You are on page 1of 4

ng mga batang naglalaro sa daan.

Kinutya siya
JuLY 1, 2019 dahil sa kanyang kapansanan.Ngunit
Monday ipinagtanggol siya ng isa niyang kamag-aral na
napadaan din sa lugar na iyon.
Edukasyon sa Pagpapakatao  Pagsagot sa iba pang mga tanong ayon
Time : 6:30-7:00 sa kuwentong narinig.
 Bakit ayaw pumasok ni Roy?)
I. Layunin
 Naipadadama ang pagtanggap ng sariling IV. Pagtataya
kahinaan sa pamamagitan ng pagkakaroon  Anong uri ng bata si Roy? Bakit mo nasabi
ng tiwala sa sarili. iyon?)
V. Kasunduan
II. Paksang Aralin
“Pagpapadama sa Pagtanggap ng  Kung ikaw si Roy, ano ang gagawin mo at
Sariling Kahinaan sa bakit?
Pamamagitan ng Pagkakaroon ng Tiwala sa _______________________________________
Sarili”
MTB
Awit- Ang Batang Marunong, Kwento- Pista sa Time : 7:00-7:50
Aming Bayan,
Tula- Ipakikita Ko, Kaya Ko, Kwento- Si Manny I. Objectives:
Pacquiao, isinulat  Identify possessive pronouns.
ni Gng. Chona M. Morales II. Subject Matter
Mga larawan, video tape, cut-outs, putting papel, “Using plural form of demonstrative
sariling larawan ng mga bata, pandikit, smileys pronouns in sentences”
Reference : MTB Teaching Guide and LM
Saloobin: Pagtitiwala sa
Sarili at Pagtulong sa
Materials:
Kapwa
Advertisement: El Nuevo Orgullo De Ciudad
III. Pamamaraan de Zamboanga”
ALAMIN by: Anna Liza dela Zerna-Martin pictures o,
1.Ano ang kanyang kapansanan?) Pasonanca River, Pasonanca Park etc Magic
Ano ang ginawa niya sa kabila ng kanyang Box containing pictures of persons doing
kapansanan?) something and action words)
Unang araw ng pasukan. Maagang ginising si Roy Value Focus: Caring for our Environment
ng kanyang nanay upang pumasok sa paaralan. Si
Roy ay isang batang may kapansanan. Siya ay III. Procedures:
biktima ng sakit na “Polio”. “Roy, gising na! A. Preliminary Activities
Unang araw ng pasukan ngayon. Mahuhuli ka Review the story “Si Abel y Su Carabao”.
na sa klase,” sabi ng Nanay.“Ayaw kong Let the children retell the story in any of the
pumasok Nanay. Baka pagtawanan lang nila ako following:
dahil sa aking kapansanan,” sabi ni Roy. o Role play
“Anak, huwag kang mahiya magaling at mabuti o Pantomime
kang bata.Tiyak na magkakaroon ka ng maraming
o dramatization
kaibigan sa bago ninyong paaralan. Bukod doon
B. Presentation
hindi lang naman ikaw ang may kapansanan.
Marami din namang may kapansanan ngunit Have pupils read the following
nakapagtapos sila sa kanilang pag-aaral . Kaya sentences:
huwag kang susuko para marating mo ang iyong 1. Todo’l dia ta persoga si Abel con el di
mga pangarap sa buhay. Bata ka pa at dapat mong suyu carabao.
gugulin ang iyong panahon sa pag-aaral. Ipakita 2. Ya hace desperta di suyo nana.
mo sa kanila na sa kabila ng iyong kapansanan 3. Donde el di tuyu carabao?
mayroon kang magagawa,” wika ng Nanay. 4. No hay yo puede saca con di mio carabao
“Opo Nanay, naintindihan ko po ang lahat ng donde yo ya persoga con ele?
sinabi ninyo.Papasok na po ako,” sabi ni Roy. 4. Cosa maga palabra el ta dale idea quien el
Kaya, dali – daling inihanda ni Roy ang sarili sa dueño del una cosa?
pagpasok sa paaralan. Habang siya ay nasa 5. Cosa ta llama con este maga palabra?
paaralan ipinakita niya ang pagiging isang Present metacards of possessive
mabuting mag-aaral. pronouns.)
Nakasasagot siya sa mga tanong ng kanyang guro di mio di suyu di tuyu di amon
at nagkaroon siya ng maraming kaibigan.Habang (Pupils will post the meta cards on the
pauwi siya sa bahay napadaan siya sa isang grupo board.)
Ask the pupils example sentences of each Ano ang ibig sabihin ng salitang símbolo?
possessive pronouns. IV. Pagtataya
The teacher writes them on the board then  Ano ang ibig sabihin ng salitang símbolo?
let the children read them. V. Kasunduan
C. Discussion  Magsaliksik tungkol sa mga slugar sa
Discuss the use of each possessive ibaba. Pag-usapan ito bukas.
pronouns. larawan ng mosque sa Taluksangay,
(Mio- my, di tuyu-your, his, her, di aton- ours) larawan ng 14 station sa Abong-Abong,
D. Generalization vinta / Fort Pilar/Paseo del Mar sa
(Teacher will ask the following questions  Zamboanga,
When do we use my, your, his/her, ours in mga lumang magasin, pandikit at gunting
conversation/ sentence? ________________________________________
English
IV. Evaluation Time : 8:30-9:20
 Let the pupils do the following
activities.
(refer to LM p. 35, Activity 1.33) I. Objective:
V. Agreement  Recognize/identify/read/give example of
Refer to LM p. 36, Activity 1.34 words with medial /a/
_________________________________
 Read words with medial/a/ in phrases and
sentences
II. Subject Matter:
Araling Panlipunan
“Words with medial/a/”
Time : 7:50-8:30
I. Layunin Onsets and rimes: -am, -an, and .–at
 Nabibigyang kahulugan ang salitang
“sagisag”. Materials: Picture, onset, rime, word card, chart,
II. Paksang Aralin phrase/sentence strips
“Mga Sagisag sa Sariling
Komunidad/Siyudad” Values: Active Participation

