You are on page 1of 46

Daily Lesson Plan in Edukasyon sa Pagpapakatao

Grade 5
Kwarter 3 Linggo 7 Araw 1

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan nang
Pangnilalaman pagpapakita ng mga natatanging kaugaliang Pilipino,
pagkakaroon ng disiplina para sa kabutihan ng lahat,
komitment at pagkakaisa bilang tagapangalaga ng
kapaligiran

B. Pamantayan sa Naisasabuhay ang pagkakaisa at komitment bilang


Pagganap responsableng tagapangalaga ng kapaligiran

C. Mga Kasanayan sa Nakikiisa nang may kasiyahan sa mga programa ng


Pagkatuto pamahalaan na may kaugnayan sa pagpapanatili ng
kapayapaan (EsP5PPP-IIIf-29)
25.1 paggalang sa karapatang pantao
25.2 paggalang sa opinyon ng iba
25.3 paggalang sa ideya ng iba

Nakalalahok sa pangangampanya sa pagpapatupad ng mga


batas para sa kabutihan ng lahat (ESP 5PPP- IIIg-30)
26.1 pangkalinisan
26.2 pangkaligtasan
26.3 pangkalusugan
26.4 pangkapayapaan
26.5 pangkalikasan

II. NILALAMAN Aralin 22: Mga Batas Ating Sundin para sa


Kinabukasan Natin

Pagpapahalaga: Pagmamalasakit at
Pagsasakripisyo sa bansa

ALAMIN NATIN

III. MGA KAGAMITANG


PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa 43-45
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa 150-151
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng
Learning
Resource
B. Iba pang tsart, bond paper, tarpapel, metacards, manila paper,
Kagamitang marker
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Pagbabalik-tanaw sa nakaraang aralin.
nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi sa Pagbasa ng pambungad na aralin.
layunin ng aralin
C. Pag-uugnay ng mga 1. Ayusin ang mga letra na nasa ibaba upang
halimbawa sa makabuo ng salita:
bagong aralin a) A T S A B (Batas)
b) L A N A H M A P N A A (Pamahalaan)
c) I S A I P K I A K (Pakikiisa)
d) N T A R A P A A K (Karapatan)
e) G A P A G L A N G (Paggalang)

2. Ano ang mga salitang inyong nabuo?

D. Pagtatalakay ng Pagpapakita ng mga larawan tungkol sa:


bagong konsepto
at paglalahad ng  Pagtawid sa pedestrian lane
bagong kasanayan #  Paghihiwa-hiwalay ng mga basura
1  Pagtatanim ng mga puno
 Paglilinis ng kapaligiran
 Feeding Program

Ano-ano ang ipinapakita ng mga larawan?

E. Pagtatalakay ng Alin sa mga larawan ang ginagawa natin sa paaralan?


bagong konsepto
at paglalahad ng Ito ba ay kabilang sa mga programa o proyekto ng ating
bagong kasanayan pamahalaan?
#2
(Pagtatalakayan tungkol sa mga programa o proyekto ng
pamahalaan.)
F. Paglinang sa Ano ang magiging epekto kung ang bawat tao ay makikiisa
Kabihasaan (Tungo sa proyekto at susunod sa batas ng pamahalaan?
sa
Formative
Assessment)
G. Paglalahat ng Anong pagpapahalaga ang natutunan natin sa pagsunod at
Aralin pakikiisa sa batas at programa ng pamahalaan?

H. Paglalapat ng aralin Isa ka ba sa nakikilahok sa mga programa ng pamahalaan at


sa pang- araw-araw sumusunod sa batas na ipinaiiral nito? Patunayan.
na
buhay
I. Pagtataya ng Sagutin ng Tama o Mali.
Aralin
Isulat sa inyong kuwaderno ang Tama kung ang
tinutukoy ng sitwasyon ay tama at Mali kung hindi tama
ang tinutukoy nito.

1. Ang bawat barangay ay nakikiisa sa pagpapatupad


ng programa ng pamahalaan sa pagsugpo ng
droga.

2. Ang bawat miyembro ng pamilya ay


nagsusumikap makapagtapos sa pag-aaral sa
kagustuhang magkaroon ng magandang
edukasyon.

3. Marami sa mga ahensya ng pamahalaan ang hindi


sang-ayon sa programa ng bansa tungkol sa
pangkalinisan at pangkapayapaan.

4. Ang pagsasabi ng nararamdaman ng isang tao ay


nagpapakita ng pagpapahayag ng kanyang ideya o
opinyon.

5. Ang pagpili ng kandidatong nais mong iboto ay


mahigpit na ipinagbabawal.

J. Karagdagang gawain Magsaliksik ng iba pang programa ng pamahalaan na


para sa nakatutulong sa pangangalaga sa kalikasan.
takdang-aralin at
remediation
V. MGA TALA
VI. REPLEKSIYON
A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan ng
ibapang
gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation?
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
estratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking
naranasan na
nasolusyunan sa
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang
aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapuwa ko
guro?
Daily Lesson Plan in Edukasyon sa Pagpapakatao
Grade 5
Kwarter 3 Linggo 7 Araw 2

