0% found this document useful (0 votes)
112 views4 pages

COTMTBEe

Ang dokumento ay isang plano ng aralin sa Mother Tongue 1 tungkol sa pag-oobserba sa silid-aralan. Ang layunin ng aralin ay matutunan ng mga mag-aaral ang mga bagay na nagsisimula sa titik 'Ee', matukoy ang mga bagay mula sa kwento, at pagpapahalaga sa pagiging mabuti. Ang aralin ay gagamit ng iba't ibang pamamaraan tulad ng pagbasa ng kwento, pangkat na gawain, at takdang aralin.

Uploaded by

JanineCaranga
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
0% found this document useful (0 votes)
112 views4 pages

COTMTBEe

Ang dokumento ay isang plano ng aralin sa Mother Tongue 1 tungkol sa pag-oobserba sa silid-aralan. Ang layunin ng aralin ay matutunan ng mga mag-aaral ang mga bagay na nagsisimula sa titik 'Ee', matukoy ang mga bagay mula sa kwento, at pagpapahalaga sa pagiging mabuti. Ang aralin ay gagamit ng iba't ibang pamamaraan tulad ng pagbasa ng kwento, pangkat na gawain, at takdang aralin.

Uploaded by

JanineCaranga
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd

Republic of the Philippines

Department of Education
Region IV-A CALABARZON
DIVISION OF BATANGAS
District of Ibaan
MALAININ ELEMENTARY SCHOOL

Banghay Aralin sa Mother Tongue 1


ON CLASSROOM OBSERVATION TOOL

Name of Teacher: KAREN MAY R. PAPIO Date: Hulyo 11, 2019


Grade and Section : ONE- TULIPS Time : 9:30-10:20 am

I.Layunin : Sa pagtatapos ng aralin, inaasahan ang mga mag aaral na:


a. Nalalaman ang mga bagay na nagsisimula sa titik Ee
b. Natutukoy ang mga bagay na matatagpuan mula sa kwentong binasa
c. Pagpapahalaga sa pagiging mabuti at mapagbigay sa lahat ng pagkakataon

II.Paksang Aralin

A. Content Standard:
The learner demonstrates understanding that words are made up of sounds and
syllables

B. Performance Standard:
The learner uses knowledge of phonological skills to discriminate and manipulate
sound patterns

C. Learning Competencies:
MT1PWR-IB-i-1.1 Give the name and sound of each letter
MT1OL-Ia-i-1.1 Talk about oneself and one’s personal experiences (family, pet, favorite food)

A. References:
1. Curriculum Guide p.
2. Teaching Guide p. 66-69
3. Learners’ Materials p 20
4. Textbook:
5. LRDMS
6.Other References/
Materials : Powerpoint/ chart/ board and chalk/ pictures/ realia

1
III.Pamamaraan

Gawain ng guro Gawain ng Mag aaral

A. Panimulang Gawain

a.Pagdarasal

b.Pagbati

c.Pagsasa-ayos ng silid

d.Pagtatala ng Liban

e.Drill And Practice (KRA 3: Objective 9: MOV –The


Pag-awit ng ALPHABASA (Tunog ng mga titik
Pag-awit
teacher used appropriate teaching
Ano ang tunog ng titik Mm? Aa? Bb? Ll? resources including ICT to address
f.Pagbabalik Aral learning goals.)
Pagbunot ng mga bata ng iba’t-ibang larawan
mula sa kahon. Isusulat ng mga bata ang tamang ngalan
ng bawat larawan sa pamamagitan ng pagpapantig nito.
Mga Larawan (KRA 1: Objective 3: MOV The teacher
1. bola
2. tasa applied a range of teaching strategies
3. manika to develop critical and creative
4. papaya thinking, as well as higher order
5. guro thinking skills.)
B.Panlinang na gawain

a.Pagganyak
Sapamamagitan ng “Mahiwagang Kahon”.
Pagpapakita ng bagay sa loob ng kahon.

Magtatanong ang guro tungkol sa bagay na hawak


nito.
1. Ano ang bagay na hawak ko? -Empanada
2. Nakatikim na ba kayo nito? -Hindi po/Opo
3. Saan kalimitang nkakabili ng pagkaing ito? -Palengke o Bilihan
“EMPANADA”
b. Paghahawan ng Balakid
Sa pamamagitan ng pagsungkit sa puno.
-Empanada
- kambal
- natalisod
-inalo
c. Pagganyak na tanong:
Sino ang nagbigay ng Empanada sa kambal?
d.Paglalahad
2
(Integration: ESP-Pagiging mapag-bigay)
Sa pamamagitan ng isang Kwento:
“ANG EMPANADA NINA ELAN AT ELEN”

Kamabal sina Elan at Elen. Pareho sila ng hilig


at gusto. Minsan naglalaro sila sa bakuran, dumaan (KRA 1: Objective 2: MOV- The
ang tinder ng empanada na si Aling Enyang. Ibinili teacher applied a range of teaching
sila ng kanilang nanay. Kakainin na nila ang
empanada nang biglang natalisod si Elan. Nadapa siya
strategies that enhance learner
at tumilapon ang hawak niyang empanada. Umiyak si achievement in literacy and numeracy
Elan dahil wala na syang kakaining skills.)
empanada.Lumapit sa kanya si Elen, inalo at inalok
na hati na lamang sila sa empanada nito. Masayang
kumain ng empanada ang kambal.
e. Talakayan
Tanong:
1. Ano ang pamagat ng kwento?
2. Sino ang kambal? (KRA 1: Objective 1: MOV – The
3. Ano ang hilig nila?
4. Ano ang ibinili sa kanila ng nanay nila? teacher applied the learner’s prior
5. Bakit nawalan ng empanada si Elen? knowledge from Filipino and Esp
6. Ano ang ginawa ni Elen para kay Elan? subjects.)
7. Mabuti ba ang ginawa ni Elen? .
8. Dapat ba siyang tularan.?

e. Pangkatang Gawain

Pangkat 1 (KRA 2: Objective 6: MOV- Used


Isulat ang Titik Ee nang maayos
Pangkat 2 differentiated, developmentally
Bilugan ang mga larawan na nagsisimula sa titik appropriate learning experiences/
Ee activities to address learners’ needs,
Pangkat 3
Itapat ang tamang ngalan ng mga bagay na
strengths, interest and experiences.)
nagsisimula sa titik Ee sa tamang ispeling nito

f.Paglalapat

(KRA 1: Objective 3: MOV The teacher


applied a range of teaching strategies
to develop critical and creative
thinking, as well as higher order
thinking skills.)

3
e.Paglalahat
Anu –ano ang mga salitang nagsisimula sa -Elen
titik Ee? -Empanada
-Elan
-Enyang

F. Pagtataya
Ikahon ang mga bagay o salita na nagsisimula sa titik Ee.

(KRA 4: Objective 10: MOV Appropriate use of formative test or assessment strategies.)
G. Takdang Aralin
Gumupit at magdikit ng 10 bagay na nagsisimula sa titik Ee. Ikapit ito sa kwaderno bilang 5.

(KRA 2: Objective 5: MOV Encouraging the learners to develop study habits)


Prepared by:

KAREN MAY R. PAPIO


Ratee

Noted:
ROSALINA B. ANONUEVO
Principal-I
Rater

You might also like