You are on page 1of 2

SEMI-DETAILED LESSON PLAN IN FILIPINO

I. Layunin: Pagkatapos ng isang oras na talakayan ang mga bata ay inaasahang:


-nauunawaan at natutukoy ang iba’t ibang uri ng huni o ingay na ginagawa ng hayop.
-nakababasa nang may wastong galaw/hagod na mata mula sa kaliwa, pakanan.
-naibibigay ang mga detalyeng sumasagot sa mga tanong.
-naisasadula ang mahahalagang pangyayari sa kuwento.

II. Paksang Aralin:


Pagtukoy sa Iba’t ibang Huni ng Hayop
A. Kagamitan: plaskard/larawan
B. Pagpapahalaga: Nagsasabi ang Kahalagahan ng Alagang Hayop.

III. Pamamaraan:
A.Pangunahing Gawain
Pagdarasal
Pagtsek ng atendans

B.Pagganyak:
Tanungin ang mga bata ng mga tanong sa ibaba:
1.Sinu-sino sa inyo ang may alagang hayop? Anu-ano ang inyong alaga sa bahay?
2.Ipakita ang larawan ng mga hayop sa paligid. Pag-usapan ang ginagawa ng mgahayop sa tao.

C. Panlinang na Gawain:
1. Sanayin ang mga bata sa mga sumusunod na mga Gawain sa wastong pagbasa
nangmalakas
2. Ipabasa nang malakas ang kuwentong Masayang Paligid sa isang mag-aaral bilanghuwaran.
3. Ipaulit sa mga bata ang magbahagi ng kuwento na nagsasaad sa ginagawa ngbawat hayop.
4. Ipauulit sa kanila ang huni/tunog ng bawat hayop.

IV.Pangwakas na Gawain:
A.Paglalapat: Gayahin ang huni o ingay na ginagawa ng mga hayop batay sa nakalahad na
mgakalagayan.
1. Aso- nagagalit sa pagdating ng hindi niya kilalang tao
2. Tandang -nanggigising ng tao dahil umaga na, nais niyang ipaalam ito
3. Ibon- masaya, sasayaw-sayaw at kakanta-kanta habang nagpapalipat-lipat sa sangang mga
puno.
4. Palaka- Masaya sapagkat maghapon at magdamag na umuulan

V. Pagtataya:
Ipares ang mga huni ng Pangkat 1 sa pinagmulan ng mga tao sa pangkat. I sulat ang mga
titik sa patlang.

I II
1. Unga! Unga! a. baboy
2. Me-e-e! Me-e-e! b.aso
3. E-e-e-k! E-e-e-k! c.baka
4. Ngiyaw! Ngiyaw! d.sisiw
5. Tsip! Tsip! e.pusa
VI. Takdang Aralin:
Gumupit nang 3 larawan ng alagang hayop at idikit sa kwaderno. Isulat ang huni/ tunog
natinutukoy nito.

REMARKS
Reflect on your teaching and assess yourself as a teacher. Think
about your students’ progress this week. What works? What
REFLECTION else needs to be done to help the students learn? Identify what
help your instructional supervisors can provide for you so when
you meet them, you can ask them relevant questions.
A. No. of learners who earned 80%
in the evaluation.
B. No. of Learners who require additional
activities for remediation
C. Did the remedial lessons work? No. of
learners who have caught up with the
lesson.
D. No. of learners who continue to
require remediation
E. Which of my teaching strategies
worked well? Why did these work?

Prepared by: Noted by:

JEANIEL JOY B. BORLING DELIA CARYL C. TUBERA


Teacher I Principal I

You might also like