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan nang
Pangnilalaman pagpapakita ng mga natatanging kaugaliang Pilipino,
pagkakaroon ng disiplina para sa kabutihan ng lahat,
komitment at pagkakaisa
bilang tagapangalaga ng kapaligiran
B. Pamantayan sa Naisasabuhay ang pagkakaisa at komitment
Pagganap bilang responsableng tagapangalaga ng
kapaligiran
C. Mga Kasanayan Nakikiisa nang may kasiyahan sa mga programa ng
sa Pagkatuto pamahalaan na may kaugnayan sa pagpapanatili ng
kapayapaan (EsP5PPP-IIIf-29)
25.4 paggalang sa karapatang pantao
25.5 paggalang sa opinyon ng iba
25.6 paggalang sa ideya ng iba Nakalalahok
sa pangangampanya sa
pagpapatupad ng mga batas para sa kabutihan ng lahat
(ESP 5PPP-IIIg-30)
26.6 pangkalinisan
26.7 pangkaligtasan
26.8 pangkalusugan
26.9 pangkapayapaan
26.10 pangkalikasan
II. NILALAMAN Aralin 22: Mga Batas Ating Sundin para sa
Kinabukasan Natin
Pagpapahalaga: Pagmamalasakit at
Pagsasakripisyo sa bansa
ISAGAWA NATIN
III.MGA
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa 43-45
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa 152-154
Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng
Learning
Resource

B. Iba pang tsart, bond paper, tarpapel, metacards, manila


Kagamitang paper, marker
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Pagbabalik-aral tungkol sa nakaraang talakayan.
nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi sa Ang mga mag-aaral sa iba’t ibang paaralan ay laging
layunin ng aralin nakikilahok sa taunang Tree Planting sa kanilang
paaralan. Anong programa ng pamahalaan ang
pinahahalagahan sa kanilang
pakikiisa sa pagtatanim?
C. Pag-uugnay ng Ano-ano ang iba pang programa ng pamahalaan ang
mga halimbawa nakatutulong sa pangangalaga sa kalikasan
sa bagong aralin maliban sa pagtatanim ng puno?
D. Pagtatalakay ng Pangkatang-Pagbasa
bagong konsepto
at paglalahad ng  Pangkatin ang klase sa apat at papiliin ang
bagong kasanayan bawat pangkat ng kanilang lider.
#1  Pabunutin ang bawat lider ng mga kinalap na ulat
na nakasaad sa pahina 152-154.
 Ipabasa sa bawat pangkat nang tahimik ang ulat
na kanilang nabunot.
 Ipasagot ang sumusunod na tanong:
1. Ano ang binibigyang pansin sa ulat na
inyong binasa?
2. Ibigay ang layunin ng bawat
programang naiulat.
E. Pagtatalakay ng May kabutihan bang naidudulot ang bawat
bagong konsepto programang nabanggit sa ulat?
at paglalahad ng
bagong
kasanayan # 2
F. Paglinang sa Bakit mahalaga ang pakikilahok ng bawat isa sa
Kabihasaan mga programang ito?
(Tungo sa
Formative
Assessment)
G. Paglalahat ng Anong mga pagpapahalaga ang kailangan upang
Aralin maisakatuparan ang anumang programa ng
pamahalaan?
H. Paglalapat ng Kung ikaw ay bibigyan ng pagkakataong gumawa ng
aralin sa pang- programa para sa kabutihang panlahat, anong
araw-araw na programa ang gagawin mo?
buhay
I. Pagtataya ng Paano mo maipalalaganap at maibabahagi ang
Aralin mga programa at mga batas na ipinapatupad ng
pamahalaan para sa kabutihang panlahat?
J. Karagdagang Gumawa ng plakard tungkol sa pangangampanya at
gawain para sa pagpapatupad ng mga batas para sa kabutihang
takdang-aralin at panlahat.
remediation
V. MGA TALA
VI. REPLEKSIYON
A. Bilang ng mag-
aaral na
nakakuha ng
80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang
gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation?
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
estratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking
naranasan na
nasolusyunan sa
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong
kagamitan ang
aking nadibuho na
nais kong ibahagi
sa mga
kapuwa ko guro?
Daily Lesson Plan in Edukasyon sa Pagpapakatao
Grade 5
Kwarter 3 Linggo 7 Araw 3

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan nang
Pangnilalaman pagpapakita ng mga natatanging kaugaliang Pilipino,
pagkakaroon ng disiplina para sa kabutihan ng lahat,
komitment at pagkakaisa bilang tagapangalaga ng
kapaligiran

B. Pamantayan sa Naisasabuhay ang pagkakaisa at komitment bilang


Pagganap responsableng tagapangalaga ng kapaligiran

C. Mga Kasanayan Nakikiisa nang may kasiyahan sa mga programa ng


sa Pagkatuto pamahalaan na may kaugnayan sa pagpapanatili ng
kapayapaan (EsP5PPP-IIIf-29)
25.1 paggalang sa karapatang pantao
25.2 paggalang sa opinyon ng iba
25.3 paggalang sa ideya ng iba

Nakalalahok sa pangangampanya sa pagpapatupad ng


mga batas para sa kabutihan ng lahat (ESP 5PPP-
IIIg-30)
26.1 pangkalinisan
26.2 pangkaligtasan
26.3 pangkalusugan
26.4 pangkapayapaan
26.5 pangkalikasan

II. NILALAMAN Aralin 22: Mga Batas Ating Sundin para sa


Kinabukasan Natin

Pagpapahalaga: Pagmamalasakit at
Pagsasakripisyo sa bansa

ISAPUSO NATIN

III.MGA
KAGAMITANG
PANTURO
C. Sanggunian
1. Mga Pahina sa 43-45
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa 155
Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng
Learning
Resource
D. Iba pang tsart, bond paper, tarpapel, metacards, manila
Kagamitang paper, marker
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Pagbabalik-aral tungkol sa nakaraang talakayan.
nakaraang aralin Pagbabahagi ng mga handang ginawa sa klase.
at/o pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi sa Alin sa mga programa ng pamahalaan ang nakikita
layunin ng aralin mong ipinapatupad sa ating paaralan? Patunayan.

