You are on page 1of 3

`goAnnex IC to DepEd Order No.42,s.

2016

GRADES 1 to 12 Paaralan : LUMBOCAN NHS Baitang/Antas : GRADE IX


DAILY LESSON LOG Guro : GNG. MARIFE B. AMORA Asignatura : ARALING PANLIPUNAN/ESP
( Pang-araw-araw na Petsa/Oras : Nov. 11-15, 2019 Markahan : IKATLONG MARKAHAN
Tala sa Pagtuturo ) 8:30-9:30, 1:00-2:00, 2:00-3:00, 3:00-4:00
(MTW- AP)
1:00-2:00, 2:00-3:00, 3:00-4:00
(ThF- ESP)
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga pangunahing kaalaman tungkol sa Naipamamalas ng magaaralang
pambansang ekonomiya bilang kabahagi sa pagpapabuti ng pamumuhay ng kapwa pag-unawa sa kaugnayan ng
mamamayan tungo sa pambansang kaunlaran. konsiyensiya sa Likas na Batas
Moral.

B.Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakapagmumungkahi ng mga pamamaraan kung paano ang Naisasagawa ng mag-aaral
pangunahing kaalaman tungkol sa pambansang ekonomiya ay nakapagpapabuti sa pamumuhay ang paglalapat ng wastong
ng kapwa mamamayan tungo sa pambansang kaunlaran. paraan upang itama ang mga
maling pasiya o kilos bilang
kabataan batay sa tamang
konsiyensiya.
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang pambansang produkto (Gross National Product- Gross Domestic Product) bilang panukat ng kakayahan ng isang ekonomiya- AP9MAK-IIIb-4
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) Nakikilala ang mga pamamaraan sa pagsukat ng pambansang produkto-AP9MAK-IIIb-5
Nasusuri ang kahalagahan ng pagsukat ng pambansang kita sa ekonomiya- -AP9MAK-IIIb-6
Nakikilala na natatangi sa tao ang Likas na Batas Moral dahil ang pagtungo sa kabutihan ay may kamalayan at kalayaan. Ang unang prinsipyo nito ay likas sa tao na
dapat gawin ang mabuti at iwasan ang masama. -EsP7PSIc-6.1
Nailalapat ang wastong paraan upang baguhin ang mga pasya at kilos na taliwas sa unang prinsipyo ng Likas na Batas Moral - EsP7PSIc-6.2
Nahihinuha na nalalaman agad ng tao ang mabuti at masama sa kongkretong sitwasyon batay sa sinasabi ng konsiyensiya. Ito ang Likas na Batas Moral na itinanim ng
Diyos sa isip at puso ng tao.- EsP7PSId-6.3
Nakabubuo ng tamang pangangatwiran batay sa Likas na Batas Moral upang magkaroon ng angkop na pagpapasiya at kilos araw-araw- EsP7PSId-6.4
II. NILALAMAN Yunit III Aralin 2. Pambansang Yunit III Aralin 2. Pambansang Yunit III Aralin 2. Ang Kaugnayan ng Konsensiya Ang Kaugnayan ng Konsensiya
Kita Kita Pambansang Kita sa Likas ng Batas Moral sa Likas ng Batas Moral

KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian EKONOMIKS 9 EKONOMIKS 9 EKONOMIKS 9 EDUKASYON SA EDUKASYON SA
PAGPAPAKATAO 7 PAGPAPAKATAO 7
1. Mga pahina sa gabay ng guro TG 170 TG 170 TG 170 TG TG
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- LM 243-258 LM 243-258 LM 243-258 LM 137-160 LM 137-160
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Mga larawan o visual aids. Mga larawan o visual aids. Mga larawan o visual aids. Mga larawan o visual aids. Mga larawan o visual aids.
portal ng Learning Resource
B.Iba pang Kagamitang Panturo Pisara, yeso, pandikit, Pisara, yeso, pandikit, Pisara, yeso, pandikit, Pisara, aklat Pisara, aklat
calculator calculator calculator
III. PAMAMARAAN
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Tanungin ang klase kung ano Tanungin ang klase kung ano Tanungin ang klase kung Pag-aralan ang case study at Ano ang ibig sabihin ng
pagsisimula ng bagong aralin ang pinagkukunan ng kita ng ang pinagkukunan ng kita ng ano ang pinagkukunan ng tanungin ang klase kung bakit konsesnsiya?
kanilang pamilya. kanilang pamilya. kita ng kanilang pamilya. yan ang napili niyang gawin. (LM
p.141)
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Gawain 1: Pagsusuri sa Gawain 1: Pagsusuri sa larawan Gawain 1: Pagsusuri sa Isulat mo sa kahon sa ibaba ang
larawan (LM p243) Sagotan (LM p243) Sagotan ang larawan (LM p243) Sagotan mga salitang nagbibigay
ang pamprosesong tanong pamprosesong tanong ang pamprosesong tanong kahulugan sa salitang
konsensiya. (LM p.144)
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Tanungin ang klase kung ano Tanungin ang klase kung ano Tanungin ang klase kung Sagotan ang paunang pagtataya Pagwasto ng paunang
bagong aralin ang pagkakatulad sa kita ng ang pagkakatulad sa kita ng ano ang pagkakatulad sa pagtataya.
pamilya sa kita ng isang bansa pamilya sa kita ng isang bansa kita ng pamilya sa kita ng
isang bansa
D.Pagtalakay ng bagong konsepto at -Pagtalakay sa konsepto ng -Pagtalakay sa konsepto ng -Pagtalakay sa konsepto Ano ang kaugnayan ng isip at
paglalahad ng bagong kasanayan pambansang produkto pambansang produkto ng pambansang produkto kilos-loob sa konsensiya sa likas
#1 -Pagtalakay sa kahalagahan ng -Pagtalakay sa kahalagahan ng -Pagtalakay sa kahalagahan na batas moral?
pagsukat ng pambansang kita pagsukat ng pambansang kita ng pagsukat ng
pambansang kita
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Pag-iisa-isa sa mga Pag-iisa-isa sa mga Pag-iisa-isa sa mga Pag-aralan ang sumusunod na
at paglalahad ng bagong pamamaraan ng pagsukat ng pamamaraan ng pagsukat ng pamamaraan ng pagsukat sitwasyon at gumawa ng sariling
kasanayan # 2 pambansang kita. pambansang kita. ng pambansang kita. pagpapasiya. (LM p. 145-146)
F. Paglinang sa Kabihasaan Gawain 5: Paano ito Gawain 5: Paano ito sinusukat? Gawain 5: Paano ito Sumulat ng sariling Magbigay ng maikling
( Tungo sa Formative Assessment) sinusukat? (LM p.250) Sagotan (LM p.250) Sagotan ang sinusukat? (LM p.250) deskripsiyon ng iyong pagsusulit tungkol sa paksa.
ang pamprosesong tanong pamprosesong tanong Sagotan ang konsensiya.
pamprosesong tanong

