basura sa
basurahan. Ano ang iyong gagawin? bakuran.
Ang____ (1.) ________ na Sumali ka sa “clean and green” na ____5. Ang mga bote,karton at papel
malinis at maayos ay hindi proyekto ng inyong barangay. ay maaring ibenta upang magkapera.
lamang maganda sa paningin. Ito Paano ka makakatulong upang maging
rin ay nagpapakita ng disiplina matagumpay ang proyektong ito.
ng bawat____ (2.) ______ na
Magbigay ng 3 sagot.
naninirahan dito.

1. ___________________________
2. ___________________________
Kung ang bawat mamamayan sa 3. ___________________________
isang ____ (3.) ________ ay
magtutulong-tulong sa
pagsasagawa nito, magiging
______ (4.) ________at maunlad
ang mga ______ (5.)_____dito.

Panuto: Gumawa ng isang slogan, Panuto: Ano-ano ang iyong ginagawa Panuto: Isulat ang DAPAT kung nararapat Sagutin ang mga sumusunod na
poster, o paanyaya upang mapanatiling gawin o HINDI DAPAT kung hindi tanong.
tungkol sa pagpapanatili ng kalinisan malinis at maayos ang inyong nararapat gawin. 1. Itala ang karaniwang nakikita sa
sa loob at labas ng tahanan. Gawing pamayanan? Kopyahin ang __________________1. Gawing kapaligiran.
gabay sa paggawa ang halimbawa at larawan ng bulaklak sa iyong sagutang decorasyon ang mga lumang gulong sa ______________________________
pamantayan sa ibaba. Gawin ito sa papel at isulat ang bawat gawain sa halip na sunugin ito. ______________________________
iyong sagutang papel. talulot ng bulaklak. __________________2. Pagsunog ng mga _______
puno sa kagubatan para malinis ito o 2. Ano ang sumasalamin sa isang
maorganisa . bayan kung parating nakatambak o
__________________3. Pagsunog ng mga nakakalat
papel at karton na hindi ginagamit. ang mga basura rito?
__________________4. Ipagbigay alam ______________________________
sa barangay ang batas ng bawal na _________________
pagsunog. 3. Bakit Kailangang paghiwa-
F. Paglinang sa Kabihasnan __________________5. Ipagbawal ang hiwalayin ang mga basura sa paaralan,
(Tungo sa Formative Assessment) pagsunog ng mga basura dahil nakakadala pamayanan, at
(Analysis) ito ng tahanan?
______________________________
Polusyon at sakit sa baga sa mga tao. ___________________________.
4. Ano ang maaring dulot ng maling
pagtatapon ng mga basura sa
kapaligiran?
______________________________
______________________________
______
5. kung ang bawat isa sa atin ay
patuloy na walang disiplina sa
pagtatapon ng basura
ano kaya ang epekto nito sa atin at sa
sangkatauhan?

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw Panuto: Isulat ang Tama kung A. Basahin at unawaing mabuti ang bawat Panuto:Tignan ang larawan. Isulat ang
na buhay Panuto: Buuin ang mga pangungusap. wasto ang isinasaad sa pangungusap. Piliin ang titik ng tamang mga uri ng basura na maaring ilagay
(Application) Piliin ang wastong salita sa loob ng sagot sa loob nito.
pangungusap at Mali kung hindi.
kahon. Isulat ang iyong mga sagot sa at isulat ito sa patlang bago ang bawat
Isulat ang sagot sa sagutang papel.
sagutang papel. bilang.
________ 1. Si Jana ay mahilig mag-alaga
kapaligiran kalinisan 1. Paghihiwalay ng nabubulok sa ng mga halaman. Palagi niyang dinidiligan
kalusugan pamilya di-nabubulok na basura. ang
pagkakaisa 2. Pagtatapon ng patay na hayop kanyang mga tanim sa kanilang bakuran.
sa malapit na ilog. Ano ang pinapahalagahan ni Jana?
Mahalaga ang pagpapanatili ng 3. Pakikilahok sa pagtatanim ng
________________ at kaayusan ng halaman sa barangay. A. Kapayapaan C. Kaligtasan
tahanan at ________________. 4. Paglilinis ng kanal o daluyan ng B. Kalusugan D. Kalikasan
Makatutulong ito upang makamit ang tubig.
magandang ________ 2. Palaging pinaaalahanan ni
5. Paglabag sa mga alituntunin ng
________________ at kaligtasan ng Elisha ang kanyang tatay na itigil na ang
________________. Ang pamilyang
barangay na may kinalaman sa paninigarilyo sapagkat maaari itong
may malinis na tahanan at kapaligiran pagpapanatili ng kalinisan at makaapekto sa kanyang baga o lungs. Ano
ay may disiplina kaayusan. ang
at________________. pinahahalagahan ni Elisha?

A. Kapayapaan C.Kaligtasan
B. Kalusugan D. Kababaihan

________ 3. Mahilig lumahok si Christine


sa mga “Tree Planting Program” ng
kanilang
samahan. Dahil sa paglahok ni Christine
sa nasabing programa, ipinapakita niya
lamang
na siya ay may pagpapahalaga sa
_______________.

A. Kalinisan C. Kaligtasan
B. Kapayapaan D. Kalikasan

________ 4. Nagsagawa ng isang Clean-


Up Drive ang barangay nina Ezekiel.
Bilang
mamamayan ng kanilang barangay, maaga
siyang gumising upang paghandaan ang
pakikilahok dito. Ano ang
pinahahalagahan ni Gwen?