C. Pag-uugnay ng Paghahanda ng mga kagamitan para sa gawain tulad


mga halimbawa sa ng kuwaderno at ballpen. Sa pamamagitan ng gabay
bagong aralin at patnubay ng guro, sasagutan ng mga mag-aaral ang
talaan na nasa pahina 155.

D. Pagtatalakay ng Alin sa mga nakasulat sa talaan ang madalas mong


bagong konsepto gawin at alin ang hindi mo pa nagagawa? Bakit?
at paglalahad ng
bagong
kasanayan # 1
E. Pagtatalakay ng (Iproseso ang mga kasagutan ng mga bata.)
bagong konsepto Ang lahat ba ng gawaing nakasulat sa talaan ay
at paglalahad ng makatutulong upang mapanatili ang kapayapaan at
bagong makamit ang kabutihang panlahat? Patunayan.
kasanayan # 2
F. Paglinang sa Bakit mahalaga ang pagkakaroon ng pagkakaisa ng
Kabihasaan bawat mamamayan sa pagpapatupad ng mga programa
(Tungo sa at batas ng ating pamahalaan?
Formative
Assessment)
G. Paglalahat ng “Ang pakikiisa sa programa ng pamahalaan,
Aralin paggalang sa karapatang pantao at paggalang sa
opinyon ng iba ang daan tungo sa pagkakaroon ng
kapayapaan sa bansa.”

Ano ang naunawaan mo sa pahayag na ito?

H. Paglalapat ng Bilang mag-aaral, paano ka makatutulong upang


aralin sa pang- maipatupad ng maayos ang mga programa at batas ng
araw-araw na pamahalaan?
buhay
I. Pagtataya ng Paano ka makikilahok sa pangangampanya sa
Aralin pagpapatupad ng batas at programa ng
pamahalaan para sa ikabubuti ng lahat?
J. Karagdagang Ilagay ang mga ginawang plakard sa nakikitang bahagi
gawain para sa ng paaralan, siguruhin na mailagay ito ng maayos.
takdang-aralin at
remediation
V. MGA TALA
VI. REPLEKSIYON
A. Bilang ng mag-
aaral na
nakakuha ng
80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang
gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation?
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
estratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking
naranasan na
nasolusyunan sa
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong
kagamitan ang
aking nadibuho na
nais kong ibahagi
sa mga
kapuwa ko guro?
Daily Lesson Plan in Edukasyon sa Pagpapakatao
Grade 5
Kwarter 3 Linggo 7 Araw 4

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan nang
Pangnilalaman pagpapakita ng mga natatanging kaugaliang Pilipino,
pagkakaroon ng disiplina para sa kabutihan ng lahat,
komitment at pagkakaisa bilang tagapangalaga ng
kapaligiran

B. Pamantayan sa Naisasabuhay ang pagkakaisa at komitment bilang


Pagganap responsableng tagapangalaga ng kapaligiran

C. Mga Kasanayan Nakikiisa nang may kasiyahan sa mga programa ng


sa Pagkatuto pamahalaan na may kaugnayan sa pagpapanatili ng
kapayapaan (EsP5PPP-IIIf-29)
25.4 paggalang sa karapatang pantao
25.5 paggalang sa opinyon ng iba
25.6 paggalang sa ideya ng iba

Nakalalahok sa pangangampanya sa pagpapatupad ng


mga batas para sa kabutihan ng lahat (ESP 5PPP-
IIIg-30)
26.6 pangkalinisan
26.7 pangkaligtasan
26.8 pangkalusugan
26.9 pangkapayapaan
26.10 pangkalikasan

II. NILALAMAN Aralin 22: Mga Batas Ating Sundin para sa


Kinabukasan Natin

Pagpapahalaga: Pagmamalasakit at
Pagsasakripisyo sa bansa

ISABUHAY NATIN

III.MGA
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa 43-45
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa 155
Kagamitang Pang-
Mag-aaral

3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng
Learning
Resource
B. Iba pang tsart, bond paper, tarpapel, metacards, manila
Kagamitang paper, marker
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Pagbabalik-aral tungkol sa nakarang talakayan.
nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi sa Ano ang batas? Magbigay ng halimbawa ng
layunin ng aralin batas.

C. Pag-uugnay ng Bakit mahalaga ang batas at ang maayos na


mga halimbawa pagpapatupad nito?
sa bagong aralin
D. Pagtatalakay ng Pagbasa ng tula.
bagong konsepto
at paglalahad ng “Batas”
bagong kasanayan ni Asalen
#1
Iyo bang susundin?
Ang aking mga palatuntunin? Iyo
bang isasabuhay?
Mga batas na nakasalalay? Ako
kasi ay handang sumugal Para sa
iyo aking mahal.

E. Pagtatalakay ng Ano ang tinutukoy sa tula?


bagong konsepto at
paglalahad ng Bakit may mga batas?
bagong kasanayan
#2 Ano-ano ang naidudulot ng batas sa mga tao?

F. Paglinang sa Ano-anong batas ang ipinapatupad ng ating


Kabihasaan pamahalaan para sa mga kabataan?
(Tungo sa
Formative Ano ang kabutihang dulot nito?
Assessment)
Paano kayo nakikilahok sa pagpapatupad ng mga batas
na ito para sa pagpapanatili ng kapayapaan at
kabutihan ng lahat?

G. Paglalahat ng Paano mo naipapakita ang pakikiisa sa mga programa


Aralin ng pamahalaan na may kaugnayan sa pagpapanatili ng
kapayapaan?

Nakakatulong ba ito sa pagkamit ng kapayapaan?


Ipaliwanag.

