You are on page 1of 10

(DAILY LESSON LOG)

GURO:
MARKAHAN: Ikatlong Markahan PETSA: Enero 7, 2019

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman: Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga


pangunahing kaalaman tungkol sa pambansang ekonomiya
bilang kabahagi sa pagpapabuti ng pamumuhay ng kapwa
mamamayan tungo sa pambansang kaunlaran.

B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagmumungkahi ng mga pamamaraaan kung paano ang


pangunahingkaalaman tungkol sa pambansang ekonomiya ay
nakapagpapabuti sa pamumuhay ng kapwa mamamayan tungo
sa pambansang kita

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto: AP9MAK – IIIf- 13 – IIIg – 14

-Naipapaliwanag ang layunin ng patakarang piskal

-Napahahalagahan ang papel nag ginagampanan ng


pamahalaan kaugnay ng mga patakarang piskal na ipinatutupad
nito

D. Layunin: 1. Nasasagutan ang mga talasalitaan tungkol sa patakarang


piskal.

2. Natutukoy ang mga konsepto ng patakarang piskal at mga


paraang ginagamit ng pamahalaan sa ilalim ng patakarang
piskal.

3.Napahahalagahan ang papel na ginagampanan ng


pamahalaan kaugnay ng patakarang piskal

II. NILALAMAN/PAKSA Patakarang Piskal

III. KAGAMITAN SA PAGTUTURO:

A. Sanggunian Ekonomiks

Modyul ng Mag – aaral

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro 198 – 207

2. Mga pahina sa kagamitan ng mga mag-aaral 286 – 303

3. Mga pahina sa teksbuk

4. Karagdagang kagamitan mula sa portal ng Learning


Resource
5. Karagdagang Kagamitang Pampagtuturo Visual aids, LM, manila paper, marker, larawan

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Gawain 1;


bagong aralin
Larawan – Suri

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Gawain 2 :

Talasalitaan

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Gawain 3:

I – Konek Mo

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Konsepto ng patakarang Piskal


bagong kasanayan

E. Paglinang sa Kabisaan (Tungo sa Formative Kahalagahan ng papel na ginagampanan ng Pamahalaan


Assessment) kaugnay ng mga Patakarang Piskal

F. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Gawain 4:

Alina ng Magkasama

G. Paglalahat ng aralin Dapat bang buwisan nang mas Malaki ang mamamayan kaysa
sa mahihirap batay sa porsiyento ng kita?
H. Pagtataya ng Aralin Ano ang dalawang paraang ginagamit ng pamahalaan sa ilalim
ng patakarang piskal?

I. Karagdagang gawain sa takdang-aralin at remediation Pagsasagot sa inihandang pagsusulit ng guro.

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakiuha ng 80% sa


pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatutulong ba ang remedial? Bilang ng mga mag-
aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyonan?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais
mong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

LEONA C. JAVIER
Ulong-guro III sa AP
PANG-ARAW-ARAW NA TALA NG PAGTUTURO SA ARALING PANLIPUNAN 9
(DAILY LESSON LOG)
GURO:_____________________________
MARKAHAN: Ikatlong Markahan PETSA: Enero 8, 2019
I.Layunin

A.Pamantayang Pangnilalaman: Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga


pangunahing kaalaman tungkol sa pambansang ekonomiya
bilang kabahagi sa pagpapabuti ng pamumuhay ng kapwa
mamamayan tungo sa pambansang kaunlaran.

B.Pamantayan sa Pagganap Nakapagmumungkahi ng mga pamamaraan kung paano ang


pangunahing kaalaman tungkol sa pambansang ekonomiya ay
nakapagpapabuti sa pamumuhay ng kapwa mamamayan tungo
sa pambansang kaunlaran

C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto: AP9MAK – IIIg – 15

-Nasusuri ang badyet at ang kalakaran ng paggasta ng


pamahalaan

D. Layunin: 1. Naiisa – isa ang mga hakbang sa paghahanda ng


pambansang badyet

2.Nakabubuo ng pie graph hinggil sa pagbabalangkas ng


pambansang badyet

3.Nakasasagot sa mga pamprosesong tanong hinggil sa


expenditure program by object CY 2010 – 2012).

II.NILALAMAN/PAKSA Patakarang Piskal

III. MGA KAGAMITAN SA PAGTUTURO:

A.Sanggunian Ekonomiks

Modyul ng Mag - aaral

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro 198 - 207

2. Mga pahina sa kagamitan ng mga mag-aaral 286 - 303

3. Mga pahina sa teksbuk

4. Karagdagang kagamitan mula sa portal ng Learning


Resource

5. Karagdagang Kagamitang Pampagtuturo Visual aids, LM

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Ano ang Expansionary at Contractionary Fiscal Policy?
bagong aralin

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ano ang ibig sabihin ng Pambansang badyet?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pambansang Badyet


bagong kasanayan

E. Paglinang sa Kabisaan (Tungo sa Formative Paggasta ng Pamahalaan ayon sa Expenditure Program


Assessment)

F. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Gawain 6: Gawa Tayo ng Tina - Pie

G. Paglalahat ng aralin Pagsasagot sa mga pamprosesong tanong hinggil sa


Expenditure program by object CY 2010 - 2012

H. Pagtataya ng Aralin Bakit mahalaga ang paghahanda ng pambansang badyet?

I. Karagdagang gawain sa takdang-aralin at remediation Magsaliksik tungkol sa ibat – ibang uri ng buwis

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakiuha ng 80% sa


pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatutulong ba ang remedial? Bilang ng mga mag-
aaral na nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa


remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng


lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


nasolusyonan?

