You are on page 1of 3

School: Grade Level: III

GRADES 1 to 12 Teacher: Credits to the File Creator Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: MARCH 18-22, 2024 (WEEK 8) Quarter: 3RD QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa sa CATCH-UP FRIDAY
Standards) kahalagahan ng pananatili ng mga kahalagahan ng pananatili ng mga kahalagahan ng pananatili ng mga
natatanging kaugaliang Pilipino natatanging kaugaliang Pilipino natatanging kaugaliang Pilipino
kaalinsabay ng pagsunod sa mga kaalinsabay ng pagsunod sa mga kaalinsabay ng pagsunod sa mga
tuntunin at batas na may kaugnayan tuntunin at batas na may kaugnayan tuntunin at batas na may
sa kalikasan at pamayanan. sa kalikasan at pamayanan. kaugnayan sa kalikasan at
pamayanan.
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Naipamamalas ang pagiging Naipamamalas ang pagiging Naipamamalas ang pagiging
Standards) masunurin sa mga itinakdang masunurin sa mga itinakdang masunurin sa mga itinakdang
alituntunin ,patakaran at batas para alituntunin ,patakaran at batas para alituntunin ,patakaran at batas para
sa malinis ,ligtas at maayos na sa malinis ,ligtas at maayos na sa malinis ,ligtas at maayos na
pamayanan pamayanan pamayanan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Learning Nakasusunod sa mga tuntuning may Nakasusunod sa mga tuntuning may Nakasusunod sa mga tuntuning
Competencies) kinalaman sa kaligtasan tulad ng mga kinalaman sa kaligtasan tulad ng mga may kinalaman sa kaligtasan tulad
babala at batas trapiko. babala at batas trapiko. ng mga babala at batas trapiko.
ESP3PPP – IIIh - 17 ESP3PPP – IIIh - 17 ESP3PPP – IIIh - 17
II.NILALAMAN (Content) Kaya Nating Sumunod Kaya Nating Sumunod Kaya Nating Sumunod
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning
Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s
Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-
aaral (Learner’s Materials Pages)
3. Karagdagang Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resource (Additional Materials
from Learning Resources (LR) Portal)
4. Internet Info Site
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other
Learning Resources)
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Bakit kailangan nating makiisa at Anu-ano ang mga babala sa paaralan Bakit mahalaga ang pagsunod sa
pagsisimula ng aralin (Review Previous sumunod sa mga batas ukol sa na iyong makikita? Iyo ba itong mga babala, batas trapiko at
Lessons) pangangalaga ng kapaligiran? sinusunod? tuntunin na makikita sa
pamayanan?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Tingnan ang mga larawan sa Tingnan ang mga larawan sa Basahin ang mga sumusunod na
(Establishing purpose for the Lesson) Kagamitan ng Mag-aaral, p. 178-179. Kagamitan ng Mag-aaral, p. 178-179. babala:
Ano ang dapat mong gawin kapag Ano ang dapat mong gawin kapag
may mga ganitong alituntunin, may mga ganitong alituntunin,
WALANG TAWIRAN
babala, patalastas, o panawagan? babala, patalastas, o panawagan? NAKAMAMATAY

