You are on page 1of 5

School: Waterfall Elementary School Grade Level: III

GRADES 1 to 12 Teacher: Analisa B. Darullo Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: FEBRUARY 19 – 23, 2024 (WEEK 4) Quarter: 3RD QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng pananatili ng mga natatanging kaugaliang Pilipino kaalinsabay ng pagsunod sa mga tuntunin at batas
( Content Standards) na may kaugnayan sa
kalikasan at pamayanan
B.Pamantayan sa Pagganap Naipagmamalaki ang mga magagandang kaugaliang Pilipino sa iba’t ibang pagkakataon
(Performance Standards) Naipamamalas ang pagiging masunurin sa mga itinakdang alituntunin, patakaran at batas para sa malinis, ligtas at maayos na pamayanan

C. MgaKasanayan sa Pagkatuto Nakasusunod sa mga Nakasusunod sa mga Nakapagpapanatili ng Palagiang pakikilahok sa Nakasasagot sa mga tanong
(Learning Competencies) tuntuning may kinalaman sa tuntuning may kinalaman sa malinis at ligtas na proyekto ng pamayanan na sa LingguhangPagtataya sa
kaligtasan sa paaralan kaligtasan sa paaralan pamayanan sa may kinalaman sa ESP 3
EsP3PPP- IIIh – 17.1 EsP3PPP- IIIh – 17.2 pamamagitan ng wastong kapaligiran
pagtatapon ng basura EsP3PPP- IIIe-g – 16.1
EsP3PPP- IIIe-g – 16.1
II.NILALAMAN (Content) Paksang-Aralin: Paksang-Aralin: Paksang-Aralin: Paksang-Aralin: Lingguhang pagtataya
Aralin 3: Sumunod Tayo sa Aralin 3: Sumunod Tayo sa Aralin 3: Sumunod Tayo sa Aralin 3: Sumunod Tayo sa
Tuntunin Tuntunin Tuntunin Tuntunin
Pagsunod sa Tuntunin ng Pangako sa pagsunod sa Pagsunod sa Batas Pagsunod sa batas
Paaralan Tuntunin sa Paaralan Trapiko: Pagtawid sa Trapiko: Ilaw -Trapiko
Tamang Tawiran
III. KAGAMITANG PANTURO
(Learning Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
(Teacher’s Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang- KM pp. 146-148 KM 149- 150
Mag-aaral (Learner’s Materials
Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook
Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa ESP 3 Curriculum Guide ESP 3 Curriculum Guide ESP 3 Curriculum Guide ESP 3 Curriculum Guide
portal ng Learning Resource
(Additional Materials from Learning
Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo Road Safety for Kids Road Safety for Kids
(Other Learning Resources) Safe Kids Philippines Safe Kids Philippines
Marte A. Perez-Executive Marte A. Perez-Executive
Director Director
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Balik-aral Pagwawasto ng Takdang- Pagwawasto ng Takdang- Pagwaswasto ng Takdang-
pagsisimula ng aralin (Review Nakasusunod ka ba sa Aralin Balik-aral Aralin Balik-aral Aralin.
Previous Lessons) tagubilin ng iyong mga Ipasabi muli ang mga Paano makapagbibigay ng Balik-aralan:
magulang? napunang tuntunin sa tamang desisyon sa Ano ang maaring mangyari
paaralan sa isinagawang kinahaharap na sitwasyon? kapag tumawid kahit saang
pangkatang Gawain sa bahagi ng kalsada?
nakraang aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin May sinusunod bang batas sa Mayroon ka bang napiling Nakasusunod k aba sa mga Maliban sa pedestrian lane
(Establishing purpose for the Lesson) ating paaralan? tunutunin ng paaralan na tagubilin ng mga , ano pa ang maaring
nais mong isagawa? nakatatanda? sundin sa pagtawid sa
klasada?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Alamin Natin Ipagawa ang Isapuso Natin Alamin Natin Itanong: Nakakita na ba
bagong aralin (Presenting KM p. 146 sa p. 149 Ipakita ang Talaan ng mga kayo ng ilaw –trapiko?
examples /instances of the new Tuntunin ng Wastong Ipakita ang kahulugan ng
lessons) Pagtawid bawat kulay ng ilaw.
1.Gumamit ng bangketa 1. Pulang ilaw-
upang maiwasan ang Pinatitigil ang mga
salubong na sasakyan sasakyan at tao
2.Gumamit ng pedestrian upang patawirin
lane ang kabilang
3.Sumabay sa mga bahagi sasakyan
tumatawid man o tao. Ang
4.Sundin ang ilaw trapiko mg atao ay may
para sa sariling right of
pagtawid ng mga way o ligtas na
pedestrians. tawiran. May
5.Gumamit ng foot bridge nakailaw na taong
sa pagtawid kulay berde.
2. Dilaw- humanda
na dahil iilaw na
ang pulang ilaw.
3. Berde-Senyales o
hudyat na
pinatatkbo na ang
mga sasakyan
4. Berdeng Arrow –
na maaring
pumasok ang
sasakyan s
ainterseksyon
pakanan man o
pakaliwa.

