You are on page 1of 18

DIVISION OF CABANATUAN CITY

NI
TEAM WAGI
MARLON I. ESCUETA
TEACHER III

CAMP TINIO NATIONAL HIGH SCHOOL


I. LAYUNIN:
A. NATUTUKOY ANG NAKARAANG ARALIN.
B. NAISASAGAWA ANG GAWAIN BATAY SA
PAGPAPLANO
C. NAKIKIISA SA KAGRUPO

PARA SA BALIK- ARAL


HAHATIIN ANG KLASE SA APAT NA PANGKAT
ANG BAWAT PANGKAT AY AAWITIN ANG
MAGEXORCIST TAYO
SA TUWING HIHINTO ANG AWIT, TUTUKUYIN NG
PANGKAT ANG MGA BAHAGI NG PANANALIKSIK.
KONSEPTWAL NA BALANGKAS PAGLALAHAD NG MGA
SULIRANIN
KAHALAGAHAN SA PAG-AARAL SAKLAW AT DELIMITASYON NG
PAG-AARAL
URI NG PANANALIKSIK RESPONDENT AT SAMPLING METHOD
PAMAMARAAN NG PAGKUHA NG MGA DATOS AT
KONSIDERASYONG ETIKAL
PAG-AANALISA NG MGA DATOS KONKLUSYON AT
REKOMENDASYON TALA- AKLATAN
PAGGANYAK

A. PAPANGKATIN NG GURO ANG MGA MAG-AARAL


SA APAT AT MAGTATALAGA NG LIDER.
B. ANG MGA MAG-AARAL AY MAGSASAGAWA NG
ISANG LARO NA IBIBIGAY NG GURO.
C. ANG MGA MAG-AARAL AY IIPUNIN ANG
KANILANG MGA SAPATOS AT GAGAWA NG ISANG
BUNDOK GAMIT ANG MGA ITO.
D. SUSUBUKAN GIBAIN NG GURO ANG BUNDOK NG
SAPATOS SA PAMAMAGITAN NG PAGSIPA DITO.

E. ANG PANGKAT NA MAY NAGAWANG MATIBAY NA


BUNDOK NG SAPATOS ANG SIYANG MAGWAWAGI.

F. IBIBIGAY NG MGA MAG-AARAL ANG KANILANG


NATUTUNAN SA NASABING GAWAIN.
MGA PAMANTAYAN SA PAGSULAT NG
BURADOR
LAYUNIN

ISAISIP ANG LAYUNIN SA PAGSULAT. MAHABA ANG PROSESO BAGO


MAKABUO NG ISANG PANANALIKSIK. GAYUNPAMAN, HINDI DAPAT
MALITO KUNG ANO ANG DAPAT GAGAWIN. PARATI LANG ALALAHANIN
ANG LAYUNIN SA PAGSULAT. UNA, GUSTO MONG MAY MATUTUNAN SA
PANANALIKSIK, PANGALAWA, IBIG MONG MAKATUKLAS NG BAGONG
KAALAMAN NA MAIBABAHAGI SA IBA. SA PAGSULAT, NILALAYON MONG
MAIPAHATID ANG MGA IMPORMASYONG NAKALAP SA PARAANG
MAUUNAWAAN NG MGA MAMBABASA. KUNG GAYON, ISAISIP ANG
MGA MAMBABASA KUNG PAANO SILA MAGAGANYAKNA BASAHIN ANG
ISINULAT MO. GAWING MADALING UNAWAIN, INTERESANTE,
IMPORMATIBO AT MATAPAT ANG PAGLALAHAD NG MGA DATOS SA PAPEL
PRINSIPYO NG PAGSULAT

ALALAHANIN ANG MGA PRINSIPYO NG MABUTING PAGSULAT AY NAILAPAT DIN


SA SULATING PAANALIKSIK. TEKNIKAL MAN ANG SULATING PANANALIKSIK
KAYSA PAGSULAT LAMANG NG SANAYSAY, ISINASAALANG- ALANG PA RIN
ANG SULATING PANANALIKSIK SA PAGHAHATID NG MENSAHE LALO NA KUNG
PAGSULAT. GAWING MASIGLA ANG TONO AT MALINAW ANG
IMPORMASYONSA PAMAMAGITAN NG PAGPILI NG ANGKOP NA SALITA. HINDI
DAPAT PALIGOY- LIGOY AT MAHAHABA ANG MGA PANGUNGUSAP. KUNG MAY
MGA DIREKTANG SIPI DAPAT MAKATUTULONGITO UPANG MAUNAWAAN ANG
MGA KONSEPTONG IPINALILIWANAG AT HINDI SAGABAL LAMANG SA TULOY-
TULOY NA PAGBABASA. GUMAGAMIT NG MGA PANANDANG SALITA NA
MAGBIBIGAY NG HUDYAT SA PAGPAPAKILALA NG MGA BAGONG PAHAYAG,
IDEYA O KONSEPTO. HALIMBAWA, SA KABILANG DAKO, HALIMBAWA,
GAYUNDIN ATBP.
TINIG SA PAGSULAT

