You are on page 1of 4

July 2, 2019

Tuesday
Roselle R. Ambubuyog - siya ang
Edukasyon sa Pagpapakatao kauna-unahang bulag na Pilipina na nakapagtapos
Time : 6:30-7:00 ng summa cum laude sa Unibersidad ng Ateneo ng
Maynila noong 2001.
I. Layunin IV. Pagtataya
 Naipadadama ang pagtanggap ng sariling  Anong aral ang makukuha natin sa mga
kahinaan sa pamamagitan ng pagkakaroon buhay ng mga taong inilahad?
ng tiwala sa sarili. V. Kasunduan
II. Paksang Aralin  Bilang mga bata mayroon ba kayong
“Pagpapadama sa Pagtanggap ng magagawa upang mapaunlad ang buhay ng
Sariling Kahinaan sa kapwa ninyo bata? Sa paanong paraan?
Pamamagitan ng Pagkakaroon ng Tiwala sa _______________________________________
Sarili”
MTB
Time : 7:00-7:50
Awit- Ang Batang Marunong, Kwento- Pista sa
Aming Bayan,
Tula- Ipakikita Ko, Kaya Ko, Kwento- Si Manny I. Objectives:
Pacquiao, isinulat  Identify possessive pronouns.
ni Gng. Chona M. Morales II. Subject Matter
Mga larawan, video tape, cut-outs, putting papel, “Using plural form of demonstrative
sariling larawan ng mga bata, pandikit, smileys pronouns in sentences”
Reference : MTB Teaching Guide and LM
Saloobin: Pagtitiwala sa
Sarili at Pagtulong sa Materials:
Kapwa Advertisement: El Nuevo Orgullo De Ciudad
de Zamboanga”
III. Pamamaraan by: Anna Liza dela Zerna-Martin pictures o,
Pasonanca River, Pasonanca Park etc Magic
ISA-ISIP Box containing pictures of persons doing
1.Pagpangkat-pangkatin ang mga mag-aaral sa something and action words)
apat. Hayaan ang bawat pangkat na pag-usapan Value Focus: Caring for our Environment
ang kanilang mga kahinaan at kung papaano nila
ito mapapabuti upang mapaunlad ang kanilang
sarili. III. Procedures:
2. Hikayatin ang lider ng pangkat na ibahagi ang A. Preliminary Activities
kanilang napag-usapan sa harap ng klase. Review the story “Si Abel y Su Carabao”.
3.Magkaroon ng talakayan batay sa inilahad ng Let the children retell the story in any of the
bawat pangkat. following:
4. Pagpapakita ng larawan ng mga sumusunod. o Role play
Isa-isang ipakikilala ng guro sa mga mag-aaral.) o Pantomime
Pag-usapan kung ano ang ginawa ng mga nasa o dramatization
larawan para magkaroon ng tiwala sa sarili: B. Presentation
Have pupils read the following
sentences:
1. Todo’l dia ta persoga si Abel con el di
Fatima Soriano - Ipinanganak si suyu carabao.
Fatima na may “retina degeneration” kung 2. Ya hace desperta di suyo nana.
saan unti-unting nawawala ang paningin. 3. Donde el di tuyu carabao?
Nagkaroon din siya ng “knocked knees”, 4. No hay yo puede saca con di mio carabao
isang kondisyon kung saan mababa ang donde yo ya persoga con ele?
calcium level niya at hindi siya nakakapaglakad 4. Cosa maga palabra el ta dale idea quien el
nang maayos. Tinamaan din siya ng kidney failure dueño del una cosa?
at sa murang edad ay sumailalim sa pagda-dialysis 5. Cosa ta llama con este maga palabra?
limang beses sa isang araw. Pero sa kabila ng mga Present metacards of possessive
karamdamang ito, hindi sinisi ni Fatima ang Diyos pronouns.)
at hindi siya pinanghinaan ng loob. di mio di suyu di tuyu di amon
(Pupils will post the meta cards on the
board.)
Ask the pupils example sentences of each Ano ang ibig sabihin ng salitang símbolo?
possessive pronouns. IV. Pagtataya
The teacher writes them on the board then  Ano ang ibig sabihin ng salitang símbolo?
let the children read them. V. Kasunduan
C. Discussion  Magsaliksik tungkol sa mga slugar sa
Discuss the use of each possessive ibaba. Pag-usapan ito bukas.
pronouns. larawan ng mosque sa Taluksangay,
(Mio- my, di tuyu-your, his, her, di aton- ours) larawan ng 14 station sa Abong-Abong,
D. Generalization vinta / Fort Pilar/Paseo del Mar sa
(Teacher will ask the following questions  Zamboanga,
When do we use my, your, his/her, ours in mga lumang magasin, pandikit at gunting
conversation/ sentence? ________________________________________
English
IV. Evaluation Time : 8:30-9:20
 Let the pupils do the following
activities.
(refer to LM p. 35, Activity 1.33) I. Objective:
V. Agreement  Recognize/identify/read/give example of
Refer to LM p. 36, Activity 1.34 words with medial /a/
_________________________________
 Read words with medial/a/ in phrases and
sentences
II. Subject Matter:
Araling Panlipunan
“Words with medial/a/”
Time : 7:50-8:30
I. Layunin Onsets and rimes: -am, -an, and .–at
 Nabibigyang kahulugan ang salitang
“sagisag”. Materials: Picture, onset, rime, word card, chart,
II. Paksang Aralin phrase/sentence strips
“Mga Sagisag sa Sariling
Komunidad/Siyudad” Values: Active Participation