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Talakayin ang mga tanong sa Talakayin ang mga naisulat Talakayin ang mga Talakayin ang mga kulay
at paglalahad ng bagong kasanayan binasang talata. ng mga bata. tuntunin ng ilaw –trapiko .
#1 (Discussing new concepts and Original File Submitted
practicing new skills #1. and Formatted by DepEd
Club Member - visit
depedclub.com for more
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto Isagawa Natin KM p. 147 Pangkatang Gawain Magpalitan ng opinyon o Talakayin ang mga epekto
at paglalahad ng bagong kasanayan Itala ang mga tuntuning nais kuru-kuro kung dapat bang ng pagsunod at paglabag
#2 (Discussing new concepts & sundin ng bawat kasapi. sundin ang mga tuntunin sa ilaw-trapiko.
practicing new slills #2) sa pagtawid.

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo Pag-uulat ng bawat pangkat Pag-uulat ng awat pangkat. Tukuyin ang mabuti at Bakit dapat sundin ang
sa Formative Assesment 3) sa Tuntunin ng Paaralan masamang epekto sa ilaw –trapiko?
Developing Mastery (Leads to pagsunod o paglabag sa
Formative Assesment 3) tuntunin ng pagtawid sa
kalsada.
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw- Paano sinusunod ang mga Ipapuna kung may Ipataas ang mga kamay ng Ano ang mangyayari sa
araw na buhay (Finding Practical tuntunin sa paaralan? magkakatulad na tuntuning mga mag-aaral na mga sasakyan kung hindi
Applications of concepts and skills in naitala s alahat ng pangkat. tumatawid sa kalsada hihinto sa pulang ilaw?
daily living) Itanong ang dahilan kung kapag uwian na. Itanong
bakit nila ito naisulat. kung paano sila ligtas na
nakakatawid.
H. Paglalahat ng Aralin (Making Paano natin sinusunod ang Ipabasa nag Tandaan Natin Tumawid sa tamang Bakit dapat sundin ang
Generalizations & Abstractions mga batas o tuntunin ng talata 2 sa p. 149-150 tawiran o pedestrian lane ilaw-trapiko?
about the lessons) paaralan? para sa sariling kaligtasan. Ang ilaw –trapiko ay
nagtatakda ng kaligtasan
sa kalsada.
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Pagtataya Pagtataya Sagutin ang mga tanong Isulat ang o .
Learning) Paggamit ng pamantayan ( p. Isulat ang Tama o Mali. ng OO kung sinusunod ang ____1. Sinusunod ko ang
148) ___1. Pumila nang maayos tuntunin s apagtawid at ilaw-trapiko sa pagtawid sa
Sa isinagawang pag-uulat ng sa seremonya ng watawat . Hindi kung hindi klasada.
bawat pangkat sa pangkatang ___2. Pumapasok sa sumusunod.. ____2. Tumuloy-tuloy sa
gawain. takdang oras. ___1. Tumatawid kahit pagtakbo ang sasakyan
___3, Itinatapon ang mga saang bahagi ng kalsada. kahit pula na ang ilaw-
basura sa tamang tapunan/ ___2. Gumagamit ng trapiko.
basurahan. pedestrian lane sa ____3. Sinusunod ng mga
___4. Sinusunod ang mga pagtawid. drayber ang ilaw-trapiko..
guro.. ___3. Nakikisabay sa ____4. Nagkabanggaan
___5. Iniiwasan ang karamihan sa pagtawid. ang 2 sasakyan dahil sa
madalas na pagliban sa ___4. Gumagamit ng foot hindi pagsunod sa pulang –
klase. bridge upang makatawid ilaw.
sa kalsadang may mabibilis ____5. Ang pagsunod sa
na tumatakbong sasakyan. ilaw-trapiko ay
___5. Nakikipagpatintero nagpapakita ng disiplina sa
sa mga sasakyan sa kalsada.
kalsada.

J. Karagdagang gawain para Sagutin ang mga tanong sa p. Magtala pa ng ibang Magdikit ng larawanna Iguhit ang ilaw-trapiko sa
satakdang-aralin at remediation 148 tuntunin ng paaralan na nagpapakita ng pagtawid kuwaderno ng ESP .
(Additional activities for application hindi naitala sa pangkatang sa tamang tawiran. Kulayan ng angkop na
or remediation) Gawain. Ipaliwanag ito. kulay. Ipaliwanag ang
kahulugan ng bawat isa.
V.MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)


A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang
80% sapagtataya (No.of learners who
earned 80% in the evaluation)
B. Blgng mag-
aaralnanangangailanganngiba pang
gawain para sa remediation (No.of
learners who requires additional
acts.for remediation who scored
below 80%)
C. Nakatulongbaang remedial?
Bilangng mag-
aaralnanakaunawasaaralin? (Did the
remedial lessons work? No.of
learners who caught up with the
lessons)
D. Bilangngmga mag-
aaralnamagpatuloysa remediation?
(No.of learners who continue to
require remediation)
E.
Alinsamgaistrateheyangpatuturonaka
tulongnglubos? Paanoitonakatulong?
(Which of my teaching strategies
worked well? Why did this work?)
F.
Anongsuliraninangakingnaranasannas
olusyonansatulongngakingpunonggur
o at superbisor? (What difficulties did
I encounter which my
principal/supervisor can help me
solve?)
G.
Anongkagamitangpanturoangakingna
dibuhonanaiskongibahagisamgakapw
akoguro? (What innovations or
localized materials did I
used/discover which I wish to share
with other teachers?)

Prepared by: Checked by:

ANALISA B. DARULLO VENEESE L. REMONDE, HT-II

Teacher School Head

You might also like