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais

mong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

LEONA C. JAVIER
Ulong-guro III sa AP
PANG-ARAW-ARAW NA TALA NG PAGTUTURO SA ARALING PANLIPUNAN 9

(DAILY LESSON LOG)

GURO:______________________________________

MARKAHAN: Ikatlong Markahan PETSA: Enero 9, 2019

I.LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman: Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga


pangunahing kaalaman tungkol sa pambansang ekonomiya
bilang kabahagi sa pagpapabuti ng pamumuhay ng kapwa
mamamayan tungo sa pambansang kaunlaran.

B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagmumungkahi ng mga pamamaraan kung paano ang


pangunahing kaalaman tungkol sa pambansang ekonomiya ay
nakapagpapabuti sa pamumuhay ng kapwa mamamayan tungo
sa pambansang kaunlaran

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto: AP9MAK – IIIg – 15

-Nasusuri ang badyet at ang kalakaran ng paggasta ng


pamahalaan

D. Layunin: 1.Naiisa – isa ang mga hakbang sa paghahanda ng


pambansang badyet

2.Nakabubuo ng pie graph hinggil sa pagbabalangkas ng


pambansang badyet

3. Nakasasagot sa mga pamprosesong tanong hinggil sa


expenditure program by object CY 2010 - 2012

II. NILALAMAN/PAKSA Patakarang Piskal

III. KAGAMITAN SA PAGTUTURO:

A. Sanggunian Ekonomiks

Modyul ng Mag - aaral

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro 198 - 207

2. Mga pahina sa kagamitan ng mga mag-aaral 286 - 303

3. Mga pahina sa teksbuk

4. Karagdagang kagamitan mula sa portal ng Learning


Resource

5. Karagdagang Kagamitang Pampagtuturo Visual aids, LM

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Ano ang Expansionary at Contractionary Fiscal Policy?
bagong aralin

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ano ang ibig sabihin ng pambansang badyet?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pambansang Badyet


bagong kasanayan

E. Paglinang sa Kabisaan (Tungo sa Formative Paggasta ng Pamahalaan ayon sa Expenditure Program


Assessment )I

F. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Gawain 6: Gawa Tayo ng Tina - Pie

G. Paglalahat ng aralin Pagsasagot sa mga pamprosesong tanong hinggil sa


expenditure program by object CY 2010 - 2012

H. Pagtataya ng Aralin Bakit mahalaga ang paghahanda ng pambansang badyet?

I. Karagdagang gawain sa takdang-aralin at remediation Magsaliksik tungkol sa ibat – ibang uri ng buwis
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakiuha ng 80% sa


pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatutulong ba ang remedial? Bilang ng mga mag-
aaral na nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa


remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng


lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


nasolusyonan?

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais

mong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

LEONA C. JAVIER
Ulong-guro III sa AP
PANG-ARAW-ARAW NA TALA NG PAGTUTURO SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 9

(DAILY LESSON LOG)

GURO:_____________________________________

MARKAHAN: Ikatlong Markahan PETSA: Enero 10, 2019

I.LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman: Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa kahalagahan


ng kasipagan sa paggawa

B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ng mga hakbang upang mapanatili ang kaisipagan


sa pag – aaral o takdang Gawain sa tahanan

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto: KP11.1: - Natutukoy ang mga indikasyon ng mga taong masipag
at nagpupunyagi sa paggawa, nagtitipid at pinamamahalaan nag
iimpok

KP11.2: - Nakapagsusuri ng mga sitwasyon na nagpapakita ng


kasipagan, pagpupunyagi, pagtitipid, at wastong pamamahala
sa naimpok

D. Layunin: 1.Nasusuri ang mga larawan na nagpapakita ng kasipagan,


pagpupunyagi,at pagtitipid

2. Nakasasagot sa mga sitwasyon kung naipamamalas o hindi


ang kasipagan, pagpupunyagi at pagtitipid.

