You are on page 1of 5

School: LUBANG INTEGRATED SCHOOL Grade Level: III

GRADES 1 to 12 Teacher: JOCELYN R. FERNANDEZ Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: MARCH 16-17, 2023 (WEEK 5) Quarter: 3RD QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards) Ang mag-aaral ay nakapagpamalas ng pag - unawa sa kahalagahan ng pananatili ng mga natatanging
kaugaliang Pilipino kaalinsabay ng pagsunod sa mga tuntunin at batas na may kaugnayan sa kalikasan at
pamayanan.
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Standards) Ang mag-aaral ay nagpapamalas ng pagiging masunurin sa mga itinakdang alituntunin, patakaran at batas para sa malinis,
ligtas at maayos na pamayanan.
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Competencies) Nakapagpapanatili ng ligtas na pamayanan sa pamamagitan ng wastong pagtatapon ng basura. - EsP3PPP-
IIIe-g – 16

Palagiang pakikilahok sa proyekto ng pamayanan na may kinalaman sa


Kapaligiran. - EsP3PPP- IIIe-g – 16.1
II.NILALAMAN (Content) Pamayanang Ligtas sa Proyekto ng
Pamamagitan ng Pamayanan sa
Wastong Pagtapon ng Kalinisan
Basura
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s Materials Pages) KM p. 126 KM pp. 156, 159
Modyul pahina 1-10
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource (Additional ESP 3 Curriculum Guide ESP 3 Curriculum Guide
Materials from Learning Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning Resources) Mga Larawan ng
Pagtatapon ng basura
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng aralin (Review Previous Pagbabalik-aral sa Proyekto ng
Lessons) pamamagitan ng Pamayanan sa
pagtatanong sa mga Kalinisan
bata tungkol sa mga Balik-aralan:
Paano ninyo itinatapon
gawaing makatutulong
ang mga basura ninyo?
sa pagpapanatili ng
kalinisan sa tahanan at
pamayanan.
Ano-anu ang mga
gawain na
makatutulong sa
pagpapanatili ng
kalinisan sa tahanan at
pamayanan?
- Pagdadamo at
pagwawalis sa
bakuran.
- Paghuhugas ng
mga
kasangkapan.
- Damputin ang
mga kalat at
ilagay sa
tamang
basurahan.
- Isauli ang mga
gamit sa
tamang
lalagyan
pagkatapos
gamitin at iba
pa.
Bakit mahalaga na
malinis ang ating
pamayanan?
Ang kalinisan at
kaayusan ng ating
pamayanan ay
lumilikha ng isang
magandang tanawin at
nagpapakita na ligtas
ang lipunan.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing purpose for the Lesson) Pagpapakita ng mga Ipakita ang mga
larawan ng mga batang larawan.IPasabi kung
nagkakalat. ano ang ginagawa ng
Ipalarawan sa mga mga tao sa larawan.
mag-aaral kung ano
ang nakikita nila sa
larawan.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin (Presenting examples Pagtatanong: Alin sa mga Ipabigay ang kanilang
/instances of the new lessons) gawain ng taong ito ang opinion kung tama o
madalas ninyong hindi ang mga ginagawa
ginagawa? ng mga tao sa larawan.

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 Magtalakayan tungkol Talakayin ang mga
(Discussing new concepts and practicing new skills #1. sa pagkakalat sa proyekto ng barangay
kapaligiran at ng mga tungkol sa kalinisan.
epekto nito.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 Ipatala sa mga bata kung Ipatala ang mga
(Discussing new concepts & practicing new slills #2) ano ang dapat gawin sa mabuting epekto ng
mga basura nila. pagsunod sa
proyektong: Tapat Ko.
Linis Ko!
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assesment 3) Ipatuon ang pansin sa Itanong kung paano
Developing Mastery (Leads to Formative Assesment 3) larawan sa KM p. 158. isinasagawa ng mga tao
Ipalarawan ito. sa kanilang barangay
ang paglilinis ng
kapaligiran.
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay (Finding Practical Applications Ipasabi muli ang mga Ipagawa ang Subukin
of concepts and skills in daily living) wastong paraan ng Natin
pagtatapon ng mga KM p. 159
basura.

H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations & Abstractions about the lessons) Saan dapat itapon ang Ipabasa ang tandaan
ating mga basura? natin sa KM p. 156
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) Isulat ang o . Isulat ang Tama o Mali
____1. Iniipit ko ang kalat batay sa ipinakikta ng
sa upuan. bawat larawan.
____2. Nagtatapon ako __1.
ng basura kahit saan.
____3. Itinatapon ko ang
basura sa tamang
basurahan. __2.
____4. Iniiwan ko sa silid-
aralan ang basura.
____5. Inihahagis ko sa
kalye ang aking basura.
__3.
__4.

__5.

J. Karagdagang gawain para satakdang-aralin at remediation (Additional activities Magsulat ng talata na


for application or remediation) naglalarawan kung paano
ninyo tinatapon ang
inyong mga basura sa
tahanan.
V.MGA TALA (Remarks)
VI. PAGNINILAY (Reflection)
A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80% sapagtataya (No.of learners who earned
80% in the evaluation)
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba pang gawain para sa remediation (No.of
learners who requires additional acts.for remediation who scored below 80%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-aaralnanakaunawasaaralin? (Did the
remedial lessons work? No.of learners who caught up with the lessons)
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa remediation? (No.of learners who
continue to require remediation)
E. Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulongnglubos? Paanoitonakatulong?
(Which of my teaching strategies worked well? Why did this work?)
F. Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyonansatulongngakingpunongguro at
superbisor? (What difficulties did I encounter which my principal/supervisor can
help me solve?)
G.Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhonanaiskongibahagisamgakapwakogur
o? (What innovations or localized materials did I used/discover which I wish to
share with other teachers?)

Prepared by: Checked by: Noted by:

JOCELYN R. FERNANDEZ BLANSILYN Z. TESALONA ALFREDO S. PULI JR.


Teacher I Master Teacher III Principal III

You might also like