You are on page 1of 5

Paaralan: North Marinig Elementary School Antas: III- Famy

Guro: Vivian G.Bulatao Asignatura: ESP

GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG Petsa /Oras: Enero 6-10,2020 (Week 9)- Markahan: Ikatlo

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Naipamamalas ang pag-unawa Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipapamalas ang pag- Lingguhang Pagtataya
Standards) sa kahalagahan ng pananatili ng kahalagahan ng pananatili ng mga kahalagahan ng pananatili ng mga unawa sa kahalagahan ng
mga natatanging kaugaliang natatanging kaugaliang Pilipino natatanging kaugaliang Pilipino pananatili ng mga
Pilipino kaalinsabay ng pagsunod kaalinsabay ng pagsunod sa mga kaalinsabay ng pagsunod sa mga natatanging kaugaliang
sa mga tuntunin at batas na may tuntunin at batas na may kaugnayan tuntunin at batas na may Pilipino kaalinsabay ng
kaugnayan sa kalikasan at sa kalikasan at pamayanan. kaugnayan sa kalikasan at pagsunod sa mga
pamayanan. pamayanan. tuntunin at batas na may
kaugnayan sa kalikasan at
pamayanan
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Naipamamalas ang pagiging Naipamamalas ang pagiging Naipamamalas ang pagiging Naipapamalas ang
Standards) masunurin sa mga itinakdang masunurin sa mga itinakdang masunurin sa mga itinakdang pagiging masunurin sa
alituntunin ,patakaran at batas para alituntunin ,patakaran at batas para alituntunin ,patakaran at batas para mga itinakdang
sa malinis ,ligtas at maayos na sa malinis ,ligtas at maayos na sa malinis ,ligtas at maayos na alituntunin,patakaran at
pamayanan pamayanan pamayanan batas para sa
malinis,ligtas at maayos
na pamayanan.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Learning Nakasusunod sa mga tuntuning may Nakasusunod sa mga tuntuning may Nakasusunod sa mga tuntuning may
Competencies) kinalaman sa kaligtasan tulad ng mga kinalaman sa kaligtasan tulad ng mga kinalaman sa kaligtasan tulad ng Nakapagpapanatili ng
babala at batas trapiko. babala at batas trapiko. mga babala at batas trapiko. ligtas na pamayanan
ESP3PPP – IIIh - 17 ESP3PPP – IIIh - 17 ESP3PPP – IIIh - 17 sa pamamagitan ng
pagiging handa sa
sakuna o kalamidad
Esp3PPP-IIIi-18
II.NILALAMAN (Content) ARALIN 8 Kaya Nating Sumunod ARALIN 8 Kaya Nating Sumunod ARALIN 8 Kaya Nating Sumunod Aralin 9 Laging Handa
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning
Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s TG pp 70-76
Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag- LM pp 178-185 LM pp 178-185 LM pp 178-185 LM pp 186-192
aaral (Learner’s Materials Pages)
3. Karagdagang Kagamitan mula sa portal CG ESP 3 CG ESP 3 CG ESP 3 CG ESP 3
ng Learning Resource (Additional Materials
from Learning Resources (LR) Portal)
4. Internet Info Site
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other tsart, aklat, larawan tsart, aklat,larawan Videoclip, tsart, aklat Tsart, slogan ,aklat
Learning Resources)
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Bakit kailangan nating makiisa at Anu-ano ang mga babala sa paaralan Bakit mahalaga ang pagsunod sa Ano ang mga halimbawa
pagsisimula ng aralin (Review Previous sumunod sa mga batas ukol sa na iyong makikita? Iyo ba itong mga babala, batas trapiko at ng mga babala at batas
Lessons) pangangalaga ng kapaligiran? sinusunod? tuntunin na makikita sa trapiko?
pamayanan?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Tingnan ang mga larawan sa Tingnan ang mga larawan sa Basahin ang mga sumusunod na Ayusin ang mga salitang
(Establishing purpose for the Lesson) Kagamitan ng Mag-aaral, p. 178-179. Kagamitan ng Mag-aaral, p. 178- babala: nasa ibaba upang
Ano ang dapat mong gawin kapag 179.at sagutain ang m,ga tanong sa makabuo ng tamang
may mga ganitong alituntunin, pahina 160-(1-5) WALANG baybay.
babala, patalastas, o panawagan? TAWIRAN
NAKAMAMATAY asukna
kasiendte
Saan ninyo karaniwang nakikita ang agpsuond
mga babalang ito? akalmiadd
mausnuinr

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Mga larawan ng babala o alituntunin Basahin ang kuwento. Graphic Organizer: Pagbuo ng mapa Ano-ano ang mga nabuo
bagong aralin (Presenting examples na karaniwang makikita sa – Aral sa Pagsunod sa Batas. ninyong salita?
/instances of the new lessons) pamayanan.