A. Kalinisan C. Kaligtasan
B. Kalusugan D. Kapayapaan

________ 5. Matiyagang nagbabantay at


nagroronda gabi-gabi ang mga Barangay
Tanod sa lugar nina Kent. Ano ang
pinahahalagahan nila?

A. Kalinisan sa Barangay
B. Kaligtasan sa Barangay
C. Kalusugan sa Barangay
D. Kaguluhan sa Barangay
H. Paglalahat ng Aralin Ang kalinisan at kaayusan n gating Ang kalinisan at kaayusan n gating Ang kalinisan at kaayusan n gating Ang kalinisan at kaayusan n gating
(Abstraction)) pamayanan ay lumilikha ng isang pamayanan ay lumilikha ng isang pamayanan ay lumilikha ng isang pamayanan ay lumilikha ng isang
magandang tanawin at nagpapakita ng magandang tanawin at nagpapakita ng magandang tanawin at nagpapakita ng magandang tanawin at nagpapakita ng
ligtas na lipunan. Alagaan ang ating ligtas na lipunan. Alagaan ang ating ligtas na lipunan. Alagaan ang ating ligtas na lipunan. Alagaan ang ating
kapaligiran para sa mga susunod na kapaligiran para sa mga susunod na kapaligiran para sa mga susunod na kapaligiran para sa mga susunod na
henerasyon.
henerasyon. henerasyon. henerasyon.
Panuto: Gumuhit ng masayang mukha Panuto: Isulat kung gaano kahalaga sa Panuto: Suriin ang mga larawan. Panuto: Isulat ang mga dapat gawin sa
kung ang larawan ay nagpapakita ng iyo ang pagpapanatili ng Pagisipan at isulat sa loob ng kahon ang
mga sumusunod na sitwasyon:
pagpapahalaga sa kalinisan at kaayusan ng inyong posibling epekto ng mga sitwasyon sa
kalinisan at kaayusan ng pamayanan pamayanan. kalusugan ng tao at hayop gayundin sa
at malungkot na mukha naman kung kapaligiran.
hindi.
Gawin ito sa iyong sagutang papel.

1.

I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) 2.

3.

4.

5.
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Panuto: Iguhit ang tsek () kung Panuto: Buuin ang talata. Piliin ang Panuto: Pagmasdan ang larawan at sagutin Panuto: Maraming bagay ang
Aralin at Remediation tama ang ipinapahayag ng sagot sa loob ng kahon. ang tanong. nagugustuhan nating maangkin at
pangungusap at ekis (X) naman kung kalaunan ay napagsawaan na natin.
mali. Isulat ang iyong sagot sa pamayanan kaugalian mamamayan Ano ang maari nating gawin sa mga
sagutang papel. malinis tahanan Filipino ito para mapakinabangang muli.Isulat
sa ibaba ang iyong sagot.
1. Hinahayaan lamang ni Mark na
magsulat sa pader ang kaniyang mga Ako bilang batang Filipino ay may
kaibigan. mabuting _____________.
2. Nagsusunog ng basura sila Mang Kung magwawalis sa mga kuwarto at
Cardo upang mabawasan ang kalat sa magliligpit,
kanilang tahanan. Hindi lang ako malinis sa aking sarili,
3. Nagtatapon ng basura si Miko kung pati na sa aking
saan-saan.
4. Nakikiisa ang mag-anak na Santos ___________.
sa lahat ng proyekto ng
barangay na may kinalaman sa Kung magwawalis sa tapat ng bahay at
kalinisan. itatapon ang basura Kung may mag-utos sa iyo na gawin ang
5. Hindi na nireresiklo ni John ang katulad ng mga nasa sitwasyon, ano ang
mga basurang nang tama, iyong
mapapakinabangan pa. dapat gawin? Pangatwiranan ang iyong
Mananatiling malinis ang aking sagot.
___________________.
______________________________
Kung gagawin ko ang lahat ng ito ______________________________
nang may sigla ______________________________
Tunay ngang maipagmamalaki ko ang
pagiging ______________.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% __bilang ng mag-aaral na nakakuha __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
sa pagtataya. ng 80% pataas 80% pataas 80% pataas 80% pataas 80% pataas
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na
ng iba pang gawain para sa remediation nangangailangan pa ng karagdagang nangangailangan pa ng karagdagang pa ng karagdagang pagsasanay o gawain pa ng karagdagang pagsasanay o gawain nangangailangan pa ng karagdagang
pagsasanay o gawain para pagsasanay o gawain para remediation para remediation para remediation pagsasanay o gawain para remediation
remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang __Oo __Oo __Oo __Oo __Oo
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi
__bilang ng magaaral na nakaunawa __bilang ng magaaral na nakaunawa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa
sa aralin sa aralin aralin aralin aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na __bilng ng magaaral na magpapatuloy __bilng ng magaaral na magpapatuloy __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa
magpapatuloy sa remediation pa ng karagdagang pagsasanay sa pa ng karagdagang pagsasanay sa ng karagdagang pagsasanay sa ng karagdagang pagsasanay sa remediation ng karagdagang pagsasanay sa
remediation remediation remediation remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
__Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
__Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share
__Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama
__Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method
__Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang
at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. panturo. panturo. panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
bata. bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa.
bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
__Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya
ng makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

Inihanda ni: GENEVI B. LAGATA Sinuri:

EVELYN D. SUMANDAY
Guro Punong-guro I

You might also like