Saan ninyo karaniwang nakikita ang


mga babalang ito?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Mga larawan ng babala o alituntunin Pagsasadula: Tuntunin o Babala na Graphic Organizer: Pagbuo ng mapa
bagong aralin (Presenting examples na karaniwang makikita sa Karaniwang Sinusunod sa – Aral sa Pagsunod sa Batas.
/instances of the new lessons) pamayanan. Komunidad
Sa D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at a. Ano ang iyong gagawin kung ikaw a. Tungkol saan ang dula na a. Ano-ano ang mabuting
paglalahad ng bagong kasanayan #1 ay makakakita ng ganitong babala? ipinamalas ng pangkat? naidudulot ng pagsunod sa mga
(Discussing new concepts and practicing b. Bakit mahalaga ang babalang ito? b. Anong babala o alituntunin ang babala o batas ng isang pamayanan
new skills #1. Nakita mo na ba ang mga babalang kanilang sinunod sa kanilang dula- o bansa?
ito? dulaan? b. Ano-ano ang maaaring mangyari
c. Ano kaya ang mangyayari kung c. Halimbawang walang mga babala sa hindi pagsunod sa mga babala o
hindi ka susunod sa mga babalang o alituntuning makikita sa batas ng isang pamayanan o bansa?
ito? pamayanan, ano-ano kaya ang c. Mahalaga bang malaman natin
d. Isulat ang iyong nararamdaman maaaring mangyari? Magbigay ng ang ibig sabihin ng bawat babalang
kapag nakakabasa at nakakakita ka halimbawa ng maaaring mangyari makikita sa pamayanan? Bakit?
ng babala sa kalye, sa paaralan, at sa kung walang mga babala o
pamayanan? alituntunin sa paligid.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Original File Submitted and
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Formatted by DepEd Club Member -
(Discussing new concepts & practicing new visit depedclub.com for more
slills #2)
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa .
Formative Assesment 3)
Developing Mastery (Leads to Formative
Assesment 3)
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw Nakita mo si Rina na pipitas ng Gamit ang mga naunang salita, Pangkatang Gawain
na buhay (Finding Practical Applications of bulaklak sa hardin na may nakasulat bumuo ng diwang iyong buong
concepts and skills in daily living) na “ Bawal pumitas ng bulaklak pusong pahahalagahan at isasagawa:
dito”. Ano ang gagawin mo? “Susundin ko ang mga babala at
tuntuning makikita upang
__________________

H. Paglalahat ng Aralin (Making Ang tamang pagsunod sa anumang Ang tamang pagsunod sa anumang Ang tamang pagsunod sa anumang
Generalizations & Abstractions about the alituntunin at patakaran ay malaking alituntunin at patakaran ay malaking alituntunin at patakaran ay
lessons) tulong sa pamahalaan para sa tulong sa pamahalaan para sa malaking tulong sa pamahalaan
kaligtasang pampamayanan at kaligtasang pampamayanan at para sa kaligtasang pampamayanan
maging sa pambansa o maging sa pambansa o at maging sa pambansa o
pandaigdigang pagkakaisa. pandaigdigang pagkakaisa. pandaigdigang pagkakaisa.
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) Bakit mahalagang isaalang-alang ang Gumamit ng rubriks. Ano ang kaugaliang nalilinang sa
mga babala at alituntunin na pagsunod sa mga babala, tuntunin
makikita sa pamayanan? at batas? Magbigay ng 5
halimbawa.
J. Karagdagang gawain para satakdang- Gumupit ng mga larawan na may Gumawa ng isang sitwasyon na Ibigay ang mabuting epekto ng
aralin at remediation (Additional activities nakasulat na babala. nagpapakita ng pagsunod sa pagsunod sa babala sa ating
for application or remediation) alituntunin. pamayanan.
V.MGA TALA (Remarks)
VI. PAGNINILAY (Reflection)
A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80%
sapagtataya (No.of learners who earned
80% in the evaluation)
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba
pang gawain para sa remediation (No.of
learners who requires additional acts.for
remediation who scored below 80%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng
mag-aaralnanakaunawasaaralin? (Did the
remedial lessons work? No.of learners who
caught up with the lessons)
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa
remediation? (No.of learners who continue
to require remediation)
E.Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulon
gnglubos? Paanoitonakatulong? (Which of
my teaching strategies worked well? Why
did this work?)
F.Anongsuliraninangakingnaranasannasolusy
onansatulongngakingpunongguro at
superbisor? (What difficulties did I
encounter which my principal/supervisor
can help me solve?)
G.Anongkagamitangpanturoangakingnadibu
honanaiskongibahagisamgakapwakoguro?
(What innovations or localized materials did
I used/discover which I wish to share with
other teachers?)

You might also like