Sa D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at a. Ano ang iyong gagawin kung ikaw Pagsasagawa ng PMI Stragey a. Ano-ano ang mabuting Bumuo ng mga
paglalahad ng bagong kasanayan #1 ay makakakita ng ganitong babala? naidudulot ng pagsunod sa mga pangugusap gamit ang
(Discussing new concepts and practicing b. Bakit mahalaga ang babalang ito? babala o batas ng isang pamayanan mga nabuong salita.
new skills #1. Nakita mo na ba ang mga babalang o bansa?
ito? b. Ano-ano ang maaaring mangyari
c. Ano kaya ang mangyayari kung sa hindi pagsunod sa mga babala o
hindi ka susunod sa mga babalang batas ng isang pamayanan o bansa?
ito? c. Mahalaga bang malaman natin
d. Isulat ang iyong nararamdaman ang ibig sabihin ng bawat babalang
kapag nakakabasa at nakakakita ka makikita sa pamayanan? Bakit?
ng babala sa kalye, sa paaralan, at sa
pamayanan?
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pangkatang Gawain (Pagbuo ng Pangkatang Gawain Pagpapanood ng videoclip Gumawa ng isang slogan
paglalahad ng bagong kasanayan #2 jumbled words Bawat pangkat ay sasagutan ang mga ng pag-iingat sa panahon
(Discussing new concepts & practicing new Pangkat 1- ISANG DIWA ISANG nakatala sa tsart. ng kalamidad
slills #2) HANGARIN, KALIKASA’Y ATING
KALINGAIN Magbigay ng tatlong tuntunin na
Pangkat 2- NAPAKAGANDA NG inyong isinasagawa o sinusunod sa
ATING KAPALIGIRAN, DAHIL paaralan at kalsada.
ITOY BIYAYA SA ATIN NG Paaralan Kalsada
ATING MAHAL NA MAYKAPAL
Pangkat 3- ISANG DIWA ISANG
HANGARIN, KALIKASA’Y ATING
KALINGAIN
Pangkat 4- NAPAKAGANDA NG
ATING KAPALIGIRAN, DAHIL
ITOY BIYAYA SA ATIN NG
ATING MAHAL NA MAYKAPAL

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Diskusyon Diskusyon sa sagot ng bawat Talakayan Pangkatang Gawain
Formative Assesment 3) pangkat 1.Tungkol saan ang videoclip? Pangkat 1- Ipapakita kung
Developing Mastery (Leads to Formative 2.Ano-anong paglabag ang kanilang ano ang gagawin sa
Assesment 3) ginawa? panahon ng may
3.Sang-ayon k aba sa kanilag paparating na malakas na
ginawa? bagyo
4.Ano ang nararapat na matutunan Pangkat 2-Ipapakita ang
ng mga taong gumawa ng dapat gawin sa oras na
paglabag sa inyong napanood? may lindol
5.Sa paanong paraan ka Pangkagt 3–Ipapakita ang
makakatulong sa mga ordinansa o dapat gawin sa oras na
batas na ipinapatupad sa inyong may sunog
pamayanan? Pangkat 4- Ipapakita ang
ang dapat gawin sa
panahon ng may
pagbaha
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw Nakita mo si Rina na pipitas ng Gamit ang mga naunang salita, Pangkatang Gawain Talakayan sa ipinakitang
na buhay (Finding Practical Applications of bulaklak sa hardin na may nakasulat bumuo ng diwang iyong buong Paggawa ng poster hinggil sa palabas ng bawat
concepts and skills in daily living) na “ Bawal pumitas ng bulaklak dito”. pusong pahahalagahan at isasagawa: pagsunod sa alituntunin sa kasada pangkat
Ano ang gagawin mo? “Susundin ko ang mga babala at
tuntuning makikita upang
__________________

