You are on page 1of 12

DAILY LESSON LOG Paaralan STA.

VERONICA ELEMENTARY SCHOOL Baitang / Antas VI – LUNA


(Pang-araw-arawna Tala ng Pagtuturo) Guro PRINCESS NIZZA S. VILLENO Asignatura ESP
Petsa/Oras MARCH 11 – 15, 2024 Markahan QUARTER 3_WEEK 7

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I - LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng pagmamahal sa bansa at pandaigdigang pagkakaisa tungo sa isang maunlad, mapayapa at mapagkalingang pamayanan.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang mga gawain na may kaugnayan sa kapayapaan at kaayusan tungo sa pandaigdigang pagkakaisa.
1. Naisasakilos ang pagtupad sa mga batas pambansa at pandaigdigan: EsP6PPP- IIIh-i–40
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 11.1 pagtupad sa mga batas para sa kaligtasan sa daan; pangkalusugan; pangkapaligiran; pag-abuso sa paggamit ng ipinagbabawal na gamot;
Isulatang code ng bawat kasanayan 11.2 lumalahok sa mga kampanya at programa para sa pagpapatupad ng batas tulad ng pagbabawal sa paninigarilyo, pananakit sa hayop, at iba pa;
11.3 tumutulong sa makakayanang paraan ng pagpapanatili ng kapayapaan
Pagsasakilos sa Pagtupad sa mga Batas Pambansa at Pandaigdigan SUMMATIVE TEST Paksa: “Pagsasakilos sa Pagtupad sa mga
Batas Pambansa at Pandaigdigan
II - NILALAMAN

(CATCH – UP FRIDAY)
III - KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro MELC page 86 MELC page 86 MELC page 86 MELC page 86 MELC page 86
Modyul sa ESP Modyul sa ESP Modyul sa ESP Modyul sa ESP Modyul sa ESP
2. Mga Pahina sa Kagamita ng Pang-Mag-
CLMD4A- EsPg6 CLMD4A- EsPg6 CLMD4A- EsPg6 CLMD4A- EsPg6 CLMD4A- EsPg6
aaral
Page 6 to 10 Page 6 to 10 Page 6 to 10 Page 6 to 10 Page 6 to 10
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV - PAMAMARAAN
Ang pagkamalikhain ay nangangahulugang Ano ang mangyayari sa tao kung hindi Magbigay ng halimbawa ng batas na alam 1. Reading the directions
may kakayahan ang taong makabuo ng ito sumusunod sa batas? mo. 2. Answering the test questions
isang bagay na orihinal o pinaunlad na 3. Checking
bersiyon ng isang disenyo. Ang isang taong 4. Recording of Scores
malikhain ay higit na napayayaman ang
kanilang sariling kakayahan sapagkat
nakakukuha siya ng inspirasyon sa mga
nabuo niyang disenyo. Ang anumang
gawain na ginagamitan ng pagkamalikhain
ay nagpapayaman ng sariling kakayahan.
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagongaralin Narito ang mga katangian ng taong
malikhain:

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ano ang batas? Magpakita ng larawan na may pagsunod Nakakita na ba kayo ng ilaw trapiko?
Saan-saan makikita ang mga batas? sa batas.
Anu-anong kulay mayroon ito?

Pagtupad sa mga Batas Pangkalsada,


Pangkalusugan at Pangkalikasan

Ang batas ay kumpol ng mga alituntunin sa


pag-aasal o ugali na naguutos o nagbabawal
sa tao sa paggawa ng mali, pasalungat sa
alituntuning itinatag. Kaakibat ng bawat
batas ang mga kaparusahan sa mga hindi
susunod o sumusunod dito.
Basahin ang tula at alamin kung ano Basahin ang maikling tula at sagutin ang Lumikha ng isang slogan na nagpapakita ng
ang paksa nito. mga tanong sa ibaba. pagsunod sa batas. Gawin itong makulay at
malinis.

