Professional Documents
Culture Documents
I. Layunin
Matapos ang aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
a. nauuri ang bawat isang modelo ng paikot na daloy ng pambansang
ekonomiya;
b. nauunawaan ang bahaging ginagampanan ng mga bumubuo sa
paikot na daloy ng pambansang ekonomiya at;
c. nakakasagawa ng bawat modelo sa paikot na daloy ng
pambansang ekonomiya
Paksang Aralin
Paksa: Paikot na Daloy ng Ekonomiya
Sanggunian: Gideon P. Carnaje, PhD
Kagamitan: ppt
II. Pamamaraan
A. Panimulang Gawain
Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral
Pagbati
Magandang umaga sa inyong
lahat. Magandang umaga rin po,
Ma’am.
Panalangin
Tumayo ang lahat para sa isang
panalangin. Ipikit ang mga mata
at yumuko ang lahat para sa
isang dasal. Manalangin tayong lahat.
Panginoon, maraming salamat
po sa panibagong araw na
ipinagkaloob Mo sa amin.
Humihingi po kami ng
kapatawaran sa aming mga
pagkukulang at mga
nagawang kasalanan. Ito
lamang po ang aming
panalangin sa pangalan ni
Amen. Hesus. Amen.
Pag-aayos ng Silid-Aralan
Maaaring bago umupo ay ilinya
nang maayos ang mga upuan at
pakipulot ang mga nakikikitang
kalat sa paligid. Ilagay ito sa
mga hinanda niyong plastic bag
at mamaya ay may mag-iikot
para kolektahin ang mga ito. (Inayos ang mga upuan at
pinulot ang mga kalat.)
Pagtatala ng Lumiban sa Klase
May lumiban ba sa klase natin
ngayong araw na ito? Wala po, Ma’am.
B. Balik Aral
C. Pagganyak
Magaling class.
D. Panlinang na Gawain
Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral
Paglalahad
Base sa mga sagot sa ating
palaro, ano kaya ang ating
tatalakayin sa araw na ito? Ma'am ang tatalakayin po ay
tungkol po sa Ekonomiya.
Pagtalakay sa Aralin
Simulan natin ang paksa sa,
ano ba ang ibig sabihin ng
ekonomiya? Ma’am, ito po ay ang pag-aaral
sa paglikha, pamamahagi, at
pagkonsumo ng kalakal.
Tama! Pero hindi lang
ekonomiya ang ating
tatalakayin kung hindi ay ang
makroekonomiks. Kapag sinabi
nating makro, anong ibig
sabihin nito? Ang ibig sabihin po nito ay ang
pagtukoy sa kabuuang
produksyon ng isang bansa, at
ang pakikipagkalakalan.
Tama, Ang ibig sabihin ng
makro ay malaki o malawak na
sakop.
E. Paglalapat
Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral
Gawain: Unawain at basahing
mabuti ang senaryo na aking
ibibigay. Isulat ito sa isang
buong papel.
Senaryo:
“Ang kabuoang ekonomiya ay
maaaring ihambing sa isang
pamilya. Ipagpalagay na ang
iyong pamilya ay kumikita
lamang ng P15,000 bawat
buwan, samantalang ang
kabuoang gastusin ay umaabot
ng P20,000. Ano ang maaaring
gawin ng inyong pamilya?"
Ipaliwanag ang sagot.
(Sinimulan na ang gawain.
Makalipas ang uminuto ay
inilihad ng bawat isa ang
Maaari na kayong mag- ginawa nila sa buong klase.)
umpisa. Pagkatapos niyong
magsagot ay ipapaliwang ito sa
klase.
Maraming salamat rin po.
Maraming salamat, class.
F. Paglalahat
Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral
G. Pagtataya
Panuto: Magbibigay ng senaryo ang guro na siyang dapat unawain
at basahing mabuti.
Senaryo: “Ang kabuoang ekonomiya ay maaaring ihambing sa
isang pamilya. Ipagpalagay na ang iyong pamilya ay kumikita
lamang ng P15,000 bawat buwan, samantalang ang kabuoang
gastusin ay umaabot ng P20,000. Ano ang maaaring gawin ng
inyong pamilya?" Ipaliwanag ang sagot Isusulat ito sa papel at
makalipas ang sampung minuto ay ilalahad ito sa sa klase.
H. Takdang-Aralin
Panuto: Magsaliksik tungkol sa Relihiyon at Kultura. Isulat ito sa
kwadernong nakalaan para sa naturang asignatura. Ipapasa ito
bukas sa oras ng ating klase.
1. Ano ang Pamabansang Kita?
2. Ano ang GNP at GDP?
3. Ano ang pagkakaiba ng GNP at GDP?
Inihanda ni: JESSICA G. BACANI
Teacher Intern