H. Paglalapat ng Bilang isang mag-aaral, paano mo ipinapakita ang


aralin sa pang- paglahok at pakikiisa sa pangangampanya sa pagsunod
araw-araw na sa mga batas na ipinatutupad ng pamahalaan para sa
buhay ikabubuti ng lahat? Ipaliwanag ang inyong sagot.

I. Pagtataya ng Sagutin ng Oo o Hindi.


Aralin
Isulat ang Oo kung ang mga kaisipan ay nagpapakita
ng pakikiisa sa mga programa ng pamahalaan o
pakikilahok sa pangangampanya sa pagpapatupad ng
mga batas at Hindi kung ito ay hindi nagpapakita ng
pakikiisa o pakikilahok sa mga batas. Isulat ang sagot
sa inyong kuwaderno.

1. Pagsali sa Clean and Green Program

2. Magkaroon ng sapat na edukasyon

3. Paglahok sa pagbabakunang isinasagawa sa


paaralan

4. Pagsunod sa sariling desisyon


5. Pagsali sa isinasagawang earthquake drill
sa paaralan.

J. Karagdagang Maghanda para sa isang pagsubok kinabukasan.


gawain para sa
takdang-aralin at
remediation
V. MGA TALA

VI. REPLEKSIYON
H. Bilang ng mag-
aaral na
nakakuha ng
80% sa
pagtataya
I. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang
gawain para sa
remediation
J. Nakatulong ba ang
remediation?
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin
K. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
L. Alin sa mga
estratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
M. Anong suliranin
ang aking
naranasan na
nasolusyunan sa
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
N. Anong
kagamitan ang
aking nadibuho na
nais kong ibahagi
sa mga
kapuwa ko guro?
Daily Lesson Plan in Edukasyon sa Pagpapakatao
Grade 5
Kwarter 3 Linggo 7 Araw 5

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan nang
Pangnilalaman pagpapakita ng mga natatanging kaugaliang Pilipino,
pagkakaroon ng disiplina para sa kabutihan ng lahat,
komitment at pagkakaisa bilang tagapangalaga ng
kapaligiran

B. Pamantayan sa Naisasabuhay ang pagkakaisa at komitment bilang


Pagganap responsableng tagapangalaga ng kapaligiran

C. Mga Kasanayan Nakikiisa nang may kasiyahan sa mga programa ng


sa Pagkatuto pamahalaan na may kaugnayan sa pagpapanatili ng
kapayapaan (EsP5PPP-IIIf-29)
25.7 paggalang sa karapatang pantao
25.8 paggalang sa opinyon ng iba
25.9 paggalang sa ideya ng iba

Nakalalahok sa pangangampanya sa pagpapatupad ng


mga batas para sa kabutihan ng lahat (ESP 5PPP-
IIIg-30)
26.11 pangkalinisan
26.12 pangkaligtasan
26.13 pangkalusugan
26.14 pangkapayapaan
26.15 pangkalikasan

II. NILALAMAN Aralin 22: Mga Batas Ating Sundin para sa


Kinabukasan Natin

Pagpapahalaga: Pagmamalasakit at
Pagsasakripisyo sa bansa

SUBUKIN NATIN

III.MGA
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa 43-45
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa 156-157
Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng
Learning
Resource
B. Iba pang tsart, manila paper, slide deck, ballpen,
Kagamitang kuwaderno
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Ipabigkas muli ang tula.
nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi sa
layunin ng aralin
C. Pag-uugnay ng
mga halimbawa
sa bagong aralin
D. Pagtatalakay ng Paghahanda ng mga kagamitang kailangan sa gawain.
bagong konsepto
at paglalahad ng
bagong
kasanayan # 1
E. Pagtatalakay ng Anong mahahalagang konsepto ang inyong
bagong konsepto natutuhan sa ating nagdaang aralin?
at paglalahad ng
bagong
kasanayan # 2
F. Paglinang sa
Kabihasaan
(Tungo sa
Formative
Assessment)
G. Paglalahat ng Anong pag-uugali ang dapat taglayin kung may
Aralin pagsusulit?
H. Paglalapat ng
aralin sa pang-
araw-araw na
buhay
I. Pagtataya ng A. Basahin ang mga programa, ahensya, alituntunin, o
Aralin kampanya sa bawat bilang. Isulat kung ito ay
pangkalusugan, pangkaligtasan, pangkalinisan,
pangkapayapaan,
pangkalikasan, paggalang sa karapatan. Isulat ang
sagot sa sagutang papel.

1. Clean Air Act


2. Universal Declaration of Human Rights
3. I am Ready (GMA) at Red Alert (ABS-CBN)
4. Earth Hour
5. Pagbabantay ng 24 oras sa barangay
6. Pagbabawal sa Canteen ng paaralan na
magbenta ng junk food
7. Save the forest
8. Child Protection Program
9. Samahan ng mga Nanay sa Wastong
Nutrisyon ng mga Sanggol
10. Tapat ko, Linis Ko
11. Kampanya Laban sa Illegal Logging
12. One Million Voices for Peace
13. UNICEF
14. Bantay Bata 163
15. DSWD

B. Ipasagot ang nasa titik B bilang 1-5 na nasa


Subukin Natin pahina 156-157.

C. Ipagawa ang titik C sa pahina 157 sa ilalim ng


Subukin Natin. Markahan ang ginawa ng mga
mag-aaral sa pamamagitan ng rubrik na makikita
sa Manwal ng Guro pahina 44.