1. Tungkol saan ang tula?


2. Ano sa palagay mo ang ibig sabihin ng
salitang batas?
3. Saan-saan makikita ang mga batas?
4. Magbigay ng tatlo o higit pang batas
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Panoodin ang bidyo. pangkalsada na madalas mong makita.
bagong aralin https://www.youtube.com/watch?
v=TsFW9QadUMg
magsisimula 0:43 – 5:07

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at https://www.youtube.com/watch? Basahin ang mga pahayag. Kapag tama, Sa iyong palagay, bakit nararapat natin
paglalahad ng bagong kasanayan #1 v=TsFW9QadUMg lagyan ng tsek( / ) ang bilang at ekis sundin ang mga batas?
5:14 – 7:32 ( x ) kung mali.

______ 1. Dapat na manahimik lamang


kapag may nakitang nagtatapon ng
basura sa mga imburnal o kanal.
______ 2. Dapat na isumbong sa
Kapitan ng Barangay ang mga
basurerong kumukuha lamang ng mga
basura kapag sila ay binigyan ng suhol
o pera.
______ 3. Dapat na gayahin ang mga
lumalabag sa batas trapiko upang
mapadali ang biyahe.
______ 4. Dapat na makilahok sa mga
Clean Up Drives sa paaralan o
pamayanan. ______ ______ 5. Dapat na
paalalahanan ang mga kamag-aral sa
pagtawid sa pedestrian lanes.
https://www.youtube.com/watch? Ano ang iyong gagawin sa sumusunod Bilang isang bata, paano mo maipakikita
v=TsFW9QadUMg na sitwasyon? Isadula ito ng bawat ang iyong pagsunod sa batas?
magsisimula 7:32 – 10:21 pangkat. Bibigyan ko kayo ng 3 minuto.

TANDAAN: PANGKAT 1 – 2: May isang computer


shop na hindi kalayuan sa inyong
paaralan. Madalas itong puntahan ng
mga mag-aaral dahil mura ang halaga
ng paglalaro. Gagawin mo ang
_______.
Ang mga batas at patakarang ginagawa ng
tao ay para rin sa ikabubuti ng tao. Ito ay PANGKAT 3 – 4: May lalaking nagsabi
isang katotohanan na dapat nating inaalala sa iyo na ibigay ang isang maliit na
sa mga pagkakataong tila tayo ay pakete sa isang taong naghihintay sa
natutuksong hindi sumunod sa batas at tindahan. Nangako siyang bibigyan ka
patakaran. Sa isang lipunan kung saan ng limandaang piso kapag ginawa mo
nakapailalim sa batas ang pamumuhay ng ito para sa kanya. Gagawin mo ang
mga tao, mahalaga na alam ng bawat isa _______.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at ang kaniyang ginagawa at matatag ang
paglalahad ng bagong kasanayan #2 dahilan kung bakit niya ito ginagawa. PANGKAT 5 – 6: May isang di-
kilalang tao na lumapit sayo. Isinasama
ka niya sa isang lugar at sinabing
magkakaroon ka ng lahat ng mga laruan
at tsokolate na nais mo. Pero hindi mo
dapat sabihin kahit kanino, lalo na sa
iyong mga magulang at guro ang
kaniyang anyaya. Gagawin mo ang
______.

EBARLE GROUP OF COMPANY


May nag-aalok sa iyo ng trabaho sa
isang pabrika ng paputok na may
suweldong mahigit pa sa baon mo.
Sinabi niyang maaari kang umalis ng
bahay ninyo at magkunwaring
pumapasok sa paaralan at tumuloy na
lamang sa pabrika. Gagawin mo ang
_______.
F. Paglinang sa Kabihasaan SW – ESP SW – ESP SW – ESP
(Tungo sa Formative Assessment ) Basahin ang pangungusap. Piliin sa Iwasto ang sumusunod na sitwasyon.
kahon ang letra na tinutukoy nito. Isulat Tukuyin kung ito ay batas pangkalsada,
ang sagot sa kuwaderno. pangkalusugan o pangkapaligiran. Isulat sa
patlang ang sagot.