Kagamitan: Larawan ng Watawat ng Pilipinas,


larawan ng mosque sa Taluksangay, III. Procedure:
A. Preliminary Activities
larawan ng 14 station sa Abong-Abong,
1. Pre Assessment: (Please see LM pp. 33-34)
vinta / Fort Pilar/Paseo del Mar sa 2. Motivation:
Zamboanga,
Show the illustrations of the story, .“Bat Cat and
mga lumang magasin, pandikit at gunting
Sanggunian: Pagsibol ng Lahing Pilipino the Fat Rat..”
II, p. 15-16 Ask pupils to tell what they can say about the
illustration.
Saloobin: Pagkilala sa Komunidad
Possible responses:
III. Pamamaraan That is Bat Cat.
A. Panimulang Gawain That is Fat Rat.
1. Ipakita ang Watawat ng Pilipinas.
That is a can of jam.
Fat Cat ran to the can of jam.
 Anong masasabi ninyo sa larawan? Bat Cat is angry with Fat Rat.
B. Paglalahad: Bat Cat ran after Fat Rat.
Ipabasa ang rima.
Simbolo Bat Cat put Fat Rat under is hat.
Ano ba ang símbolo? Write the pupils.’ responses on the Thinking
Sasama ba ito sa lolo? Matrix.
Pupunta ba sa Jolo?
B. Presentation
Kakain ba ng molo?
Oh, oh! Oh! Using the Thinking Matrix, focus the pupils.’
Salita ang Simbolo! attention on the sound of /a/ in medial
Mga Tanong:
1.Ano ang pamagat ng “Rhyme”?
position. Model reading and let the pupils repeat Ipabigay ang mga salitang may salungguhit
sa kuwento at isulat sa pisara.
after you.
Ipabasa sa mga mag-aaral ang mga salita ng
Then, let the pupils read independently. tatlong beses.
C. Application: Ipabaybay isa-isa ang mga salita. (Sabihin
Say: Complete the words. Write the beginning ang salita-Baybayin-Sabihin ang
salita)
letter to complete the word. Burahin ang mga salitang nakasulat sa
(Refer to LM, p. 35) pisara.
IV. Evaluation: Isulat na muli ang kuwento, tsart na may mga
Complete the words to form phrases and salitang mali ang
sentences. (Refer to LM, p. 35) pagkakabaybay.
V. Agreement Ano-anong salita ang may maling baybay?
Ano ang tamang baybay nito?
. Complete the words to form phrases and
D. Pagpapahalaga
sentences. (Refer to LM, p. 45) Paano mo pinapahalagahan ang iyong mga
 The first group to complete the task wins. gamit katulad ng laruan?
Ipagawa ang “Pahalagahan Natin” sa LM,
_______________________________ pahina 47.
Filipino E. Kasanayang Pagpapayaman
Ipagawa ang “Gawin Natin” sa LM, pahina
I. Layunin 47.
 Natutukoy ang salitang may maling Paano isusulat nang tama ang mga salitang
baybay sa pangungusap. may maling baybay?
II. Paksang Aralin Ipagawa ang “Sanayin Natin” sa LM, sa
“Mga Salitang Mali ang Baybay” pahina 48.
Kagamitan: F. Paglalahat
larawan ng lalawigan at ng siyudad Ano ang natutunan mo sa aralin? “Tandaan
Sanggunian: Natin” sa LM, pahina 48.
Filipino TG and LM IV. Pagtataya
 Ipagawa ang “Linangin Natin” sa LM,
Saloobin: Pagbibigay Halaga sa Kultura pahina 49.
ng Pilipino V. Kasunduan
 Ipakita sa mga bata kung paano isulat
III. Pamamaraan ang U,V,Q,X. (Isa-isang letra muna)
A. Tukoy-alam Bilangan habang ginagawa ito upang mas
Ano ang mali sa sumusunod na salita? Paano masundan ng mga bata.
ito isusulat nang tama?
1. aparador __________________________________
2. platto Mathematics
3. tindahan (Time :10:30-11:20)
4. bumberoh
5. mannsanas I. Objective
B. Paglalahad Compare numbers using >, <, =.
Bigyan ang mga bata ng pagkakataon na II. Subject Matter
maglaro. Kung wala namang “Comparing numbers using >, <, =”
kagamitan, maaaring magpagawa na lamang References:
ng isang gawain na Mathematics TG p. 4-6