J. Karagdagang Ano ang maari ninyong maitulong o magawa para sa


gawain para sa kaayusan at kapayapaan ng bansa? Isulat ito sa inyong
takdang-aralin at journal.
remediation
V. MGA TALA

VI. REPLEKSIYON
A. Bilang ng mag-
aaral na
nakakuha ng
80% sa
pagtataya

B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang
gawain para sa
remediation

C. Nakatulong ba ang
remediation?
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin

D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation

E. Alin sa mga
estratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang


aking
naranasan na
nasolusyunan sa
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong
kagamitan ang
aking nadibuho na
nais kong ibahagi
sa mga kapuwa ko
guro?
Daily Lesson Plan in Edukasyon sa Pagpapakatao
Grade 5
Kwarter 3 Linggo 8 Araw 1

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan nang
Pangnilalaman pagpapakita ng mga natatanging kaugaliang Pilipino,
pagkakaroon ng disiplina para sa kabutihan ng lahat,
komitment at pagkakaisa bilang tagapangalaga ng
kapaligiran

B. Pamantayan sa Naisasabuhay ang pagkakaisa at komitment bilang


Pagganap responsableng tagapangalaga ng kapaligiran

C. Mga Kasanayan Nakikiisa nang buong tapat sa mga gawaing


sa Pagkatuto nakatutulong sa bansa at daigdig.
(EsP5PPP-IIIh-32)

II. NILALAMAN Aralin 23: Sa Pandaigdig na Pagkakaisa: Tayo


nang Magsama-sama

Pagpapahalaga: Pandaigdigang pagkakaisa at


pagkakaroon ng kapayapaan at
kaayusan

ALAMIN NATIN

III.MGA
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa 45-47
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa 158-159
Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng
Learning
Resource
B. Iba pang Larawan na nagpapakita ng mga suliranin ng bansa
Kagamitang
Panturo

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Pagpapakita ng guro ng larawan na nagpapakita ng
nakaraang aralin at/o pagkakaisa ng mundo. (Sumangguni sa
pagsisimula ng Kagamitang Pang-Mag-aaral, pahina 158)
bagong aralin
Suriin ang larawan.
Ano ang nakikita ninyo sa larawan? Ano
kaya ang ipinapahiwatig nito?

B. Paghahabi sa Pangkatang Gawain:


layunin ng aralin
Hatiin sa apat na pangkat ang klase. Pumili ng lider,
tagatala at tagapag-ulat. Ang bawat lider ng pangkat ay
bubunot ng isang larawan na inihanda ng guro. Suriin
ang larawang nakuha ng pangkat at tukuyin ang mga
masasamang dulot ng mga suliranin kung hindi ito
mabibigyan ng solusyon. Matapos matukoy ang mga
suliranin, lapatan ito ng solusyon.

(Para sa pangkatang gawain, sumangguni sa


Kagamitang Pang-Mag-aaral, pahina 159)

C. Pag-uugnay ng Pag-uulat ng bawat pangkat.


mga halimbawa
sa bagong aralin
D. Pagtatalakay ng Ano-ano ang masamang maidudulot ng mga suliranin
bagong konsepto kung hindi ito mabibigyan agad ng solusyon?
at paglalahad ng
bagong
kasanayan # 1
E. Pagtatalakay ng Ang mga suliranin ba na nakita sa larawan ay
bagong konsepto nangyayari sa Pilipinas?
at paglalahad ng
bagong Nangyayari rin kaya ito sa ibang bansa? Magbigay ng
kasanayan # 2 patunay.
F. Paglinang sa Ano kaya ang maaari nating gawin para maiwasan ang
Kabihasaan ganitong mga suliranin?
(Tungo sa
Formative Ano-ano ang mga gawain na nagpapakita ng
Assessment) pandaigdigang pagkakaisa?

G. Paglalahat ng Mahalaga ba na magkaroon tayo ng pagkakaisa? Bakit?


Aralin

H. Paglalapat ng Bilang isang mag-aaral, may magagawa ka ba upang


aralin sa pang- makamit ang pandaigdigang pagkakaisa?
araw-araw na
buhay
I. Pagtataya ng Magpakita ng thumbs-up kung ang mga
Aralin
pahayag ay nagpapakita ng pakiisa at thumbs-
down kung ang pahayag ay hindi.

1. Hindi pagkakasundo ng Muslim at


Kristiyano sa Mindanao

2. Pagpapalaganap ng programang “Waste


Segregation”

3. Pagputol ng mga puno sa kagubatan

4. Pagkakaingin at pagmimina

5. Paggalang sa karapatan ng mga bata

J. Karagdagang 1. Manood ng balita at isulat ang mga suliraning


gawain para sa kinakaharap ng ating bansa at ibigay ang
takdang-aralin at maaaring solusyon sa suliraning nabanggit.
remediation
2. Basahin at unawain ang nilalaman ng sanaysay
sa pp. 160-161 ng inyong aklat.

V. MGA TALA

VI. REPLEKSIYON
A. Bilang ng mag-
aaral na
nakakuha ng
80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang
gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation?
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
estratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking
naranasan na
nasolusyunan sa
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong
kagamitan ang
aking nadibuho na
nais kong ibahagi
sa mga
kapuwa ko guro?
Daily Lesson Plan in Edukasyon sa Pagpapakatao
Grade 5
Kwarter 3 Linggo 8 Araw 2

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan nang
Pangnilalaman pagpapakita ng mga natatanging kaugaliang Pilipino,
pagkakaroon ng disiplina para sa kabutihan ng lahat,
komitment at pagkakaisa bilang tagapangalaga ng
kapaligiran

