You are on page 1of 5

GRADES 1 to 12 Paaralan Rosario Quesada Memorial NHS Antas Baitang 9

DAILY LESSON LOG Guro Jeanne Pauline J. Oabel Asignatura Araling Panlipunan
Petsa/ Oras Nov.4-8, 2019 (8:30-9:30, 11:00-12:00,2:00-3:00) Markahan Ikatlo

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag – aaral ang pag – unawa sa mga pangunahing kaalaman tungkol sa pambansang ekonomiya bilang kabahagi sa pagpapabuti ng pamumuhay ng kapwa mamamayan
tungo sa pambansang kaunlaran.
Ang mag – aaral ay nakapagmumungkahi ng mga pamamaraan kung paanong ang pangunahing kaalaman tungkol sa pambansang ekonomiya ay nakapagpapabuti sa pamumuhay ng
B. Pamantayang Pagganap kapwa mamamayan tungo sa pambansang kaunlaran.

C. Kasanayan sa Pagkatuto AP9MAK-IIIa-3- Nasusuri ang ugnayan sa isa’t-isa ng mga bahaging bumubuo sa paikot na daloy ng ekonomiya
Write the LC code for each. AP9MAK-IIIb-4- Nasusuri ang pambansang produkto (Gross National Product-Gross Domestic Product) bilang panukat ng
kakayahan ng isang ekonomiya
II. NILALAMAN Holiday ARALIN 1: Paikot na Daloy ng ARALIN 2: Pambansang Kita (GNI
Ekonomiya at GDP)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Ekonomiks: Teacher's Guide pp. Ekonomiks: Teacher's Guide pp.
162-169 170-177
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang
LM page 229-238 LM page 243-258
Mag-aaral
Kayaman IV: Ekonomiks: Kayaman IV: Ekonomiks:
3. Mga Pahina sa Teksbuk
pp.150-153 pp.162-166
Karagdagang Kagamitan mula sa portal http://www.slideshare.net/kazekag http://www.slideshare.net/aceidol/gr
ng Learning Resources o ibang website e15/makroekonomiks-at-ang- oss-national-productgnp-3rd-q
paikot-na-daloy-ng-
ekonomiya?qid=671afd16-4afa-
4084-8809-
848ddde98f46&v=&b=&from_searc
h=1
A. Karagdagang kagamitan mula
sa iba pang Learning
Resources
B. IBA PANG KAGAMITANG Laptop, Chalk, White Board Marker Laptop, Chalk, White Board Marker
PANTURO
IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain bawat araw. Para sa holistikong paghubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative
assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay sa kanilang pang-araw-araw
na karanasan.
A. Balik Aral Sino-sino mga aktor sa paikot na Ano-ano ang mga modelo ng
daloy ng ekonomiya? pambansang ekonomiya? Magbigay
ng isa at ipaliwanag ito.
B. Paghahabi sa Layunin Gawain: Ipangkat Natin Ano-ano ang mga modelo ng
pambansang ekonomiya? Magbigay
Ipasulat sa unang hanay ang mga ng isa at ipaliwanag ito.
konsepto na may malawak na
kaalaman ang mga mag-aaral at
sa ikalawang hanay naman ang
mga konseptong nangangailangan
pa ng malawak na kaalaman

- Paikot na daloy
- Pag-angkat at pagluwas
- Bayaring nalilipat
- Buwis
- Dibidendo
- Paggasta
- Sambahayan
- Bahay kalakal
- Subsidiya
- Upa

C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa


Bagong Aralin

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Gawain 8: PAGGAWA NG Ang GNP ay ang kabuuang halaga
bagong karanasan # 1 COLLAGE ng mga produkto at serbisyo na
Gamit ang mga materyales na nagawa ng isang bansa sa loob ng
maaaring gamiting muli isang taon.
(recyclable) o mga materyales na
indigenous sa lugar ng mga mag- Ang GDP ay ang kabuuang halaga
aaral, hayaan silang bumuo ng ng produkto at serbisyo na nilikha ng
isang dayagram ng paikot na daloy mga mamamayan ng isang bansa
at idikit ito sa kalahating bahagi ng sa loob ng isang taon.
illustration board o cartolina.
Maaari ding magtanghal ng isang
mini exhibit sa isang bahagi ng
kanilang silid- aralan.

Ipakita sa mga mag-aaral ang


rubriks ng pagmamarka ng collage
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
bagong karanasan #2

F. Paglinang sa kabihasaan (Formative Gawain 4: GNI at GD


Assessmeent)
Matapos Mabasa ang teksto
papunan ng tamang datos ang venn
diagram na nasa ibaba. Ipatala ang
pagkakaiba ng GNI at GDP.
Pagkatapos ay ipasulat sa gitnang
bahagi ang pagkakahalintulad ng
dalawa.

Pamprosesong tanong:
1. Batay sa nabuong Venn Diagram,
papaano naiba ang Gross National
Income sa Gross Domestic Product?
2. Bakit kailangang sukatin ang
economic performance ng isang
bansa?
3. Bakit may mga gawaing hindi
kabilang sa pagsukat ng GNI at
GDP?
G. . Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Gawain : Tanong ko! Sagot mo!
araw na buhay Paano nakakatulong ang GNI/GNP
at GDP sa pag-unlad ng ekonomiya
ng bansa

H. Paglalahat ng aralin

I. Pagtataya ng aralin Gawain: Ipaliwanag ang sagot


Ano ang kahulugan ng GNI/GNP at
GDP? Sumasang-ayon ka ba na
ang GNP ay larawan ng gutom na
Pilipino? Bakit?

J. Karagdagang Gawain at remediation

V. TALA
VI. PAGNINILAY
a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain para
sa remediation
c. Nakatulong ba ang remedial?
d. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
e. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyon na tulong ng aking punongguro
at superbisor?
g. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa guro?

You might also like