You are on page 1of 4

PAARALAN BAITANG/ANTAS III

GRADE 1 TO 12 GURO ASIGNATURA ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG
PETSA/ORAS HULYO 2-6, 2018 MARKAHAN UNA – Ikalimang Linggo

I. LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


PETSA: HULYO 2, 2018 PETSA: HULYO 3, 2018 PETSA: HULYO 4, 2018 PETSA: HULYO 5, 2018 PETSA: HULYO 6, 2018
A. PAMANTAYANG
PANGNILALAMAN Naipapamals ang pang-unawa sa konseptong heograpikal upang mapahalagahan ang sariling rehiyon gamit ang mapa at iba pang kasanayang pangheograpikal

B. PAMANTAYAN SA 1.Nakakalahok sa mga pangangalag ng mga lalawigan bunga ng pakikibahagi sa nasabing rehiyon.
PAGGANAP 2. Nagagmit ang kaalaman sa kasanayang pangheograpkal sa pagpapanukala ng mga solusyon sa pangunahing problema o isyung pangkapaliggiran ng sariling pamayanan bilang isang
rehiyon.
C. MGA KASANAYANG SA AP3LAR-Ie-8
AP3LAR-Ie-7
PAGKAKATUTO Nailalarwanang iba’t-iabng lalawigan sa rehiyon ayon sa mga katangiang pisikal at
Napaghahambing ang iba’t-iabng pangunahing anyong lupa at anyong tubig ng iba’t-
(Isulatang code ng iabng lalawigan sa sariling rehiyon
pagkakakilanlang heograpkal nito gamit ang apang topograpikal ng rehiyon
bawatkasanayan)
Aralin 7: KATANGIANG PISIKAL NA ANGPAPAKILALA NG IBAT- Aralin 8: ANG MGA ANYONG TUBIG AT ANYONG LUPA SA AMING
II. NILALAMAN(PaksangAralin) SUMMATIVE TEST
IBANG LALAWIGAN SA REHIYON REHIYON
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro 27-31 32-36
2. MgapahinasaKagamitang Pang
19-21 21-25
Mag-aaral
3. MgapahinasaTeksbuks
4. KaragdagangKagamitangmulasa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang KagamitangPanturo
IV. PAMAMARAANB
A. Balik-aral sa nakaraang 1. Balitaan 1. Balitaan 1. Balitaan 1. Balitaan
2. Gawain TG p. 28
araling at/o pagsisimula ng 2. Balik – aral 2. Balik – aral 2. Balik aral PAGHAHANDA
Paglalalkbay gamit ang kanilang
bagongaralin imahinasyon sa pamamagitan ng story prompt. Anu – ano ang mga simbolo at Anu- ano ang mga anyong lupa at Anu – ano ang mga bulkan na
katubigan na matatagpuan sa REion anyong tubig na mkikita sa ibat-ibang nasa rehion 02?
2? lalawigan sa rehiyon?
B.Paghahabi ng layunin sa 1. Pagkatapos ng paglalakbay Pangkatang Gawain Basahin ang sulat
Brgy. Quezon Aramiden A
aralin Tanong:
Solano, Nueva Vizcaya
a. Saan tayo nakarating? Buuin ang mga nagupit na Patpatgek nga Aiza, Ania ti kababalin a maibagam kadagiti porma ti PAGBIBIGAY NG PANUNTUNAN
b. Ano-ano ang mga katangian ng mga larawan. Kumostakan? Nagpintas ti lugar a daga ken danum a makitam ti Rehiontayo?
lugar na ating napuntahan? Mga Piling Anyong Lupa at napasiarmi. Ania ngata ti porma ti daga nga Isuratmo iti uneg ti kahon ti sungbatmo.
c. Ano ang pakiramdam sa mga lugar na adda iti lugartayo? Adda ngata porma ti danum
Anyong Tubig sa rehiyon?
ating napuntahan? a kaparis ti lugar a napananmi? Sapay koma ta
inton sumarauno, kaduakanton nga agpasiar.
Toy gayyemmo,
Anita