1. Bawal gumamit ng cellphone habang


nagmamaneho.
1. Nais ng pamilya ni Mang Aldo na ___________________________________
umunlad ang kanilang pamumuhay. ___________________________________
Dahil dito, nagpupunyagi silang maging _____
produktibo at kapaki-pakinabang. 2. Ipinagbabawal ang pagtatapon ng basura
TAMANG SAGOT: Nagsusumikap silang lahat na sa kanal o ilog.
makagawa ng mga paraan para kumita ___________________________________
ng ekstrang pera para sa pamilya. 2. ___________________________________
Bawat residente ng Barangay Sta. Isabel _____
ay sumusunod sa ordinansa na linisin 3. Bawal magputol ng puno sa mga
ang kaniang mga bakuran. Naideklara kabundukan.
ang Barangay Sta. Isabel bilang ___________________________________
pinakamalinis na barangay sa buong ___________________________________
bayan. _____
3. Gumawa ng mga poster ang Young 4. Magsuot ng face mask at face shield
Voters Club upang makalikha ng kapag lumabas ng bahay.
kaalaman sa kahalagahan ng pagrehistro ___________________________________
para sa eleksiyon. Nagparada ang mga ___________________________________
miyembro upang ipaalam at ipaalala sa _____
lahat ang tungkol sa petsa ng 5. Bawal magpatuyo ng palay sa kalsada.
pagpapatala.
4. “Magandang umaga, G. Chairman,”
bati ni Berting, lider ng isang barangay
Youth Club. “Magandang umaga rin,
Berting. Magkakaroon tayo ng pulong
para sa proyekto sa ating barangay.
Kakailanganin ko ang tulong mula sa
inyong club,” sabi ng Chairman.
5. Matapat na nagbabayad ng buwis si
Mang Gerry at ang kaniyang mga
kaopisina. Nais nilang tulungan ang
pamahalaan upang magkaroon ng
pondo para matugunan ang mga
pangangailangan ng mga mamamayan.
Ang mga ito ay ang ospital, palaruan,
pampublikong parke, kalsada, palengke
at pampasuweldo sa mga empleyado ng
pamahalaan.
G. Paglalapat ng aralinsa pang-araw-araw
na buhay
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang gawain para sa takdang-
aralin at remediation

V - MGA TALA
VI - PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking
punungguro ,superbisor at kapwa guro?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
2 tanong araw-araw
(2 questions a day)
DAILY LESSON LOG Paaralan STA. VERONICA ELEMENTARY SCHOOL Baitang / Antas VI – LUNA/ AGUINALDO
(Pang-araw-arawna Tala ng Pagtuturo) Guro PRINCESS NIZZA S. VILLENO Asignatura FILIPINO
Petsa/Oras MARCH 11 – 15, 2024 Markahan QUARTER 3_WEEK 7

