Professional Documents
Culture Documents
DLL - Esp 6 - Q3 - W7
DLL - Esp 6 - Q3 - W7
I.LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagmamahal sa bansa at pandaigdigang pagkakaisa tungo sa maunlad, mapayapa at mapagkalingang
pamayanan.
B.Pamantayan sa Pagganap Naipakikita ang wastong pangangalaga sa kapaligiran para sa kasalukuyan at susunod na henerasyon.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagpapakita ng tapat na pagsunod sa mga batas pambansa at pandaigdigan tungkol sa pangangalaga sa kapaligiran
Isulat ang code ng bawat EsP6PPP-IIIf-37
kasanayan
II.NILALAMAN Pagsunod sa Batas Pambansa at Pandaigdigan Tungo sa Pangangalaga ng Kapaligiran CATCH – UP FRIDAY
III. KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian EsP - K to 12 CG p. 86 EsP - K to 12 CG p. 86 EsP - K to 12 CG p. 86 EsP - K to 12 CG p. 86
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa videoclip, laptop, manila paper, permanent marker, masking tape at meta kard
portal ng Learning Resource https://www.youtube.com/watch?v=3EKSKMwHMy
https://www.youtube.com/watch?v=3EKSKMwHMy
B.Iba pang Kagamitang Panturo
IV.PAMAMARAAN
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin 1. Pagbati ng guro ng 1. Pagbati sa mag-aaral. 1. Pagbati sa mga-aaral 1. Pagbati sa mga-aaral
at/o pagsisimula ng aralin magandang buhay sa mag- 2. Balik-aral. Itanong : 2. Balik-aral sa nakaraang 2. Magbalik-aral sa nakaraang
aaral at pag-aayos ng a. Ano ang tinalakay natin talakayan. talakayan.
kwarto. kahapon?
2. Pagtitsek kung sinong b. Anong pagpapahalaga ang
liban sa klase. napulot mo tungkol sa
kapaligiran?
c. Paano ito nakaiimpluwensya
sa iyo bilang mag-aaral.
Ipaliwanag.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpapakita ng larawan ng Anoman ang iyong edad at Gawain sa Pagkatuto 1. Buuin ang Alam mo ba ang mga batas na
magagandang kapaligiran at katayuan sa buhay, lahat tayo ay diwa ng bawat pahayag. Pumili pangkalsada, pangkalusugan
mga likas na yaman. kinakailangang sumunod sa mga ng mga tampok na salita sa loob at pangkapaligiran? Kailangan
Halimbawa ng mgalarawan batas na ipintutupad dito sa ng kahon. Gawin ito sa iyong ba talaga natin pag-aralan ang
ating bansa at gayundin sa iba sagutang papel. mga batas? Kailangan ba
pang mga bansa. Dapat na 1. Mararapat pagtuunan ng talaga natin ang mga batas?
gawin o isakilos ang pagtupad sa pansin ng pamahalaan ang Pag aralan ang mga
mga batas bilang pananagutan ________ ng sumusunod na batas
mo sa pagiging isang mga batas.
mamamayang Pilipino. 2. Ang lahat ng batas ay
ngpapataw ng parusa upang ito
ay
______________ sa lahat.
3. Higit na uunlad at may
kaayusan sa ating bansa kung
lahat tayo
ay ________________ sa batas.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ipasagot ang mga tanong: Magaling ka man o hindi sa mga Comprehensive Dangerous Drugs SEAT BELT LAW ( RA 7850 o
bagong aralin a. Ano ang nakikita ninyo sa batas ay nararapat mo itong Act of 2002 SEAT BELT ACT OF 1999 )
larawan? sundin at igalang upang ang Ano ang Republic Act 9165?Ang
b. Ano ang naramdaman iyong pang araw-araw na Republic Act 9165 ang Sa ilalim ng nabanggit na
mo sa ipinakitang larawan? pamumuhay ay tiyak ang tinaguriang Comprehensive batas, papatawan ng
Bakit? kaligtasan, kaayusan at Dangerous Drugs Act of 2002. kaparusahan ang mga,
c. Sa kasalukuyan, ganito pa kapayapaan sa ating lahat. Ano ang layunin ng RA 9165? tsuper, operator, may-ari ng
rin ba kaganda ang mga ito? Layunin ng RA 9165 na sasakayan pati ang
Ipaliwanag. pangalagaan ang kapakanan ng manufacturer, assembler,
d. Sa iyong palagay, ano ang mamamayan lalong lalo na ang importer at distributor ng mga
kahalagahan na naidudulot mga kabataan laban sa pinsalang sasakyan na hindi
ng magandang kapaligiran? dulot ng droga. tumatalima sa paglalagay at
Bakit? paggamit ng seat belt.
H. Paglalahat ng Aralin Paano ka tutupad sa mga Ang mga batas ay tinutupad at Bilang pagwawakas ng ulat, Hayaang magbigay ang mga
batas laban sa pag-aabuso hindi sinusuway upang makamit nilinaw at ipinaliwanag ng bata ng kahulugan nito:
ng ipinagbabawal na ng lahat ang kaayusa, kaligtasan magkakaibigan ang kahalagahan “Kalikasan ay Ating Pag-
gamot? at kapayapaan. Nag-iwan ng ng mga batas. Ayon sa kanila, ang ingatan Upang Kalamidad ay
isang tanong ang tatlong mga batas ay nararapat sundin at Maiwasan”
tagapag-ulat gawin ng mga mamamayan.
I. Pagtataya ng Aralin Maglagay ng salita o mga 1. Ano ang pangunahing paksa Ano ang pamantayan mo sa
salitang naaangkop upang ang naiulat sa klase ng paggawa? Ang salitang “ito
1. Ang pagputol ng mga magkaroon ng isang maayos at magkakaibigang mag-aaral? ang da-best” ang dapat
maliliit na puno ay naaayon na pangungusap. 2. Isa-isahin ang mga paksang maging __________________
nagpapakita ng naisabatas na binanggit ng ng sinumang
isang tatlong mag-aaral sa kuwento? _________________. Dapat
__________________. 3. Paano ka tutupad sa mga batas tayo ay may hangaring
para sa kaligtasan sa daan? makasunod sa pamantayan at
2. Ang _______________ ay 4. Paano ka tutupad sa mga mataas na _______________
isang paraan ng batas para sa kalusugan? na trabaho. Ang ating gawa,
pagmamahal sa 5. Paano ka tutupad sa mga batas _____________ o produkto ay
kapaligiran. laban sa pag-aabuso ng maaaring ________________
3. Upang hindi masira ang ipinagbabawal na gamot? kahit kanino
ozone layer, ang mga tao ay
nararapat
lamang na tumigil sa
_______________.
4. Ang pangingisda ay dapat
ginagamitan ng
__________________.
5. Ang mga puno ay
nakakabawas ng polusyon
sa hangin, kung kayat
________________.
J. Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation
V.MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Blgng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istrateheya ng
Patuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa tulong
ng aking punongguro at superbisor?
G.Anong kagamitang panturo ang
aking na dibuho na naiskong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?
Inihanda Ni:
ANGELICA B. YAMBAO
Guro I
Sinuri:
AILEEN B. MONTEMOR
Dalubguro
Binigyang Pansin:
MARIBETH M. CABISCUELAS
Principal II