H. Paglalahat ng Aralin (Making Ang tamang pagsunod sa anumang Ang tamang pagsunod sa anumang Ang tamang pagsunod sa anumang Subukin Natin
Generalizations & Abstractions about the alituntunin at patakaran ay malaking alituntunin at patakaran ay malaking alituntunin at patakaran ay
lessons) tulong sa pamahalaan para sa tulong sa pamahalaan para sa malaking tulong sa pamahalaan
kaligtasang pampamayanan at kaligtasang pampamayanan at para sa kaligtasang pampamayanan
maging sa pambansa o maging sa pambansa o at maging sa pambansa o
pandaigdigang pagkakaisa. pandaigdigang pagkakaisa. pandaigdigang pagkakaisa.
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) Iguhit ang masayang mukha kung Lagyan ng tsek (/) ang kahon kung Sundin ng mahusay ang bawat A.Bilugan ang mga
ang pangungusap ay wasto at ang larawan ay nagapapakita ng panuto. halimbawa ng sakuna at
malungkot na mukha kung hindi. tamang gawi sa kalsada at ekis (x) 1.Gumuhit ng isang mahabang guhitan naman ang hindi.
1.Tumawid sa di tamang tawiran. naman kung hindi. daan.
2.Makipagkarerahan sa mga 2.Gumuhit ng isang sasakyan. lindol paglalaro
sasakyan sa daan. 3.Gumuhit ng pedestrian lane.
3.Tumingin sa daanan upang di 1. 2. 4.Gumuhit ng batang tumatawid sa tsunami sunog
maaksidente. pedestrian lane. B.Sang-ayon ka ba sa
4.Magbasa sa mga babala ng hindi 5.Bakit mahalaga ang tamang pahayag na nasa
mapahamak. pagsunod sa mga babala? larawan?Bakit?
5.Bakit mahalagang isaalang-alang
ang mga babala at alituntunin na
makikita sa pamayanan?

4.
3.

5.Sa paanong paraan magiging ligtas


sa pagtawid sa kalsada?

J. Karagdagang gawain para sa takdang- Gumupit ng mga larawan na may Gumawa ng isang sitwasyon na Ibigay ang mabuting epekto ng Mahalaga ba na tayo'y
aralin at remediation (Additional activities nakasulat na babala. nagpapakita ng pagsunod sa pagsunod sa babala sa ating maging handa sa
for application or remediation) alituntunin. pamayanan. panahon ng sakuna?
Bakit?
V.MGA TALA (Remarks) Mean: Mean: Mean: Mean:
MPS: MPS: MPS: MPS:

VI. PAGNINILAY (Reflection) __Mahusay na naisagawa ang __Mahusay na naisagawa ang __Mahusay na naisagawa ang __Mahusay na
itinakdang gawain itinakdang gawain itinakdang gawain naisagawa ang itinakdang
__Naunawaan ang aralin __Naunawaan ang aralin __Naunawaan ang aralin gawain
__Kinakailangan ng higit na __Kinakailangan ng higit na __Kinakailangan ng higit na __Naunawaan ang aralin
pagsasanay ang mga bata pagsasanay ang mga bata pagsasanay ang mga bata __Kinakailangan ng higit
__Nasagutan ng maayos ang __Nasagutan ng maayos ang __Nasagutan ng maayos ang na pagsasanay ang mga
pagtataya pagtataya pagtataya bata
__Nasagutan ng maayos
ang pagtataya
A.Bilang ng mag-aaral na nakakuhang 80% sa
pagtataya (No.of learners who earned 80%
in the evaluation)
B. Blgng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation (No.of
learners who requires additional acts.for
remediation who scored below 80%)
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin? (Did the
remedial lessons work? No.of learners who
caught up with the lessons)
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpatuloy
sa remediation? (No.of learners who
continue to require remediation)
E.Alin sa mga istratehiyang pagtuturo na __Paggamit ng larawan,tsart,aklat __Paggamit ng __Paggamit ng __Paggamit ng
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? __Paggamit ng PMI Strategy larawan,tsart,aklat larawan,tsart,aklat larawan,tsart,aklat
(Which of my teaching strategies worked ___Paggamit ng Visualization __Paggamit ng PMI Strategy __Paggamit ng PMI Strategy __Paggamit ng PMI
well? Why did this work?) Strategy ___Paggamit ng Visualization ___Paggamit ng Visualization Strategy
___art of questioning strategy Strategy Strategy ___Paggamit ng
__Pagpapanood ng video ___art of questioning strategy ___art of questioning strategy Visualization Strategy
__Diskusyon __Pagpapanood ng video __Pagpapanood ng video ___art of questioning
__paglalaro,dula-dulaan __Diskusyon __Diskusyon strategy
__pagsagot sa pisara __paglalaro,dula-dulaan __paglalaro,dula-dulaan __Pagpapanood ng
__pangkatang gawain __pagsagot sa pisara __pagsagot sa pisara video
__pagpapalaro __pangkatang gawain __pangkatang gawain __Diskusyon
__pagsagot ng preliminary __pagpapalaro __pagpapalaro __paglalaro,dula-
activity __pagsagot ng preliminary __pagsagot ng preliminary dulaan
activity activity __pagsagot sa pisara
__pangkatang gawain
__pagpapalaro
__pagsagot ng
preliminary activity
F.Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyonan sa tulong ng aking punongguro
at superbisor? (What difficulties did I
encounter which my principal/supervisor
can help me solve?)
G.Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro? (What innovations or localized
materials did I used/discover which I wish to
share with other teachers?)

You might also like