ANG NAGSASALITA AY IKAW AT HINDI ANG MGA PINAGKUNAN NG


DATOS. MAGING INTERESANTE MAN ANG MGA DATOS NA NAKALAP
ALALAHANING IKAW PA RIN ANG NAGSULAT NG MGA ITO SA PAPEL.
GAMITIN ANG SARILING TINIG SA PAGSUSULAT. ANG IYONG MGA
PINGKUNAN AY TULAY LAMANG PARA MAIPALIWANAG ANG IYONG
PAKSA. HUWAG HAYAANG ANG IYONG PAPEL AY PAGLALAHAD
LAMANG NG IYONG SANGGUNIAN. IKAW, ANG NAGLALAHAD NG
IMPORMASYON, GAWIN ITONG MALINAW UPANG MAUNAWAAN
NG MGA MAMBABASA.
PAGTATALATA

HUWAG PAAALIPIN SA MGA NOTECARD. GAMITIN ANG MGA


TALA UPANG MAIPAKITA ANG MGA PUNTOS NA IBIG
IPAHAYAG SA PAKSA. HUWAG GAMITIN ANG MGA TALA NA
MAGIGING MALABO LAMANG PARA SA MGA MAMBABASA
DAHIL MALALIM ITO MAAARING ISAAYOS ANG MGA TALA,
MAGBIGAY NG SARILING HALIMBAWA ATBP. UPANG MAGING
MALINAW ANG MGA IDEYANG INILAHAD.
SANGGUNIAN
HINDI DAPAT ASAHAN ANG ISA O DALAWANG SANGGUNIAN
LAMANG. NATURAL NA MAY ISA O DALAWANG SANGGUNIANG
GINAMIT ANG HIGIT NA MAPAGKUKUNAN NG IMPORMASYON.
GAYUNPAMAN, ANG IYONG PANANALIKSIK AY NABUO AYON SA
MGA TALA MULA SA IBAT IBANG SANGGUNIAN. HUWAG GAMITIN
ANG PAPEL BILANG PAGPAPAHAYAG MULI NG PUNTOS NG MGA
MAY- AKDA NG ISA O DALAWANG SANGGUNIAN LAMANG. ANG
IYONG PAPEL AY LAGOM NG MGA IDEYA AT IMPORMASYON NG
MGA MAY AWTORIDAD SA PAKSA AT HINDI PAG-UULIT LAMANG SA
IILAN.
KASABIHAN

ANG PAGSUSULAT, KAPAG MASYADO MONG


DINIINAN HANGGANG SA SUSUNOD NA PAHINA
MAGMAMARKA, KATULAD NG PAGMAMAHAL,
KAPAG MASYADO MONG IBINIGAY LAHAT, YUNG
SAKIT NA NAGAWA NG NAKARAAN, DALA PA RIN
HANGGANG SA KASALUKUYAN
magbubuod ng pamantayan sa pagsulat ng burador
gamit ang main idea at details chart ayon sa napanuod
na video clip.
Pagsulat ng
burador
III. PAGLALAPAT
ANG BAWAT PANGKAT AY MAGSASAGAWA NG
PERPORMANS UKOL SA PAGSULAT NG BURADOR.

PANGKAT 1- PAGSULAT NG TULA


PANGKAT 2- PAGSASAGAWA NG ISANG JINGLE
(TAGALOG)
PANGKAT 3- PAGSAGAWA NG RAP (TAGALOG)
PANGKAT 4- PAGKANTA NG AWITING PINOY
PAMANTAYAN PUNTOS NATAMONG PUNTOS
NILALAMAN 5

PAGKAMALIKHAIN 5

KABUUAN NG PRESENTASYON 5

GRAMATIKA 5 KABUUAN PUNTOS


IV. KASUNDUAN
MAGSALIKSIK NG DETALYE UKOL SA
PAKSANG NAPILI SA PAGSULAT NG
BURADOR.

You might also like