Isla ng Batanes
C. Pag-uugnay ng mga Tukuyin ang ang mga sumusunod na
halimbawa sa bagong aralin simbolo. Tanong: Pagtalakay sa gawain. PAGBIBIGAY NG SAGUTANG
Ano ang pinag-uusapan sa PAPEL
sulat?
D. Pagtalakay ng bagong Pagpapakita ng mapa ng lalawigan ng Rehion 1. Pagtalakay sa Gawain Pagtalakay sa Paksa
02.
konspeto at paglalahad ng 2. Mga Piling Anyong lupa at Anyong Pagtalakay sa Paksa
Tanong:
bagong kasanayan #1 1. Anong mga simbolo ng kalupaan at katubigan Tubig sa Rehiyon Mga Magagandang Tanawin sa
ang nakikita sa mapa? Mga Bulkan sa Rehion 02 Rehion 02
2. Aong simbolo ang karamihang nakikita sa Tanong: PAGSAGOT SA MGA KATANUNGAN
bawat lalawigan?
Saang mga lalawigan
a. Nueva Vizcaya d. Cagayan
b. Quirino e. Batanes matatagpuan ang mga lugar na
c. Isabela sumusunod? Sagutin ang mga sumusunod: Sagutin ang mga sumusunod:
3. Ano ang ipinahihiwatig sa katngian ng isang 1. Ano-ano ang nabanggit na anyong 1. Ano-ano ang nabanggit na anyong tubig at
lugar kung karamihan sa mga simbolo ay tubig at anyong lupa sa Rehiyon 02? anyong lupa sa Rehiyon 02?
bundok? 2. Ano pa ang ibang anyong tubig at
4. Ano naman ang nakikita sa mapa kapag ang anyong lupa sa ating rehiyon ang alam 2. Ano pa ang ibang anyong tubig at anyong
isang lugar ay kapatagan? mo? Ano-ano ang mga katangian nito? lupa sa ating rehiyon ang alam mo? Ano-ano
5. Saang lugar ang malamig? Saan namn ang 1. 3. Ano ang masasabi mo tungkol sa mga ang mga katangian nito?
mainit? anyong lupa at anyong tubig na
6. Batay sa mapa, ano ang masasabi mo sa nabangit sa hanay? 3. Ano ang masasabi mo tungkol sa mga
pisikal na katangian ng bawat lalawigan sa 4. Ano ang maaaring epekto ng anyong anyong lupa at anyong tubig na nabangit sa
rehiyon? lupa at anyong tubig na nabanggit sa hanay?
lugar na kinalalagyan nito?
E. Pagtalakay ng bagong 2. 5. Paano ka makatutulong sa 4. Ano ang maaaring epekto ng anyong lupa at
Pagbasa sa Tuklasin mo. LM 52-53.
konspeto at paglalahad ng pagpapanatili ng kagandahan ng mga anyong tubig na nabanggit sa lugar na
bagong kasanayan #2 Pagtalakay sa Paksa
anyong lupa at anyong tubig sa kinalalagyan nito? PAG-AAYOS NG MGA KASAGUTAN
rehiyon?
5. Paano ka makatutulong sa pagpapanatili ng
1. Narinig na ba ninyo ang _______________?
kagandahan ng mga anyong lupa at anyong
Anong uri ng anyong tubig/lupa ito?
tubig sa rehiyon?
2 Paano naging tanyag ang lalawigan dahil sa
anyong tubig/ lupa na ito?
3.May alam ba kayo na mga anyong tubig/lupa
na nagpatanyang sa lalawigan?
4.Paano naging tanyag ang lalawigan dahil dito?
5. Anong katangian ng lalawigan na
ipinapakilala ng anyong tubig/lupa na ito?
F. Paglinang sa Kabihasnan Sagutin ang sumusunod: Pangkatang Gawain:
 Ano ang usapan ng mag-pinsan Ania ti maibagam maipanggep ti kada porma ti
( Tungo sa Formative na sina Angel at Janette? Aramiden B
daga ken porma ti danum a nailanad iti paropo? Pangkatang Gawain
Assessment)  Ano-ano ang mga katangian ng
mga lugar na madadaanan ni Intayon agbiahe. Ibaga no sadino iti Probinsi Porma ti Nagan Kababal
a Daga/Porma ti in/Lang
pakabirukan kadagitoy sumaganad a porma iti Aramiden B
Janette mula sa Nueva Vizcaya Danum a

hanggang sa Isabela? daga ken danum iti rehiyontayo.Isurat ti umno a


lugar iti uged nga adda ti uneg ti kahon. Dagiti datos a nailanad, padasem a
pagdiperensiaen dagiti sumagmamano a porma
ti daga ken porma ti danum ti rehion. Mabalin a
surotem ti pormas a naisurat ti baba.
G. Paglalapat ng aralin sa pang
araw –araw na buhay Halimbawa:

1. Ang Talon ng Bisangal ay matatagpuan din


sa Maddela, Quirino. Ang natatangi nitong
ganda ay nakakubli sa isang iniingatang gubat
na tirahan ng mga nanganganib na buhay- ilang.
Ang talon ay mainam na paliguan at pook-
pasyalan.
H. Paglalahat ng Aralin Mahalaga sa atin ang ating lalawigan sapagkat dito tayo nabibilang at dito din nakatira ang ating Adu ti porma ti daga ken danum a masarakan ti naduma duma a probinsia iti rehion.
pamilya at mga kaibigan. Kaya’t marapat na alamin natin kung ano ang natatangi sa ating lalawigan
at mga karatig na lalawigan sa ating rehiyon upang lubos natin maipakikilala ang mga ito sa mga tao Masuwerte ang Rehiyon 2 sa dami ng iba-ibang anyong lupa at tubig dito na
sa ibang lalawigan. nagpapatanyag sa mga probinsiya nito na nagiging dahilan ng pagdami ng turista at mga
manganagalakal na dumarayo rito.
I. Pagtataya ng Aralin Gawain C Isulat ang mga anyong lupa o anyong tubig ng Aramiden C Ania dagiti klase ti porma ti daga ken porma ti
Iguhit ang anyong tubig o lupa na nagpapakilala rehion 02. danum a makita kadagiti naidumduma a
sa iyong lalawigan. Buuin ang brochure tungkol A. Ipampannakkelmo kadi met laeng probinsia ti Rehion? Isurat dagiti klase ti
dito at hikayatin ang mga tao na pumunta dito sa dagiti naidumduma a porma ti daga naidumduma a probinsia ti Rehion.
pamamagitan ng paglalarawan ng kagandahan wenno porma ti danum dita iti
nito probinsia wenno rehion? Kasano a Nagan ti lugar Klase ti Porma
1. maipakitam dagitoy? Awisem dagiti ti daga/danum
gagayem mo nga agnanaed sabali a
probinsia ta bisitaenda dagiti
Mt. Pulog
sumagmamano a napintas a porma ti
daga ken porma ti danum ditoy National Park
2.
probinsia, ken kabangibang nga ili
wenno rehion. Agpilika iti maysa a Governor’s
kayatmo. Rapids
3. B. No malpas mo, agaramid ti lima Mt. Iraya
wenno sangapulo a sarita
maipangggep ti naited nga epekto ti
porma ti daga wenno porma ti danum Dambana ng
ti ayanna a disso. Birhen ng Piat
4.
Ubraem daytoy iti maysa a nadalus a papel. Magat Dam
Hydro Electric
5. Plant

