You are on page 1of 5

Paaralan: Baitang / Antas: Grade – 9

GRADES 1 to 12 Guro: Asignatura: Filipino


DAILY LESSON LOG
(Pang-Araw-araw na Tala sa
Pagtuturo) Petsa / Oras: Linggo 7 at 8 Markahan: Ikalawa
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain
sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman
I. LAYUNIN ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa dula gamit ang teknolohiya at paglalapi upang mailarawan ang karaniwang pamumuhay ng mamamayan ng bansang
pinagmulan nito

B. Pamantayan sa Pagganap Naitatanghal ang isang dula na naglalarawan ng karaniwang pamumuhay ng mamamayan

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Pag-unawa sa Napakinggan (PN) Panonood (PD) Pagsasalita (PS) Wika at Gramatika (WG)
Isulat ang code sa bawat kasanayan F9PN-IIg-h-48 F9PD-IIg-h-48 F9PS-g-h-51 F9WG-IIg-h-51
Nasusuri ang binasang dula batay Napaghahambing ang mga Naisasadula nang madamdamin Nagagamit ang mga angkop na
sa pagkakabuo at mga element napanood na dula batay sa mga sa harap ng klase ang nabuong pang-ugnay sa pagsulat ng maikling
nito katangian at element ng bawat isa maikling dula dula

Paglinang ng Talasalitaan (PT)


F9PT-IIg-h-48
Naipaliliwanag ang salitang may
higit sa isang kahulugan
Ang nilalaman ay ang mgaaralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng Guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
II. NILALAMAN
Munting pagsinta Munting pagsinta
Paksang-Aralin Cohesive Device Reference Pagtatanghal ng Dula ICL
(Dula ng Mongolia) (Dula ng Mongolia)
Kaugnay na Paksa
III. KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t-ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian Panitikang Asyano 9 Panitikang Asyano 9 Panitikang Asyano 9 Panitikang Asyano 9
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro p.69-70 p.70 p.71 p.72

2. Katangian ng mga tao Mga Pahina p.149-155 pp. 156-161 p.162-165 p.165
sa Kagamitang Pang-Mag-aaral
B. Iba pang Kagamitang Panturo Sipi ng aralin Sipi ng aralin Sipi ng aralin Sipi ng aralin
Laptop Laptop Sagutang papel
Projector Projector Grapikong presentasyon
Grapikong presentasyon
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at/o  Tuklasin  Gamit ang istratehiyang  Balik-aral sa elemento  Isasagawa ang
Pagsisimula ng Bagong Aralin Gawain 1: Piliin Mo! (LM Read, React, Re-enact, ng dula at dulang Pagsasanay 3 at 4 (LM p.
p. 150) ipapagawa ng guro ang “Munting Pagsinta” 164-165)
Gawain 2: Kaya Mo! (LM mga
p. 150) makabagbagdamdaming
diyalogo mula sa dulang
 Gawain 2: Paglalarawan binasa
ng Tauhan (LM p. 131-
133)

B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin  Gawain 3: Ibahagi Mo! (LM  Pahapyaw na  Pagbasa sadulang
p.150) magpapalaba ng video ng “Dahil sa Anak” ni Julian
Pagtala ng karaniwang dulang ‘Moses, Moses” at Cruz Balmaceda
pangyayari sa buhay ng pagkatapos ay
mga mag-aaral at ihahambing ito ng mga
tukuyin ang elemento mag-aaral sa dulang
nito “Munting Pagsinta”

C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa  Magpapalabas ang guro ng  Gawain 7: Paghambingin mo