B. Pamantayan sa Naisasabuhay ang pagkakaisa at komitment bilang


Pagganap responsableng tagapangalaga ng kapaligiran

C. Mga Kasanayan sa Nakikiisa nang buong tapat sa mga gawaing


Pagkatuto nakatutulong sa bansa at daigdig.
(EsP5PPP-IIIh-32)

II. NILALAMAN Aralin 23: Sa Pandaigdig na Pagkakaisa: Tayo


nang Magsama-sama

Pagpapahalaga: Pandaigdigang pagkakaisa at


pagkakaroon ng kapayapaan at
kaayusan

ISAGAWA NATIN

III.MGA
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa 45-47
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa 160-162
Kagamitang
Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal
ng Learning
Resource
B. Iba pang
Kagamitang
Panturo

B. Paghahabi sa Pangkatang-Gawain:
layunin ng aralin Hatiin ang klase sa dalawang pangkat. Ang bawat
pangkat ay magpapakita ng isang sitwasyon kung paano
nila tatanggapin ang kanilang panauhin.

C. Pag-uugnay ng Pag-uulat ng bawat pangkat.


mga halimbawa
sa bagong
aralin
D. Pagtatalakay ng Ano ang natatanging pagkakakilanlan ng mga Pilipino
bagong sa aspeto ng pagtanggap sa mga bisitang dayuhan?
konsepto at
paglalahad ng
bagong kasanayan Paano nakatutulong ang Filipino hospitality sa
#1 pagkakaisa ng buong mundo?

E. Pagtatalakay ng Bukod sa Filipino hospitality, ano-ano pang


bagong mabubuting ugali o pagpapahalaga ng mga Pilipino ang
konsepto at makatutulong sa pandaigdig na pagkakaisa?
paglalahad ng
bagong
kasanayan # 2
F. Paglinang sa
Kabihasaan
(Tungo sa
Formative
Assessment)
G. Paglalahat ng Mahalaga ba na magkaroon tayo ng pandaigdigang
Aralin pagkakaisa? Bakit?

H. Paglalapat ng Bilang isang mag-aaral, ano ang maaari mong maitulong


aralin sa pang- upang makamit ang pandaigdigang pagkakaisa?
araw-araw na
buhay
I. Pagtataya ng Iguhit ang masayang mukha kung ito ay
Aralin
nakakatulong sa pandaigdig na pagkakaisa at
malungkot na mukha kung hindi.

1. Tinulungan ni Kimjay ang isang


matandang dayuhan na tumawid sa
kalsada.

2. Nakita mo ang iyong kaklase na


ikinalat lang ang balat ng kendi na
kanyang pinagkainan.

3. Maayos na tinanggap ng pamilya ni


Shiela ang bisita galing sa ibang bansa.

4. Nagtutulungan ang mga bansa kung ito


man ay may kinakaharap na suliranin.
5. May pangkatang gawain kayo at nakita
mo ang isang kaklase mo na hindi
tumutulong.

J. Karagdagang Magbigay ng halimbawa ng mga gawain sa inyong


gawain para sa tahanan na nakatutulong sa pagkamit ng pagkakaisa.
takdang-aralin
at remediation
V. MGA TALA

VI. REPLEKSIYON
A. Bilang ng mag-
aaral na
nakakuha ng
80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailang an
ng iba pang
gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba
ang
remediation?
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga
estratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos? Paano
ito nakatulong?
F. Anong suliranin
ang aking
naranasan na
nasolusyunan sa
tulong ng
aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong
kagamitan ang
aking nadibuho
na nais kong
ibahagi sa mga
kapuwa ko
guro?
Daily Lesson Plan in Edukasyon sa Pagpapakatao
Grade 5
Kwarter 3 Linggo 8 Araw 3

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan nang
Pangnilalaman pagpapakita ng mga natatanging kaugaliang Pilipino,
pagkakaroon ng disiplina para sa kabutihan ng lahat,
komitment at pagkakaisa bilang tagapangalaga ng
kapaligiran

B. Pamantayan sa Naisasabuhay ang pagkakaisa at komitment bilang


Pagganap responsableng tagapangalaga ng kapaligiran

C. Mga Kasanayan sa Nakikiisa nang buong tapat sa mga gawaing


Pagkatuto nakatutulong sa bansa at daigdig.
(EsP5PPP-IIIh-32)

II. NILALAMAN Aralin 23: Sa Pandaigdig na Pagkakaisa: Tayo


nang Magsama-sama

Pagpapahalaga: Pandaigdigang pagkakaisa at


pagkakaroon ng kapayapaan at
kaayusan

GAISAPUSO NATIN
III.MGA
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa 45-47
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa 162-163
Kagamitang
Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng
Learning
Resource
B. Iba pang Manila paper, marker, yarn
Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Ano-anong mga gawain sa inyong tahanan ang
nakaraang aralin at/o nakatutulong sa pagkamit ng pagkakaisa?
pagsisimula ng Magbigay ng mga halimbawa ng mga mabubuting
bagong aralin ugali o pagpapahalaga ng mga Pilipino.
B. Paghahabi sa Makakatulong ba ang mga nabanggit na halimbawa sa
layunin ng pandaigdigang pagkakaisa? Ipaliwanag.
aralin
C. Pag-uugnay ng Pangkatang Gawain:
mga halimbawa Hahatiin ang klase sa apat na pangkat. Pumili ng lider,
sa bagong aralin tagatala at taga-ulat. Ang bawat pangkat ay bibigyan ng
dalawang sitwasyon na nakalahad sa Gawain A.
(Sumangguni sa Kagamitang Pang-Mag-aaral,
pahina 162)