3.Naipakikita ang kasipagan, pagpupunyagi, pagtitipid, at


pamamahala sa naimpok sa pamamagitan ng dula - dulaan

II. NILALAMAN/PAKSA Kasipagan, Pagpupunyagi, Pagtitipid, at Wastong Pamamahala


sa Naimpok

III. KAGAMITAN SA PAGTUTURO:

A. Sanggunian Edukasyon sa Pagpapakatao

Modyul para sa Mag - aaral

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro 88 - 93

2. Mga pahina sa kagamitan ng mga mag-aaral 162 - 177

3. Mga pahina sa teksbuk

4. Karagdagang kagamitan mula sa portal ng Learning


Resource

5. Karagdagang Kagamitang Pampagtuturo Visual aids, LM, manila paper, marker, larawan

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Paano makatutulong ang kagalingansa paggawa sa pagkakamit
bagong aralin ng kabutihang panlahat?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagsusuri sa Larawan

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Pagsasagot sa mga sitwasyon kung naipamamalas ba o hindi
ang kasipagan, pagpupunyagi, pagtitipid at wastong
pamamahala sa naimpok

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pangkatang Gawain:


bagong kasanayan
Gumwa ng maikling dula – dulaan na nagpapakita ng kasipagan,
pagpupunyagi, pagtitipid at wastong pamamahala sa naimpok

E. Paglinang sa Kabisaan (Tungo sa Formative


Assessment)

F. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Presentasyon ng bawat pangkat

G. Paglalahat ng aralin Bakit mahalaga ang kasipagan, pagpupunyagi, at pagtitipid at


wastong pamamahala sa naimpok
H. Pagtataya ng Aralin

I. Karagdagang gawain sa takdang-aralin at remediation

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakiuha ng 80% sa


pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatutulong ba ang remedial? Bilang ng mga mag-
aaral na nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa


remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng


lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


nasolusyonan?

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais

mong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

LEONA C. JAVIER
Ulong-guro III sa AP
PANG-ARAW-ARAW NA TALA NG PAGTUTURO SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 9

(DAILY LESSON LOG)

GURO:_____________________________________

MARKAHAN: Ikatlong Markahan PETSA: Enero 11, 2019

I.LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman: Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa kahalagahan ng


kasipagan sa paggawa

B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ng mga hakbang upang mapanatili ang kaisipagan


sa pag – aaral o takdang Gawain sa tahanan

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto: KP11.3: Napatutunayan na :

a. Ang kasipagan na nakatuon sa disiplinado at


produktibong Gawain na naayon sa itinakdang layunin
ay kailangan upang umunlad ang sariling pagkatao,
kapuwa, lipunan at bansa
b. Ang mga hirap, pagod at pagdurusa ay nadadaig ng
pagpupunyagi tungo sa itinakdang mithiin
c. Ang pagtitipid ay nagtuturo sa tao na hindi lamang
mamuhay ng masagana, kundi gamitin ang perang
natipid upang makatulong sa nangangailangan

KP11.4 : Nakagagawa ng Chart ng pagsunod sa hakbang upang


matupad ang itinakdang gawin nang may kasipagan at
pagpupunyagi

D. Layunin: 1.Nakapagninilay sa awiting “Pagsubok”

2. Natatalakay ang mga konsepto ng kasipagan, pagpupunyagi,


pagtitipid at wastong pamamahala sa naimpok

3. Nakabubuo ng mga hakbang upang matupad ang itinakdang


gawain

II. NILALAMAN/PAKSA Kasipagan, Pagpupunyagi, Pagtitipid, at Wastong Pamamahala


sa Naimpok

III. KAGAMITAN SA PAGTUTURO:

A. Sanggunian Edukasyon sa Pagpapakatao

Modyul para sa Mag - aaral

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro 88 - 93

2. Mga pahina sa kagamitan ng mga mag-aaral 162 - 177

3. Mga pahina sa teksbuk

4. Karagdagang kagamitan mula sa portal ng Learning


Resource

5. Karagdagang Kagamitang Pampagtuturo Visual aids, LM, manila paper, marker, larawan, speaker at
laptop

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Ano ang mga indikasyon ng taong masipag, mayroong
bagong aralin pagpupunyagi at marunomg magtipid?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpaparinig at pagninilay sa awiting “Pagsubok”

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pagtalakay ng mga batayang konsepto


bagong kasanayan

E. Paglinang sa Kabisaan (Tungo sa Formative


Assessment)
F. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Pagsasagot sa Tayahin ang Iyong pag - unawa

G. Paglalahat ng aralin Ano sa palagay moa ng mangyayari sa tao kung hindi niya
pagsisikapan na linangin ang kaniyang sarili? Ipaliwanag

H. Pagtataya ng Aralin Ano ang kahulugan ng kasipagan, pagpupunyagi, pagtitipid at


wastong pamamahala sa naimpok

I. Karagdagang gawain sa takdang-aralin at remediation Pagsasagot sa inihandang pagsusulit ng guro

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakiuha ng 80% sa


pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatutulong ba ang remedial? Bilang ng mga mag-
aaral na nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa


remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng


lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


nasolusyonan?

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais

mong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

LEONA C. JAVIER
Ulong-guro III sa AP

You might also like