You are on page 1of 3

School: Grade Level: III

GRADES 1 to 12 Teacher: Sir LIONELL G. DE SAGUN Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: January 3-4 , 2019 (WEEK 8) Quarter: 3RD QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content New Year’s Day Holiday Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-
Standards) kahalagahan ng pananatili ng mga unawa sa kahalagahan ng
natatanging kaugaliang Pilipino pananatili ng mga natatanging
kaalinsabay ng pagsunod sa mga kaugaliang Pilipino
tuntunin at batas na may kaalinsabay ng pagsunod sa
kaugnayan sa kalikasan at mga tuntunin at batas na may
pamayanan. kaugnayan sa kalikasan at
pamayanan.
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Naipamamalas ang pagiging Naipamamalas ang pagiging
Standards) masunurin sa mga itinakdang masunurin sa mga itinakdang
alituntunin ,patakaran at batas para alituntunin ,patakaran at
sa malinis ,ligtas at maayos na batas para sa malinis ,ligtas at
pamayanan maayos na pamayanan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Learning Nakasusunod sa mga tuntuning Nakasusunod sa mga
Competencies) may kinalaman sa kaligtasan tulad tuntuning may kinalaman sa
ng mga babala at batas trapiko. kaligtasan tulad ng mga
ESP3PPP – IIIh - 17 babala at batas trapiko.
ESP3PPP – IIIh - 17
II.NILALAMAN (Content) Kaya Nating Sumunod Kaya Nating Sumunod
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning
Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s
Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-
aaral (Learner’s Materials Pages)
3. Karagdagang Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resource (Additional Materials
from Learning Resources (LR) Portal)
4. Internet Info Site
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other
Learning Resources)
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Bakit kailangan nating makiisa at Anu-ano ang mga babala sa
pagsisimula ng aralin (Review Previous sumunod sa mga batas ukol sa paaralan na iyong makikita?
Lessons) pangangalaga ng kapaligiran? Iyo ba itong sinusunod?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Tingnan ang mga larawan sa Tingnan ang mga larawan sa
(Establishing purpose for the Lesson) Kagamitan ng Mag-aaral, p. 178- Kagamitan ng Mag-aaral, p.
179. Ano ang dapat mong gawin 178-179. Ano ang dapat mong
kapag may mga ganitong gawin kapag may mga
alituntunin, babala, patalastas, o ganitong alituntunin, babala,
panawagan? patalastas, o panawagan?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Mga larawan ng babala o Pagsasadula: Tuntunin o
bagong aralin (Presenting examples alituntunin na karaniwang makikita Babala na Karaniwang
/instances of the new lessons) sa pamayanan. Sinusunod sa Komunidad
Sa D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at a. Ano ang iyong gagawin kung ikaw a. Tungkol saan ang dula na
paglalahad ng bagong kasanayan #1 ay makakakita ng ganitong babala? ipinamalas ng pangkat?
(Discussing new concepts and practicing b. Bakit mahalaga ang babalang ito? b. Anong babala o alituntunin
new skills #1. Nakita mo na ba ang mga babalang ang kanilang sinunod sa
ito? kanilang dula-dulaan?
c. Ano kaya ang mangyayari kung c. Halimbawang walang mga
hindi ka susunod sa mga babalang babala o alituntuning makikita
ito? sa pamayanan, ano-ano kaya
d. Isulat ang iyong nararamdaman ang maaaring mangyari?
kapag nakakabasa at nakakakita ka Magbigay ng halimbawa ng
ng babala sa kalye, sa paaralan, at maaaring mangyari kung
sa pamayanan? walang mga babala o
alituntunin sa paligid.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
(Discussing new concepts & practicing new
slills #2)
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa .
Formative Assesment 3)
Developing Mastery (Leads to Formative
Assesment 3)
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw Nakita mo si Rina na pipitas ng Gamit ang mga naunang
na buhay (Finding Practical Applications of bulaklak sa hardin na may nakasulat salita, bumuo ng diwang iyong
concepts and skills in daily living) na “ Bawal pumitas ng bulaklak buong pusong pahahalagahan
dito”. Ano ang gagawin mo? at isasagawa:
“Susundin ko ang mga babala
at tuntuning makikita upang
__________________

H. Paglalahat ng Aralin (Making Ang tamang pagsunod sa anumang Ang tamang pagsunod sa
Generalizations & Abstractions about the alituntunin at patakaran ay anumang alituntunin at
lessons) malaking tulong sa pamahalaan patakaran ay malaking tulong
para sa kaligtasang pampamayanan sa pamahalaan para sa
at maging sa pambansa o kaligtasang pampamayanan at
pandaigdigang pagkakaisa. maging sa pambansa o
pandaigdigang pagkakaisa.
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) Bakit mahalagang isaalang-alang Gumamit ng rubriks.
ang mga babala at alituntunin na
makikita sa pamayanan?
J. Karagdagang gawain para satakdang- Gumupit ng mga larawan na may Gumawa ng isang sitwasyon
aralin at remediation (Additional activities nakasulat na babala. na nagpapakita ng pagsunod
for application or remediation) sa alituntunin.
V.MGA TALA (Remarks)
VI. PAGNINILAY (Reflection)
A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80%
sapagtataya (No.of learners who earned
80% in the evaluation)
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba
pang gawain para sa remediation (No.of
learners who requires additional acts.for
remediation who scored below 80%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng
mag-aaralnanakaunawasaaralin? (Did the
remedial lessons work? No.of learners who
caught up with the lessons)
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa
remediation? (No.of learners who continue
to require remediation)
E.Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulon
gnglubos? Paanoitonakatulong? (Which of
my teaching strategies worked well? Why
did this work?)
F.Anongsuliraninangakingnaranasannasolusy
onansatulongngakingpunongguro at
superbisor? (What difficulties did I
encounter which my principal/supervisor
can help me solve?)
G.Anongkagamitangpanturoangakingnadibu
honanaiskongibahagisamgakapwakoguro?
(What innovations or localized materials did
I used/discover which I wish to share with
other teachers?)

You might also like