You are on page 1of 3

`goAnnex IC to DepEd Order No.42,s.

2016

GRADES 1 to 12 Paaralan : LUMBOCAN NHS Baitang/Antas : GRADE IX


DAILY LESSON LOG Guro : GNG. MARIFE B. AMORA Asignatura : ARALING PANLIPUNAN/ESP
( Pang-araw-araw na Petsa/Oras : Nov. 25-29, 2019 Markahan : IKATLONG MARKAHAN
Tala sa Pagtuturo ) 8:30-9:30, 1:00-2:00, 2:00-3:00, 3:00-4:00
(MTW- AP)
1:00-2:00, 2:00-3:00, 3:00-4:00
(ThF- ESP)
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga pangunahing kaalaman tungkol sa Naipamamalas ng mag-aaral ang
pambansang ekonomiya bilang kabahagi sa pagpapabuti ng pamumuhay ng kapwa pag
mamamayan tungo sa pambansang kaunlaran.
unawa sa mga konsepto tungkol
sa kalayaan

B.Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakapagmumungkahi ng mga pamamaraan kung paano ang Naipamamalas ang kalayaan sa
pangunahing kaalaman tungkol sa pambansang ekonomiya ay nakapagpapabuti sa
pamumuhay ng kapwa mamamayan tungo sa pambansang kaunlaran. pagtupad ng kaniyang mga
tungkulin bilang
nagdadalaga/nagbibinata.

C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang konsepto at palatandaan ng implasyon- AP9MAK-IIId-8


(Isulat ang code ng bawat kasanayan) Natataya ang mga dahilan sa pagkakaroon ng implasyon -AP9MAK-IIId-9
Nasusuri ang iba’t ibang epekto ng implasyon - AP9MAK-IIIe-10
Napapahalagan ang mga paraan ng paglutas ng implasyon- AP9MAK-IIIe-11
Aktibong nakikilahok sa paglutas ng mga suliraning kaugnay ng implasyon- AP9MAK-IIIf-12
Nakikilala na natatangi sa tao ang Likas na Batas Moral dahil ang pagtungo sa kabutihan ay may kamalayan at kalayaan. Ang unang prinsipyo nito ay likas sa tao na
dapat gawin ang mabuti at iwasan ang masama. -EsP7PSIc-6.1
Nailalapat ang wastong paraan upang baguhin ang mga pasya at kilos na taliwas sa unang prinsipyo ng Likas na Batas Moral - EsP7PSIc-6.2
Nahihinuha na nalalaman agad ng tao ang mabuti at masama sa kongkretong sitwasyon batay sa sinasabi ng konsiyensiya. Ito ang Likas na Batas Moral na itinanim ng
Diyos sa isip at puso ng tao.- EsP7PSId-6.3
Nakabubuo ng tamang pangangatwiran batay sa Likas na Batas Moral upang magkaroon ng angkop na pagpapasiya at kilos araw-araw- EsP7PSId-6.4
II. NILALAMAN Yunit III Aralin 4. Implasyon Yunit III Aralin 4. Implasyon Yunit III Aralin 4. Implasyon Kalayaan Kalayaan

KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian EKONOMIKS 9 EKONOMIKS 9 EKONOMIKS 9 EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO EDUKASYON SA
7 PAGPAPAKATAO 7
1. Mga pahina sa gabay ng guro TG 189-197 TG 189-197 TG 189-197 TG TG
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- LM 272-285 LM 272-285 LM 272-285 LM 137-160 LM 137-160
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Mga larawan o visual aids. Mga larawan o visual aids. Mga larawan o visual aids. Mga larawan o visual aids. Mga larawan o visual aids.
portal ng Learning Resource
B.Iba pang Kagamitang Panturo Pisara, yeso, pandikit, Pisara, yeso, pandikit, Pisara, yeso, pandikit, Pisara, aklat Pisara, aklat
calculator calculator calculator
III. PAMAMARAAN
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Magbigay ng mga dahilan Magbigay ng mga dahilan Balikan ang Gawain 4: Ikaw Pag-aralan ang case study at Ano ang ibig sabihin ng
pagsisimula ng bagong aralin kung bakit tumataas ang kung bakit tumataas ang naman ang Magkompyut at tanungin ang klase kung bakit yan kalayaan?
presyo ng mga pangunhing presyo ng mga pangunhing talakayin ang mga naging ang napili niyang gawin. (LM
bilihin. bilihin. kasagutan. p.141)
B.Paghahabi sa layunin ng aralin -Gawain 1: Larawan Suriin! -Gawain 1: Larawan Suriin! Isulat mo sa kahon sa ibaba ang
(LM p.272) (LM p.272) mga salitang nagbibigay
kahulugan sa salitang konsensiya.
(LM p.144)
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Gawain 2: Magbalik- Tanaw! Gawain 2: Magbalik- Tanaw! Sagotan ang paunang pagtataya Pagwasto ng paunang
bagong aralin (LM p.273) magtanong sa (LM p.273) magtanong sa pagtataya.
mga nakakatandang mga nakakatandang
empleyado sa paaralan ukol empleyado sa paaralan ukol
sa presyo ng bilihin noon g sa presyo ng bilihin noon g
panahon ng kabataan nila. panahon ng kabataan nila.
D.Pagtalakay ng bagong konsepto at -Pagtalakay sa konsepto ng -Pagtalakay sa konsepto ng Pagtalakay sa mga dahilan ng Ano ang kaugnayan ng isip at
paglalahad ng bagong kasanayan implasyon. implasyon. pagkakaroon ng implasyon, kilos-loob sa konsensiya sa likas
#1 -Pagtalakay sa iba’t ibang uri -Pagtalakay sa iba’t ibang uri mga epekto nito, at paraan na batas moral?
ng price index. ng price index. kung paano ito malulutas.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Pagtalakay sa mga dahilan ng Pagtalakay sa mga dahilan ng Pag-aralan ang sumusunod na
at paglalahad ng bagong pagkakaroon ng imlasyon, pagkakaroon ng imlasyon, sitwasyon at gumawa ng sariling
kasanayan # 2 mga epekto nito, at paraan mga epekto nito, at paraan pagpapasiya. (LM p. 145-146)
kung paano ito malulutas. kung paano ito malulutas.
F. Paglinang sa Kabihasaan Tukuyin kung ano ang mga Tukuyin kung ano ang mga Tukuyin kung ano ang mga Sumulat ng sariling deskripsiyon Magbigay ng maikling
( Tungo sa Formative Assessment) epekto ng implasyon. epekto ng implasyon. epekto ng implasyon. ng iyong konsensiya. pagsusulit tungkol sa paksa.

G.Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw Paano ka makakatulong sa Paano ka makakatulong sa Paano ka makakatulong sa


araw na buhay paglutas sa suliranin kaugnay paglutas sa suliranin kaugnay paglutas sa suliranin kaugnay
ng implasyon? ng implasyon? ng implasyon?

H.Paglalahat ng Aralin Gawain 4: Ikaw Naman ang Gawain 4: Ikaw Naman ang Gawain 5: Dahilan o Bunga Pumili ng studyanteng mag-uulat
Magkompyut (LM p.277). Magkompyut (LM p.277). (LM p.280). tungkol sa nagawang case study.
I.Pagtataya ng Aralin Gawain 9: Mag-survey Tayo Gawain 9: Mag-survey Tayo Gawain 9: Mag-survey Tayo
(LM p.284) (LM p.284) (LM p.284)
J. Karagdagang gawain/Takdang aralin
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A.Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral nangangailangan ng
iba pang gawain/remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng Sobrang nakakatulong ito Sobrang nakakatulong ito Sobrang nakakatulong ito Sobrang nakakatulong ito hindi Sobrang nakakatulong ito hindi
mag-aaral na nakasama sa aralin hindi lamang upang tumaas hindi lamang upang tumaas hindi lamang upang tumaas lamang upang tumaas ang marka lamang upang tumaas ang
ang marka ng mga mag-aaral ang marka ng mga mag-aaral ang marka ng mga mag-aaral ng mga mag-aaral ngunit higit sa marka ng mga mag-aaral
ngunit higit sa lahat ay upang ngunit higit sa lahat ay upang ngunit higit sa lahat ay upang lahat ay upang matutunan at ngunit higit sa lahat ay upang
matutunan at matutunan at matutunan at mapahalagahan nila ang mga matutunan at mapahalagahan
mapahalagahan nila ang mga mapahalagahan nila ang mga mapahalagahan nila ang mga konseptong tinalakay. nila ang mga konseptong
konseptong tinalakay. konseptong tinalakay. konseptong tinalakay. tinalakay.
D.Bilang ng mga mag-aaral na magpapa-
tuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Ang mga gawaing ibinigay sa bawat aralin, Art of questioning, pantulong biswal, lalo na at mga larawa’t sitwasyong ginagamit ay hango sa sariling karanasan at
ang nakatulong nang lubos.Paano ito sariling komunidad kaya’t lubos nilang mauunawaan ang aralin
nakatulong?

Inihanda ni: Iniwasto ni:


MARIFE B. AMORA DR. EMMA C. ULBIS
SST- I School Head

You might also like