You are on page 1of 3

Lingguhang Banghay-Aralin sa El Filibusterismo: Kabanata 6 -10

Lunes Martes Miyerkules Webes BIyernes


I. Layunin I. Layunin I. Layunin I. Layunin I Layunin

Sa pagtatapos ng Sa pagtatapos ng Sa pagtatapos ng Sa pagtatapos ng Sa pagtatapos ng


aralin/kabanatang ito, ang mga aralin/kabanatang ito, ang mga aralin/kabanatang ito, ang mga aralin/kabanatang ito, ang mga aralin/kabanatang ito, ang mga
mag-aaral ay inaasahang: mag-aaral ay inaasahang: mag-aaral ay inaasahang: mag-aaral ay inaasahang: mag-aaral ay inaasahang:

A. Nalalaman ang mga A. Nalalaman ang mga A. Nalalaman ang mga A. Nalalaman ang mga A. Nalalaman ang mga
pagyayari sa kabanata 6 – pagyayari sa kabanata 6 pagyayari sa kabanata 6 – pagyayari sa kabanata 6 – pagyayari sa kabanata 6 –
10, – 10, 10, 10, 10,
B. Naiuugnay sa lipunan ang B. Naiuugnay sa lipunan B. Naiuugnay sa lipunan ang B. Naiuugnay sa lipunan ang B. Naiuugnay sa lipunan ang
mga karanasan ng mga ang mga karanasan ng mga karanasan ng mga mga karanasan ng mga mga karanasan ng mga
tauhan sa bawat mga tauhan sa bawat tauhan sa bawat tauhan sa bawat tauhan sa bawat
kabanata, kabanata, kabanata, kabanata, kabanata,
C. Nakagagawa ng konsepto C. Nakagagawa ng C. Nakagagawa ng konsepto C. Nakagagawa ng konsepto C. Nakagagawa ng konsepto
batay sa mga kaganapan konsepto batay sa mga batay sa mga kaganapan batay sa mga kaganapan batay sa mga kaganapan
na nabasa sa akda at sa kaganapan na nabasa na nabasa sa akda at sa na nabasa sa akda at sa na nabasa sa akda at sa
lipunan. sa akda at sa lipunan lipunan lipunan lipunan

II. Paksang Aralin II . Paksang Aralin II . Paksang Aralin II . Paksang Aralin II . Paksang Aralin

A. Paksa: Kabanata 6: Si A. Paksa: Kabanata 7: Si A. Paksa: Kabanata 8: A. Paksa: Kabanata 9: Si A. Paksa: Kabanata 10:
Simoun Maligayang Pasko Pilato Kayamanan at Karalitaan
Basilio
B. Sanggunihan: aklat B. Sanggunihan: aklat B. Sanggunihan: aklat B. Sanggunihan: aklat
B. Sanggunihan: aklat C. Kagamitan: Projector, C. Kagamitan: Projector, C. Kagamitan: Projector, C. Kagamitan: Projector,
C. Kagamitan: Projector, Laptop, aklat Laptop, aklat Laptop, aklat Laptop, aklat
Laptop, aklat D. Pagpapahalaga: D. Pagpapahalaga: D. Pagpapahalaga: D. Pagpapahalaga:
D. Pagpapahalaga: Naipapakita ang Naipapakita ang karanasan E. Naipapakita ang
Naipapakita ang karanasan ng bawat ng bawat tauhan sa bawat karanasan ng bawat
Page | 1
karanasan ng bawat tauhan sa bawat tauhan sa bawat kabanata at tauhan sa bawat tauhan Naipapakita ang karanasan
tauhan sa bawat kabanata kabanata at ang ang kalagayan ng Lipunan. sa bawat kabanata ng bawat tauhan sa bawat
at ang kalagayan ng kalagayan ng Lipunan. tauhan sa bawat kabanata
Lipunan.
III. Pamamaraan: III . Pamamaraan III . Pamamaraan III . Pamamaraan III . Pamamaraan