Kagamitan: Larawan ng Watawat ng Pilipinas,


larawan ng mosque sa Taluksangay, III. Procedure:
A. Preliminary Activities
larawan ng 14 station sa Abong-Abong,
1. Pre Assessment: (Please see LM pp. 33-34)
vinta / Fort Pilar/Paseo del Mar sa 2. Motivation:
Zamboanga,
Show the illustrations of the story, .“Bat Cat and
mga lumang magasin, pandikit at gunting
Sanggunian: Pagsibol ng Lahing Pilipino the Fat Rat..”
II, p. 15-16 Ask pupils to tell what they can say about the
illustration.
Saloobin: Pagkilala sa Komunidad
Possible responses:
III. Pamamaraan That is Bat Cat.
A. Panimulang Gawain That is Fat Rat.
1. Ipakita ang Watawat ng Pilipinas.
That is a can of jam.
Fat Cat ran to the can of jam.
 Anong masasabi ninyo sa larawan? Bat Cat is angry with Fat Rat.
B. Paglalahad: Bat Cat ran after Fat Rat.
Ipabasa ang rima.
Simbolo Bat Cat put Fat Rat under is hat.
Ano ba ang símbolo? Write the pupils.’ responses on the Thinking
Sasama ba ito sa lolo? Matrix.
Pupunta ba sa Jolo?
B. Presentation
Kakain ba ng molo?
Oh, oh! Oh! Using the Thinking Matrix, focus the pupils.’
Salita ang Simbolo! attention on the sound of /a/ in medial
Mga Tanong:
1.Ano ang pamagat ng “Rhyme”?
position. Model reading and let the pupils repeat Pasagutan ang “Sagutin Natin” sa LM,
pahina 40.
after you.
Ipakita ang mapa ng Pilipinas, ituro ang
Then, let the pupils read independently. Masbate at magbigay ng ilang mga
C. Application: kaalaman tungkol sa lugar.
Say: Complete the words. Write the beginning Kasanayang Pagpapayaman
Ipagawa sa mga mag-aaral ang “Gawin
letter to complete the word. Natin” sa LM, pahina 41.
(Refer to LM, p. 35) Ipangkat ang klase at ipagawa ang “Sanayin
IV. Evaluation: Natin”,pahina 41.
Complete the words to form phrases and Pag-uulat ng bawat pangkat.
sentences. (Refer to LM, p. 35) Bigyang-halaga ang ginawa ng bawat
V. Agreement pangkat.
E. Paglalahat
. Complete the words to form phrases and
Paano natin papantigin ang isang salita?
sentences. (Refer to LM, p. 45) Tingnan ang “Tandaan Natin”sa LM, pahina
 The first group to complete the task wins. 42.
IV. Pagtataya
_______________________________
 Ipagawa “Linangin Natin”
Filipino sa LM, pahina 42.
I. Layunin
V. Kasunduan
 Natutukoy ang bilang ng mga pantig
ng salita  Isulat ang mga pagdiriwang sa
sariling pamayanan.
 Nahahati sa pantig ang mga salita
Pantigin ang sagot
__________________________________
II. Paksang Aralin
“Pagpapantig ng mga Salita”
Mathematics
Kagamitan:
(Time:10:30-11:20)
larawan ng lalawigan at ng siyudad
Sanggunian: I. Objective
Filipino TG and LM Write 3-digit numbers in expanded
form.
Saloobin: Pagbibigay Halaga sa Kultura II. Subject Matter
ng Pilipino
“Writing 3-digit numbers in
III. Pamamaraan expanded form”
A. Tukoy-alam References:
Ano-ano ang makikita sa karagatan? Mathematics TG p. 4-6
Sabihin ang ngalan kasabay ng pagpalakpak Mathematics for Everyday Use II
upang maipakita ng bilang at Materials:
paraan ng pagpapantig ng salitang sagot.
retrato, charts y counters ( straw,
B. Paglalahad
palito, popsicle, goma)
Ipakita ang larawan ng isang lalawigan at ng
isang siyudad.
Paghambingin ang dalawang lugar sa tulong Values: Love for Nature
ng Venn Diagram.