G.Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw -Paano ba natin nasusukat -Paano ba natin nasusukat kung -Paano ba natin nasusukat
araw na buhay kung ang kita ng ating pamilya ang kita ng ating pamilya ay kung ang kita ng ating
ay sapat? sapat? pamilya ay sapat?
-Paano nakakatulong sa -Paano nakakatulong sa -Paano nakakatulong sa
pagpapabuti ng antas ng pagpapabuti ng antas ng pagpapabuti ng antas ng
pamumuhay ng mga pamumuhay ng mga pamumuhay ng mga
mamamayan ang pambansang mamamayan ang pambansang mamamayan ang
kita? kita? pambansang kita?
H.Paglalahat ng Aralin Nalalaman natin ang narating Nalalaman natin ang narating Nalalaman natin ang Pumili ng studyanteng mag-uulat
na pagsulong at pag-unlad ng na pagsulong at pag-unlad ng narating na pagsulong at tungkol sa nagawang case study.
ekonomiya ng bansa sa ekonomiya ng bansa sa pag-unlad ng ekonomiya
pamamagitan ng pagsusuri sa pamamagitan ng pagsusuri sa ng bansa sa pamamagitan
economic performance nito. economic performance nito. ng pagsusuri sa economic
Nasusukat ang kasiglahan ng Nasusukat ang kasiglahan ng performance nito.
ekonomiya sa pamamagitan ekonomiya sa pamamagitan ng Nasusukat ang kasiglahan
ng economic indicators. economic indicators. ng ekonomiya sa
pamamagitan ng economic
indicators.
I.Pagtataya ng Aralin Gawain 4: GNI at GDP (LM p. Gawain 4: GNI at GDP (LM p. Gawain 4: GNI at GDP (LM
247) Sagutan ang 247) Sagutan ang p. 247) Sagutan ang
pamprosesong tanong pamprosesong tanong pamprosesong tanong
-Bakit mahalaga ang pagsukat -Bakit mahalaga ang pagsukat -Bakit mahalaga ang
ng pambansang kita? ng pambansang kita? pagsukat ng pambansang
kita?
J. Karagdagang gawain/Takdang aralin Pangkatang Gawain: Pumunta Pangkatang Gawain: Pumunta Pangkatang Gawain:
sa inyong barangay at humingi sa inyong barangay at humingi Pumunta sa inyong
ng sipi ng kita at gastusin mula ng sipi ng kita at gastusin mula barangay at humingi ng
2016 hanggang sa 2016 hanggang sa kasalukuyan. sipi ng kita at gastusin
kasalukuyan. Suriin kung may Suriin kung may paglago sa mula 2016 hanggang sa
paglago sa ekonomiya ng ekonomiya ng inyong lokal na kasalukuyan. Suriin kung
inyong lokal na komunidad. komunidad. Iulat sa klase. may paglago sa ekonomiya
Iulat sa klase. ng inyong lokal na
komunidad. Iulat sa klase.
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A.Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral nangangailangan ng
iba pang gawain/remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng Sobrang nakakatulong ito Sobrang nakakatulong ito hindi Sobrang nakakatulong ito Sobrang nakakatulong ito hindi Sobrang nakakatulong ito hindi
mag-aaral na nakasama sa aralin hindi lamang upang tumaas lamang upang tumaas ang hindi lamang upang lamang upang tumaas ang marka lamang upang tumaas ang
ang marka ng mga mag-aaral marka ng mga mag-aaral ngunit tumaas ang marka ng mga ng mga mag-aaral ngunit higit sa marka ng mga mag-aaral
ngunit higit sa lahat ay upang higit sa lahat ay upang mag-aaral ngunit higit sa lahat ay upang matutunan at ngunit higit sa lahat ay upang
matutunan at mapahalagahan matutunan at mapahalagahan lahat ay upang matutunan mapahalagahan nila ang mga matutunan at mapahalagahan
nila ang mga konseptong nila ang mga konseptong at mapahalagahan nila ang konseptong tinalakay. nila ang mga konseptong
tinalakay. tinalakay. mga konseptong tinalakay. tinalakay.
D.Bilang ng mga mag-aaral na magpapa-
tuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Ang mga gawaing ibinigay sa bawat aralin, Art of questioning, pantulong biswal, lalo na at mga larawa’t sitwasyong ginagamit ay hango sa sariling karanasan at
ang nakatulong nang lubos.Paano ito sariling komunidad kaya’t lubos nilang mauunawaan ang aralin
nakatulong?

Inihanda ni: Iniwasto ni:


MARIFE B. AMORA DR. EMMA C. ULBIS
SST- I School Head

You might also like