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I – LAYUNIN
A. Pamantayang Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napapalawak ang talasalitaan.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Nakabubuo ng isang nakalarawang balangkas.
Pagganap
A. Mga Kasanayan sa Nasusuri kung ang pahayag ay opinyon o katotohanan. F6PB-IIIj-19 Nakapag-uulat tungkol sa pinanood. F6PD-
Pagkatuto IIIc-j-15
Isulatang code ng bawat
kasanayan
Pahayag: Opinyon o Katotohanan Pag-uulat Tungkol sa Pinanood/ Binasa SUMMATIVE TEST PAKSA: OPINYON O
KATOTOHANAN/ PAGUULAT
II – NILALAMAN TUNGKOL SA PINANOOD O
BINASA
(CATCH – UP FRIDAY)
III - KAGAMITANG
PANTURO
B. SANGGUNIA
N
1. Mga Pahina sa Gabay ng MELC page 165 MELC page 165 MELC page 165 MELC page 165 MELC page 165
Guro
Modyul sa FILIPINO Modyul sa FILIPINO Modyul sa FILIPINO Modyul sa FILIPINO Modyul sa FILIPINO
2. Mga Pahina sa Kagamita
CLMD4A- FILIPINOg6 CLMD4A- FILIPINOg6 CLMD4A- FILIPINOg6 CLMD4A- FILIPINOg6 CLMD4A- FILIPINOg6
ng Pang-Mag-aaral
Page 2 - 8 Page 2 - 8 Page 2 - 8 Page 2 - 8 Page 2 - 8
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Powerpoint, youtube Powerpoint, youtube Powerpoint, youtube Powerpoint, youtube Powerpoint, youtube
Panturo
IV - PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Dagdagan ng panlapi ang salitang-ugat upang Panuto: Opinyon ba o Katotohanan? Isulat sa 1. Reading the directions
nakaraang aralin at/o mabuo ang salita sa pangungusap. sagutang papel ang O kung ito ay Opinyon at 2. Answering the test questions
pagsisimula ng K kung ito ay Katotohanan. 3. Checking
bagongaralin 1. ______inom siya ng gatas kaya naging _____1. Ang Alamat ng Pinya. 4. Recording of Scores
mahimbing ang tulog niya kagabi. _____2. Nagagalit ang nanay kung hindi
2. Bantay_____ mong mabuti ang iyong sumusunod sa utos ang anak.
nakababatang kapatid. _____3. Ang batang mabait pinagpapala ng
3. Ikaw ang naatasang _____bura ng pisara langit.
ngayon. _____4. Sinasabing ang mga taong may
4. Sabay-sabay na ______awit ng mga bata ang malalapad na noo ay matalino.
kantang pamasko. _____5. Ang Pilipinas ay isang malayang
5. Napili naming na magkita sa isang bansa.
kain______.
Sabihin kung ano ang nakikita sa larawan. LARO: 4PICS 1 WORD
https://www.youtube.com/watch?v=9ywQqlx65TQ https://www.youtube.com/watch?
magsisimula 3:17 – 4:17 v=_VOY0aDSHNI
PAKIKINIG NG BALITA: 1:29 – 4:26
Isulat ang mahahalagang detalye na iyong maririnig.
B. Paghahabi sa layunin ng
https://www.youtube.com/watch?v=9ywQqlx65TQ MUNGKAHI SA PAG – ULAT AT
aralin
magsisimula 4:33 – 7:50 PAGSURI SA NAPANOOD NA
PELIKULA:
Narito ang ilang pahayag na inyong narinig sa balita. https://www.youtube.com/watch?
https://www.youtube.com/watch?v=9ywQqlx65TQ v=_VOY0aDSHNI
magsisimula 7:54 – 9:18 4:36 – 17:02
PAKINGGAN ANG ISANG TULA PANOORIN ANG KWENTO:
https://www.youtube.com/watch?v=9ywQqlx65TQ https://www.youtube.com/watch?
magsisimula 9:40 – 11:59 v=MUb3yfuR_ow

Ang panonood ay proseso ng pagmamasid


ng manonood sa palabas, video recording at
iba pang visual media. Lahat ng bagay ay
maaaring matutuhan mo sa pamamagitan ng
panonood. Ang panonood ay
nakapagdudulot sa isang indibidwal na
C. Pag-uugnay ng mga magising ang kamalayan maaaring maging
halimbawa sa bagong aralin inspirasyon at maging sandigan upang
gumawa ng tama.

Sabihin kung ang mga pahayag ay KATOTOHANAN o OPINYON.


https://www.youtube.com/watch?v=9ywQqlx65TQ
magsisimula 12:15 – 12:37

KATOTOHANAN

D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1 https://www.youtube.com/watch?v=9ywQqlx65TQ
14:01 – 14:23

OPINYON:

E. Pagtalakay ng bagong Tukuyin kung KATOTOHANAN o OPINYON ang bawat pangungusao.


konsepto at paglalahad ng https://www.youtube.com/watch?v=9ywQqlx65TQ
bagong kasanayan #2 15:48 – 18:40

TANDAAN:
SW – FILIPINO SW – FILIPINO SW – FILIPINO
Suriin ang mga pangungusap. Pangkatin ito sa Isulat ang Katotohanan sa patlang kung Panuto: Batay sa mga pangyayari sa kwento,
dalawang pangkat kung KATOTOHANAN o ang pangungusap ay nangyari nang may batayan isulat sa sagutang papel ang titik A, B, C, D,
OPINYON. at Opinyon kung E ayon sa wastong pagkasunod-sunod.
kuro-kuro o palagay lamang. _____Hinanap ni Pinang ang sandok.
_____Naglaho na parang bula si Pinang.
_____Nagluto ng kanin si Pinang ngunit
iniwan at pinabayaan ito _____Inutusan si
F. Paglinang sa Kabihasaan Pinang ng kaniyang ina para magluto ng
(Tungo sa Formative kanilang kakainin.
Assessment ) _____Nakita ang tsinelas ni Pinang katabi
ang kakaibang halaman.
TAMANG SAGOT:
TAMANG SAGOT:

G. Paglalapat ng aralinsa
pang-araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang gawain
para sa takdang-aralin at
remediation

V - MGA TALA
VI - PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na nasolusyunan sa tulong ng aking
punungguro ,superbisor at kapwa guro?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
2 tanong araw-araw
(3 questions a day)

DAILY LESSON LOG Paaralan STA. VERONICA ELEMENTARY SCHOOL Baitang / Antas VI – LUNA
(Pang-araw-arawna Tala ng Pagtuturo) Guro PRINCESS NIZZA S. VILLENO Asignatura SCIENCE
Petsa/Oras MARCH 11 – 15, 2024 Markahan QUARTER 3_WEEK 7
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I - LAYUNIN
A. Pamantayang The learners demonstrate how energy is transformed in simple machines.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap The learners should be able to create a marketing strategy for a new product on electrical or light efficiency.
C. Mga Kasanayan sa Manipulate simple machines to describe their characteristics and uses. S6FE-IIIg-i-3
Pagkatuto
Isulatang code ng bawat
kasanayan
SIMPLE MACHINES SUMMATIVE TEST CATCH UP FRIDAY:
II - NILALAMAN
SIMPLE MACHINES
III - KAGAMITANG
PANTURO
C. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng
SCIENCE 6- K to 12 MELC d. 382 SCIENCE 6- K to 12 MELC d. 382 SCIENCE 6- K to 12 MELC d. 382 SCIENCE 6- K to 12 MELC d. 382 SCIENCE 6- K to 12 MELC d. 382
Guro
Modyul sa SCIENCE Modyul sa SCIENCE Modyul sa SCIENCE Modyul sa SCIENCE Modyul sa SCIENCE
2. Mga Pahina sa Kagamita ng
CLMD4A- SCIENCEg6 CLMD4A- SCIENCEg6 CLMD4A- SCIENCEg6 CLMD4A- SCIENCEg6 CLMD4A- SCIENCEg6
Pang-Mag-aaral
Page Page Page Page Page
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Powerpoint, youtube Powerpoint, youtube Powerpoint, youtube Powerpoint, youtube Powerpoint, youtube
Panturo
IV - PAMAMARAAN
Identify the transformation of energy shown in 1. Reading the directions
the pictures below. 2. Answering the test questions
3. Checking
4. Recording of Scores

1. From electrical energy to __________


energy

CORRECR ANSWER:
2. From mechanical energy to __________
A. Balik-Aral sa nakaraang energy.
aralin at/o pagsisimula ng
bagongaralin
3. From electrical energy to ______________
energy.

4. From electrical to _________________


energy.

5. From solar energy to


________________energy.
B. Paghahabi sa layunin ng LISTEN TO THE SONG: LISTEN TO THE SONG: Look at these utensils we used at home.
aralin https://www.youtube.com/watch? https://www.youtube.com/watch? What do you think are these machines?
v=iQu3GY509ZM v=iQu3GY509ZM

WHAT’S NEW?
CORRECT ANSWER:

WHAT IS SIMPLE MACHINE?