J. Karagdagang Gawain para sa


takdang aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaralnanakakuha ng ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above
80% sapagtataya
B. Bilang ng mag-aaral ng ___ of Learners who require additional activities ___ of Learners who require additional activities ___ of Learners who require additional activities ___ of Learners who require additional activities ___ of Learners who require additional activities
ngangailangan ng iba pang Gawain for remediation for remediation for remediation for remediation for remediation
para sa remediation
C. Nakatulongbaangremedial?Bilang
ng mag-aaralnanakaunawasaaralin ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the lesson
D. Bilang ng mga mag- ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require
aaralnamagpatuloysa remediation? remediation remediation remediation remediation remediation
E. Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
Alinsamgaistratehiayngpagtuturonakat ___Metacognitive Development: Examples: ___Metacognitive Development: Examples: ___Metacognitive Development: Examples: ___Metacognitive Development: Examples: ___Metacognitive Development: Examples:
ulong ng lubos?Paanoitonakatulong? Self assessments, note taking and studying Self assessments, note taking and studying Self assessments, note taking and studying Self assessments, note taking and studying Self assessments, note taking and studying
techniques, and vocabulary assignments. techniques, and vocabulary assignments. techniques, and vocabulary assignments. techniques, and vocabulary assignments. techniques, and vocabulary assignments.
___Bridging: Examples: Think-pair-share, ___Bridging: Examples: Think-pair-share, ___Bridging: Examples: ___Bridging: Examples: Think-pair-share, ___Bridging: Examples: Think-pair-share,
quick-writes, and anticipatory charts. quick-writes, and anticipatory charts. Think-pair-share, quick-writes, and anticipatory quick-writes, and anticipatory charts. quick-writes, and anticipatory charts.
charts.
___Schema-Building: Examples: Compare ___Schema-Building: Examples: Compare ___Schema-Building: Examples: Compare ___Schema-Building: Examples: Compare
and contrast, jigsaw learning, peer teaching, and and contrast, jigsaw learning, peer teaching, and ___Schema-Building: Examples: Compare and contrast, jigsaw learning, peer teaching, and and contrast, jigsaw learning, peer teaching,
projects. projects. and contrast, jigsaw learning, peer teaching, and projects. and projects.
projects.
___Contextualization: ___Contextualization:
Examples: Demonstrations, media, Examples: Demonstrations, media, ___Contextualization: ___Contextualization:
manipulatives, repetition, and local opportunities. manipulatives, repetition, and local opportunities. ___Contextualization: Examples: Demonstrations, media, Examples: Demonstrations, media,
Examples: Demonstrations, media, manipulatives, repetition, and local opportunities. manipulatives, repetition, and local
___Text Representation: ___Text Representation: manipulatives, repetition, and local opportunities. opportunities.
Examples: Student created drawings, videos, Examples: Student created drawings, videos, ___Text Representation:
and games. and games. Examples: Student created drawings, videos, ___Text Representation:
___Text Representation: and games. Examples: Student created drawings, videos,
___Modeling: Examples: Speaking slowly and ___Modeling: Examples: Speaking slowly and Examples: Student created drawings, videos, and games.
clearly, modeling the language you want clearly, modeling the language you want and games. ___Modeling: Examples: Speaking slowly and
students to use, and providing samples of students to use, and providing samples of clearly, modeling the language you want ___Modeling: Examples: Speaking slowly and
student work. student work. ___Modeling: Examples: Speaking slowly and students to use, and providing samples of clearly, modeling the language you want
clearly, modeling the language you want student work. students to use, and providing samples of
Other Techniques and Strategies used: Other Techniques and Strategies used: students to use, and providing samples of student work.
___ Explicit Teaching ___ Explicit Teaching student work. Other Techniques and Strategies used:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Explicit Teaching Other Techniques and Strategies used:
___Gamification/Learning throuh play ___Gamification/Learning throuh play ___ Group collaboration ___ Explicit Teaching
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary Other Techniques and Strategies used: ___Gamification/Learning throuh play ___ Group collaboration
activities/exercises activities/exercises ___ Explicit Teaching ___ Answering preliminary ___Gamification/Learning throuh play
___ Carousel ___ Carousel ___ Group collaboration activities/exercises ___ Answering preliminary
___ Diads ___ Diads ___ Gamification/Learning throuh play ___ Carousel activities/exercises
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Answering preliminary ___ Diads ___ Carousel
Poems/Stories Poems/Stories activities/exercises ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Diads
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Carousel Poems/Stories ___ Rereading of Paragraphs/
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Diads ___ Differentiated Instruction Poems/Stories
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Role Playing/Drama ___ Differentiated Instruction
___ Lecture Method ___ Lecture Method Poems/Stories ___ Discovery Method ___ Role Playing/Drama
Why? Why? ___ Differentiated Instruction ___ Lecture Method ___ Discovery Method
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Role Playing/Drama Why? ___ Lecture Method
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Discovery Method ___ Complete IMs Why?
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Lecture Method ___ Availability of Materials ___ Complete IMs
___ Group member’s ___ Group member’s Why? ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Availability of Materials
collaboration/cooperation collaboration/cooperation ___ Complete IMs ___ Group member’s ___ Pupils’ eagerness to learn
in doing their tasks in doing their tasks ___ Availability of Materials collaboration/cooperation ___ Group member’s
___ Audio Visual Presentation ___ Audio Visual Presentation ___ Pupils’ eagerness to learn in doing their tasks collaboration/cooperation
of the lesson of the lesson ___ Group member’s ___ Audio Visual Presentation in doing their tasks
collaboration/cooperation of the lesson ___ Audio Visual Presentation
in doing their tasks of the lesson
___ Audio Visual Presentation
of the lesson
F. __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
Anongsuliraninangakingnaranasannas __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
olusyonsatulongangakingpunongguro __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
at superbisor
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
G.Anongkagamitangpanturoangakingn Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
adibuhonanaiskongibahagisamgakapw __Contextualized/Localized and Indigenized __Contextualized/Localized and Indigenized __Contextualized/Localized and Indigenized __Contextualized/Localized and Indigenized __Contextualized/Localized and Indigenized
akoguro? IM’s IM’s IM’s IM’s IM’s
__ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
__ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as
Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition

You might also like