D. Pagtatalakay ng Ano ang inyong gagawin o reaksiyon sa mga


bagong nakalahad na sitwasyon? Iulat ito sa klase.
konsepto at
paglalahad ng
bagong
kasanayan # 1
E. Pagtatalakay ng Gawin ang Global Solidarity Web. Ano
bagong
konsepto at ang inyong nabuo?
paglalahad ng
bagong Paano ito nabuo?
kasanayan # 2
F. Paglinang sa Kung ang lahat ay nakilahok sa gawain, magiging
Kabihasaan maganda ba ang mabubuong web? Bakit?
(Tungo sa
Formative
Assessment)
G. Paglalahat ng Ano-anong pagpapahalaga ang natutunan sa
Aralin gawain A at B?
H. Paglalapat ng Bilang mag-aaral sa Ikalimang Baitang, paano mo
aralin sa pang- maipapakita ang pakikiisa sa mga gawaing nakatutulong
araw-araw na sa bansa at daigdig?
buhay
I. Pagtataya ng Lagyan ng tsek (√) ang patlang kung ang pahayag ay
Aralin nakatutulong sa pagkamit ng pangdaigdigang
pagkakaisa at ekis (X) kung hindi.

1. Makikiisa ako sa proyekto ng barangay na


“Tree Planting”.
2. Sumusunod ako sa mga batas trapiko.
3. Hahayaan ko na bukas ang mga electric fan
kahit walang gumagamit.
4. Magtitipid ako sa paggamit ng tubig dahil
alam ko kung gaano kahalaga ito.
5. Tutulong ako sa mga gawaing bahay at sa
paaralan.

J. Karagdagang Gamit ang makabagong teknolohiya (computer o


gawain para sa laptop), gumawa ng paalala tungkol sa kalinisan,
takdang-aralin kaligtasan, kalusugan at kapayapaan. (Maaaring
at remediation pumili lang ng isa ang mag-aaral)
V. MGA TALA
VI. REPLEKSIYON
A. Bilang ng mag-
aaral na
nakakuha ng
80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailang an
ng iba pang
gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba
ang
remediation?
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga
estratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos? Paano
ito nakatulong?
F. Anong suliranin
ang aking
naranasan na
nasolusyunan sa
tulong ng
aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong
kagamitan ang
aking nadibuho
na nais kong
ibahagi sa mga
kapuwa ko
guro?
Daily Lesson Plan in Edukasyon sa Pagpapakatao
Grade 5
Kwarter 3 Linggo 8 Araw 4

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan nang
Pangnilalaman pagpapakita ng mga natatanging kaugaliang Pilipino,
pagkakaroon ng disiplina para sa kabutihan ng lahat,
komitment at pagkakaisa bilang tagapangalaga ng
kapaligiran

B. Pamantayan sa Naisasabuhay ang pagkakaisa at komitment bilang


Pagganap responsableng tagapangalaga ng kapaligiran

C. Mga Kasanayan sa Nakagagawa ng isang proyekto gamit ang iba’t ibang


Pagkatuto multimedia at technology tools sa pagpapatupad ng
mga batas sa kalinisan, kaligtasan, kalusugan at
kapayapaan.
EsP5PPP-IIIg-h-31

II. NILALAMAN Aralin 23: Sa Pandaigdig na Pagkakaisa: Tayo


nang Magsama-sama

Pagpapahalaga: Pandaigdigang pagkakaisa at


pagkakaroon ng kapayapaan at
kaayusan

ISABUHAY NATIN
III.MGA
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa 45-47
Gabay ng Guro
2. ISABUAHY 162-164
NATIN
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng
Learning
Resource
B. Iba pang Larawan na nagpapakita ng pagtutulungan.
Kagamitang
Panturo Mga halimbawa ng inihandang paalala ng mga mag-
aaral
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Ipakita ang mga paalalang ginawa tungkol sa
nakaraang aralin at/o kalinisan, kaligtasan, kalusugan at kapayapaan. Pumili
pagsisimula ng ng ilang mag-aaral at ipabasa ang ginawa. (Ang ilang
bagong aralin paalala na ginawa ng mag-aaral ay idikit sa loob ng
silid-aralan.)

B. Paghahabi sa Naging mahirap ba sa inyo ang paggawa ng mga paalala?


layunin ng Bakit?
aralin
C. Pag-uugnay ng Tungkol saan ang mga paalala na inyong nagawa?
mga halimbawa
sa bagong
aralin
D. Pagtatalakay ng Alin sa mga paalalang ito ang nagagawa mo na? Alin
bagong naman ang hindi? Bakit?
konsepto at
paglalahad ng
bagong
kasanayan # 1
E. Pagtatalakay ng Ano ang mangyayari sa ating mundo kung ang bawat tao
bagong ay magkakaroon ng pusong maghahangad ng
konsepto at pandaigdigang pagkakaisa?
paglalahad ng
bagong Magbigay ng mga gawaing nakatutulong sa pagkamit ng
kasanayan # 2 pandaigdig na pagkakaisa.
F. Paglinang sa
Kabihasaan
(Tungo sa
Formative
Assessment)
G. Paglalahat ng Bakit mahalaga ang pagkakaroon ng pandaigdigang
Aralin pagkakaisa?

H. Paglalapat ng Sa kasalukuyan, masasabi mo bang may pandaigdigang


aralin sa pang- pagkakaisa? Pangatwiran ang sagot.
araw-araw na
buhay
I. Pagtataya ng Piliin mula sa mga naipaskil o naidikit na mga paalala
Aralin ang mga batas na may kaugnayan sa kalinisan,
kaligtasan, kalusugan at kapayapaan.

