You are on page 1of 30

Layunin: Nakapagpapakita ng

magagandang halimbawa ng pagiging


responsableng tagapangalaga ng
kapaligiran
(EsP5PPP - IIId – 27)
 pagiging mapanagutan
 pagmamalasakit sa kapaligiran sa
pamamagitan ng pakikiisa sa mga
programang pangkapaligiran.
Unang Araw:
Bilang pagsisimula ng
aralin, pakinggan ang awitin
gamit ang Power point
presentation
Magpakita ng dalawang larawan.
Tumawag ng mag-aaral at
paghambihingin ang mga nakikita
nila sa larawan.
Naniniwala ba kayo na
ang lahat ng ginagawa
natin sa ating kapaligiran
ay babalik din sa atin
kung ano man ang
magiging epekto nito sa
ating mundo? Bakit?
Bilang bata, ano ang
magagawa mo para
sa iyong kapaligiran?
Tandaan Natin:
Ang kalikasan ang
tunay na ating tahanan
hindi lang ang ating
buhay na tinitirhan. Ito ay
dapat lamang
pahalagahan, ingatan, at
pangalagaan.
Pagtataya:
Sagutin ang tanong mula sa
kantang “Ang Kapaligiran”:
1.Ano ang mensahe ng awit?
2.Ano ang binigyang diin sa
awitin?
3.Bilangbataanoangiyongmagaga
wa para sakalikasan?
Ikalawang Araw:
Balik-aral:
Ilarawan ang ating kapaligiran batay sa
kantang ating narinig kahapon sa
Kapaligiran”.

Pagganyak:
Magpakita ng larawan sa mga bata,
hingan sila ng reaksiyon tungkol sa
larawan.
Makatwiran ba ang ginagawa ng mga
tao ngayon?

Kung ikaw ang nasa


sitwasyon, gagawin mo din ba
ang ginagawa ng mga tao para
lamang kumita ng pera?
Gamit ang manila paper, gumawa ng
plano kung paano ito mapapaganda. Iguhit
ito ng mayroon ng plant box, mga
nakatanim na halamang gulay o
namumulaklak at mga puno. Maglagay rin
ng mga karatula ukol sa kalinisan ng
kapaligiran.
Pagtataya:
Sumulat ng isang pangungusap mula sa
larawan kung ano ang dapat gawin bilang
responsableng tagapangalaga ng kapaligiran
sa inyong kuwaderno.
Pangatlong Araw:
Balik-aral:
Sa paanong paraan ka
makakatulong upang mapanatili
ang kalinisan at kagandahan ng
ating kapaligiran?
Magbahagi sa mga mag-
aaral ng maaari mong
maging panata sa
kapaligiran.
Isapuso Natin
Para lalo pang mapalalim at
maitimosadamdamin ng mga mag-
aaralangkonseptonggustongbuuin ng
pangkat,makatutulongnaipagawaangsumusun
od:
 
Sabihin:
1. “Ngayong araw ay nais kong maipakita ninyo sa akin ang
malalim ninyong intension namakatulong at makasunod sa
mga ipinapatupad na alintuntunin sa pangangalaga sa ating
kapaligiran. Gagawa tayo ng isang artwork mula sa mga
kagamitang ipinadala ko sa inyo kahapon.”
Itanong:
“Anong bahagi ng katawan ang maraming nagagawa?”
Sabihin:
“Ang kamay, lalo na ang palad ay gagamitin natin sa ating
artwork, pagbakat sa isang buong bond paper. Berdeng
watercolor lamang ang ating gagamitin. Sasagisag ito sa
inyong matinding hangarin na mapangalagaan ang
kapaligran. Pagkatapos na ninyong magawa ito at habang
pinatutuyo ninyo ang kani-kaniyang bond paper, gawin at
buuin ninyo ang panata para sa kapaligiran na nakikiisa sa
mga programa at nagmamalasakit sa kapaligiran. Isulat mo
ito na may disenyo o binakat mong palad sa bond paper”
 
PANATA PARA SA KAPALIGIRAN
Ako ay nilalang ng Diyos katulad ng kalikasan.
Katungkulan ko ang pangalagaan ang kapaligiran at ang
kalikasan.
 
Para sa responsableng pangangalaga ng kapaligiran,
pananagutan at pagmamalasakitan ko ang kapaligiran.
Makikiisa sa mga programa na magdudulot ng maayos at
ligtas na pamamaraan.
 
Kasihan nawa ako ng Poong Maykapal.
Hand stamping at panata para sakapaligiran.
1.Gamitang watercolor na berde o dyobus, lagyan ng
kulayangpaladnahindiginagamitsapagsusulat.
2.Kapagsiguradokana at punona ang kulay ang bawat
daliri ay sabay sabay mong iistamp sa isang
nakahandang bond paper. 3.Hayaan mo itong matuyo.
4. Habangnagpapatuyo ay basahinmoangpanata para
sakapaligiran.
Isabuhay Natin (Ikaapat na Araw)
Pangkatang Gawain

Bumuo ng apat na pangkat. Pumili ng lider at sundin ang panuto para sa


bawat pangkat.

Pangkat 1- Gumawa ng skit na nagpapakita ng pangangalaga sa kalikasan.

Pangkat 2- Gumawa ng awit na nagsasaad ng mga pakikiisa sa mga


programang pangkapaligiran.

Pangkat 3- Gumuhit ng pagmamalasakit sa kapaligiran.

Pangkat 4- Gumawa ng tula tungkol sa pag-aalaga at pananagutan sa


kapaligiran.
Subukin Natin
(Ikalimang Araw)
Sipiin ang talahanayan at sagutin.

Gaano mo kadalas gawin ang sumusunod:


Lagyan ng puso ♥ kungpalagi, tatsulok ▲ kung paminsanminsan, at bilog ● kung hindi.
Isulat ang sagot sa iyong kuwaderno.
Gawain Palagi Paminsan Hindi
minsan
1. Hindi koitinataponsabintana ng sasakyanangmgabalat ng      
pagkainmataposkumainkapagako’ynagbibyahe.
2. Tumatakasakosapaglilinis ng silidaralankapagaraw ng paglilinis ng      
akingpangkat.
3. Nakikiisaako at tumutulongsaprogramangpangkalinisan at      
pangkapaligiransaamingpaaralan.
4. Pinupulotkoangmgakalatsapasilyo ng      
paaralankahitwalangnaguutossa akin.
5. Pinipitaskoangbulaklaksahalamanan.      
 Ano ang iyong masasabi sa iyong mga sagot?

 Naniniwala ka ba sa iyong mga sagot?

 Pinaninindigan mo ba ang iyong mga sagot?

You might also like