Bagong Aralin video tungkol sa bangang (LM p. 162-163)
Mongolia

D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at  Gawain 5: Unawain Mo  Gawain 8: Ikonek Mo  Pagnilayan at Unawain (LM p.
Paglalahad ng Bagong Kasanayan  Pagtalakay ng guro ang (LM p. 156) (LM p. 156) 165)
kumbensyon/elemento ng  Gramatika: Cohesive
dula gamit ang projector Device Reference
E. Paglinang sa Kabiihasaan  Linangin  Pagbibigay input ng guro sa  Pagsagot sa Pagsasanay 1
(Tungo saFormative Assessment) Pagbasa ng dulang “Munting panaguri at paksa; mga (LM p. 164)
Pagsinta” (LM p. 151-154) pagpapalawak ng
pangungusap
Ipasagot sa klase ang
Gawain 4: Ayusin Mo (LM p.
155)

F. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-  Itanong sa klase:  Pagsagot sa Pagsasanay 2


araw na pamumuhay Ano ang pagkakaiba ng dula (LM p. 164)
sa iba pang anyo ng
panitikan?

G. Paglalahat ng Aralin  Input ng guro:


Ang dula ay sinulat upang  Iwawastong guro ang
itanghal takdang-aralin ng mga mag-
aaral

H. Pagtataya ng Aralin  Maikling pagsusulit tungkol  Ipasagot ang Pagsasanay 1  Ipagpapatuloy ng mga mag-  Ilipat (LM 165)
sa dula (LM p. 147) aaral ang dulang sinulat

I. Karagdagang Gawain/Kasunduan

____Natapos ang ____Natapos ang aralin/gawain ____Natapos ang ____Natapos ang aralin/gawain ____Natapos ang
aralin/gawain at maaari nang at maaari nang magpatuloy sa aralin/gawain at maaari nang at maaari nang magpatuloy sa aralin/gawain at maaari nang
V. MGA TALA magpatuloy sa mga susunod mga susunod na aralin. magpatuloy sa mga susunod mga susunod na aralin. magpatuloy sa mga susunod
na aralin. ____ Hindi natapos ang na aralin. ____ Hindi natapos ang na aralin.
____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa ____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa ____ Hindi natapos ang
aralin/gawain dahil sa kakulangan sa oras. aralin/gawain dahil sa kakulangan sa oras. aralin/gawain dahil sa
kakulangan sa oras. ____Hindi natapos ang aralin kakulangan sa oras. ____Hindi natapos ang aralin kakulangan sa oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng mga ____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng mga ____Hindi natapos ang aralin
dahil sa integrasyon ng mga napapanahong mga pangyayari. dahil sa integrasyon ng mga napapanahong mga pangyayari. dahil sa integrasyon ng mga
napapanahong mga ____Hindi natapos ang aralin napapanahong mga ____Hindi natapos ang aralin napapanahong mga
pangyayari. dahil napakaraming ideya ang pangyayari. dahil napakaraming ideya ang pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin gustong ibahagi ng mga mag- ____Hindi natapos ang aralin gustong ibahagi ng mga mag- ____Hindi natapos ang aralin
dahil napakaraming ideya ang aaral patungkol sa paksang dahil napakaraming ideya ang aaral patungkol sa paksang dahil napakaraming ideya ang
gustong ibahagi ng mga mag- pinag-aaralan. gustong ibahagi ng mga mag- pinag-aaralan. gustong ibahagi ng mga mag-
aaral patungkol sa paksang _____ Hindi natapos ang aralin aaral patungkol sa paksang _____ Hindi natapos ang aralin aaral patungkol sa paksang
pinag-aaralan. dahil sa pinag-aaralan. dahil sa pinag-aaralan.
_____ Hindi natapos ang pagkaantala/pagsuspindi sa mga _____ Hindi natapos ang pagkaantala/pagsuspindi sa mga _____ Hindi natapos ang
aralin dahil sa klase dulot ng mga gawaing aralin dahil sa klase dulot ng mga gawaing aralin dahil sa
pagkaantala/pagsuspindi sa pang-eskwela/ mga sakuna/ pagkaantala/pagsuspindi sa pang-eskwela/ mga sakuna/ pagkaantala/pagsuspindi sa
mga klase dulot ng mga pagliban ng gurong nagtuturo. mga klase dulot ng mga pagliban ng gurong nagtuturo. mga klase dulot ng mga
gawaing pang-eskwela/ mga gawaing pang-eskwela/ mga gawaing pang-eskwela/ mga
sakuna/ pagliban ng gurong sakuna/ pagliban ng gurong sakuna/ pagliban ng gurong
nagtuturo. Iba pang mga Tala: nagtuturo. Iba pang mga Tala: nagtuturo.

Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala:

Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pangtulong ang maaari
VI. PAGNINILAY mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan


ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatatulong baa ng remedial? Bilang ng
mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. . Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto
____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang
talakayan talakayan talakayan talakayan talakayan
____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan
____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning
E. Alin sa mga estratehiyang pampagtuturo ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto
ang nakatulong nang lubos? Paano ito ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster
nakatulong? ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video
_____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation
____Integrative learning ____Integrative learning ____Integrative learning ____Integrative learning ____Integrative learning
(integrating current issues) (integrating current issues) (integrating current issues) (integrating current issues) (integrating current issues)
____Pagrereport /gallery ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk
walk ____Problem-based learning walk ____Problem-based learning ____Problem-based learning
____Problem-based learning _____Peer Learning ____Problem-based learning _____Peer Learning _____Peer Learning
_____Peer Learning ____Games _____Peer Learning ____Games ____Games
____Games ____Realias/models ____Games ____Realias/models ____Realias/models
____Realias/models ____KWL Technique ____Realias/models ____KWL Technique ____KWL Technique
____KWL Technique ____Quiz Bee ____KWL Technique ____Quiz Bee ____Quiz Bee
____Quiz Bee Iba pang Istratehiya sa ____Quiz Bee Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa
Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:______________ Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:______________ pagtuturo:______________
pagtuturo:______________ ______________________ pagtuturo:______________ ______________________ ______________________
______________________ Paano ito nakatulong? ______________________ Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong?
Paano ito nakatulong? _____ Nakatulong upang Paano ito nakatulong? _____ Nakatulong upang _____ Nakatulong upang
_____ Nakatulong upang maunawaan ng mga _____ Nakatulong upang maunawaan ng mga maunawaan ng mga
maunawaan ng mga mag-aaral ang aralin. maunawaan ng mga mag-aaral ang aralin. mag-aaral ang aralin.
mag-aaral ang aralin. _____ naganyak ang mga mag- mag-aaral ang aralin. _____ naganyak ang mga mag- _____ naganyak ang mga mag-
_____ naganyak ang mga aaral na gawin _____ naganyak ang mga aaral na gawin aaral na gawin
mag-aaral na gawin ang mga gawaing naiatas sa mag-aaral na gawin ang mga gawaing naiatas sa ang mga gawaing naiatas sa
ang mga gawaing naiatas sa kanila. ang mga gawaing naiatas sa kanila. kanila.
kanila. _____Nalinang ang mga kanila. _____Nalinang ang mga _____Nalinang ang mga
_____Nalinang ang mga kasanayan ng mga _____Nalinang ang mga kasanayan ng mga kasanayan ng mga
kasanayan ng mga mag-aaral kasanayan ng mga mag-aaral mag-aaral
mag-aaral _____Pinaaktibo nito ang klase mag-aaral _____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase
_____Pinaaktibo nito ang klase Iba pang dahilan:_______ _____Pinaaktibo nito ang klase Iba pang dahilan:________ Iba pang dahilan:_______
Iba pang dahilan:_______ _____________________ Iba pang dahilan:_______ _____________________ _____________________
_____________________ _____________________ _____________________ _____________________ _____________________
_____________________ _________________________ _____________________ __________________________ _________________________

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


masosolusyunan sa tulong ng aking
punongguro at supervisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa kapwa ko
guro?

Inihanda nina:
APRIL B. VERDADERO ROSE JOY C. LAGMAY ANGELICA V. AYSON
Guro III- San Pedro NHS Guro III- Narvacan Nat’l Central HS Guro III- Sta.Maria NHS

You might also like