J. Karagdagang Sagutin ang nasa “Subukin Ito” Titik A sa pahina 164 ng


gawain para sa inyong aklat.
takdang-aralin
at remediation
V. MGA TALA

VI. REPLEKSIYON
A. Bilang ng mag-
aaral na
nakakuha ng
80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailang an
ng iba pang
gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba
ang
remediation?
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga
estratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos? Paano
ito nakatulong?
F. Anong suliranin
ang aking
naranasan na
nasolusyunan sa
tulong ng
aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong
kagamitan ang
aking nadibuho
na nais kong
ibahagi sa mga
kapuwa ko
guro?
Daily Lesson Plan in Edukasyon sa Pagpapakatao
Grade 5
Kwarter 3 Linggo 8 Araw 5

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan nang
Pangnilalaman pagpapakita ng mga natatanging kaugaliang Pilipino,
pagkakaroon ng disiplina para sa kabutihan ng lahat,
komitment at pagkakaisa bilang tagapangalaga ng
kapaligiran

B. Pamantayan sa Naisasabuhay ang pagkakaisa at komitment bilang


Pagganap responsableng tagapangalaga ng kapaligiran

C. Mga Kasanayan sa Nakagagawa ng isang proyekto gamit ang iba’t ibang


Pagkatuto multimedia at technology tools sa pagpapatupad ng
mga batas sa kalinisan, kaligtasan, kalusugan at
kapayapaan.
(EsP5PPP-IIIg-h-31)

Nakalilikha ng isang proyekto na nagpapakita ng


pagtulong sa bansa at daigdig gamit ang iba’t ibang
technology tools
(EsP5PPP-IIIi-33)

II. NILALAMAN Aralin 23: Sa Pandaigdig na Pagkakaisa: Tayo


nang Magsama-sama

Pagpapahalaga: Pandaigdigang pagkakaisa at


pagkakaroon ng kapayapaan at
kaayusan

SUBUKIN ITO

III.MGA
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa 45-47
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa 164-165
Kagamitang
Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng
Learning
Resource
B. Iba pang
Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Pagwawasto sa gawain ng bawat pangkat.
nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi sa Pag-uulat ng bawat pangkat.
layunin ng
aralin
C. Pag-uugnay ng Sa inyong palagay, bakit siya ang nararapat na maging
mga halimbawa lider ng buong daigdig? Pangatwiranan ang inyong
sa bagong aralin sagot.
Tingnan ang larawan sa pahina 165, tititk B ng
Batayang Aklat.
1. Ano ang nakikita ninyo sa larawan?
2. Ano ang ipinapahiwatig nito?
3. May kaugnayan ba ito sa pandaigdigang
pagkakaisa?
D. Pagtatalakay ng Ano ang kahulugan ng pandaigdigang pagkakaisa?
bagong
konsepto at Ano-ano ang mga pang-araw-araw na gawaing
paglalahad ng makapagpapayabong sa pandaigdigang pagkakaisa?
bagong
kasanayan # 1
E. Pagtatalakay ng
bagong
konsepto at
paglalahad ng
bagong Sumulat ng maikling sanaysay na nagpapaliwanag kung
kasanayan # 2 paano makatutulong sa pandaigdigang pagkakaisa ang
F. Paglinang sa matapat na pagsunod sa mga batas
Kabihasaan
(Tungo sa ukol sa kalinisan, kaligtasan, kalusugan at
Formative kapayapaan.
Assessment)
G. Paglalahat ng
Aralin
H. Paglalapat ng
aralin sa pang-
araw-araw na
buhay
I. Pagtataya ng Ang ginawang maikling sanaysay ay magsisilbing
Aralin pagtataya ng aralin. Gawing gabay ang rubrik sa
“Paggawa ng Sanaysay”.

J. Karagdagang Pangkatang Gawain:


gawain para sa Gawin ang nasa pahina 165 titik D. (Gawing gabay sa
takdang-aralin at pagmamarka ng pangkatang gawain ang rubrik na
remediation makikita sa huling pahina ng banghay-araling ito.)

V. MGA TALA
VI. REPLEKSIYON
A. Bilang ng mag-
aaral na
nakakuha ng
80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailang an
ng iba pang
gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba
ang
remediation?
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga
estratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos? Paano
ito nakatulong?
F. Anong suliranin
ang aking
naranasan na
nasolusyunan sa
tulong ng
aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong
kagamitan ang
aking nadibuho
na nais kong
ibahagi sa mga
kapuwa ko
guro?

RUBRIK SA PAGMAMARKA NG SANAYSAY


HindiGaanong

Magsanay Pa
Napakahusay

Kailanagang
Mahusay

Mahusay

Kraytirya Marka

4 3 2 1
1. Ang sanaysay ay tungkol sa kung
paano makatutulong sa
pandaigdigang pagkakaisa ang
matapat na pagsunod sa mga batas
ukol sa kalinisan, kaligtasan,
kalusugan, at kapayapaan.
2. Tama ang gamit ng mga salita at
pagkakasulat ng talata.
Kabuuang Marka
RUBRIK SA PAGMAMARKA NG PANGKATANG-GAWAIN

HindiGaanong

Magsanay Pa
Napakahusay

Kailanagang
Mahusay

Mahusay
Kraytirya Marka

4 3 2 1
7. Ang pangkat ay gumagamit ng
multimedia at technology tools sa
paglalahad ng kanilang ginawa.

8. Ipinakita sa pangkat ang alinman sa


proyekto para sa bansa at sa buong
daigdig tungkol sa mga batas sa
kalikasan, kaligtasan, kalusugan, at
kapayapaan.

9. Ipinakita sa pangkat ang pagkakaisa


at pagtutulungan sa paggawa ng
proyekto

Kabuuang Marka

You might also like