You are on page 1of 3

School STA.

TERESA NATIONAL HIGH Grade: 9


SCHOOL
Teacher MARIBEL E. GARCES Learning FILIPINO
Area:
Daily Lesson Date / January 8, 2019 Quarter: THIRD
Log Time: Filipino 9 – Malikhain
Tuesday - 2:30-3:30

I.LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa akdang


pampanitikan ng Kanlurang Asya.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay masining na nakapagtatanghal ng kulturang Asyano batay sa
napiling mga akdang pampanitikang Asyano.
C. Kasanayang Pampagkatuto F9PU-IIIb-c-53
Naisusulat ang sariling elehiya para sa isang mahal sa buhay.

II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Hindi angkop.

2. Mga pahina sa Kagamitan ng mag- p. 211


aaral
3. Mga pahina mula sa Teksbuk Sandigan 4 pp. 55-56
4. Karagdagang kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang Panturo Activity sheets, laptop, projector, sipi ng tulang “Babang Luksa” ni Diosdado
Macapagal
IV. PAMAMARAAN

A. Balik- aral sa nakaraang aralin Brainstorming


at/o pagsisimula ng bagong aralin Ano ang tawag sa tulang liriko na naglalarawan ng pagbubulay-bulay o guniguni
na nagpapakita ng masidhing damdamin patungkol sa alaala ng isang mahal sa
buhay?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pangkatang Gawain 1: Unahan Tayo
Buuin ang saknong ng tulang “Babang Luksa” ni Diosdado Macapagal sa
pamamagitan ng pagpupuno ng angkop na salita sa patlang.
Piliin ang inyong sagot mula sa talaan.
1. 2.
Isang taon ngayon ng iyong _____ Kung ako’y nasa pook na limit dalawin
Tila kahapon lang nang ika’y lumisan _______ ko ang ating paggiliw;
Subalit sa akin ang tanging naiwan Tuwa’y dumadalaw sa aking paningin
Mga alaalang di-malilimutan Kung _______ kung tayo’y magkapiling

3. 4.

Kung minsan sadya kong dalawin ang


Sa matandang bahay na puno ng _____
_______
Sa _______ na iyo’y pinagsaluhan ta
Na kung saan unang tayo’y ______
Ang biyayang saglit kung ________ pa
Sa bakura’t bahay, sa lahat ng lugar
Ang ipapalit ko’y ang aking _______
Itong ________ hinahanap ikaw.

5.
Bakit ba _______ ko, kay-agang________
At iniwan akong ________
Hindi mo ba talos kab’yak ka ng _______
At sa pagyaon mo’y para ring ________
pagpanaw nagunita bahay naaalala
kaluluwa’y nag-ibigan nababalik saya hininga
araw sawing-kapalaran mahal namatay
lumisan buhay

Pagbigkas ng klase sa tulang “Babang Luksa” ni Diosdado Macapagal


(Sandigan 4 pp. 55-56)
Maituturing ba itong isang halimbawa ng tulang elehiya? Patunayan.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagbibigay ng input sa isusulat na sariling tulang elehiya. LM p. 211
bagong aralin Sitwasyon: Ipagpalagay mo na isa ka sa malapit na kaibigan o kaanak ng isang
taong yumao na. Nais mong bigyan ng parangal ang kanyang mga kabutihang
nagawa sa kaniyang pamilya, sa mga kaibigan at sa kapuwa-tao sa pamamagitan
ng pagiging bahagi ng neucrological service.Nais mo ding alalahanin ang mga
masasayang araw na kayo ay magkasama. Susulat ka ng isang elehiya at ito ay
iyong bibigkasin.

Rubrik sa Pagmamarka: 1. Pagsulat ng Tula


1. Mabisa at angkop ang mga salitang ginamit
2. Nasusunod ang mga elemento sa pagsulat ng tula
*4-6 saknong, 4 taludtod bawat saknong
* may sukat (lalabindalawahin)
* may tugma
3. Maayos, malinis na pagsulat at presentasyon ng awtput

Rubrik sa Pagmamarka: 2. Pagbigkas ng Tula


1. Malikhain at masining ang pagbigkas ng tula
*wastong tindig, kumpas, at galaw ng katawan
2. May angkop na lakas at himig ang tinig
3. Dama ang tunay na damdamin sa pagbigkas ng tula

**Gagamitin sa Pagmamarka ang sumusunod na Eskala


5 – Natatangi
4 – Mahusay
3 – Katamtamang Kahusayan
2 – Kainaman
1 – Nangangailangan pa ng pagsasanay
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at KAYA KO ITO!
paglalahad ng bagong kasanayan # *Isahang pagsulat ng elehiya para sa isang mahal sa buhay.
*Pagsubaybay ng guro
*Pagpapabasa nang nasimulan (unang saknong ) ng mag-aaral.
*Pagbibigay ng feedback
**Guro
**Mag-aaral
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2

F. Paglinang ng Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa pang-


araw-araw na buhay

H. Paglalahat ng aralin

I. Pagtataya ng aralin

J. Karagdagang gawain para sa Ipagpatuloy ang pagsulat ng elehiya at humanda sa pagbigkas.


takdang-aralin at remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Blg. ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong nang
lubos? Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
naranasan /nasolusyunan sa tulong
ng aking punongguro at superbisor
G.Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Pinatutunayang Tama:

MARIBEL E. GARCES ORLY A. ORSOS


Guro III Ulong Guro I

You might also like