C. Pagpapayaman ng Talasalitaan III. Procedure
Talakayin sa iba’t ibang kaparaanan ang mga A. Preparatory Activities
salita bago bumasa A. Preparatory Activities:
baybaying dagat (larawan) 1) Drill
bakawan-(pangungusap) - Have the pupils do: LM 25 in their notebook.
Itinanim ang bakawan malapit sa baybayin. Then discuss the answers.
Ito ay nagsisilbing [ ans. 1) 40 + 4 2) 50 + 2 3) 80 + 1 4) 70 + 0
pananggalang sa malalaking alon. Tirahan 5) 30 + 5
din ito ng mga yamang 2) Review
tubig. Put the objects together that the pupils
caramelado- isang uri ng kendi mula sa gatas brought to class. Separate each kind by
ng kalabaw counting the objects. Write the number on a
sa LM, pahina 39. piece of cartolina provided for. Give the place
D. Pagtuturo at Paglalarawan value of each digit.
B. Developmental Activities (Let’s perform the chant “Uno, Dos, Tres” by
1) Motivation clapping, tapping your legs, walking and
 How manyrubber bands did you bring? marching)
straws? marbles? B. Developmental Activities
2) Presentation 1. Presentation/Discussion
Using the objects pupils have counted, write The teacher will present an ostinato for echo
the numbers on the chart. Ask them to group clapping. Practice until pupils can
them in ones, tens and hundreds. perform it well.
Numero 2. Pupils Activity
Present some ostinatos play on classroom
C. Processing the Results of the Activity instruments and other sound sources for the
Pregunta(Ask): pupils to follow.
How many digits does each number ABC
have?)[tres] Cosa “rhythmic pattern” ya usa na A? B?y C?
D. Reinforcing Activity (What rhythmic pattern is use in A? B?and C?)
- Have the pupils do: LM 26 in their 3. Generalization:
notebooks. Then discuss the El Ostinato amo el uno, dos o tres tocada de mano.
answers. C. Application
[ ans. A - 1) uno 2) diez 3) ciento The class will clap their hands or use other
B - 1) 600 + 70 + 5 2) 300 + 60 + 9 3) 400 + musical instruments according to the
80 + 1 rhythmic pattern.
E. Application IV. Evaluation
Group the pupils. Give them different Count the claps from the box according to the
numbers of objects. Count and write the rhythmic pattern.
numbers in the given card. Fill in the chart to 1.
indicate the place value of each digit. Write in
expanded form. ___ ___ _ _ _ ___ _ _
F. Summary 2.
How many digits are there in a number?)
From what direction will you identify the ___ __ _ _ ___
place values?
How many zeros are there in the ones place V. Agreement
if you will write in expanded form? Tens?  Practice at home using the copied ostinato
Hundreds?) pattern.
Donde direccion debe kita le con el
numero?(From what direction will we read the
number?)

IV. Evaluation
Have the pupils do: LM 27 on a piece
of paper.
[ ans. A - 1) Diez 2) Ciento
B –1) 200 + 40 + 6 2) 500 + 9 3) 300 + 10 +

MAPEH ( Music)
Time : 11:20- 12:00
I. Objective:
 Identify the rhythmic pattern in a chant.
II. Subject Matter:
“Rhythmic Patterns”
Materials: objects that produce sound, charts

Values: Love for a music

III. Instructional Procedure:


A. Preparatory Activities
1. Drill
Demonstra el “chanting Uno, Dos, Tres” por
medio de toca mano, pegar na pierna, caminada y
marchada.

You might also like