nangangailangan ng kagamitan. Mathematics for Everyday Use II
Patigilin ang mga bata sa ginagawa. Materials:
Pabalikin na sa sariling upuan. retrato, charts y counters ( straw,
Tingnan kung ano ang ginawa nila sa mga palito, popsicle, goma)
ginamit. Papurihan ang nag-ayos
ng sariling gamit. Values: Amor na Abuela
Ano ang dapat gawin matapos ang isang
gawain?
Basahin ang kuwento sa “Basahin Natin” sa III. Procedure
LM, pahina 46. A. Preparatory Activities:
C. Pagtuturo at Paglalarawan 1. Pre-Reading Activity
Sagutan ang mga tanong sa “Sagutin Natin” a. Motivation/Activating Prior Knowledge
sa LM, pahina 46. The teacher shows a picture of an old
woman. Have the students tell something
about the picture. Guide them with the Demonstra el “chanting Uno, Dos, Tres” por
following questions: medio de toca mano, pegar na pierna, caminada y
1. Who among you have a grandmother? marchada.
2. Where does your grandmother live? (Let’s perform the chant “Uno, Dos, Tres” by
3. Do you love her? Why? or Why not? clapping, tapping your legs, walking and
B. Developmental Activities marching)
1) Reading the Story B. Developmental Activities
a. Show the story book. Browse through all 1. Presentation/Discussion
the pages of the book. The teacher will present an ostinato for echo
Ask: What would like to find out from the clapping. Practice until pupils can
story?) perform it well.
b. First reading by the teacher. 2. Pupils Activity
c. Do the second reading with the children. Present some ostinatos play on classroom
Stopping 2-3 times to check comprehension instruments and other sound sources for the
of the pupils. pupils to follow.
d. Pupils read the story. ABC
e. Ask volunteers from the pupils to read the Cosa “rhythmic pattern” ya usa na A? B?y C?
story. (What rhythmic pattern is use in A? B?and C?)
Un dia, mientras si Lola Panchita talla na 3. Generalization:
disuyu jardin, el disuyu maga apu ya anda El Ostinato amo el uno, dos o tres tocada de mano.
visita con ele. Si Danilo ya dale con ele siete C. Application
(7) grande guyabas. Si Donna ya dale con ele The class will clap their hands or use other
tres (3) maduru mangga, y si Danny ya dale musical instruments according to the
con ele siete (7)dulce saging. “Oh que bien rhythmic pattern.
bueno ustedes”, ya habla ele. “Gracias IV. Evaluation
Danilo”. “Gracias Donna y Danny”. Dios te Count the claps from the box according to the
bendiga con vosotros mi maga apu. rhythmic pattern.
2) Post Reading (Comprehension) 1.
Ask comprehension questions leading to the
development of the concept: ___ ___ _ _ _ ___ _ _
1) Who came to visit Lola Panchita? 2.
2Who gave her seven big guavas?
3) What did Danny give her? ___ __ _ _ ___
4) How many ripe mangoes did Donna give
her? V. Agreement
5) Do you also give something to your Lola?  Practice at home using the copied ostinato
Why? or Why not?) pattern.

IV. Evaluation
Have the pupils do: LM 27 on a piece
of paper.
[ ans. A - 1) Diez 2) Ciento
B –1) 200 + 40 + 6 2) 500 + 9 3) 300 + 10 +
V. Agreement
Prepare 10 number cards. Write 1 digit
number on each card. Bring it to school.

MAPEH ( Music)
Time : 11:20- 12:00
I. Objective:
 Identify the rhythmic pattern in a chant.
II. Subject Matter:
“Rhythmic Patterns”
Materials: objects that produce sound, charts

Values: Love for a music

III. Instructional Procedure:


A. Preparatory Activities
1. Drill

You might also like