A. Panimulang Gawain: A. Panimulang Gawain: A. Panimulang Gawain: A. Panimulang Gawain: A. Panimulang Gawain:
1. Panalangin 1. Panalangin 1. Panalangin 1. Panalangin 1. Panalangin
2. Pagbati 2. Pagbati 2. Pagbati 2. Pagbati 2. Pagbati
3. Kaayusan ng Silid 3. Kaayusan ng Silid 3. Kaayusan ng Silid 3. Kaayusan ng Silid 3. Kaayusan ng Silid
4. Pagtala ng Liban 4. Pagtala ng Liban 4. Pagtala ng Liban 4. Pagtala ng Liban 4. Pagtala ng Liban
5. Pagtala ng tuntunin 5. Pagtala ng tuntunin 5. Pagtala ng tuntunin 5. Pagtala ng tuntunin 5. Pagtala ng
tuntunin
B. Pagbabalikn Aral B. Pagbabalikn Aral B. Pagbabalikn Aral B. Pagbabalikn Aral
Pagbabalik-tanaw sa Pagbabalik-tanaw sa Pagbabalik-tanaw sa Pagbabalik-tanaw sa B. Pagbabalikn Aral
Kabanata 5 Kabanata 6 Kabanata 7. Kabanata 8. Pagbabalik-tanaw sa
Kabanata 9.
C. Pagganyak: C. Pagganyak: C. Pagganyak: C. Pagganyak:
Panuto: ang klase ay Panuto: ang klase ay Panuto: ang klase ay Panuto: ang klase ay C. Pagganyak:
nahahati sa lima (5). Ang nahahati sa lima (5). nahahati sa lima (5). Ang nahahati sa lima (5). Ang Panuto: ang klase ay
bawat grupo ay babasahin Ang bawat grupo ay bawat grupo ay bawat grupo ay babasahin nahahati sa lima (5). Ang
ang kabanata 6. babasahin ang babasahin ang kabanata ang kabanata 9. bawat grupo ay babasahin
kabanata 7. 8. ang kabanata 10.
D. Paglalahad: D. Paglalahad:
Ipaliwanag ng bawat grupo D. Paglalahad: D. Paglalahad: Ipaliwanag ng bawat
ang akdang binasa ayon sa Ipaliwanag ng bawat Ipaliwanag ng bawat grupo ang akdang binasa D. Paglalahad:
pagkakaintindi nila nito. grupo ang akdang grupo ang akdang binasa ayon sa pagkakaintindi Ipaliwanag ng bawat
E. Paghawan ng Balakid binasa ayon sa ayon sa pagkakaintindi nila nito. grupo ang akdang binasa
Talasalitaan pagkakaintindi nila nito. nila nito. ayon sa pagkakaintindi
E. Paghawan ng Balakid nila nito.
F. Pagtalakay sa Aralin: E. Paghawan ng Balakid E. Paghawan ng Balakid Talasalitaan

Page | 2
(Ang klase ay napapangkat Talasalitaan Talasalitaan E. Paghawan ng Balakid
sa lima. Ang ayos ng F. Pagtalakay sa Aralin: Talasalitaan
kanilang upuan ay F. Pagtalakay sa Aralin: (Ang klase ay napapangkat
F. Pagtalakay sa Aralin:
nakapabilog. Sa magiging (Ang klase ay napapangkat sa lima. Ang ayos ng F. Pagtalakay sa Aralin:
(Ang klase ay napapangkat
pagtatalakay, inaasahan ng sa lima. Ang ayos ng kanilang upuan ay (Ang klase ay
sa lima. Ang ayos ng
guro ang pakikisangkot ng kanilang upuan ay nakapabilog. Sa magiging napapangkat sa lima. Ang
kanilang upuan ay
mga mag-aaral sa nakapabilog. Sa magiging pagtatalakay, inaasahan ng ayos ng kanilang upuan
nakapabilog. Sa magiging
pamamagitan ng pagtatalakay, inaasahan ng guro ang pakikisangkot ng ay nakapabilog. Sa
pagtatalakay, inaasahan ng
pagbabahagi ng kanilang guro ang pakikisangkot ng mga mag-aaral sa magiging pagtatalakay,
guro ang pakikisangkot ng
mga nakalap na impormation mga mag-aaral sa pamamagitan ng inaasahan ng guro ang
mga mag-aaral sa
hinggil sa paksang paunang pamamagitan ng pagbabahagi ng kanilang pakikisangkot ng mga
pamamagitan ng
ibinigay bilang takda) pagbabahagi ng kanilang mga nakalap na impormation mag-aaral sa
pagbabahagi ng kanilang
mga nakalap na impormation hinggil sa paksang paunang pamamagitan ng
mga nakalap na
G. Pagtataya: hinggil sa paksang paunang ibinigay bilang takda) pagbabahagi ng kanilang
impormation hinggil sa
Ang guro ay magbibigay ng 5 ibinigay bilang takda) mga nakalap na
paksang paunang ibinigay
tanong ukol sa kabanata 6. G. Pagtataya: impormation hinggil sa
bilang takda)
G. Pagtataya: Ang guro ay magbibigay paksang paunang ibinigay
Ang guro ay magbibigay ng 5 tanong ukol sa bilang takda)
G. Pagtataya:
ng 5 tanong ukol sa kabanata 9.
Ang guro ay magbibigay
ng 5 tanong ukol sa kabanata 8. G. Pagtataya:
kabanata 7 Ang guro ay magbibigay
ng 5 tanong ukol sa
kabanata 10.
IV. Takdang Aralin IV . Takdang Aralin IV . Takdang Aralin IV . Takdang Aralin IV . Takdang Aralin

Basahin ang kabanata 7: Si Basahin ang kabanata 8: Basahin ang kabanata 9: Si Basahin ang kabanata 10: Mag-aral para sa pagsusulit sa
Simoun Maligayang Pasko Pilato Kayamanan at Karalitaan Kabanata 6 – 10.

Page | 3

You might also like