https://www.youtube.com/watch?
v=tk9iUjMEnaY&t=14s
C. Pag-uugnay ng mga WHAT IS IT? Simple machines are devices or tools that Machines have been used since the ancient
halimbawa sa bagong aralin https://www.youtube.com/watch?v=D- facilitate or make work easier. These times. People have been challenged ever
NevQm8pg4&t=792s machines can transform and transfer energy, since to develop these machines that will
0:11 – 20:56 multiply speed or force, and change the make work lighter and less difficult.
direction of the force to make work easier.
The following are the kinds of simple Safety Measures in Handling Simple
machines: inclined plane, lever, wedge, Machines
screw, pulley, and wheel and axle.
Simple machines make our work easier.
However, they may cause accidents if not
properly used or handled properly. Here are
some safety rules in handling simple
machines. 1. To avoid getting hurt, do not
play with sharp simple machines.
2. Keep simple machines in a cabinet or in
a safe place out of the reach of children.
The inclined plane is a simple machine that 3. When holding a tool, make sure its sharp
has a sloping flat surface with one end raised edge points downward, facing the ground.
higher than the other end. It is used to lift 4. Before using any simple machine, be
heavy objects. It lessens the effort exerted in sure it is in good condition.
transporting weight over a distance and 5. When playing with levers like seesaw,
height. Ramp used by workers in loading never put your feet under the lever and your
heavy objects onto trucks is an example of hands near the fulcrum. Make sure the
inclined plane. fulcrum is stable.
6. When playing with inclined planes, like
slides, make sure that the end of the slide is
secured before using them. Make sure no
one is present below the slide.
7. When using wheels and axles, like bikes
and skateboards, use a helmet and make
sure the wheel and axle are firmly attached
to one another.
The lever is a rigid bar that is free to rotate
about a point called fulcrum. Levers are used
to push, lift, and pull things. Example of lever
are hammers, tweezers, seesaw, shovel, can
openers, scissors, and tongs.
The wedge is a double inclined plane that is
sharpened to an end. Wedges are usually used
for cutting and piercing. Examples of wedge
are axe, chisel, nail, needle, can opener and
other device with sharp edges.

The screw is an inclined plane wound around


a cylinder. With each turn of the screw, it
moves a distance of one pitch. A pitch is the
distance between two grooves. Wood screw,
nut and bolt, vise and clamp are examples of
screw.

The pulley is a grooved wheel that turns


around an axle which is held in place by
mounting bracket. This special type of wheel
has a rope sliding on its groove. The groove
prevents the rope from sliding. It is use to
pull up heavy objects.

The wheel and axle has the same appearance


with pulley, but it has a wheel attached to an
axle, like the steering wheel of a car. When
the axle turns the wheel also turns. The wheel
and axle can change the direction of the
force. Car and bicycle are examples of wheel
and axle.

D. Pagtalakay ng bagong WHAT’S MORE? WHAT’S MORE?


konsepto at paglalahad ng Answer the following. Write the letter of the
bagong kasanayan #1 correct answer.
https://www.youtube.com/watch?v=D-
NevQm8pg4&t=792s
21:18 – 21:50

CORRECT ANSWER:
1. A, 2, D, 3. B, 4. D, 5. B
WHAT I CAN DO? WHAT I CAN DO?
SIMPLE MACHINE MOVEMENT
When you see the simple machine, you will
copy the movement using your body.

2.E. Pagtalakay ng bagong


konsepto at paglalahad ng REMEMBER:
bagong kasanayan #2

SW – SCIENCE SW – SCIENCE SW – SCIENCE


Complete the crossword puzzle by placing Directions: Put a check (√) if the statement
the different types of simple machines. Using is a right practice and a cross (X) if the
the clues given, choose your answer from the statement is a wrong practice.
words inside the box. Write your answer in _____ 1. Do not play with sharp simple
your Science activity notebook. machines to avoid getting hurt.
_____ 2. Use safety gears like helmets,
knee pads, and elbow pads when riding a
wheel and axle machine like bicycle and
skateboard.
CORRECT ANSWER: CLUES: _____ 3. Place hammer, saw, nails, cutter,
F. Paglinang sa Kabihasaan
Across: and chisel anywhere.
(Tungo sa Formative
1. It is a ramp usually used by people to carry _____ 4. Carry knife on its handle and not
Assessment )
heavy loads to a higher place with lesser on the sharp edge.
effort. _____ 5. Never use simple machines that
2. It consists of an inclined plane wrapped are broken or not in good condition.
around a cylinder.
Down:
3. It has a rigid structure called bar, which
rotates around a fixed point called fulcrum.
4. It is made up of one or two inclined planes
placed back to back and a sharp edge.
5. It is a device with a small wheel that turns
on an axle.
G. Paglalapat ng aralinsa pang-
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation

V - MGA TALA
VI - PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking
punungguro ,superbisor at
kapwa guro?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?
2 tanong araw-araw
(4 questions a day)

You might also like